Chi hội CLB Ford EcoSport

quyetthang

Xe tăng
Cụ ko lấy GLK nữa à, bán xong teana cụ còn kịp mua laceti đi tạm cơ à, bái phục cụ thật.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Bác chủ cũng quyết đoán nhỉ. Nhưng mà bác may đấy, ký hợp đồng tháng 5 mà tháng 7 đã có xe. Thấy nhiều chỗ phải chờ tháng 9 rồi thì phải.

Từ tháng 12/ 2013 em đã thấy trang chủ Ford thông báo xe sắp ra mắt. Chờ mãi chẳng thấy gì, đến tháng 3 em đi xem xe FFi, thấy bảo tháng 7 có xe ecosport Chẳng nghĩ ngợi nhiều đặt cọc tiền ngay, sâu nói xe đầu tiên sẽ là của em. Em nghĩ đơn giản là:
1. Em thích xe gầm cao
2. Em chỉ có từng đó tiền
3. Kiểu gì người ta sản xuất ra xe chắc chắn sẽ chạy được và phải có người mua, hơn nữa ở Ấn Độ vừa ra mắt đã có 17.000 đơn hàng ( em xem qua trên mạng rồi) thì chắc không tệ đâu

==> khỏi cần nghĩ thêm nữa, xuống tiền ngay

Em cũng đảo qua vài diễn đàn, thấy lạ là có mấy chú nhìn thấy tiêu đề rồi - chẳng thích xe thì thôi lượn chỗ khác tại sao cứ phải vào chê vài câu làm gì cho mất thời gian nhỉ? Bác hô lập Clup em ủng hộ ( Đây là xe đầu tiên của em ạ)

Em cảm ơn!
Em yêu bác rồi đấy. Mua xe là mua cho mình chứ không phải mua cho ai khác. Em thấy bác không như người khác đi mua xe thì cần phải tham khảo chứ mua xe toàn mất chính kiến. ... Như vậy sau đi cái xe mất cả sướng

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Em thích em này, mỗi cái phanh tang trống là em hơi lăn tăn còn lại thì ok.
Bác ơi xe này thiết kế gầm cao, tránh nước, vì thế phanh tang trống đằng sau để phòng trường hợp bác đi xe dính nước vào phanh.

binhhg86

Xe đạp
Bác chủ quyết đi, em cũng máu rồi!

scorpiwolf

Xe hơi
Bác ơi xe này thiết kế gầm cao, tránh nước, vì thế phanh tang trống đằng sau để phòng trường hợp bác đi xe dính nước vào phanh.
Bác nói rõ hơn về vụ nầy được không bác :D

Mabumap2k6

Xe tải
Nói như bác Leo_vp thì xe nào có phanh đĩa thì bị dính nước vào phanh hết ạ? :D

binhbblue

Xe đạp
Tiền nào của đấy thôi,muốn xe đầy đủ hết đồ chơi thì giá xe sẽ cao,lúc đấy lại bảo sao giá xe cao.Nghĩ cũng lạ.Xem 1 số diễn đàn thì lại có 1 số bác so chiếc này với Escape,mỗi phân khúc nó mỗi khác nhau,em chả phải sale,chỉ là mặc dù mới mua xe lần đầu,nhưng em cũng chả phân vân bao nhiêu,đọc tài liệu,xem review trên youtube của nước ngoài và mua thôi,không phải soi đến từng chi tiết nhỏ,nhưng có điều hợp đồng giao kèo đến tháng 7-8 giao xe là quá lâu,nôn gần chết

fordfiesta2013

Xe tăng
Thế ra bác với bác fordfiesta2013 là ở ADF ah, trước em cũng lấy FFi ở đây, chơi với Thắng bên bác, hehe
Mình chi là tham gia bên box Ford cho vui thôi. Trước cũng định chuẩn bị làm sâu cho Ford nhưng bg thì thôi rồi sau mấy vụ bị mấy bác la mắng. Chắc chỉ vào đây viết bài chém gió thôi. Thấy cụ Leo sang nên bắt quàng làm họ chứ chưa chiêm ngưỡng cái dung nhan của cụ ngoài đời bao giờ

fordfiesta2013

Xe tăng
Phanh tang trống nếu sử dụng vật liệu tốt, đủ độ bền thì cũng OK. Với phanh đĩa thì OK nhưng nhược điểm lớn nhất chính là bụi bẩn dễ bám vào toàn bộ cơ cấu phanh, vì vậy cần chú ý kiểm tra bảo dưỡng nếu xe thường xuyên hoạt động trong điều kiện đường sá lầy lội, bụi bặm. Hơn nữa má phanh có diện tích làm việc nhỏ lại phải chịu được ma sát và nhiệt độ lớn nên yêu cầu vật liệu chế tạo khá khắt khe

Khi phanh do quán tính khối lượng của khối lượng toàn bộ ôtô nên trọng tâm bị dịch chuyển về phía trước nên tải trọng phân bố lên cầu trước tăng còn tải trọng phân bố lên cầu sau giảm. Có nghĩa là lực cản do cơ cấu phanh ở bánh sau sinh ra ở cầu trước bao giờ cũng cao hơn cầu sau. Vì thế trên nhiều xe thường chỉ bố trí cơ cấu phanh đĩa trên cầu trước còn cầu sau vẫn dùng cơ cấu phanh tang trống đề giảm chi phí sản xuất trong khi vẫn đảm bảo an toàn khi xe vận hành

Ngày nay, hầu hết các hãng đi theo xu hướng phát triển những hệ thống điện tử để hỗ trợ tối đa cho hệ thống phanh - hệ thống phanh thông minh (SBC) do Mercedes-Benz kết hợp với hãng Bosch chế tạo.

fordfiesta2013

Xe tăng
Bác nói rõ hơn về vụ nầy được không bác :D
Phanh tang trống nếu sử dụng vật liệu tốt, đủ độ bền thì cũng OK. Với phanh đĩa thì OK hơn nhưng nhược điểm lớn nhất chính là bụi bẩn dễ bám vào toàn bộ cơ cấu phanh, vì vậy cần chú ý kiểm tra bảo dưỡng nếu xe thường xuyên hoạt động trong điều kiện đường sá lầy lội, bụi bặm. Hơn nữa má phanh có diện tích làm việc nhỏ lại phải chịu được ma sát và nhiệt độ lớn nên yêu cầu vật liệu chế tạo khá khắt khe

Khi phanh do quán tính khối lượng của khối lượng toàn bộ ôtô nên trọng tâm bị dịch chuyển về phía trước nên tải trọng phân bố lên cầu trước tăng còn tải trọng phân bố lên cầu sau giảm. Có nghĩa là lực cản do cơ cấu phanh ở bánh sau sinh ra ở cầu trước bao giờ cũng cao hơn cầu sau. Vì thế trên nhiều xe thường chỉ bố trí cơ cấu phanh đĩa trên cầu trước còn cầu sau vẫn dùng cơ cấu phanh tang trống đề giảm chi phí sản xuất trong khi vẫn đảm bảo an toàn khi xe vận hành

Ngày nay, hầu hết các hãng đi theo xu hướng phát triển những hệ thống điện tử để hỗ trợ tối đa cho hệ thống phanh - như hệ thống phanh thông minh (SBC) do Mercedes-Benz kết hợp với hãng Bosch chế tạo. Ecosport thì sử dụng hệ thống cân bằng điện tử thông minh

Nói chung, con Ecosport này tính thực dụng được đề cao lên hàng đầu cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Nói như bác Leo_vp thì xe nào có phanh đĩa thì bị dính nước vào phanh hết ạ? :D
nó còn phụ thuộc loại kết cấu phanh đĩa bác nhé. Nếu kết cấu ko tốt thì còn kém hơn xe tải bác à. mỗi loại có 1 ưu điểm riêng bác à

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Thế ra bác với bác fordfiesta2013 là ở ADF ah, trước em cũng lấy FFi ở đây, chơi với Thắng bên bác, hehe
vậy hả anh. Vâng tối nay em mời anh qua bên em. rất mong bác qua!;)

Oldfarmer

Xe tải
đêm 30/5 bên em tổ chức ra mắt ecosport mời các bác qua bên em tham gia ạ.
Cám ơn cụ đã có lời mời, nhưng em xin lỗi không tham dự đc vì đang đi công tác miền Nam đến chủ nhật này mới về HN.

giangho8x

Xe hơi
Vô duyên cái bánh phụ sau mông

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Úi, hôm nay em lại bận không đến được rồi, hôm nào được lái thử bác ới em :-bd
Ngày lái thử còn lâu lắm đấy bác ơi. hề hề. Nếu bác máu thì lúc nào được em aloo

nobitanh

Xe đạp
Em lấy con titanium giá full là 670, đăng ký từ giữa tháng 5 mà sale hẹn đầu t7 mới có :(

fordfiesta2013

Xe tăng
Em lấy con titanium giá full là 670, đăng ký từ giữa tháng 5 mà sale hẹn đầu t7 mới có :(
Hãng thông báo tháng 7 xe mới xuất xưởng đầu tiên mà. Sâu hẹn cụ là chuẩn rồi đấy ạ. Cụ chờ để có một cái xe ngon thôi