Có 5 củ tỏi nên mua CCCC hay nhà đất ???

Trạng thái
Thớt đang đóng

ryantaplaixe

Xe đạp
Đồng quan điểm với cụ. Nhà em gom góp cũng được vài tỏi đang chấm Park Hill Premium. Ngày 21/11 này là Lễ ra mắt & mở bán 2 tòa Park 9 & Park 11, có cụ nào ở thớt tham gia thì mật thư cho em đi chung luôn biết đâu mai mốt lại hàng xóm láng giềng
láng giềng luôn nè cụ ơi, em cọc căn 2pn bên park hill premium rồi, 76m2. Cái hay của Vin là việc đầu tư phát triển không gian xanh trong các dự án, nghe đâu chỉ có 30% diện tích là xây căn hộ và 70% còn lại rơi vào mảng xanh và các tiện ích. Giờ kiếm cái mảng xanh trong thành phố khó lắm các cụ ạ.

toan_anhung

Xe máy
em thấy căn của cụ rồi ak.ở bên khương hạ thì hơi xa nhà em nó không đồng ý
Ok cụ. Theo ngu kiến của em thì cụ tìm qua văn phòng cũng đc mà. Mình cũng có nhiều sự lựa chọn hơn dễ đường so sánh. Với lại thường em thấy phí mg bên chủ cũng chịu, mua cả cái nhà 5 tỷ nếu đc ưng ý thì thêm chút cũng đáng mà ạ.

chutchitchai

Xe máy
Em nông dân ăn chắc mặc bền , vote cho nhà đất

haiche

Xe hơi
Tình hình là nhà em đang có khoảng 5 củ tỏi và đang muốn tìm nhà để mua
Các cụ tư vấn cho em nên mua CCCC hay nhà đất ạ ? Và mua ở đâu thì hợp lý
EM cảm ơn các cụ
bài toán của cụ thiếu nhièu dữ liệu quá. nên ko có lời giải :)

minion24793

Xe đạp
Tình hình là nhà em đang có khoảng 5 củ tỏi và đang muốn tìm nhà để mua
Các cụ tư vấn cho em nên mua CCCC hay nhà đất ạ ? Và mua ở đâu thì hợp lý
EM cảm ơn các cụ
Cụ phân tích ra là quyết định được ý mà.
NHÀ ĐẤT:
Ưu điểm lớn của việc mua nhà riêng là bạn có toàn quyền kiểm soát tài sản của mình, bạn sẽ tự do làm điều mình thích Bạn muốn sửa sang, cơi nới hoặc tổ chức bạn bè nhậu nhẹt, karaoke suốt đêm cũng không ai có ý kiến gì. sửa chữa đập phá gì cũng không phải xin phép ai.
Không phải trả bất kỳ chi phí nào như ở chung cư. Ví dụ chi phí bảo trì, thang máy, vệ sinh, bảo vệ, gửi xe, ánh sáng, cây xanh…
Nhược điểm Giá mua nhà cao hơn nhiều so với căn hộ chung cư trong cùng một khu vực.
Không những thế, bạn phải lo toàn bộ việc duy trì, sửa chữa từ bên trong đến bên ngoài tài sản của bạn, kể cả chăm sóc và bảo trì sân vườn. Điều này sẽ làm bạn tốn thời gian, công sức và tiền bạc.
Ngoài ra, vấn đề an ninh cũng là điều lo lắng của hầu hết hộ gia đình– nơi mà vấn đề tệ nạn xã hội phát triển ngày một tinh vi. Yếu tố công việc buộc bạn phải đi làm phần lớn thời gian, có khi phải đi công tác 2 – 3 ngày. Những lúc như vậy bạn sẽ không thể an tâm khi mà con cái, gia đình bạn hay là nhà của bạn sẽ không ai trông nom, săn sóc.
CHUNG CƯ:
Ưu Điểm:Chủ đầu tư các căn hộ chung cư ngày càng có nhiều chính sách ưu đãi cho người tiêu dùng, đặt lợi ích của khách hàng lên hàng đầu để được phục vụ. Không cần phải có một khoản tiền lớn ngay tại một thời điểm để thanh toán dứt điểm như khi bạn mua nhà đất, vấn đề này sẽ được chủ đầu tư liên kết cùng ngân hàng hỗ trợ cho vay và trả góp theo thời gian – kinh tế phù hợp.
Hầu hết các tòa chung cư đều nằm trong khu vực đô thị đông đúc, xung quanh có rất nhiều hàng quán và các địa điểm giải trí. Với những chung cư cao cấp có hạ tầng đồng bộ, bạn dễ dàng có được mọi tiện ích hiện đại chỉ trong vài bước chân. Từ chỗ chơi cho trẻ con khuôn viên, cây xanh đến bể bơi, phòng tập thể dục thẩm mỹ, sân đánh tennis, tất cả đều đồng bộ và hiện đại.
Đời sống văn minh hơn. Mọi thứ đều được ban quản lý điều tiết và giải quyết.An ninh tốt hơn do được bảo vệ 24/24.
Căn hộ chung cư đặc biệt phù hợp nếu bạn có con nhỏ. Vì ở đó có sân chơi cho bé, bé được giao tiếp với các bé cùng trang lứa trong một môi trường thoáng mát, rộng rãi và an toàn.
Nếu bạn ở tầng cao, từ tầng 8 trở lên không khí sẽ rất thoáng đãng và mát mẻ. Bên cạnh đó, bạn sẽ có view đẹp, nhà lúc nào cũng lộng gió.
Tất cả các phòng đều được thiết nằm trên một mặt bằng, không phải leo cầu thang. Tình cảm gia đình từ đó cũng “ấm cúng” hơn.
Nếu bạn ở tầng cao, từ tầng 8 trở lên không khí sẽ rất thoáng đãng và mát mẻ. Bên cạnh đó, bạn sẽ có view đẹp, nhà lúc nào cũng lộng gió.
Tiện ích hiện đại, đầy đủ chỉ trong vài bước chân là một điểm hấp dẫn cho việc lựa chọn mua căn hộ chung cư.
Nhược Điểm:Lối sống ở chung cư là “đèn nhà ai nấy sáng”, không hề có khái niệm “hàng xóm” ở đây. Vì ở chung với nhiều hộ gia đình khác trong một tòa nhà nên đôi khi phải nhường nhịn, tạo điều kiện cho nhau. Chẳng may mà nhà dưới bị dột, họ suốt ngày đòi vào nhà bạn để tìm hiểu nguyên nhân thì cũng phải thông cảm mà tạo điều kiện cho họ. Điện nước chung nên khi muốn sửa chữa sẽ khá phức tạp.

ambitious442

Xe tải
cụ phân tích chuẩn rồi. Các cụ mua để ở thì thích cccc, đầu tư thì đất.

coolpix8700

Xe ngựa
CHUNG CƯ:
Ưu Điểm:...
Vẫn ưu điểm lớn nhất là thêm 1 vụ cháy CC cao cấp mà hệ thống báo cháy chẳng hoạt động!
Tất cả thì nguyên nhân vẫn là CC cao cấp nên sử dụng các loại vật liệu, linh kiện cao cấp của nhà anh tập!

minion24793

Xe đạp
Vẫn ưu điểm lớn nhất là thêm 1 vụ cháy CC cao cấp mà hệ thống báo cháy chẳng hoạt động!
Tất cả thì nguyên nhân vẫn là CC cao cấp nên sử dụng các loại vật liệu, linh kiện cao cấp của nhà anh tập!
ầy dà ,thì thế đó,cái vụ cháy nổ thì phải xem xét chung cư đó sao cụ ạ,nên chọn những chủ đầu tư uy tín.Mấy ông bạn em thích ở chung cư nhắm ,nhưng sợ mấy vụ cháy nên họ cứ chọn tầng nào thấp thấp thui,k cần view,để tiền view ấy đắp vào nội thất cũng như k gian căn hộ,khá thú vị,nhìn đẹp phết cụ ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
ầy dà ,thì thế đó,cái vụ cháy nổ thì phải xem xét chung cư đó sao cụ ạ,nên chọn những chủ đầu tư uy tín...
Theo bác bây giờ CĐT nào ở VN đang "uy tín"?
Chưa cháy, thì chưa thể nói là sẽ không cháy, mà cũng chỉ chưa với CC thôi, còn chỗ khác thì đã cháy rồi. Nguyên nhân thì vẫn muôn thủa như với mọi CĐT khác: dùng hàng lởm!

minion24793

Xe đạp
Theo bác bây giờ CĐT nào ở VN đang "uy tín"?
Chưa cháy, thì chưa thể nói là sẽ không cháy, mà cũng chỉ chưa với CC thôi, còn chỗ khác thì đã cháy rồi. Nguyên nhân thì vẫn muôn thủa như với mọi CĐT khác: dùng hàng lởm!
Thứ nhất: thì 70% số vụ cháy có nguyên nhân liên quan đến các sự cố điện như: tự ý câu, móc thêm các thiết bị tiêu thụ điện ngoài thiết kế ban đầu, đấu nối dây dẫn điện tùy tiện, không đảm bảo yêu cầu về kỹ thuật điện, đường dây dẫn điện không được kiểm tra, thay thế kịp thời nên bị lão hóa,… dẫn đến tình trạng mất an toàn PCCC trong việc sử dụng điện, cụ thể như hiện tượng quá tải, chập mạch
Thứ hai: Hiện nay, một số hộ gia đình đang có hiện tượng lạm dụng việc thắp nhang thờ cúng, đốt vàng mã với tâm lý muốn báo hiếu, tạ ơn cho người đã khuất. Việc thắp hương thờ cúng tràn lan cũng là nguyên nhân tiềm ẩn của cháy, nổ tại các hộ gia đình.
Thứ ba: Hiện nay đa số các hộ gia đình đều dùng gas để đun nấu. Tuy vậy, việc sử dụng gas không an toàn sẽ dễ gây ra cháy nổ gây thiệt hại cho người và của. Một số nguyên nhân có thể dẫn đến cháy, nổ khi sử dụng gas như: không khóa van bình chứa khí gas khi không đun nấu hay khóa van, tắt bếp gas chưa đúng quy trình; sử dụng các chai chứa gas và các phụ kiện không đảm bảo chất lượng,…
ông tác chữa cháy,…
Thứ tư: Chưa trang bị phương tiện chữa cháy tại chỗ hoặc có trang bị nhưng không biết sử dụng hay sử dụng không thành thạo. Vì vậy, khi xảy ra sự cố cháy, nổ không có phương tiện chữa cháy hoặc lúng túng không biết cách xử lý ngay từ ban đầu. Từ đó, đám cháy có điều kiện phát triển mạnh trong thời gian dài gây ra cháy lan, cháy lớn. Ngoài ra, còn một số người cố tình mang các chất nguy hiểm cháy, nổ vào nhà để bảo quản, sử dụng vì một số mục đích cá nhân nào đó.
Em liệt kê 1 vài nguyên nhân dẫn đến cháy ở chung cư,vẫn còn thiếu ý nhưng tạm vậy ,hầu như đa số là do ý thức chấp hành của từng cư dân,Theo em bên chủ đầu tư nào xử lý đc hết các nguyên nhân như vậy thì có thể đảm bảo tốt cho cư dân về cháy nổ ạ.Chứ em k ưu tiên ông nào mặc dù em biết ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
...,Theo em bên chủ đầu tư nào xử lý đc hết các nguyên nhân như vậy thì có thể đảm bảo tốt cho cư dân về cháy nổ ạ.Chứ em k ưu tiên ông nào mặc dù em biết ạ.
Dễ mà bác,
1 khu chung cư cao tầng có vài nghìn căn hộ, vậy cứ cử bảo vệ giám sát thật chặt từng chủ căn hộ một để họ không vi phạm các quy định về PCCC là xong!

minion24793

Xe đạp
Dễ mà bác,
1 khu chung cư cao tầng có vài nghìn căn hộ, vậy cứ cử bảo vệ giám sát thật chặt từng chủ căn hộ một để họ không vi phạm các quy định về PCCC là xong!
cụ nói như đùa,giờ thời buổi công nghệ cao,vài cái camera giám sát và 1 đội ngũ bảo vệ chuyên nghiệp giám sát và kiểm tra định kỳ như sau:
Thứ nhất: Tăng cường công tác kiểm tra bảo trì thường xuyên máy phát điện, máy bơm nước PCCC, tủ điện PCCC. Lưu ý đến thời gian sử dụng các thiết bị để tránh rủi ro khi sự cố xảy ra mà hệ thống PCCC không hoạt động .
Thứ 2: Kiểm tra bảo trì thường xuyên hệ thống báo khói, báo nhiệt ở chung cư. Một số chung cư thường không kiểm tra định kỳ thường xuyên. Ban quản lý cắt giảm chi phí kiểm tra do trung bình tòa nhà chung cư có hàng nghìn các đầu báo này nên không đủ nhân sự, thiết bị và thời gian đi kiểm tra.
Thứ 3: Kiểm tra thường xuyên vòi chữa cháy. Nhiều trường hợp vòi chữa cháy lâu năm không sử dụng và không kiểm tra thường xuyên hoặc không được phơi khô sau khi sử dụng, đến khi sử dụng thì đường ống đã bị mục và rách không chữa cháy được.
Thứ 4: Xây dựng hệ thống kiểm soát rủi ro phù hợp. Điều này sẽ giúp ngăn ngừa những tổn thất, sự cố, mất mát, hư hỏng… tạo ra môi trường sống an toàn, hạn chế những rủi ro có thể xảy ra. Bên cạnh đó cần nâng cao tinh thần trách nhiệm và sự chuyên nghiệp của toàn hệ thống ban quản lý, giảm thiểu, không làm gián đoạn hoạt động của chung cư và tạo sự an tâm đối với cư dân.
Thứ 5: Chung cư cần có sơ đồ thoát hiểm và thường xuyên tuyên truyền về kỹ năng thoát hiểm, thoát nạn, nâng cao ý thức về PCCC trong cư dân.
Cụ thấy đấy đâu cần phải bảo vệ giám sát từng cửa ạ.Cụ thấy có đúng k?

minion24793

Xe đạp
Em là em chỉ góp ý kiến của em để cụ tham khảo chọn nhà thui ạ,cụ cứ suy nghĩ .chứ tính em là hay phân tích theo nhiều khía cạnh rồi tổ hợp đưa ra kết luận tối ưu nhất.Nếu cụ k chê thì cho em mời volka cụ nhóe hehe

coolpix8700

Xe ngựa
cụ nói như đùa,giờ thời buổi công nghệ cao,vài cái camera giám sát...
chắc bác cũng đùa nốt?
Camera giám sát của bảo vệ - ban quản lý CC trong căn hộ của nhà người ta?
Còn mấy cái khẩu hiệu bên dưới thì cứ đọc các quy định về PCCC chắc đủ, chưa thấy đủ thì 1 lần kiểm tra của PCCC hay liên ngành họ nhắc cho. Chỉ tội có nơi đoàn kiểm tra vừa ra hay vừa nhận được phép hoạt động (cũng sau khi được kiểm tra) và cháy, báo động cháy không hoạt động,...!

minion24793

Xe đạp
chắc bác cũng đùa nốt?
Camera giám sát của bảo vệ - ban quản lý CC trong căn hộ của nhà người ta?
Còn mấy cái khẩu hiệu bên dưới thì cứ đọc các quy định về PCCC chắc đủ, chưa thấy đủ thì 1 lần kiểm tra của PCCC hay liên ngành họ nhắc cho. Chỉ tội có nơi đoàn kiểm tra vừa ra hay vừa nhận được phép hoạt động (cũng sau khi được kiểm tra) và cháy, báo động cháy không hoạt động,...!
ô hay,cụ cứ vơ đũa cả nắm thế?ai cũng thế thì có mà loạn hết a.tiêu cực qua cụ ơi

coolpix8700

Xe ngựa
ô hay, cụ cứ vơ đũa cả nắm thế? ai cũng thế thì có mà loạn hết a. tiêu cực qua cụ ơi
Tiếc là lại chỉ hơn kém nhau một chút bằng khả năng PR!
Trên kia đã viết rồi, chưa cháy thì chẳng có nghĩa là không cháy, mà chỉ chưa với CC, còn cũng đã cháy và cũng cháy vì lý do dùng đồ đểu!

Chỉnh sửa cuối:

minion24793

Xe đạp
Thế ạ,vậy tùy cụ lựa chọn thôi.Em đưa ra những gì em biết rồi giờ là duyên phận ý trời tùy tâm lựa chọn.

duylong1610

Xe hơi
Đồng quan điểm với cụ. Nhà ông bà gom góp cũng được vài tỏi đang chấm Park Hill Premium. Ngày 21/11 này là Lễ ra mắt & mở bán 2 tòa Park 9 & Park 11, có cụ nào ở thớt tham gia thì mật thư cho em đi chung luôn biết đâu mai mốt lại hàng xóm láng giềng
Đồng quan điểm với cụ. Nhà em gom góp cũng được vài tỏi đang chấm Park Hill Premium. Ngày 21/11 này là Lễ ra mắt & mở bán 2 tòa Park 9 & Park 11, có cụ nào ở thớt tham gia thì mật thư cho em đi chung luôn biết đâu mai mốt lại hàng xóm láng giềng
Em nghĩ 2 cụ này là 1 ạ !

Trạng thái
Thớt đang đóng