Club Honda City

Trạng thái
Thớt đang đóng

kaka299886

Xe hơi
Mình nhận được xe rồi, may quá.
Vừa nhận được xe xong nè! Hôm nào chụp cái ảnh rồi up lên, các cụ mừng cho em nhé.

T/B: Cám ơn mấy chú em bên LB, nhiệt tình giao cho mình đúng lịch.
bác đặt xe hôm nào?bác làm việc vs chú sale nào th?xe bác màu gì?e.cũng đặt lb mà chưa thấy báo lịch lấy xe.hic

Chỉnh sửa cuối:

kaka299886

Xe hơi
bác chim én đâu r

Phantom Anh

Xe đạp
Vì sao Honda City đang “hot” các cụ??? CỤ NÀO CÓ XE KHOE ĐÊ :D

$-)$-)$-)$-)$-)$-)

Sau 2 năm thăm dò thị hiếu người tiêu dùng, Honda Việt Nam mới tung City ra thị trường. Sự chờ đợi khá dài có lẽ cũng là một nguyên do khiến mẫu xe cỡ nhỏ này tạo nên sự tò mò nhất định.

Ngoại thất của City được thừa hưởng không ít từ các đàn anh Accord và Civic. Thiết kế tổng thể mang nhiều góc cạnh, các đường gờ nổi khắp thân xe kết hợp với lưới tản nhiệt 3 nan tạo nên dáng vẻ rắn rỏi cho một chiếc xe “thành phố”. Xe trang bị đèn pha halogen, cửa kính điện chống kẹt, đèn báo rẽ tích hợp trên gương.

Phần đầu và đuôi xe được thiết kế ngắn lại để dành khoảng không gian nội thất được rộng hơn, giúp tư thế ngồi của cả hành khách phía trước lẫn phía sau đều rất thoải mái. Cùng với đà dốc xuống của đầu xe, cột chữ A cũng thu gọn hẳn lại giúp tầm nhìn của người lái tốt hơn hẳn, khắc phục điểm mù vốn là nhược điểm ở “đàn anh” Civic thế hệ trước.
Nội thất của City vừa đủ dùng. Sự hợp lý giữa các chi tiết với nhau phần nào giúp City không bị chê trách. Bảng đồng hồ trung tâm đẹp mắt với màu nền ánh kim, bao gồm đồng hồ chính hiển thị vòng tua máy, tốc độ và mức nhiên liệu. Vô-lăng 3 chấu nhỏ gọn dễ xoay sở, đặc biệt là khi đã được trang bị hệ thống lái trợ lực điện.

Khá bất ngờ là ở mẫu xe cỡ nhỏ này, Honda đã lược bỏ đi đầu đọc đĩa CD, thay vào đó là cổng kết nối đã phương tiện với khả năng đọc các thiết bị hiện đại như iPod, smartphone, USB, máy tính bảng….

Cốp đựng đồ dung tích 506 lít cũng là lợi thế rõ ràng khi lớn hơn so với các đối thủ khá nhiều.

Chiếc xe được sử dụng để lái thử là phiên bản trang bị hộp số tự động 5 cấp. Khả năng chuyển số của City khi đi trong đô thị hoàn toàn không phải vấn đề.

Ra đường quốc lộ, có lẽ người cầm lái là phái nữ sẽ hài lòng nhất bởi khả năng chuyển số êm, hầu như không cảm nhận được độ trễ khi chuyển. Người lái cũng có thể tìm được cảm giác mạnh khi lái ở chế độ thể thao (S) với lẫy chuyển số tích hợp trên vô-lăng. Ở chế độ S, các thao tác chuyển số khá dễ, kể cả với người lái chưa quen chuyển số trên vô-lăng. Nhất là khi vận hành ở địa hình đèo dốc, chế độ này giúp người lái chủ động hơn trong từng điều kiện cụ thể, tránh cảm giác ỳ và ồn của xe khi lên hoặc xuống dốc, đồng thời chủ động được sức kéo của xe.
Điểm gây ấn tượng nhất ở City chính là khả năng vận hành linh hoạt và mạnh mẽ. Động cơ I4 i-VTEC dung tích 1.5 lít cho công suất cực đại 120 mã lực tại tua máy 6.600 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 145 Nm tại tua máy 4.800 vòng/phút. Khi đi trong điều kiện giao thông đô thị, việc điều khiển xe khá linh hoạt. Công suất lớn cùng mô-men xoắn dễ dàng đạt mức cao ở số vòng tua thấp giúp xe dễ dàng thoát khỏi các tình huống giao thông khó, kể cả khi xe đang có tải trọng lớn.

Trên đường quốc lộ, việc đưa City lên tốc độ 80 km/h khá gọn, tiếng gầm gừ của động cơ trong quá trình tăng tốc khá rõ ràng. Khi đạt vận tốc 100 km/h, đồng hồ báo số vòng tua máy ở mức 2.000 vòng/phút. Hiệu suất sử dụng nhiên liệu của động cơ trên City thực sự là điểm sẽ ít nhiều gây khó cho các đối thủ trong cùng phân khúc.

Với công suất 120 mã lực trong khi thiết kế nhỏ gọn, City thậm chí cũng khiến một vài mẫu xe ở phân khúc trên phải ganh tỵ.

City mới sở hữu khá nhiều các trang bị an toàn như hệ thống chống bó cứng phanh (ABS), phân bổ lực phanh điện tử (EBD), hỗ trợ phanh khẩn cấp (BA), túi khí SRS cho hàng ghế trước cùng dây đai an toàn 3 điểm cho người ngồi ở ghế lái và ghế phụ, tựa đầu linh hoạt cho hàng ghế trước...

Honda City đang có mặt trên thị trường với mức giá bán lẻ đề xuất 540 triệu đồng cho bản số sàn và 580 triệu đồng cho bản số tự động. Điểm may mắn là City có mặt trên thị trường đúng vào giai đoạn sức mua ôtô tại Việt Nam tăng trở lại, cùng với đó là mức thu lệ phí trước bạ tại các thành phố lớn chuẩn bị giảm mạnh.

Một tháng kể từ ngày ra mắt, đến nay City đã nhận được gần 900 đơn đặt hàng, con số ấn tượng nhất từ trước tới nay trong mảng sản phẩm ôtô tại thị trường Việt Nam của hãng xe đến từ Nhật Bản.
$-)$-)$-)$-)$-)=))=))=))

Chim Én

Xe hơi
Em ít online lắm.
Nhà em bắt đầu giao dịch từ khoảng giữa tháng 6, chốt HĐ khoảng gần cuối tháng 6. Em lấy con màu xanh đá.
Cụ đang làm việc với bên đó rồi thì cứ làm thôi. Cụ cứ trao đổi lại xem khoảng tầm nào thì có xe. Trước khi có xe họ sẽ báo lịch cho cụ để cụ chuẩn bị xiền.

tixiu

Xe hơi
Câu hỏi này đơn giản cụ ạ, Người Việt mình có thói quen "có mới nới cũ" thôi... Cứ vios - của toy mãi chán rồi giờ có em chân dài mới giá lại rẻ hơn hỏi cụ có thích không??

Nhôm nhựa

Xe điện
Đúng là bỏ CD cho đỡ phát sinh cái hộp đĩa trong xe

kaka299886

Xe hơi
vâng.thế thì cũng giống e.e đặt xe 29.6.hôm nay gọi sale bảo thứ 2 tuần sau báo lịch.hic

Chỉnh sửa cuối:

Honda-Giaiphong

Xe máy
Kính cụ chủ 1 chai vutka nhé...

Cu_Bi

Xe buýt
Cái này gọi là nghệ thuật kinh doanh và người Nhật là những nghệ sỹ:>

MatizAT.SX

Xe buýt
Qua e đi thử em này rồi cụ ạ.Chạy thích lém vì em nó mới quá

culilaixe

Xe đạp
Em định ra nhập club với các cụ nhưng thế này thì nản quá, phải xem xét lại vậy.

ngovinhhang

Xe máy
ăn đứt vios nhỉ , vios nội thất chán quá, nhất là quả đồng hồ nằm giữa

tranxuan

Xe buýt
Có vẻ em nó ăn uống xăng cộ ngon các bác nhờ, e lại đi Pháp Vân - Cầu giẽ và đo được 20km/L trên đồng hồ, còn tính ra số tiền bỏ ra mua xăng và số km đã chạy cũng tầm khoảng 5.2L/100km -> đường trường là ngon ấy nhỉ?

Payroll

Xe điện
ăn đứt vios nhỉ, vios nội thất chán quá, nhất là quả đồng hồ nằm giữa
Về tổng thể city có vẻ hơi nhỉnh hơn 1 chút. vios cũng có điểm mạnh mà: hộp tỳ tay, ghế sau rộng rãi, gập được, gương chiếu hậu gập được,... mà quan trọng là gắn logo 3 vòng =))

Lighthouse_ulsa

Xe tải
Cụ nào biết ở đâu bán xe city được lấy ngay ko phải chờ ko ạ, em muốn cưới một em quá.

AccentLB

Xe tải
City chạy ra đường trông nhỏ xíu và xấu quá........! lại còn tyng tin đồn.. đây là mẫu cuối cùng chuẩn bị ra mẫu mới... Người VN ta bị coi rẻ quá

Trạng thái
Thớt đang đóng