CLB Aikido OF

CAROBI

Xe hơi
Cụ Dê nói thìa lày là nhà cháu lại máu tập Aikido roài ! (l)
Cụ chủ thớt cho cháu cái số cầm chân mới !
Dạ số của cháu ngay dưới chữ ký đó kụ :101::101::101::69::69::69:

Kụ NM đâu nhỉ, kụ hết bận chưa đi tập thôi có bác denon cũng chuẩn bị đi tập roài đó :6:

Black Art

Xe tải
trên này nhiều bác muốn tập đấy bác CAIROBI, mở lớp riêng thôi bác, cho e đăng ký 1 chân. Vẫn máu tập từ xưa nhưng vẫn ngại học lớp đông. Kinh nghiệm bản thân là học lớp đông dễ thực hành sai vì thầy k0 cover hết được, lại chậm => bác nào ít thời gian dễ nản.

denon

Xe tải
Ý kiến Bác Black Art quá hay, nhưng chi sợ lịch dạy của Bác CAROBI đã kín mất rồi ấy chứ.
Mở riêng đi Bác nhiều môn sinh đăng ký thế này cơ mà.:102:

Lada1207

Xe tăng
E cũng muốn tham gia đây ạ, nhưng trên 4 sọi rồi thì cơ xương cứng hết cả chắc chỉ đến xem được thôi

CAROBI

Xe hơi
E cũng muốn tham gia đây ạ, nhưng trên 4 sọi rồi thì cơ xương cứng hết cả chắc chỉ đến xem được thôi
:) Tầm này kụ đi tập là chuẩn đấy ạ, :P kụ đang ở thời "dậy thì" thành ông cụ, việc luyện tập không chỉ Aikido mà bất cứ môn thể thao nào khác sẽ giúp kụ nâng cao thể lực, phòng tránh bệnh tật (tất nhiên là trừ các môn đòi hỏi phải rèn luyện thể lực cật lực). Aikido là môn nhu, không đòi hỏi quá nhiều về sức (mà kụ có già mấy đi tập một thời gian về đố thấy kụ đi đâu mà sợ ngã gẫy chân gẫy tay đấy - phản xạ ngã sẽ tự hình thành qua quá trình luyện tập mà).

Còn về việc mở CLB riêng thì cháu chưa đủ trình độ đâu các kụ ạ :):):), hơn nữa YUKI SHUDOKAN như OF nhà mình đây, làm sao mà bỏ được ợ, các kụ máu lên roài thì cứ đi tập chứ xá gì đông đúc, rồi tối về đi uống beer với cháu và kụ Denon :69::69::69::69:

@kụ Denon: Hôm đó beer với cháu về xong kụ về nhà vợ bé ngủ ah :))

denon

Xe tải
không vật được ở vỡ đường lớn thì vật ở võ đường nhỏ, thế mà không bị lăn xuống đất.
Các cụ máu thì tối thứ 7 ra ngó tý ah

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Có một lần em xem Aikido ở Cung Thanh Niên, phố Tăng Bạt Hổ, lớp đông nghịt, chỗ đứng cho khách xem cũng không có

Hehe dạ CLB cháu giờ như cái anh Hà Nội (đất chật, người đông, đấu giá trên từng cm2) nhưng đông có cái hay của đông đấy kụ ạ, kụ sẽ học được cách di chuyển khéo léo hơn, linh hoạt trong phạm vi hẹp, hơn nữa đông thì tập được với nhiều bạn hơn (mỗi người một thể trạng, một cách tập khác nhau) sẽ giúp mình mau tiến bộ hơn ....

Nếu đã ham thì lên thảm thôi bác :69::69::69:

teenage

Xe đạp
Ai ki đô là võ dạy cho đàn bà nhá, :)) cánh đàn ông nên đi tập các môn như Kara, Tae, Tán thủ, quyền anh, Vĩnh Xuân, Hồng Gia ....:21:

denon

Xe tải
Ai ki đô là võ dạy cho đàn bà nhá, :)) cánh đàn ông nên đi tập các môn như Kara, Tae, Tán thủ, quyền anh, Vĩnh Xuân, Hồng Gia ....:21:
Thảo nào thấy toàn là nữ, thích thế, Bác nói làm tôi liên tưởng tới như là tập thể dục nhịp điệu cùng các chị ấy. he he

Black Art

Xe tải
:)
Còn về việc mở CLB riêng thì cháu chưa đủ trình độ đâu các kụ ạ :):):), hơn nữa YUKI SHUDOKAN như OF nhà mình đây, làm sao mà bỏ được ợ, các kụ máu lên roài thì cứ đi tập chứ xá gì đông đúc, rồi tối về đi uống beer với cháu và kụ Denon :69::69::69::69:
úi, mở hẳn CLB mới thì hoành quá. Bác xem có thêm 1 buổi để tập được k0? Cho mấy anh em OF thôi :) tuần 1 buổi e nghĩ cũng ok bác ạ. Anh em trên này toàn người đang đi làm chắc thời gian cũng k0 nhiều nhưng nhiệt tình. Mà qua tuổi học phong trào rồi nên giờ học cái gì cũng phải học ra học, mất thời gian và có chất lượng :D Bác có gắng nhé để anh em được nhờ với. :69:(b)

CAROBI

Xe hơi
úi, mở hẳn CLB mới thì hoành quá. Bác xem có thêm 1 buổi để tập được k0? Cho mấy anh em OF thôi :) tuần 1 buổi e nghĩ cũng ok bác ạ. Anh em trên này toàn người đang đi làm chắc thời gian cũng k0 nhiều nhưng nhiệt tình. Mà qua tuổi học phong trào rồi nên giờ học cái gì cũng phải học ra học, mất thời gian và có chất lượng :D Bác có gắng nhé để anh em được nhờ với. :69:(b)
Dạ vô cùng cám ơn các kụ đã cổ vũ nhưng hiện tại lịch tập của CLB cháu đã kín và được tính toán sao cho cả các anh chị, các cô các chú và các cháu học sinh sinh viên được đến tập bình đẳng và thân ái với nhau, bọn cháu mong muốn xây dựng Yuki Shudokan thành một ngôi nhà chung mà ở đó các anh các chị có thời gian tập lâu có thể chia sẻ, giúp đỡ các thành viên mới. Trong kế hoạch mở rộng bọn cháu cũng sẽ lập thêm một vài địa điểm mới (Trước bọn cháu cũng đã mở rộng ra thêm ở Bách Khoa và RMIT rồi nhưng phải co lại vì yếu tố khách quan nên thứ lỗi giờ chưa nói trước được nhiều vì còn phụ thuộc vào vô vàn yếu tố như sân tập, thảm, người hướng dẫn..).

Hơn nữa các kụ yên tâm lớn vì khảo sát sơ qua trong CLB cháu có trên chục kụ cũng lên chức ông rùi nhưng vẫn đi tập hăng lắm (đơn cử một chú là Nhà báo Yên Ba - Báo QĐND)

Đặc biệt riêng buổi thứ 3 có cháu đi tập cháu xin hứa với các kụ OF sẽ có chế độ chăm sóc, sữa bỉm đàng hoàng :21: đúng theo tinh thần OF :P.

Chỉnh sửa cuối:

CAROBI

Xe hơi
Kụ Denon kính mến
năm sau lịch học như năm trước kụ ạ (b)

CAROBI

Xe hơi
Ôi em nhận được Mess của kụ mà chưa kịp trả lời (có gì kụ xá tội cho em nhá:) ), chúc các kụ một năm mới sức khỏe - bình an - hạnh phúc :69::69::69:

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=M5mhX_JWsMk"]Sư tổ Morihei Ueshiba:[/ame]

Chỉnh sửa cuối:

sunnyhanoi

Xe điện
Chúc CLB Aikido OF ngày càng phát triển (b)(b)(b)

Em cũng thích môn này lắm mà chưa tìm được chỗ nào để học, may quá CLB của bác CAROBI cũng gần nhà em nên chắc chắn em phải qua thăm quan mới được. Nếu em không nhầm thì chú Steven Seagal cũng là cao thủ môn Aikido thì phải :6::6::6:

CAROBI

Xe hơi
Chúc CLB Aikido OF ngày càng phát triển (b)(b)(b)

Em cũng thích môn này lắm mà chưa tìm được chỗ nào để học, may quá CLB của bác CAROBI cũng gần nhà em nên chắc chắn em phải qua thăm quan mới được. Nếu em không nhầm thì chú Steven Seagal cũng là cao thủ môn Aikido thì phải :6::6::6:
Dạ vâng em đến với Aikido chính từ sự ngưỡng mộ với Steven Seagal đó kụ ạ, các động tác võ thuật của Shihan Steven Seagal (7 đẳng Aikido) trên màn ảnh đếnnn nay xuất phát chủ yếu từ Aikido (đơn giản và gọn gàng) nhưng tư tưởng hơi khác ở phần là áp dụng vào thực tế chiến đấu khhi không thể giảng hòa với đối phương (chiến thằng bằng việc áp chế và triệt hạ đối phương ngay lập tức).

Em thích nhất là cách đoạt súng của thầy này ạ:

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=7xHAHAK-l9Y[/ame]

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=herSynqVN3M[/ame]

Chỉnh sửa cuối:

mr_limo

Xe buýt
Hôm nay thằng ku em rủ em đến đăng kí tập, đến lúc 6h, chỉ thấy có mấy hội cầu nông oánh nhau, đầu tiên cũng không biết nên cứ ngồi xem oánh nhau một lúc, lúc sau nhờ chú bảo vệ trông xe vào hỏi hộ, gặp một bác tóc bạc phơ trả lời rất hách và dịch , cộc và lốc :"về đi, mai đến, đăng kí đăng kiếc gì hôm nay":77::77:, em hi vọng không phải người của club. Ông này mà dạy em thì em xin nghỉ luân. hy vọng sẽ gặp bác carobi trong thời gian sớm nhất. Mà cụ cho em hỏi, học phí thế nào cụ nhể, cả võ phục nữa cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Google

Xe tăng
Hôm nay thằng ku em rủ em đến đăng kí tập, đến lúc 6h, chỉ thấy có mấy hội cầu nông oánh nhau, đầu tiên cũng không biết nên cứ ngồi xem oánh nhau một lúc, lúc sau nhờ chú bảo vệ trông xe vào hỏi hộ, gặp một bác tóc bạc phơ trả lời rất hách và dịch , cộc và lốc :"về đi, mai đến, đăng kí đăng kiếc gì hôm nay":77::77:, em hi vọng không phải người của club. Ông này mà dạy em thì em xin nghỉ luân. hy vọng sẽ gặp bác carobi trong thời gian sớm nhất. Mà cụ cho em hỏi, học phí thế nào cụ nhể, cả võ phục nữa cụ.
Học phí tháng chỉ bằng bữa bia thôi - tinh thần tham gia mới đắt cụ ạ :6:

Võ phục mới học thì dùng bộ của karate - tuấn vũ bán đâu ko tới 200k (thấy võ đường nào cũng vậy) - về sau lên level (mudansha) thì mới được mặc hakama
[video=youtube;5zfA7OhrGbE]http://www.youtube.com/watch?v=5zfA7OhrGbE[/video]

@Bữa nào rảnh cho em lên ngó sàn của cụ chủ thớt nhé:6:

Chỉnh sửa cuối: