Chi hội CLB Ford EcoSport

thanhtvtb

Xe máy
Tôi cũng thích em này nhưng chưa đủ thóc

scorpiwolf

Xe hơi
Vợ cả em hỏi thế này:
K3 và Ecosport - anh chọn xe nào. (Hỏi vậy vì nàng kết cả 2 em này mà phân vân chưa biết chọn ai)
Em nói em thích Eco hơn.
Vợ em lại hỏi lý do:
Em chỉ nói được là vì so với K3 em nó chân dài hơn, với điều kiện đường phố HN leo vỉa, mưa ngập tiện hơn K3.
Theo các cụ còn lý do gì để em có thể thuyết phục vợ cả em là nên chọn Eco nữa không ạ? Em cần thuyết phục vợ cả vì cuối cùng mua xe thì vợ cả em đi là chính, em thì đi xe đạp thôi :D.

mitna0711

Xe máy
vợ chồng em cũng giống nhà bác nhưng đang nghiêng K3. Cơ mà chắc xem mọi người review cái đã rồi mới quyết vì bọn em mua xe lần đầu nên rón rén lắm.
Vợ cả em hỏi thế này:
K3 và Ecosport - anh chọn xe nào. (Hỏi vậy vì nàng kết cả 2 em này mà phân vân chưa biết chọn ai)
Em nói em thích Eco hơn.
Vợ em lại hỏi lý do:
Em chỉ nói được là vì so với K3 em nó chân dài hơn, với điều kiện đường phố HN leo vỉa, mưa ngập tiện hơn K3.
Theo các cụ còn lý do gì để em có thể thuyết phục vợ cả em là nên chọn Eco nữa không ạ? Em cần thuyết phục vợ cả vì cuối cùng mua xe thì vợ cả em đi là chính, em thì đi xe đạp thôi :D.

scorpiwolf

Xe hơi
vợ chồng em cũng giống nhà bác nhưng đang nghiêng K3. Cơ mà chắc xem mọi người review cái đã rồi mới quyết vì bọn em mua xe lần đầu nên rón rén lắm.
em cũng mua lần đầu ợ :D.
Theo các cụ trên này review: thì em thấy Eco đang thua 1 số điểm nhỏ nhỏ:
Options thua tí xíu: K3 gương điện gập được, Eco thì gập tay.
Eco tự nhiên có cái vụ phanh sau tang trống - chắc là cũng khiến nhiều người thắc mắc.
K3 đã được kiểm nghiệm thực tế nửa năm rồi, Eco mới có mấy con xe trưng bày lê la khắp các show rôm HN.
phần nhựa nội thất Eco hơi kém so với K3.
Và với em thì K3 có cửa gió điều hòa ở ghế sau. Eco thì không.

Tuy vậy em vẫn thích cái chân dài của em Eco hơn T___T. Giờ cũng chỉ chờ chạy thử em nó là chốt. (cái này vợ cả em muốn ngồi thử xem chứ em thì không thành vấn đề lắm, chưa lái nhiều dù đổi bằng lần 3 rồi. Mà chưa lái nhiều thì cũng chả đủ trình để phân biệt cảm giác lái này nọ).

moto_sái_cổ

Xe tải
Vợ cả em hỏi thế này:
Em nói em thích Eco hơn.
Vợ em lại hỏi lý do:
hồi chưa kí hợp đồng
em đưa cụ nhà đi coi cả 2 chiếc.Em khoái K3 lăm.Option miên man.Cách âm tuyệt,ngồi rộng rãi,lấy xe ngay,đẹp.....Rồi đưa cụ nhà qua bên ford.Ông phang 1 câu đò Hàn lởm lắm,lấy xe cao ráo,chạy xe không bí...
Thôi cụ chnj thì chiều theo ý cụ nhà.Mặc dù e rất ghét đợi
Mua xe cho ai chạy thì để ng đó chọn cụ ạ.không sau nay lại nói này nói nọ
(b)(b)(b)(b)(b)

scorpiwolf

Xe hơi
Em cũng ghét đợi, Eco bị trừ 1 chút ở điểm này T___T.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Vợ cả em hỏi thế này:
Em nói em thích Eco hơn.
Vợ em lại hỏi lý do:
Bác này chiều vợ thế. Em xin trả lời bác nhiều cái để bác thuyết phục vụ ạ
1: Xe này gầm cao đi đỡ chạm gầm
2: Gầm cao vì vậy góc quan sát lái cũng tốt hơn, lái xe dễ hơn đối với chị em phụ nữ
3:xe có nhiều hệ thống an toàn và thông minh ( hệ thống HLA đặc biệt tốt)
4: Xe dùng đi trong môi trường thành phố kiểu Hà Nội thì ngon vì góc quay vòng của em này là 5,4m.
5: Khoang để đồ rộng kiểu này mà ra đình đi picnic thì khỏ nghĩ...:x
6: Ford là xe mĩ còn em kia là xe Hàn
bác thử thuyết phục vợ bác xem. Chúc vk ck bác hạnh phúc

nikoncanon

Xe hơi
có thầy bảo xe này trọng tâm cao dễ nghiêng hơn các em kiểu fiesta các thấy thấy sao

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Cụ chiều em quá, cám ơn cụ, định vodka cụ mà lại bị kêu là quan tâm cụ quá :D nên chưa được.
bác cứ để dành đấy có gì hôm sau mời em đi @-) không uống trước thì uống sau thiệt đi đâu mà sợ chứ. Thế bác đã đi đến quyết định chưa?

scorpiwolf

Xe hơi
bác cứ để dành đấy có gì hôm sau mời em đi @-) không uống trước thì uống sau thiệt đi đâu mà sợ chứ. Thế bác đã đi đến quyết định chưa?
Gấu nhà em vẫn muốn ngồi thử khi xe chạy 1 cái cụ ạ. Ngồi 1 phát xong là chỉ còn tìm cụ nào cho giá đẹp nhất và chờ ít nhất :D.

moto_sái_cổ

Xe tải
Gấu nhà em vẫn muốn ngồi thử khi xe chạy 1 cái cụ ạ. Ngồi 1 phát xong là chỉ còn tìm cụ nào cho giá đẹp nhất và chờ ít nhất :D.
Quyet nhanh rồi gia nhập hội luôn cụ ơi

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
bác chiều vợ thật đấy. Chị lấy được bác thật là hạnh phúc. Không biết bác có cô em gái nào không nhỉ :x

Hoctro

Xe đạp
Cám ơn bác - hôm nay em vừa ký xong , giá 661- titan 7tui khí - ko có khuyến mãi. tháng 7-8 có xe.

motconmot

Xe tải
Cám ơn bác - hôm nay em vừa ký xong , giá 661- titan 7tui khí - ko có khuyến mãi. tháng 7-8 có xe.
Chúc mừng cụ đã ký được hợp đồng ạ :D !
Em vẫn đang dành dụm :P

musiclove&life

Xe hơi

scorpiwolf

Xe hơi
bác chiều vợ thật đấy. Chị lấy được bác thật là hạnh phúc. Không biết bác có cô em gái nào không nhỉ :x
Không chiều không được vì gấu dấu hết tiền rồi cụ ạ :D.
To cụ Sái cổ: em cũng nóng lòng join club lắm rồi :D.

XTLN

Xe hơi
Em thấy việc đợi xe sau khi đặt hàng là chuyện rất bình thường, nếu như các cụ đánh giá Ford không phải kiểu găm hàng để đầu cơ. Việc các cụ phải đợi xe ngoài lý do trên chỉ là do công suất sản xuất chiếc xe chưa đáp ứng nhu cầu các cụ, vì khi một dòng xe mới ra mà sản xuất ồ ạt chưa biết nhu cầu và sở thích người tiêu dùng như thế nào các cụ có làm như thế không.
Thôi thì mầm đá cho nó ngon các cụ nhỉ?