Chi hội CLB ảnh KCC

vungocanhxd

Xe tăng
Cụ ma không thích thì đừng có vô xem làm gì kẻo lại ngộ độc thì chít:D

laodatma

Xe điện
Cụ ma không thích thì đừng có vô xem làm gì kẻo lại ngộ độc thì chít:D
Em chỉ nói là bít mấy + có tý ác cảm (do dư âm quá khứ) - nhưng giờ thì quên roài, chứ có bảo không thích đâu. Thực tế thì cũng có thời gian em định chơi món này ở mức độ hơn nghiệp dư (hơn kiểu xài mấy cái mấy du lịch mì ăn liền) vì nó cũng cùng với cái thú âm thanh/hình ảnh/đồ chơi công nghệ cao của em. Nhưng sau rồi thấy rối quá vì các thứ cần am hiểu nó trìu tượng & phức tạp hơn mấy món ăn roi, ios, WP với lại đơn kênh, đa kênh, 720p, 1080p, Bluray, 3D ... mà em quen thuộc nhiều quá. Hơn thế để có sp thì cần phải có thời gian (để chụp bình minh có cụ có khi phải dậy trốn vợ ra bãi sông hồng từ 3-4h), ý tưởng sáng tạo, sự kiên nhẫn (em biết có cụ lang thang cả tuần, cả tháng có khi chỉ để chộp được đúng 1 khoảnh khắc) ... là những thứ em không có hoặc không hợp với tính cách. Và đặc biệt nghiệm trọng là chơi mấy cái này thì thâm thủng ngân sách ở mức nghiêm trọng (chỉ 1 cái ống kính or body máy của các cụ là đi cả mấy cặp loa front không đến nỗi vô danh or làm em phải xếp chồng tới 1-2 chiếc reciver highend để đổi) mà em chịu không nổi :(
Chính vì vậy nên giờ em chỉ dùng con máy mì ăn liền mua 4tr cách đây 3 năm thấy rất ổn mà quên "giấc mơ Mỹ" đó rồi =))

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Làm tý Thác Bờ nào...chủ nhật này có cụ nào rảnh đi Thác bờ để...thác loạn không nhể? :)

Orient Sea

Xe điện
Em hỏi ngu tí,cái này cụ Lý chụp bằng phim cổ điển phải k?
Như cụ Na xing nói, cụ í dùng Pentax, máy số đấy cụ ạ. Ngày xưa máy phim Pentax cũng được nhiều người biết đến. Bi h ở VN ít người biết đến máy số Pentax, nhưng nó vẫn là dòng máy có chất lượng rất tốt.

Các cụ cho em hỏi hơi ngơ tí là cái thác bờ này nó nằm ở đâu đấy ạ, trông đẹp và thơ mộng phết nhể.
Ở Hòa Bình cụ ạ. Chắc cụ nghe Đền Thác bờ ở Hồ thủy điện Hòa Bình rồi chứ nhỉ :)

Orient Sea

Xe điện
flame6868 nói:
Thác Bờ ở Hòa Bình tỉnh,ngoài việc du ngoạn trên hồ,lễ ở đền chúa Thác Bờ,ghé qua nhà hàng ăn đặc sản,cụ có thể đến động Thác Bờ.Bây giờ ở đó có thêm nhiều tượng Phật rất đẹp mới được an vị trong không gian rất rộng,linh thiêng (trước đây chỉ thờ thánh,bà chúa,các quan..) Động này có nhũ đá với nhiều tạo hình kỳ thú, du khách tha hồ tưởng tựơng,sáng tác ảnh...
Chuyến ọp đầu tiên của nhà Kem mình là chuyến đi Thung Nai và từ đây đi thuyền thăm đền, động thác Bờ đấy các cụ ạ.

vungocanhxd

Xe tăng
Cụ Lí đi Thác Bờ còn em đi Ninh Bình đây

vungocanhxd

Xe tăng
Không biết cụ này đi đâu nhỉ

nothinghd

Xe điện
sao hình cụ đùi bị bẹt thía nhỉ???

vungocanhxd

Xe tăng
Cái nào bẹt cụ no, hay tất cả? Em chỉ kéo level và đẩy contract lên tẹo thôi

vungocanhxd

Xe tăng
He hê ở 800x600 khó để biết đó là ảnh ghép. Định trêu cụ chánh mà chắc các cụ ko nhòm được biển số xe. Thêm cái xe vào vừa thêm động lại vừa tạo thêm hướng nhìn cho ảnh

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
He hê ở 800x600 khó để biết đó là ảnh ghép. Định trêu cụ chánh mà chắc các cụ ko nhòm được biển số xe. Thêm cái xe vào vừa thêm động lại vừa tạo thêm hướng nhìn cho ảnh
hic, nần sau cụ ghép xe vào thì nhớ giữ tỷ lệ hình cho đúng ná; để cái xe nó bẹt hẳn xuống thía kia nghĩa lộ quá :( thế là lòi hết vở ồi nhá :D

laodatma

Xe điện
Cụ còn chỉnh j nữa không? Em thấy trời trong xanh như rứa thì phải nắng khá to, nhưng nhìn ánh sáng trên đường & ruộng lúa em có cảm giác trời đang có dông :D Hay là mắt em có vấn đề sau khi dùng thuốc (tác dụng phụ ảnh hưởng thị lực) :D

vungocanhxd

Xe tăng
Cụ còn chỉnh j nữa không? Em thấy trời trong xanh như rứa thì phải nắng khá to, nhưng nhìn ánh sáng trên đường & ruộng lúa em có cảm giác trời đang có dông :D Hay là mắt em có vấn đề sau khi dùng thuốc (tác dụng phụ ảnh hưởng thị lực) :D
Cụ dùng thuốc chữa lại mắt đi:D

Orient Sea

Xe điện
laodatma nói:
Cụ Ánh dùng 1 cái ảnh chụp trong một lần cụ í đi phá cái kính sau, ghép thêm cái thùng kem vào thôi ạ. :)

vungocanhxd

Xe tăng
Hê hê ngày xưa đi chụp ảnh cưới nhìn các cụ trong studio bấm chuột với bàn phím nhoáy nhoáy để lồng hình của mình vào background mà thèm thèm nên nhân vụ ảnh ót em cũng học tập tý cho nó đỡ tức thôi, giờ thì ghép ngon rồi khoảng 30p là cho ra một sản phẩm ngon lành cành đào chứ không như mấy cụ trong studio ghép cho mình ẩu kinh khủng mà bây giờ học PS mình mới nhận ra chứ bình thường thì cũng chả biết.
Đây hình em ghép cho F1 đây nè