Chi hội Cộng đồng mishubitshi jolie

golbad jolie204

Xe buýt
Loại này có bằng loại 1 mặt kẽm và 1 mặt nhựa đường ko H?
không phải anh ui...loại đó là chống ồn sàn thôi, ko nên dán cánh và trần càng không thể dán nắp capo, cuộn này dạng xốp mút...rất nhẹ, chịu được nhiệt khoảng 100 độ ... cuôn khoảng ~10m dài chiều rộng 1m gì đó.
còn sàn nếu ai muốn chống ồn thì nên dùng loại miếng 50/80cm của 3M nhựa đường có màu trắng... không nên dùng loại thiếc nhựa đường dạng cuộn ( loại này chính là vật liệu xd) loại này nó tích nước và có tính kiềm cao...nên sẽ gây gỉ mục sàn xe và nó có mùi khi thời tiết nóng...

golbad jolie204

Xe buýt
Hôm nay

Qua tân bình thay bộ ro tuyn với mấy cái đai và bi tỳ rồi! Ổn hơn hẳn.
ổn hơn hẳn là ổn cỡ nào anh? anh cho một cái đánh giá chi tiết... chớm ga và khi tăng tốc còn ù hay đã hết????? nếu hết nguyên nhân chính có phải do bi tì bi tăng hay không? em cần thông tin này của anh để đánh giá một cách chi tiết hơn cho những anh em cần tu sửa tu bổ....
rotuyn anh tự mua hay gara mua? giá cả ra làm sao ? công cán họ lấy như nào? chi tiết chút anh nhé

golbad jolie204

Xe buýt
Nói đến bảo dưỡng xe trong quá trình sử dụng em nghĩ rất ít bác làm được đúng đủ....nhiều người lầm tưởng xe jolie nó thế, nào là phanh không ăn, sóc quá, xăng cộ tốn hơn các xe cùng đời....
bác nào đi xe mà thấy xe mình có những hiện tượng này thì nên kiểm tra và bảo dưỡng lại
Nhưng bảo dưỡng và sửa chữa làm sao cho đúng và đủ, không sửa quanh co, nhiều gara khi thấy xe cỏ ít tiền mang đến bảo dưỡng họ rất ngại làm, chỉ vì lý do duy nhất xe ít tiền thì tiền lấy không được nhiều nên chỉ khám qua loa làm những vấn đề cơ bản, lỡ mà không may nó không hết bệnh thì cho câu " dòng xe này nó thế" là xong" em không nói chi tiết gara nào không chỉ trích anh em thợ vì đây là nghề là miếng cơm manh áo của họ nên không nên trách ...., âu cũng là mình không đủ kinh nghiệm hay kiến thức cơ bản về xe nên nhiều bác thôi chịu chung với số phận và chấp nhận câu nói " dòng xe này nó thế".
Nếu bác nào đã và đang có ý định mua xe nên tham gia off cùng anh em trong hội để được giao lưu học hỏi thêm về xe cộ, một chiếc xe cũ khi mua rất ít chiếc nào mang về sẵn chạy mà đều phải tu sửa tu bổ lại kiểm tra và bảo dưỡng để nó phục vụ mình chứ không phải mang về để nuôi nó như nuôi bố già...
nhưng vấn đề ở đây là mất nhiều hay mất ít...có người nói giá xe này đời cao nhất cũng chỉ 250t quay về...nhưng tại sao có bác bỏ hẳn 280-300t để mua một chiếc cùng đời?
nó đều có lý do không phải người ta thừa tiền hay ném tiền qua cửa sổ, phần đa những bác đó là những người tương đối am hiểu về xe cộ nên mới xuống tay như vậy....

tomylong

Xe máy

Lên bi trông đẹp hẳn....lên đèn gầm vàng nữa. Đi đêm lung linh các cụ ah.

golbad jolie204

Xe buýt

Lên bi trông đẹp hẳn....lên đèn gầm vàng nữa. Đi đêm lung linh các cụ ah.
Anh Dũng mới lên bi gầm giá chỉ có 1,5 củ khoai Long nhé...quá ngon, nhưng để anh đàm phán mình chơi cách khác vẫn rẻ nhưng ngon hơn, sáng đủ trong 7s. Với xe của chú chưa ngon đâu vẫn phải làm thêm mấy thứ nữa
1/ vệ sinh họng hút ( bướm ) thông xúc bed phun, vs deco chia điện
2/ Thay toàn bộ dàn phuộc ( thụt) ( sẽ êm hơn nữa)
3/........phụ thôi có thể làm hoặc không cách nhiệt, kính lái vv...

golbad jolie204

Xe buýt
Tấm đấy gọi là loại gi đấy bác? Thấy bác bảo la bác mua 10m bác dùng co hết ko? Hay bác đê lại cho e đê
Em không có bác nhé, 10m là đủ dán cả trần xe không thừa có thừa cũng rất ít...không đáng kể. nó gọi là xốp mút cách nhiệt loại bóc dán

Chỉnh sửa cuối:

tomylong

Xe máy
Anh Dũng mới lên bi gầm giá chỉ có 1,5 củ khoai Long nhé...quá ngon, nhưng để anh đàm phán mình chơi cách khác vẫn rẻ nhưng ngon hơn, sáng đủ trong 7s. Với xe của chú chưa ngon đâu vẫn phải làm thêm mấy thứ nữa
1/ vệ sinh họng hút ( bướm ) thông xúc bed phun, vs deco chia điện
2/ Thay toàn bộ dàn phuộc ( thụt) ( sẽ êm hơn nữa)
3/........phụ thôi có thể làm hoặc không cách nhiệt, kính lái vv...
Thay dây culoa với bi tì gì nữa bác hiệp nhỉ.....bi gầm, loa đài, star stop, gương gập thì từ từ. Chứ cứ động đến máy móc là e cứ phải phang ngay :))

golbad jolie204

Xe buýt
Thay dây culoa với bi tì gì nữa bác hiệp nhỉ.....bi gầm, loa đài, star stop, gương gập thì từ từ. Chứ cứ động đến máy móc là e cứ phải phang ngay :))
cái dây và bi tăng coloa mà a noi với em ko phải là dây cam và bi tì đâu đừng có nhầm loạn lên thế... nghịch ngợm thì từ từ khi nao xe ngon rồi mà còn lúa thì chơi gì thì chơi...

ổn hơn hẳn là ổn cỡ nào anh? anh cho một cái đánh giá chi tiết... chớm ga và khi tăng tốc còn ù hay đã hết????? nếu hết nguyên nhân chính có phải do bi tì bi tăng hay không? em cần thông tin này của anh để đánh giá một cách chi tiết hơn cho những anh em cần tu sửa tu bổ....
rotuyn anh tự mua hay gara mua? giá cả ra làm sao ? công cán họ lấy như nào? chi tiết chút anh nhé
Như H tư vấn ! Mình ra nhà Long mua ro tuyn trong ngoài ba số năm. ( hơn triệu cả bộ) sau đó qua Tân Bình thay. Hôm nay chủ nhật ,đầu tháng vắng khách nên Thắng bà cậu thợ cả nữa thay cho mình. Mình nhờ Th chạy thử để tìm lỗi độ ù như H nói ...kết luận đúng như H . 1 là đặt đai cam sai, 2 là cao su chân máy hỏng. Dùng phương pháp loại trừ là kt cam đã ( sau đấy là thay đai cam, đai lốc điều hòa, bi tỳ,đai truyền tải. ( đai máy phát, bi tỳ truyền tải còn tốt nên để lại.
Kết quả sau thay là máy êm,ko ù, giật và dội lên vô lăng như ban đầu nữa là do thợ trước đặt cam sai.
Ro tuyn mình tự mua cả bộ 555 giá 1080 nghìn.
Qua thanh bình thay dầu+ công thay rotuyn + thay 2 bi tỳ+ thay 1 đai cam+ 1 dây truyền tải+1 ép 1 vòng bi 603 của lốc điều hòa hết 3tr250 nghìn. Th tính mình 3tr100.

Chỉnh sửa cuối:

golbad jolie204

Xe buýt
Như H tư vấn ! Mình ra nhà Long mua ro tuyn trong ngoài ba số năm. ( hơn triệu cả bộ) sau đó qua Tân Bình thay. Hôm nay chủ nhật ,đầu tháng vắng khách nên Thắng bà cậu thợ cả nữa thay cho mình. Mình nhờ Th chạy thử để tìm lỗi độ ù như H nói ...kết luận đúng như H . 1 là đặt đai cam sai, 2 là cao su chân máy hỏng. Dùng phương pháp loại trừ là kt cam đã ( sau đấy là thay đai cam, đai lốc điều hòa, bi tỳ,đai truyền tải. ( đai máy phát, bi tỳ truyền tải còn tốt nên để lại.
Kết quả sau thay là máy êm,ko ù, giật và dội lên vô lăng như ban đầu nữa là do thợ trước đặt cam sai.
Qua thanh bình thay dầu+ công thay rotuyn + thay 2 bi tỳ+ thay 1 đai cam+ 1 dây truyền tải+1 ép 1 vòng bi 603 của lốc điều hòa hết 3tr250 nghìn. Th tính mình 3tr100. Mình típ cho cậu thợ 2 lít.
ngon rồi chúc muèng bác lần nữa tặng hoa luôn...cho máu.

nhưng tổng thiệt hại cả anh đi mua đồ là 3250 hay chỉ thay cam và bi tì hết nhiêu đó anh?
với có tin hơi buồn cho bác là khi xe tiếng máy nó êm rồi bác sẽ nghe thấy nhiều tiếng kêu nhỏ gây khó chịu chút chút hơn...=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)):)):)):)):)):)):)):)):))
chốt lại là không phải "xe mười mấy năm tuổi nó chỉ được đến thế thôi" như bác nói nhé....

Doan Thanh Dat

Xe máy
em muốn thay bóng cho 2 cái đèn trong xe cho sáng hơn. Liệu có thay được không hả các cụ. Cái đèn trên trần đó ạ

phongthanhauto

Xe buýt
" dòng xe này nó thế" là xong"
âu cũng là mình không đủ kinh nghiệm hay kiến thức cơ bản về xe nên nhiều bác thôi chịu chung với số phận và chấp nhận câu nói " dòng xe này nó thế".
....
Nếu nghe nhiều câu này chắc anh là người nghe nhiều nhất.
MK, vô lăng nặng như cùm mà qua đến 3 ga ra đều nghe phán câu này hỏi có điên không.
Mang qua Tâm Bình, thêm 1 ga ra gần nhà và chỗ cụ Tire Fun để cân bằng động lại 4 bánh. Các cụ chạy thử và đều phán như thế.
Nhân tiện H. cho anh hỏi, khi đánh vô lăng mà bình đựng dầu trợ lực lái im phăng phắc có phải đã bị hư bơm trợ lực lái không nhỉ?

golbad jolie204

Xe buýt
MK, vô lăng nặng như cùm mà qua đến 3 ga ra đều nghe phán câu này hỏi có điên không.
Mang qua Tâm Bình, thêm 1 ga ra gần nhà và chỗ cụ Tire Fun để cân bằng động lại 4 bánh. Các cụ chạy thử và đều phán như thế.
Nhân tiện H. cho anh hỏi, khi đánh vô lăng mà bình đựng dầu trợ lực lái im phăng phắc có phải đã bị hư bơm trợ lực lái không nhỉ?
không phải anh ui... triệu chứng bơm trợ lực sắp ra đi là khi đánh hết lái em nó dặn eeeeee.... và nặng lái hơn bình thường( cái nặng lái thì nhiều nguyên nhân hơn)
thước lái mà mang đi phục hồi thay phớt hay xi mạ lại xong cũng nặng lái. và không trả lái.

ngon rồi chúc muèng bác lần nữa tặng hoa luôn...cho máu.

nhưng tổng thiệt hại cả anh đi mua đồ là 3250 hay chỉ thay cam và bi tì hết nhiêu đó anh?
với có tin hơi buồn cho bác là khi xe tiếng máy nó êm rồi bác sẽ nghe thấy nhiều tiếng kêu nhỏ gây khó chịu chút chút hơn...=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)):)):)):)):)):)):)):)):))
chốt lại là không phải "xe mười mấy năm tuổi nó chỉ được đến thế thôi" như bác nói nhé....
Giá đấy gồm có Thay cam bi tỳ ,dây truyền tải,dây kéo lốc điều hòa ,ép 1 ổ bi của bu ly máy và thay dầu+ công thay ro tuyn.

golbad jolie204

Xe buýt
hôm trước em có nói chuyện với anh về vụ nặng lái trên xe e. e thử bơm hãng rồi và kết quả là như cũ( không phải do bơm) và kết luận của e là do thước lái anh nhé....( thước này là thước bãi đã phục hồi lại)

Jolie Tn

Xe đạp
Qua thanh bình thay dầu+ công thay rotuyn + thay 2 bi tỳ+ thay 1 đai cam+ 1 dây truyền tải+1 ép 1 vòng bi 603 của lốc điều hòa hết 3tr250 nghìn. Th tính mình 3tr100.
Xe của e cũng dang bị hiện tượng cu hơi ep số la bị u đến mấy gara ho đều bảo thế, (loai này con nào chả thế) nghe mà chán luôn ,ma xe bac đặt sai cam bác đi xe có bị yếu đi ko? Ma bác thay ca mo thế thì biết là no tại cái gì

golbad jolie204

Xe buýt
Xe của e cũng dang bị hiện tượng cu hơi ep số la bị u đến mấy gara ho đều bảo thế, (loai này con nào chả thế) nghe mà chán luôn ,ma xe bac đặt sai cam bác đi xe có bị yếu đi ko? Ma bác thay ca mo thế thì biết là no tại cái gì
hic... bác đi off cùng anh em đi nghe bác hỏi là em biết bác cũng lơ mơ về xe rồi...
ù hày rần rần khi tăng tốc là hai cái bệnh khác nhau, bác dũng thay một mớ là tiện thay còn nguyên nhân bệnh chỉ có một. Bệnh xe bác ý nó từ đời chủ cũ đến khi bác ý mua về bác ý cũng khoing biết là có bệnh, chung quy lại là cũng chỉ vì đi thay dây cam mới bị bệnh này và không phải thợ nào cũng biết để sử lý nếu chưa moịt lần trải qua, là thợ chuyện đặt sai cam là chuyên không thể chấp nhận trừ thợ mới ra lò, nhưng dòng xe a e mình đi đặt cam đúng không phải là tất cả. néu cụ muốn êm hay muốn trải nghiệm coi jolie nó êm được ở mức nào thì chỉ có cách duy nhất là cụ phải được đi những chiếc xe bảo dưỡng đúng đủ để trải nghiệm....