Có 5 củ tỏi nên mua CCCC hay nhà đất ???

Trạng thái
Thớt đang đóng

Duy_CPT

Xe hơi
Nếu là em thì cứ phải là mặt đất,chả liên quan đến bố con thằng nào. Sửa nhà sửa cửa không phải xin phép ai.

ambitious442

Xe tải
Vẫn ưu điểm lớn nhất là thêm 1 vụ cháy CC cao cấp mà hệ thống báo cháy chẳng hoạt động!
Tất cả thì nguyên nhân vẫn là CC cao cấp nên sử dụng các loại vật liệu, linh kiện cao cấp của nhà anh tập!
Vimeco được gọi là cao cấp ngày xưa thôi cụ. Giờ thì chuẩn cao lên và Vimeco thì xuống cấp rồi.

coolpix8700

Xe ngựa
Vimeco được gọi là cao cấp ngày xưa thôi cụ. Giờ thì chuẩn cao lên và Vimeco thì xuống cấp rồi.
VIMECO là cháy chung cư thật!
Còn có vụ cũng dùng đồ đểu khánh thành chung cư, cũng cháy...!

Chỉnh sửa cuối:

Tùng Anh TPL

Đi bộ
Website
www.nhaphov5v6-vanphu.com
Em thấy bác nên mua CCCC, full nội thật r chỉ việc ở :)) nhanh gọn lại nhiều tiện ích dịch vụ, sổ hồng lãi forever :D

coolpix8700

Xe ngựa
CCCC rồi mai hay ngày kia cũng "Giờ thì chuẩn cao lên và xxx thì xuống cấp rồi"...!
Ngay trong cùng 1 khu của 1 CĐT cũng có GD1 xuống cấp hơn GĐ2, rồi GD3,...!
đó là điều tất yếu với hiện trạng kiến truc-xây dựng ở VN!

Kenvin Nguyen

Xe hơi
5 tỏi của cụ mua CCCC thì 5 năm nữa giá trị của cái CCCC đó của cụ cũng chỉ max là 5 tỏi ( đa số thấp hơn vì bi h nguồn cung CCCC hiện đang quá nhiều và đang phát triển mạnh thêm, cụ có thể lấy khu Trung Hòa nhân chính làm ví dụ, cách đây 5 năm giá như nào và bi h giá như nào), còn nhà đất thì khác cụ ah, e ko biết nó sẽ tăng bao nhiêu nhưng chắc chắn là tăng ko dưới 30% giá trị dù nó ở bất kì khu nào :D:D :))

Nino88

Xe container
Nếu cụ vét hết két nhà cụ được 5 tỉ thì em khuyên cụ mua nhà mặt đất là biện pháp an toàn hơn còn nếu cụ bỏ ra 5 tỉ mà trong két nhà cụ vẫn còn nhiều sổ tiết kiệm và vài chục cây vàng thì ở chung cư cho nó sang chảnh
ps: em thích ở nhà mặt đất hơn không có xèng em mới chấp nhận ở chung cư :D
cụ phán :chỉnh là hỏng

coolpix8700

Xe ngựa
Dinh_Phong nói:
Nếu cụ vét hết két nhà cụ được 5 tỉ thì em khuyên cụ mua nhà mặt đất là biện pháp an toàn hơn còn nếu cụ bỏ ra 5 tỉ mà trong két nhà cụ vẫn còn nhiều sổ tiết kiệm và vài chục cây vàng thì ở chung cư cho nó sang chảnh
ps: em thích ở nhà mặt đất hơn không có xèng em mới chấp nhận ở chung cư
cụ phán :chỉnh là hỏng
Thì đại đa số người Việt vẫn nghĩ như vậy, chỉ có các sale vin mới đang viết khác!

Dungnguy

Xe đạp
Nhiều cụ bảo cứ mua nhà đất xây chả phải xin phép ai nói thế chứ nhà em xây thêm 1 tầng lên cho thành 3 tầng mà hàng xóm móc mỉa, xỉa xói làm khó làm dễ, rồi các bác cũng xuống hỏi thăm đây, nói chung là không phải thích làm gì thì làm đâu.

Em chả ưu tiên nhà cc hay nhà mặt đất, nhưng nói chung giờ nhà em mà đập đi xây lại từ đầu thì cũng nhức đầu, xây nhà mà không làm cúng bái tốt thì cũng độc lắm, em chứng kiến tận mắt mấy trg hợp không hay

Các cụ nào làm văn phòng, nói chung về nhà không muốn lo nghĩ nhiều thì lên cc cũng được, tất nhiên bác chủ top có 5 tỏi thì bác dễ chọn rồi, nhưng nếu loanh quanh 2 tỷ thì em thấy đa phần hướng chọn chung cư thôi

VŨ CHÍ

Xe đạp
Tình hình là nhà em đang có khoảng 5 củ tỏi và đang muốn tìm nhà để mua
Các cụ tư vấn cho em nên mua CCCC hay nhà đất ạ ? Và mua ở đâu thì hợp lý
EM cảm ơn các cụ
anh ở gần HỒ TÙNG MẬU không ạ? nếu ở gần mà a quan tâm đến CCCC thì a gọi cho e nhé e sẽ giúp a tư vấn. 0911-48-6665
DỰ ÁN GOLMARK CITY ở được mà đầu tư càng được a ạ

ambitious442

Xe tải
5 tỏi của cụ mua CCCC thì 5 năm nữa giá trị của cái CCCC đó của cụ cũng chỉ max là 5 tỏi ( đa số thấp hơn vì bi h nguồn cung CCCC hiện đang quá nhiều và đang phát triển mạnh thêm, cụ có thể lấy khu Trung Hòa nhân chính làm ví dụ, cách đây 5 năm giá như nào và bi h giá như nào), còn nhà đất thì khác cụ ah, e ko biết nó sẽ tăng bao nhiêu nhưng chắc chắn là tăng ko dưới 30% giá trị dù nó ở bất kì khu nào :D:D :))
Em mua cái đất cách đây 5 năm giờ chưa thấy lên chút nào còn phải bán lỗ cụ ạ. Nếu xây nhà để đẹp như chung cư thì bán còn lỗ nữa. Nghe cụ nói chắc chắn tăng .>= 30% mà ham.

Kenvin Nguyen

Xe hơi
Em mua cái đất cách đây 5 năm giờ chưa thấy lên chút nào còn phải bán lỗ cụ ạ. Nếu xây nhà để đẹp như chung cư thì bán còn lỗ nữa. Nghe cụ nói chắc chắn tăng .>= 30% mà ham.
cụ mua đất ruộng hay vùng xa xôi hẻo lánh nào mà lại như vậy :)). đất thổ cư thường có xu hướng tăng nhug ko phải khu nào cũng thế, cụ mua phải đúng lúc đỉnh đợt sóng trc thì giá chưa tăng đến mức như cụ muốn đó thôi, cứ để đó vài năm nữa đi :D

drduc

Xe buýt
hầu hết các đại gia lao vào đất năm 2010-2011 đều chết, may mắn cho em ngày đấy còn nghèo nên bán nhà đi cũng ko đủ để đầu tư đất,
Lỗ nhất là làn sóng về Ba vì ăn theo trục ĐLTL và trung tâm hành chính quốc gia
tiếp theo là Đông anh, nỗi ám ảnh của giới văn phòng :D
tiếp nữa là sóc sơn, trang trại nghỉ dưỡng, thành khu Hoang Dại Nghỉ dưỡng
các vùng ven Hà Đông, Hoài ĐỨc, Long biên, mặc dù sốt từ 2009-2010, tuy nhiên đến bây giờ thì giá cũng hồi được 80% so với 2010 rồi, từ 1 số dự án ma thì vẫn đắp chiếu, như thanh hà cienco 5. kim chung di trạch, Mê linh.....

coolpix8700

Xe ngựa
Hồi đó mua "được" đất Mê Linh mà bây giờ bán lại được, dù có lỗ vẫn còn may chán!
Hồi đó thường xuyên đi xuyên qua Mê Linh, hay đến nhà mấy ông bạn cũng đv cũ (ở Mê Linh) uống rượu, nghe nhiều về đất đai nhưng chẳng ham. Chỉ hơi ngạc nhiên nhìn phía bên kia đường các dãy biệt thự xây thô xong để không cả chục năm, mà bên này đường thì đất đồng trống vẫn sốt sình sịch. Chắc hồi ấy thì các chủ đầu tư đất bên này uy tín hơn!

Chỉnh sửa cuối:

Khoanguyen10

Xe tải
Các cụ đều nghiêng về nhà đất khi có 5 tỷ. Em cũng có tầm gần đó, các cụ cho em hỏi với số tiền 5 tỷ có thể mua được liền kề ở những khu nào ạ?

Em thích khu mới mới tý, có khuôn viên và xe ô tô vào được nhà là tuyệt nhất ạ. Càng gần khu Mỹ Đình càng tốt các cụ nhé.
5 tỵ cụ mua tasco Xuân Phương đi. Cách trung tâm mỹ đình có 2.5 km. đây lại là khu nhà ở sinh thái chỉ có biệt thự và liền kề ko có chung cư. tổng diện tích lên đến gần 30 ha. cụ ưng cái bụng thì inbox em ạ

Khoanguyen10

Xe tải
Các cụ đều nghiêng về nhà đất khi có 5 tỷ. Em cũng có tầm gần đó, các cụ cho em hỏi với số tiền 5 tỷ có thể mua được liền kề ở những khu nào ạ?

Em thích khu mới mới tý, có khuôn viên và xe ô tô vào được nhà là tuyệt nhất ạ. Càng gần khu Mỹ Đình càng tốt các cụ nhé.
Em có nhà phân lô khu gần bến xe mỹ đình, khu quân đội nên an ninh tốt, nhà xây mới 4 tầng 1 tum, diện tích 40 m2. Mặt tiền 3.5 m. có gara ô tô, đường trước nhà 5m, có vỉa hè. giá 5.7 tỷ cụ ưng không ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng