Có 5 tỷ nên mua chung cư hay gửi ngân hàng lấy lãi đi thuê chung cư ?

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
Đầu cơ cũng được mà cụ. gửi ngân hàng 2 năm đk tầm 400tr. nh mà chung cư thì 2 năm nó tăng khoảng 10-20% số tiền ban đầu bỏ ra, Lúc ý mình ở cũng được mà bán đi cũng được. Sợ k có xiền thôi chứu có xiền rồi thì đầu tư kiểu này ăn chắc mà cụ b-)
2 năm em được gần 700 tỏi cụ ơi cụ cứ nhầm nhọt

Nhà đất 247

[Tịch thu bằng lái]
Em xin mạn phép trả lời cụ thế này: người muốn giàu chẳng có ai mang tiền đi gửi tiết kiệm. Muốn giàu thì phải cho đồng tiền xoay vòng liên tục. Có 2 loại hình là kinh doanh hoặc đầu tư bds. kinh doanh em không nói, còn bất động sản thì lúc nào nó cũng tăng giá, chung cư hay liền kề biệt thự thôi. Bài toán đầu tư bds ở đây là chung cư hay biệt thự. Chung cư thì người cần vẫn rất nhiều nhưng cung cũng rất nhiều, tăng giá không được cao hẳn. Còn liền kề biệt thự thì tăng giá nhanh và cao, nhu cầu cũng nhiều nhưng phải mua từ đầu thì mới lãi to đồng nghĩa với rủi ro cao và phải chấp nhận chờ đợi.
Còn quyết định là của cụ thôi

Phan Duyệt

Xe hơi
2 năm em được gần 700 tỏi cụ ơi cụ cứ nhầm nhọt
:)):)):)) Xin lỗi cụ. Em tính nhầm 1 năm. Nhẹ nhàng 7.5% thì 2 năm tầm 700 tỏi thật. Nhưng theo ngu ý em là đầu tư bất động sản hoặc mang đi kinh doanh. nh em kinh doanh k hiệu quả nên vẫn hướng là bds. Ngu ý em vậy còn sao là do cụ thớt tính. Các cụ nhỉ :)):)):))

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
:)):)):)) Xin lỗi cụ. Em tính nhầm 1 năm. Nhẹ nhàng 7.5% thì 2 năm tầm 700 tỏi thật. Nhưng theo ngu ý em là đầu tư bất động sản hoặc mang đi kinh doanh. nh em kinh doanh k hiệu quả nên vẫn hướng là bds. Ngu ý em vậy còn sao là do cụ thớt tính. Các cụ nhỉ :)):)):))
em vẫn kinh doanh cụ à chứ có ko kinh doanh đâu ý là phân vân giữa mua và ko mua cc thôi

bibi_1234

Xe tải
nghe cụ chủ hơi có mùi tự nâng bi cho cái trung tâm đào tạo bán hàng online của cụ ý đang cạnh tranh với vô số các trung tâm đang mọc lên như nấm sau mưa :D. hay lừa lừa mấy em gái tập bán hàng nộp mấy củ vào dạy cho cách chạy ads :D

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
nghe cụ chủ hơi có mùi tự nâng bi cho cái trung tâm đào tạo bán hàng online của cụ ý đang cạnh tranh với vô số các trung tâm đang mọc lên như nấm sau mưa :D. hay lừa lừa mấy em gái tập bán hàng nộp mấy củ vào dạy cho cách chạy ads :D
ủa em bảo cụ đi học trung tâm em lúc nào ấy nhỉ cụ lại nhìn nhầm rồi @@

bibi_1234

Xe tải
ủa em bảo cụ đi học trung tâm em lúc nào ấy nhỉ cụ lại nhìn nhầm rồi @@

thì thế em mới bảo cụ lập topic này kiểu PR trá hình ý @@

giờ mấy ông tự nhận là thầy dạy chạy ads nhiều như quân nguyên trên FB ý.
ông nào cũng ảo tung chảo

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
thì thế em mới bảo cụ lập topic này kiểu PR trá hình ý @@
giờ mấy ông tự nhận là thầy dạy chạy ads nhiều như quân nguyên trên FB ý.
ông nào cũng ảo tung chảo
ko ai cấm cụ PR bằng chữ ký trên ô tô fun cái này là hợp lệ cụ ơi

nesta_vn84

Xe buýt
cày được 5 tỷ, lại còn dạy người khác bán hàng online như cụ thì em nghĩ cần đếch gì phải hỏi ý kiến ai, tự mình quyết là ngon luôn

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
cày được 5 tỷ, lại còn dạy người khác bán hàng online như cụ thì em nghĩ cần đếch gì phải hỏi ý kiến ai, tự mình quyết là ngon luôn
em thích nghe ý kiếm nhiều nguồn cũng là muốn giao lưu các cụ @@

nesta_vn84

Xe buýt
em thích nghe ý kiếm nhiều nguồn cũng là muốn giao lưu các cụ @@
vậy thì ý kiến của em là: 5 tỷ ko nên mua chưng cư, như em có 5 tỷ thì bỏ ra 4 tỷ mua mảnh đất, còn 1 tỷ vay mượn thêm xây cái nhà nho nhỏ 3 tầng, ô tô về nhà là tụt đít vào gara, chả phải lo gửi chung cư chung keo làm gì cho mệt, tiền vay mượn xây nhà thì trả dần 2, 3 năm là hết, thế là sau đó mình ở nhà của mình chả lo phí với dịch vụ như chung cư làm đếch gì, em hết.

WaveNùn

Đi bộ
Em thì e nghĩ cái này đâu cần phải hỏi? Cụ với cụ mợ ngồi lại xem xét tất cả các câu hỏi, vấn đề nảy sinh khi ở nhà đất hoặc mua chung cư (đi lại, học hành, chỗ chơi cho con cái, trượt giá....)
E thì e chỉ gửi ngân hàng có 1/10 của bác thôi mà e thấy đếu ăn thua với tình hình trượt giá thế này, gửi ngân hàng chỉ nuôi "chúng nó" thôi! Đang tìm cái j đầu tư ko gửi ngân hàng nữa bác ợ ....

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
Em thì e nghĩ cái này đâu cần phải hỏi? Cụ với cụ mợ ngồi lại xem xét tất cả các câu hỏi, vấn đề nảy sinh khi ở nhà đất hoặc mua chung cư (đi lại, học hành, chỗ chơi cho con cái, trượt giá....)
E thì e chỉ gửi ngân hàng có 1/10 của bác thôi mà e thấy đếu ăn thua với tình hình trượt giá thế này, gửi ngân hàng chỉ nuôi "chúng nó" thôi! Đang tìm cái j đầu tư ko gửi ngân hàng nữa bác ợ ....
em cũng đầu tư đất cát nhưng rủi ro cao vẫn âm 1 tỷ cho bds đó cụ

WaveNùn

Đi bộ
Đâu nhất thiết phải đầu tư đất cát đâu bác ơi, mua nhiều nhà nhiều đất chết cũng có cạp được miếng nào mang theo đâu? Đầu tư thì có nhiều loại mà bác... Bác làm SEO thì rõ hơn bọn e chớ, bác troll quá :)

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
Dạ, bác quá khen. Tại vì em cũng đã được tiếp xúc với nhiều khách hàng đầu tư BĐS nên em mới học hỏi được từ họ nhiều như vậy.
thanks cụ nhiều nhé có dịp sẽ mời cụ trà đá @@

Tư Duy

Xe tải
- PA1:Nếu bác an phận 100% thì mua chung cư vừa phải khoảng 2,5 tỏi, còn 2,5 tỏi bác gửi ngân hàng, hàng ngày đi làm có lương + lãi gửi ngân hàng thì cứ sống như vậy, như vậy và cuộc sống lại tích lũy tích lũy lên dần
- PA2: Nếu bác ưa đầu tư nho nhỏ thì cân đối tiền hơn chút nữa: mua chung cư khoảng 2 tỏi, đầu tư 1 tỏi (chơi chứng khoán, kinh doanh, buôn bán), còn 2 tỏi bác gửi ngân hàng, cuộc sống của bạn cũng dư giả, ổn định, có tí thi vị hồi hộp trong kinh doanh buôn bán cũng hay
PA3: Còn nếu bác thích kinh doanh, máu làm ăn và kiếm tiền thì tất nhiên là đi thuê nhà vài năm, còn lại dùng vốn kinh doanh: được thì 5 tỏi thành vài chục tỏi, không được thì 5 tỏi thành 1 vài củ
Đối với tôi: tôi sẽ chọn phương án 2.
hehe

qqnguyen593

Xe đạp
Em ít hơn cụ 1 tí đang phân vân không biết nên mua nhà chung cư hay ở nhà cũ , nhà cũ hiện nay của em đang trong quy hoạch k được cấp sổ đỏ sớm muộn j nó cũng giải tỏa nên đang tính mua 1 căn chung cư hoặc thuê không biết ntn tiềm lực tài chính thì k đủ để mua biệt thự :(

Nozomi

Xe buýt
thả thính chăng

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Chẹp :-/ phố wall nơi người đi benley hỏi người đi xe đạp