[Funland] Có 4 Kiểu Phụ Nữ Càng Ngắm Càng Thấy Xinh

Vuthuychi

Xe tải
Đọc nhiều sách tàu là dễ loạn chưởng lắm, đàn ông còn bị nữa là đàn bà
Cụ sợ các cô hay cãi chồng phải không nè:D. Đọc Tây, Tàu hay Việt gì cũng đều có mặt hay và mặt dở cơ mà hihi
Ông Ngoại là Nhà Nho, mẹ dạy em kiểu khi nói phải dạ trước, rồi mới được đáp lời. Giờ em nhiều tuổi thấy vậy khá rườm rà và không muốn dạy con gái phải nói năng như vậy, nhưng Sói em muốn con gái em cũng ngọt ngào vâng dạ như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Suối Nguồn đọc xong k phải là để cãi nhau với sói nhà, mà để suy ngẫm rồi cãi nhau với thiên hạ 😄
:D Em tính đọc để mở rộng vốn từ thôi ạ. Hơn nữa, Sói nhà em lùi một bước để tiến ba bước nên em vẫn là hậu phương. Thiên hạ thì toàn cao nhân, nhất là Otofun nên em ở đây cũng là học hỏi, trừ những còm cà khịa thì bắn thẳng tay ko nhân nhượng, :P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Oh, nghe mợ nói vậy NC giật mình vì lâu nay ko update công nghệ làm đẹp của ngành Thẩm mỹ rồi.:">
Ở topic của mợ, NC đã nói mình có nhiều mối quan hệ vs các Beauty Salon nên chuyện thâm cung bí sử cũng biết 1 ít, tuy nhiên >2 năm trở lại đây thì ít qua lại vì bên Cty NC ko còn nguyên liệu để làm SP cung ứng cho các đối tác nữa. Vì vậy, có thể ngành thẩm mỹ đã có ~ đột phá mới để hoàn thiện quá trình làm đẹp cho K.H.
Chuyện làm đẹp ~ vùng nhạy cảm của PN thì NC ko dám bàn vì sợ xơi gạch đá ạ. :))
NC xin khất nợ vì máy bảo sổ ký nhiều quá nên các ông Chã ko cho ghi sổ tiếp! :D
Hihi, em ko có ý nói đến chuyên ngành của cụ, càng ko muốn tỏ ra mình biết sâu về lĩnh vực đó đâu ạ, :D.

Chỉ là, với ngành dịch vụ, thì mỗi năm lại có một quan điểm khác nhau. Nên có những nhận định năm này lại ko phù hợp năm khác ạ. Nhất là, lĩnh vực làm đẹp, em thấy trend họ cũng thay đổi.

Em chỉ muốn nói là giờ girl xinh nhiều lắm. Mà xinh theo em là cái nhìn tổng quan thấy mặt mũi hài hoà, cân đối. Còn đẹp lại ở một tầm khác.

Thớt này khá thú vị, nên em cũng mong nhận đc sự phân tích sâu hơn của cụ và các cụ/mợ khác về cái nhìn khách quan: PN như thế nào là xinh, là đẹp ạ,:D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chị ví dụ nhìn Vic Beckham đố ai nhìn ra bạn ý PTTM cái gì. Đẹp tinh tế từng nét một nhưng trả lời pv hay bị báo chí bóc mẽ mới biết qua ít nhất 4 lần bơm, hút các kiểu. :)
Đúng rồi đó chị. Ngay bên mình í, nếu chỉ làm 1-2 nét trên khuôn mặt hay bơm V1 thôi nhìn cũng khá tự nhiên í. Mà công nhận ra đường nhiều cô dù có can thiệp PTTM nhưng xinh đến mức làm người khác quay lại nhìn ko hiếm, :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Còm này cũng là một cách thể hiện tinh tế đấy mợ.
Không phải dân học thuật dưng em chắc rằng tính từ này bao trùm trên diện rộng mọi vấn đề của xã hội, từ cách hành văn, thái độ, ứng xử, văn hóa, học vấn, truyền thống gia đình vưn vưn.
Mợ dư lày, không cần hỏi sâu về cái từ đấy nữa đâu. Tự nhiên như vốn có, ko cần cố gắng gượng gạo là cũng đủ tinh tế roài.
Em ko biết nên đáp còm của cụ như thế nào nữa ạ. Vì nếu nhận về mình thì thấy chưa đủ/chưa đạt đc như vậy. Hợ nữa, học thì ko bao giờ là đủ, nên em vẫn muốn ở đây để đọc, suy ngẫm cùng cụ và các mợ khác xem phải trau dồi những yếu tố nào để bản thân khi cư xử phù hợp với số đông.

Em cảm ơn cụ đã chia sẻ với em ạ!

114hangbong

Xe lăn
Đúng rồi đó chị. Ngay bên mình í, nếu chỉ làm 1-2 nét trên khuôn mặt hay bơm V1 thôi nhìn cũng khá tự nhiên í. Mà công nhận ra đường nhiều cô dù có can thiệp PTTM nhưng xinh đến mức làm người khác quay lại nhìn ko hiếm, :D
Thành công thì ít thôi còn đa phần là thất bại đấy. Anh họ cậu đồng nghiệp chị là bác sỹ căng chỉ nổi tiếng nhất HN bây giờ, hay lên các diễn đàn chém gió còn phải bảo thế thì biết. Trên kênh Woman có hẳn chương trình BOTCHED chuyên sửa lại những ca thẩm mỹ hỏng của Mỹ. :))

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết nên đáp còm của cụ như thế nào nữa ạ. Vì nếu nhận về mình thì thấy chưa đủ/chưa đạt đc như vậy. Hợ nữa, học thì ko bao giờ là đủ, nên em vẫn muốn ở đây để đọc, suy ngẫm cùng cụ và các mợ khác xem phải trau dồi những yếu tố nào để bản thân khi cư xử phù hợp với số đông.

Em cảm ơn cụ đã chia sẻ với em ạ!
Iem thấy mợ ổn mà
Chỉ có điều đừng cầu toàn quá, là ok

DaDieuchienxu

Xe container
Hihi, em ko có ý nói đến chuyên ngành của cụ, càng ko muốn tỏ ra mình biết sâu về lĩnh vực đó đâu ạ, :D.
Chỉ là, với ngành dịch vụ, thì mỗi năm lại có một quan điểm khác nhau. Nên có những nhận định năm này lại ko phù hợp năm khác ạ. Nhất là, lĩnh vực làm đẹp, em thấy trend họ cũng thay đổi.
Em chỉ muốn nói là giờ girl xinh nhiều lắm. Mà xinh theo em là cái nhìn tổng quan thấy mặt mũi hài hoà, cân đối. Còn đẹp lại ở một tầm khác.
Thớt này khá thú vị, nên em cũng mong nhận đc sự phân tích sâu hơn của cụ và các cụ/mợ khác về cái nhìn khách quan: PN như thế nào là xinh, là đẹp ạ,:D
~X( Mợ có câu hỏi nào dễ hơn ko ạ?
"Đẹp" là 1 phạm trù cực kỳ trừu tượng mà có thể mỗi người đều có quan điểm khác nhau về nó, ví dụ sự khác biệt về "đẹp" ở Tây phương & Đông phương, hay về phạm vi nhỏ thì đàn ông & PN cũng có suy nghĩ khác nhau, nên phân tích về vấn đề này là vô cùng.
Riêng vs NC, PN chỉ cần đẹp ở ngoại hình là sự hài hòa, đơn giản, biết phục sức tinh tế, lịch sự; ở tâm hồn là giao tiếp chuẩn mực, khôn ngoan vừa đủ, vén khéo trong ngoài, biết trên biết dưới là OK.

barca6996

Xe container
Không phải ông chồng nào cũng vậy đâu. Nhiều nhà bỏ tiền ra cho vợ làm, đưa đi đón về chờ đợi mà vợ đau nhăn nhó trách móc ngược lại chồng ý. :)
Làm đẹp là nhu cầu chính đáng của chị em. Nhất là đàn bà còn chức năng sinh nở. Mà vụ chửa đẻ tàn phá cơ thể người phụ nữ tùy thuộc vào cơ địa mỗi người. Người nào ảnh hưởng ít còn đỡ. Đã từng chứng kiến một cô bé mặt mũi rất xinh đẹp mới ngoài 20 đẻ một lần mà v1 như hai cái túi nước mía uống dở với hai vòi nước như ngón tay út màu thịt trâu 😞 v2 vừa nhăn vừa rạn,v3 len nhem lộn xộn. Bản thân còn thấy chán nói j người chồng, cho nên trường hợp này người chồng có cho đi làm thì cũng phải thôi, ngoài ra còn có các ông chồng cũng muốn thể hiện vợ với bạn bè nữa. Nhưng nói chung cần thiết lắm mới làm, chứ nó cũng gây nghiện như một số thói quen gây nghiện khác. Cơ bản là đàn ông thì vẫn thích dùng hàng real miễn đừng quá tệ, chứ dùng đồ nhựa mất cảm giác nhiều lắm, chưa kể phải gượng nhẹ 😥

barca6996

Xe container
Cụ sợ các cô hay cãi chồng phải không nè:D. Đọc Tây, Tàu hay Việt gì cũng đều có mặt hay và mặt dở cơ mà hihi
Ông Ngoại là Nhà Nho, mẹ dạy em kiểu khi nói phải dạ trước, rồi mới được đáp lời. Giờ em nhiều tuổi thấy vậy khá rườm rà và không muốn dạy con gái phải nói năng như vậy, nhưng Sói em muốn con gái em cũng ngọt ngào vâng dạ như vậy.
Phụ nữ là e sợ rồi chứ nói gì đến các cô cãi chồng nhem nhẻm 😁 ti vi còn tắt đi được chứ chạm vào mạch nói của các cô thì cứ là 24/7😄

Xe gia đình

Xe điện
Nhà cháu còn nghe kể có mợ đập đi xây lại toàn diện theo sự tư vấn của BS "để cho nó hài hòa". Sau khi nằm viện gần chục ngày, về đến nhà thì con cờ hó sủa váng lên ko cho bà chủ nó vào nhà. :))
Có trường hợp cải tạo xong không nhận diện được khuôn mặt để mở smartphone nữa :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thành công thì ít thôi còn đa phần là thất bại đấy. Anh họ cậu đồng nghiệp chị là bác sỹ căng chỉ nổi tiếng nhất HN bây giờ, hay lên các diễn đàn chém gió còn phải bảo thế thì biết. Trên kênh Woman có hẳn chương trình BOTCHED chuyên sửa lại những ca thẩm mỹ hỏng của Mỹ. :))
Nghe chị Bông nói em càng thấy em ko nên can thiệp gì tới mặt mũi cạ. Chứ ko thuộc % thất bại thì nguy hiểm lắm, :(.
Iem thấy mợ ổn mà
Chỉ có điều đừng cầu toàn quá, là ok
Em cảm ơn cụ ạ!

Em ko cầu toàn ạ, chấp nhận cái xấu và đẹp cùng tồn tại nên mới ở đây đó chứ, :)).
~X( Mợ có câu hỏi nào dễ hơn ko ạ?
"Đẹp" là 1 phạm trù cực kỳ trừu tượng mà có thể mỗi người đều có quan điểm khác nhau về nó, ví dụ sự khác biệt về "đẹp" ở Tây phương & Đông phương, hay về phạm vi nhỏ thì đàn ông & PN cũng có suy nghĩ khác nhau, nên phân tích về vấn đề này là vô cùng.
Riêng vs NC, PN chỉ cần đẹp ở ngoại hình là sự hài hòa, đơn giản, biết phục sức tinh tế, lịch sự; ở tâm hồn là giao tiếp chuẩn mực, khôn ngoan vừa đủ, vén khéo trong ngoài, biết trên biết dưới là OK.
Cụ trả lời cho sự trừu tượng đó rồi kìa, :)). Em cũng chỉ cần quan điểm theo phương Đông như vầy thôi. Tây phương nhìn nóng bỏng và quyến rũ lắm, nhưng lại ko hợp với chúng em. Hơn nữa, dù hiện tại công nghệ, dịch vụ PTTM có phát triển, thì cũng phải dựa theo sự phù hợp với con người, tính chất công việc. Nên em vẫn cổ hủ thích vẻ đẹp càng đơn giản, tự nhiên càng tốt. Rối rắm lắm phụ kiện, màu mè loè loẹt là em nhìn ko ưng mắt í, cụ ạ😊

April_

Xe điện
Em thấy khi đc gọi phải Dạ trc rồi.mới đáp lời là đúng mà, có gì rườm rà đâu nhỉ :D

Lớn vậy rồi nhưng ai lớn hơn gọi em cũng hay hét lên Dạ trc =) rồi mới trả lời, mẹ em vẫn hay nói "Ở đâu mang cái Dạ về đây" =))
Anh em còn lớn hơn em cũng vậy, mà em thấy nhiều ng xung quanh em cũng vậy, đặc biệt là dạy trẻ nhỏ, gọi phải Dạ, Vâng.. trc, trừ khi là thân thiết.
Có lúc thân thiết thì em toàn nói trống không :D

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ trả lời cho sự trừu tượng đó rồi kìa, :)). Em cũng chỉ cần quan điểm theo phương Đông như vầy thôi. Tây phương nhìn nóng bỏng và quyến rũ lắm, nhưng lại ko hợp với chúng em. Hơn nữa, dù hiện tại công nghệ, dịch vụ PTTM có phát triển, thì cũng phải dựa theo sự phù hợp với con người, tính chất công việc. Nên em vẫn cổ hủ thích vẻ đẹp càng đơn giản, tự nhiên càng tốt. Rối rắm lắm phụ kiện, màu mè loè loẹt là em nhìn ko ưng mắt í, cụ ạ😊
NC cũng nhất trí vs duy nghĩ của mợ, dưng ko biết khi nào quán lại tiếp tục bán chịu để mời riệu mợ đc.
Tim động.gif

April_

Xe điện
Em thấy xăm lông mày thì có ng xăm hơi đậm, trông ko đẹp lắm, nhưng xăm môi thì trông đẹp đấy chứ, lên màu trông rất xinh xắn :D, có chị bạn làm em thấy chị ấy làm cũng đẹp

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy khi đc gọi phải Dạ trc rồi.mới đáp lời là đúng mà, có gì rườm rà đâu nhỉ :D

Lớn vậy rồi nhưng ai lớn hơn gọi em cũng hay hét lên Dạ trc =) rồi mới trả lời, mẹ em vẫn hay nói "Ở đâu mang cái Dạ về đây" =))
Anh em còn lớn hơn em cũng vậy, mà em thấy nhiều ng xung quanh em cũng vậy, đặc biệt là dạy trẻ nhỏ, gọi phải Dạ, Vâng.. trc, trừ khi là thân thiết.
Mợ nói em lại nhớ tuổi thơ. Trốn đi chơi trưa ko ngủ, bị bố/mẹ gọi về mà kêu "Dạaaaaa" là y như rằng mẹ sẽ bảo "Mang dạ về đây". Mới đi làm, ai bảo gì cũng đệm "Dạ" đằng trc, mấy cô còn bảo vẽ vời, giả tiểu thư (😰😰😰). Nên sau bao nhiêu năm, từ "Dạ" đằng trc gần như bị triệt tiêu,:((:((:((

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
NC cũng nhất trí vs duy nghĩ của mợ, dưng ko biết khi nào quán lại tiếp tục bán chịu để mời riệu mợ đc.
Tim động.gif
Dạ ko sao nha cụ. Em cũng ko uống đc rịu, cụ chuốc em say, em quên lối về là hỏng hết bánh kẹo í, :P.
Em thấy xăm lông mày thì có ng xăm hơi đậm, trông ko đẹp lắm, nhưng xăm môi thì trông đẹp đấy chứ, lên màu trông rất xinh xắn :D, có chị bạn làm em thấy chị ấy làm cũng đẹp
Vâng mợ, nhưng dạo này nhiều người xăm màu môi giống nhau lắm. Một màu hồng hồng, có người hạp có người ko. Có người nhìn tự nhiên nhưng có người lại nhìn thấy cứ giả giả ạ. Em cũng thắc mắc là xăm môi nếu sau này già đi, màu môi có nhạt hơn lúc mới xăm, nhưng khi đó nhìn ko thuận mắt í mợ nhỉ? Nên em vẫn chọn tô son, để sau này có thêm tuổi thì cũng hợp với tuổi của mình ạ, :).

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Mợ nói em lại nhớ tuổi thơ. Trốn đi chơi trưa ko ngủ, bị bố/mẹ gọi về mà kêu "Dạaaaaa" là y như rằng mẹ sẽ bảo "Mang dạ về đây". Mới đi làm, ai bảo gì cũng đệm "Dạ" đằng trc, mấy cô còn bảo vẽ vời, giả tiểu thư (😰😰😰). Nên sau bao nhiêu năm, từ "Dạ" đằng trc gần như bị triệt tiêu,:((:((:((
Dạ,
Vâng ạ :P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Lạm bàn thêm chút, dù có ngoài lề. Là em thấy con gái/phụ nữ nói chuyện mà có từ "Dạ" nghe yêu lắm ấy. Kiểu rất lễ nghĩa, phép tắc. Tuy em cố học mà giờ chả đệm nữa vì quen lối nhanh, gọn rồi :D. Cơ bản cũng nông rân chân chất, hehe

Pixel3XL

Xe tải

e thấy "Dạ" trc xong mới thưa thì có j đâu nhỉ, quan trọng cách phát âm thôi, chứ nghe "Daaaaaaaaaạ..." nghe nó thảo mai lắm :)