Chi hội Cộng đồng mishubitshi jolie

Jolie2900

Xe hơi
em hỏi cụ từ mùa mưa lần trước tới mùa mưa này cụ mới nói, chắc để đợt sau rồi, hàng đợt này tuần sau là về hết. cuối tuần tới anh em ọp ẹp mời cụ qua tham gia ngó coi cần và thích cái gì roìi tính tiếp
Hy vọng lần này tham gia được cùng các cụ để học hỏi kinh nghiệm.

Phong_Long

Xe đạp
Phải nói là đi êm hơn hẳn. Côn đi bám, 20km trở lên đi số 3 vẫn ngon ko hiện tượng giật. đỡ phải ép số bao nhiêu đấy bác. Chính lý do côn kém, e đi hay ép số nên tốn xăng. Thay xong đi mượt vậy, yên tâm khoản xăng xe......:)) Lo nốt cái phanh với quạt là êm rồi....Rất cảm ơn bác Hiệp tận tình mong má cho con xe của e.
Thế là ngon rồi hả Long.

Phong_Long

Xe đạp
em hỏi cụ từ mùa mưa lần trước tới mùa mưa này cụ mới nói, chắc để đợt sau rồi, hàng đợt này tuần sau là về hết. cuối tuần tới anh em ọp ẹp mời cụ qua tham gia ngó coi cần và thích cái gì roìi tính tiếp
Hôm nào thì hội mình off thế a?

TranDzung

Xe buýt
Chào các cụ, em mới cưới em Jolie già đời 2000. Hiện tại em đang bị lỗi dừng xe hoặc nổ máy tại chỗ 1 lúc thì bị chết máy. Lúc đó máy kêu ứ ứ... và đèn check engine sáng. Đề lại không được mà phải đợi 1-2 phút, rất khổ cho em khi phải dừng đèn đỏ. Em bực ở việc là không phải lần nào dừng xe cũng bị. Vd dừng đèn đỏ 10 lần thì bị khoảng 2-3 lần. Mong các cụ tư vấn giúp!!! Thanks,
Jolie đời chế 2k của cụ hay ậm ạch Chế Hòa khí
cụ có thể í ới bác Thắng của Tân Bình Nguyễn Xiển 0973936275
bác Thắng có thể làm cụ hài lòng ạ

Đa số xe hội mình bị kêu ở trong nội thất gây ra tiếng khó chịu. Có nhiều nguyên nhân gây ra kêu nhưng chủ yếu phát ra ở táp lô, táp bi và ghế...
Hôm nay em khắc phục ở táp bi thành công theo cách của em cảm thấy rất ok.
Ra chợ làm túi phe nhựa táp bi( 50 nghìn )
Tháo táp bi thay tất phe nhựa.
Tanh sắt cài của lên xuống kính cửa e bị hỏng nên hay bị trôi ra ngoài mỗi khi đóng cửa, dùng sợi thép bắt 1 đầu vào phía dưới của bấm kính,đầu kia luồn móc chặt vào tôn cánh cửa.
Dùng 1 chai lavi gần đầy nước chèn chặt vào đoạn phồng giữa táp bi và cánh.( cái này hết hẳn tiếng rè rè của tap bi phát ra mỗi khi ép số)

Chỉnh sửa cuối:

golbad jolie204

Xe buýt

Đa số xe hội mình bị kêu ở trong nội thất gây ra tiếng khó chịu. Có nhiều nguyên nhân gây ra kêu nhưng chủ yếu phát ra ở táp lô, táp bi và ghế...
Hôm nay em khắc phục ở táp bi thành công theo cách của em cảm thấy rất ok.
Ra chợ làm túi phe nhựa táp bi( 50 nghìn )
Tháo táp bi thay tất phe nhựa.
Tanh sắt cài của lên xuống kính cửa e bị hỏng nên hay bị trôi ra ngoài mỗi khi đóng cửa, dùng sợi thép bắt 1 đầu vào phía dưới của bấm kính,đầu kia luồn móc chặt vào tôn cánh cửa.
Dùng 1 chai lavi gần đầy nước chèn chặt vào đoạn phồng giữa táp bi và cánh.( cái này hết hẳn tiếng rè rè của tap bi phát ra mỗi khi ép số)
hic....đại ca chơi cả quốc lủi để tappi dự phòng nữa... anh đi sử lý vụ ù xì là hết luôn các tiếng kêu đó. sau đó mua xốp mút cách nhiệt loại bóc dán(1cm) dán vào thay cho cái nilon ok ngay như em làm này anh...cuộn 10m ~1củ khoai dán búa xua cả nắp capo, trần xe...tác dụng hay tác hại thì hãy trải nghiệm nhé, sáng nay anh chưa làm mấy cái lặt vặt kia thì hôm nào rảnh qua e đưa đi làm a mua đồ hai a e làm cho vui...

Jolie Tn

Xe đạp
hic....đại ca chơi cả quốc lủi để tappi dự phòng nữa... anh đi sử lý vụ ù xì là hết luôn các tiếng kêu đó. sau đó mua xốp mút cách nhiệt loại bóc dán(1cm) dán vào thay cho cái nilon ok ngay như em làm này anh...cuộn 10m ~1củ khoai dán búa xua cả nắp capo, trần xe...tác dụng hay tác hại thì hãy trải nghiệm nhé, sáng nay anh chưa làm mấy cái lặt vặt kia thì hôm nào rảnh qua e đưa đi làm a mua đồ hai a e làm cho vui...

Bác sư lý vu cánh cửa và capô có êm hơn ko bác e đang hong vu này e định mua cái loại cat tường co dc ko bác

Jolie Tn

Xe đạp
Vụ dán cánh cửa thê nào rồi bác di có còn bị keu te te nữa hay ko? ma khi ep số có bị u ko bác

golbad jolie204

Xe buýt
Vì e thấy 2 loại day gan giống nhau ma, mà khi bác dan tam đấy vao co do ôn hơn ko bác
lớp.bạc e ko nói tấm cát tường không có mút xốp và không bóc dán được, vậy đó bác...dán nắp capo và cánh xe đi đỡ ồn hơn.

tomylong

Xe máy
Bác dũng cất quốc lủi kỹ thê...lúc cần lấy ra lại hơi lâu :))

Loại này có bằng loại 1 mặt kẽm và 1 mặt nhựa đường ko H?