Chi hội CLB Ford EcoSport

cuongquang

Xe tải
Em đang định làm em lướt do kt ko cho phép. Các cụ có link nao review tổng thể tật lỗi ưu nhc dòng này cho em xin với ạ

thientamxd

Đi bộ
Bác nào thay màn dvd tesla còn bộ điều khiển trung tâm zin theo xe model 2016-2017 để lại em nhé, xin cám ơn! 0916671427

Chỉnh sửa cuối:

Viet.Kay

Xe đạp
Em tài chính 400, cần khoảng 1 em ecosport tầm 2016. các cụ có báo em với ạ.
tks các cụ

cuadaddy

Đi bộ
Ford Ecosport đời mới giờ không còn số sàn nữa. Em thấy nó hụt hẫng thế nào ấy các cụ ạ! :v

VietNguyen1986

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chưa có xe nhưng vào học hỏi thêm

so6_a2

Xe hơi
CLB Eco Sport

Các cụ, mợ thân mến !
Sau khi bán Nissan Teana 29A 731.21 cho một cụ nhiệt tình lên Bắc Giang xem xe buổi trưa và mua vào buổi chiều luôn. Em về HN và sáng hôm sau đi nhận xe cho Gấu. Sau đó, 2 vợ chồng chạy qua xem xe Ford Eco Sport. Ngay từ cái nhìn đầu tiên, em đã ưng em nó ở hình thức bởi sự khác biệt & thương hiệu Ford . Về tiện nghi, nội thất và các trang thiết bị thì em thấy hợp với tầm giá...còn thiếu option thì thiếu nhiều lắm mới như mong muốn của em.
Thêm cái ảnh cho nó sinh động :

Sau 10 phút xem xe, em hỏi luôn : Anh trả đủ tiền luôn + 5 tr vì thái độ bán hàng tốt của em rồi đi xe về luôn nhé !
Một cậu ( được giới thiệu là trưởng phòng KD ) xuất hiện : Anh Kiên cho em biết vì sao Anh lại quyết định mua ngay xe này và lại mua luôn hôm nay.
Em trả lời : Anh mua chỉ vì lý do duy nhất là sự khác biệt về hình thức của nó trong thương hiệu Ford + tính Anh lại thích trải nghiệm.
Cậu em trưởng phòng : Em đồng ý bán luôn cho Anh và vì sự khác biệt của Anh ( có khi nó lại nghĩ trong đầu là "hâm" ) em trừ cho Anh 15 tr để Anh thuê xe đi đến đầu tháng 7 em giao xe cho Anh.
Em : OK - và hợp đồng mua bán xe đã được lập.
Thêm cái ảnh nữa :

Như vậy, em lập Thread này để Anh em cùng đặt xe, mua xe và có xe này trong tương lai vào đây chia sẻ và cho ý kiến về :
- Xin phép thành lập CLB Eco Sport.
- Sự trải nghiệm về xe khi sử dụng thực tế
- Các ưu, khuyết điểm của xe và cách khắc phục
- Độ xe ở đâu, mua đồ thế nào
- Hàng tháng Anh/Chị/Em trong CLB sắp mua hoặc/và đã có Eco Sport sinh hoạt, giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm.
- và ... các cụ, mợ cho thêm ý kiến .

Note : Hiện nay, em đang chạy tạm em Laceti ex 2009 biển HN 4 số ( độ Full đồ , nhiều vô kể ) . Thời gian tới em sẽ đăng và bán vào đầu tháng 7 với giá - 15tr hoặc có thể bán trước tháng 7 nhưng thoả thuận tháng 7 mới giao xe và với chiếc xe Ngon, Bổ, Dưỡng và Rẻ này thì em chỉ bán cho OF. ( Xe này em đã bán quá nhanh cho 1 cụ " thập diện mai phục " . Không kịp đăng bán mà đã bị hỏi, xem xe và đặt cọc. Em vừa giao xe rồi )

Xin cập nhật với các cụ là đã có vài cụ đăng ký vào CLB EcoSport. Em sẽ cập nhật khi có trên 10 cụ về danh sách tại đây.

Các cụ nhận xe hoặc sắp nhận, đã đăng ký mua xong thì đăng ký gia nhập CLB Ford EcoSport ở mail : dotrungkien.ace@gmail.com ( Chỉ cần thông tin : Họ tên, nick of số máy & màu xe.
Đang có 8 cụ, mợ đợi cùng em sang tuần sau nhận xe đợt 1.
Thêm nhiều cụ vào CLB cho vui các cụ nhé. Thanks,

VÀ SAU GẦN 2 THÁNG ĐỢI CHỜ THÌ

Dear các cụ,
Xe em chính thức đã nhận lúc 15h tại Ford TX. Hiện nay em nó đã có mặt tại Bắc Giang, em nó vừa hộ tống chủ nhân đi Tennis về và giờ đã yên vị trong tầng hầm của công ty.
Sau 60 Km trải nghiệm. Em tạm thời nhận xét là ổn. Cảm giác lái tốt. Số sàn vọt và Sport hơn số tự động ( thấy mình quyết định lấy bản số sàn 7 túi khí là đúng, tha hồ độ đẽo mà vẫn được là số sàn ) . Các cụ ở HN thì nên mua AT. Em đi chủ yếu ở BG cuối tuần mới về HN nên MT hợp lý hơn.
Sau vài ngày cảm nhận thực tế em sẽ có bài viết cụ thể hơn. Mới chạy 60 Km từ HN về BG + cảm giác được nhận xe mới + Ford TX nói là KH đầu tiên nhận nữa nên có chụp ảnh và lấy họ tên, năm sinh ( không biết để làm gì ) niên nhận xét và đánh giá cũng như cảm nhận chi tiết em sẽ viết ở bài viết sau.
Gửi các cụ vài cái ảnh
Nhận xe về đến BG lúc 17h

Đi đánh Tennis cùng em

Và nằm ngủ trong tầng hầm công ty

Về muộn cậu nhân viên đỗ đúng vào vị trí để xe của em nên em phải hơi chéo cái mông em nó một chút.
Mai em về HN sẽ thu xếp đến cụ Trunggia để tiến hành quy trình độ 1 số thứ cơ bản trước.
Em xin phép được đào lên bài này, cụ cho em hỏi chút là tại sao đang đi teana lại đổi sang ford ecosport ạ? Ngoài lý do gầm cao thì còn lý do nào khác không ạ? Em cảm ơn trước :D

police66gl

Đi bộ
eco nha e.jpg

Eco 2019 nhà e đây ạ, rất mong các bác chia sẻ kinh nghiệm. Chúc các bác luôn vui vẻ, khỏe để đi xe.

vankhuonthep

Xe tăng
Có cụ nào đã thay bộ ốc bánh bị phồng nắp chưa. Em định thay mà gara báo giá 80k/ con.

Kts Già

Xe buýt
Xe e 2019 e có cảm giác chân ga hơi bám thì phải nhiều lúc đạp nhẹ thả chân ga cảm giác xe hơi thốc nhẹ khoảng 1-2s lại bt. Xe các cụ có thế ko ạ? Kiểu như đi chậm đông người cứ phải chân ga chân phanh lt. Tất nhiên ko phải lúc nào cũng thế ạ? Thi thoảng ạ