có 20 ha đất nên làm trang trại gì?

kimma

Xe điện
Xin tự giới thiệu . Em ! chuyên gia nông nghiệp , em sẽ tư véo cho cụ sau đây.
Dạ ! mời cụ trồng cây cần sa cụ ạ, thu hoạch rất nhanh. không bỏ đi bất cứ thứ gì. từ rễ, thân, cành và hoa. hoa cụ bán đc giá cao nhất. khoảng 100củ/kg hàng khô chất lượng cao. lá cụ phơi khô bán kèm giá cũng ko nhỏ, cành và rễ cụ bán cho các cụ of ngâm tiên tửu chữa bệnh. nếu cụ cần pm chỗ kín em xẽ tư véo tổng hợp kỹ thuật cây giống cách trồng, chăm bón tưới tắm. 20ha. trong vòng 1 năm cụ trồng đc 4 vụ. chắc cũng đc 10 >15 tấn hoa khô, 50 tấn lá cành rễ. chẳng mấy chốc cụ sẽ thành tỷ phú
Em cà rốt toán học cụ nào giỏi tính dùm em 100 củ /kg hoa khô thì 10 tấn x 100 củ thì bằng bao nhiêu VND ạ, mà tính ra USD cho con số nó nhỏ ạ

Chỉnh sửa cuối:

soc bo

Xe buýt
Xin tự giới thiệu . Em ! chuyên gia nông nghiệp , em sẽ tư véo cho cụ sau đây.
Dạ ! mời cụ trồng cây cần sa cụ ạ, thu hoạch rất nhanh. không bỏ đi bất cứ thứ gì. từ rễ, thân, cành và hoa. hoa cụ bán đc giá cao nhất. khoảng 100củ/kg hàng khô chất lượng cao. lá cụ phơi khô bán kèm giá cũng ko nhỏ, cành và rễ cụ bán cho các cụ of ngâm tiên tửu chữa bệnh. nếu cụ cần pm chỗ kín em xẽ tư véo tổng hợp kỹ thuật cây giống cách trồng, chăm bón tưới tắm. 20ha. trong vòng 1 năm cụ trồng đc 4 vụ. chắc cũng đc 10 >15 tấn hoa khô, 50 tấn lá cành rễ. chẳng mấy chốc cụ sẽ thành tỷ phú
Em cà rốt toán học cụ nào giỏi tính dùm em 100 củ /kg hoa khô thì 10 tấn x 100 củ thì bằng bao nhiêu VND ạ, mà tính ra USD cho con số nó nhỏ ạ
em dự bác vừa ở tam giác vàng về:D

TuDo2808

Xe điện
Có 20 ha em sợ hơi nhỏ!:(

funfunfunfun

Xe tải
Nhà em có mấy chục hecta đất đồi có thể đầu tư trồng tràm, keo....rất tốt, tuy nhiên đang để không vì em ko đủ vốn cũng như 1 mình ko thể kham nổi. Cụ nào muốn chung tay góp sức với em thì pm ạ. Đất nhà nên chả lo thuê thiêc gì đâu.

duymanh911

Xe buýt
e cũng có tí đất, định năm nay trồng đàn hương ấn, Cụ thử đi

vietbamboo

Xe điện
Cái này nếu cụ phát triển theo kiểu đặc sản vùng miền, dựng được thương hiệu quốc gia/quốc tế thì may ra mới thắng!
Cũng giống anh Vũ nổ là tây không biết uống cafe ý :D

Về cơ bản, sản xuất phải tính thị trường, nhất là cây lâu năm thì càng phải tính, chứ không có ngày vỡ răng cụ ạ!
Cụ có tin thằng Úc, trang trại 150ha nguyên trong nhà lưới là 50ha, điều khiển tự động và chỉ có 4 thằng nông dân chăm cả cái trang trại ý không?? Chi phí của nó đầu tư ban đầu thì tốn nhưng có chính phủ nó tài trợ kha khá nên gía thành ra chỉ mấy chục cents/kg! TPP mà cụ đọ hàng thông thường với mấy thằng ý chỉ có hy sinh anh dũng!

Em gửi cụ ngự lãm vài cái về trang trại đào úc nhé:

50ha/nhà lưới, xe ô tô chạy tẹt trong đấy

Phòng điều khiển trung tâm cho cả 3 nhà lưới 150ha - duy nhất 1 con máy tính và hệ thống bơm trộn phân bón hoà tan cùng nước tưới

dây tưới dẫn sẵn từng gốc cây ngay khi bắt đầu trồng

Cây được luyện theo form để thu hái dễ dàng nhất cho công nhân(lúc thu hái dùng nhân công rẻ tiền: sinh viên, back packer...)

Thu hái/rửa/phân loại và bảo quản lạnh tại chỗ, tự động hoá >70%

Chưa kể sau thu hoạch họ còn được hỗ trợ từ tài chính/thị trường... từ chính phủ rất mạnh nữa!
Nếu nhảy vào mấy loại cây thông dụng thì các cụ nên để ý thị trường thật kỹ nhé!
Cảm ơn cụ có thông tin bổ ích. Ng làm nông nghiệp Việt như kẻ mù tham gia giao thông.