[Thảo luận] Clip hay về giao thông ở nước Nga!

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà em lang thang thấy được cái clips này, đưa lên đây các cụ xem. Ngoài tính nhân văn ra ở đây em còn thấy các lái xe bên Nga rất văn hóa ở chỗ đang đi mà xuống xe là bật ngay đèn cảnh báo. Ở mình thì ít lắm ạ!

[youtube]MGEiA80ZL08&feature=c4-overview&list=UUwk4vwNIsDlzVemF32YQegg[/youtube]

P/s: Trừ cảnh đầu tiên ra các cụ nhé. Không biết đã có cụ nào được như cảnh cuối cùng chưa ạ! ;;)

BigBug

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Nhà em lang thang thấy được cái clips này, đưa lên đây các cụ xem. Ngoài tính nhân văn ra ở đây em còn thấy các lái xe bên Nga rất văn hóa ở chỗ đang đi mà xuống xe là bật ngay đèn cảnh báo. Ở mình thì ít lắm ạ!

P/s: Trừ cảnh đầu tiên ra các cụ nhé. Không biết đã có cụ nào được như cảnh cuối cùng chưa ạ! ;;)
Văn hóa lái xe của họ được hình thành mấy chục năm rồi nên họ có kinh nghiệm và được tiếp cận từ bé. Bên mình cụ chịu khó đợi chục năm nữa ạ. Có OF nhà mình thì văn hóa này được phổ biến nhân rộng nhanh thôi. Em cũng học được rất nhiều từ OF.

202

Xe container
Mọi người nên áp dụng để tạo ra thói quen tốt. Ơ mình đèn đỏ còn chưa đi là bị chửi.

chip.hyt.chip

Xe buýt
thủ đô Ngàn năm văn hiến thì em nghĩ chắc cũng phải lâu lâu mới đc thế này :D

moccac2729

Xe tải
Em gặp rất nhiều vụ va chạm gt ở nga nhưng xử nhau rất quân tử đấm nhau mấu mồm mũi bê bết nhưng ko thấy dùng vũ khí bao giờ xong lại bắt tay nhau coi như không. Công dân nga thế hệ thời liên xô trước năm 90 rất thật thà và tốt bụng nhưng thế hệ sau này tiếp xúc voi người nước ngoài nhiều đặc biệt người việt, tầu, và dân mấy nước cộng hòa thuộc liên xô cũ ( gọi là dân đầu đen) được các chú truyền cho những trò tiểu xảo cực mất dạy nhất là công an nga. Đúng là gậy ông đập lưng ông bây giờ chúng áp dụng nhưng trò học được của người nước ngoài chơi lại người nuóc ngoai

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Kụ chủ thớt vào youtube mà xem nhiều vào thì mới đánh giá được. Cũng đi ẩu, đi bựa, va chạm là oánh nhau túi bụi đấy ạ. các tình huống như cái clip trên là rất ít.
như thế này là rất nhiều nhé:[video=youtube;FiDLve8ueeM]http://www.youtube.com/watch?v=FiDLve8ueeM[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Truongsonnam_37

Xe tăng
Kụ chủ thớt vào youtube mà xem nhiều vào thì mới đánh giá được. Cũng đi ẩu, đi bựa, va chạm là oánh nhau túi bụi đấy ạ. các tình huống như cái clip trên là rất ít.
Đúng rồi cụ ạ, vấn đề cụ nói thì ở đâu cũng có, em cũng xem mấy cái nữa thấy đường trơn mà cứ phi ầm ầm ấy. Đây em muốn đề cập đến chấp hành luật GT của họ thôi, mỗi người có cách tiếp cận vấn đề khác nhau mà.

meomaymeomeo

Xe hơi
clip quá hay quá cảm động, mong rằng ng Việt mình cũng sẽ đc như thế !

Kenvelo

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ rất nhiều... Đoạn clip mang rất nhiều ý nghĩa và thông điệp. Ở đây em không đề cập đến cái được và chưa được, tốt hay chưa tốt khi tham gia giao thông mà chỉ đơn giản là khi đã là một lái xe ( trong mọi hình thức ) mọi việc bạn làm đối với cộng đồng sẽ là một hình ảnh đẹp ( trong mọi tình huống ).
Bạn giúp một người, rất nhiều người cảm ơn bạn...