[Funland] Có ai dám yêu và lấy người khuyết tật ?

Thien Minh 90

Đi bộ
Đồng nghiệp của em cũng ngồi xe lăn chục năm nay, cụ ấy nghị lực hơn tất cả những đồng nghiệp cùng lứa. Giỏi và thông minh, nói chuyện có duyên nữa. Thế là 1 vợ 2 con xinh đẹp khoẻ khoắn. Vượt lên hoàn cảnh của mình và quan trọng ở chữ duyên nữa cụ ạ. Chứ vô duyên thì lắm ông khoẻ mạnh trai tráng vẫn ế mãn tính cụ ei.
dạ chắc cụ ấy phải rất giỏi và nghị lực mới lấy đc cô gái chấp nhận như vậy cụ nhỉ , ngồi xe lăn 10 năm cũng là 1 khó khăn rất lớn rồi

thanhgamo

Xe container
Từ khi phát minh ra đồng tiền thì mọi lỗ hổng đều dễ dàng được lấp bằng.
Tập trung đam mê vào công việc, có tiền ắt vợ sẽ tìm đến mình :D
Bớt tự ti kêu ca là ổn.

banmotnucuoi

Xe lăn
Vâng e biết nhưng bây h con gái cũng thực dụng hơn xưa cụ nhỉ
Trước cũng thực dụng lắm, có điều lúc ý chênh lệch giầu nghèo từ bố mẹ chưa nhiều như bây giò nên con gái vẫn chọn thằng giỏi kiếm tiền hơn "con nhà giầu" thôi cụ. Ăn nhau ở ý chí, cụ đã ở hoàn cảnh như vậy mà ý chí vươn lên không có thì chắc chắn ko ai dám đặt niềm tin nơi cụ

202

Xe container
Chào cccm, e là zai năm nay cũng cbi đến tuổi lấy vợ, sau vụ tai nạn 2 năm trước giờ e bị mất chi thể nên hạn chế trong cuộc sống và công việc , 1 thời gian e đã rất buồn và đau khổ nhưng rồi cuộc sống vẫn phải tiếp diễn , e vẫn cố gắng vui vẻ và làm việc , e cũng muốn đc lập gia đình yêu thương nhưng nhiều khi trong suy nghĩ mình có chút tự ti vì ai lấy mình hay yêu mình sẽ khó khăn và hạn chế trong cs sau này
Liệu có cô gái nào chấp nhận yêu và lấy ng khuyết tật ko ạ , theo như ngày xưa bạn bè em có động viên thương binh vẫn có ng lấy nhưng giờ cs đã khác , khi mà mọi thứ đầy đủ và bất cứ ai cũng chọn cho mình ng tốt nhất , có lẽ sẽ rất khó có 1 ng hy sinh vì tình yêu như thế hệ bà mẹ của chúng ta
Và liệu có gd nào dám gả con gái mình cho 1 ng bị hạn chế như vậy ko , như e nếu có con gái e cũng sẽ rất khó chấp nhận và băn khoăn khi gả con gái mình cho ng như vậy mặc dù chính bản thân em đang bị như vậy
Người ta luôn bảo có tình yêu cổ tích nhưng thế hệ trẻ hiện nay e thấy khó quá , có phải em hơi mất niềm tin vào thế hệ hiện đại bây giờ không
E tâm sự chút trong những ngày tháng lặng lẽ được nghỉ làm vì dịch , xin cám ơn mọi người
Có anh gì ở Nhật còn có rất nhiều bồ đẹp ngoài vợ yêu thương nữa. Cụ cứ vui vẻ sống khỏe, cv tốt rồi mọi việc sẽ ổn. Đã sống là phải tự tin.

LienPhuong

Xe điện
Lớp cấp 3 của em có 1 bạn bị bại liệt thuở nhỏ, teo hết hẳn hai chi, mà bạn ấy lấy vợ sớm nhất lớp. Nhà bạn ấy giàu nhé, nên em nghĩ để thuận lợi thì gia đình phải có sẵn kinh tế.

Ngocqlb

Xe tăng
Cứ tự tin lên! Rồi bạn sẽ có người hợp với bạn.
Có tin mới báo ae OF nhóe

meotamthe

Xe cút kít
Nếu cụ tàn nhưng không phế thì em nghĩ chỉ là vấn đề thời gian thôi, mình cứ yêu thương những người khác rồi sẽ có người yêu thường mình, tất cả chỉ là thời gian thôi. Chúc cụ vui vẻ và yêu đời !

chạy cảnh sát

Xe điện
Cụ hãy suy nghĩ tích cực một chút, vẻ đẹp bên ngoài chưa bao giờ là cái quyết định cho một cuộc hôn nhân lâu dài, còn nhiều thứ quan trọng hơn. Dự cụ cũng trên 30 rồi nên sẽ hiểu điều này.

Duatythoi

Xe tải
Cụ cứ tự tin trong cv cũng như cuộc sống, cố gắng ổn định tài chính e nghĩ sẽ không thiếu nữa còn lại đâu.

dạ chắc cụ ấy phải rất giỏi và nghị lực mới lấy đc cô gái chấp nhận như vậy cụ nhỉ , ngồi xe lăn 10 năm cũng là 1 khó khăn rất lớn rồi
Vâng, cả 2 vợ chồng đều rất kiên định, nhìn cách họ chăm sóc nhau (tring vài dịp công ty đi chơi) thì em cảm nhận họ thật sự thương yêu nhau. Vợ chồng là duyên cụ ạ.

phuongpt12

Xe tải
Tìm người cùng cảnh ngộ cho đồng cảm cụ ạ!

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
vững tin lên cụ . Tất nhiên con gái bây giờ khác xưa rất nhiều :D nhưng chắc chắn sẽ có thôi , quan trọng là duyên phận :) các cụ nhà ta nói rồi " Tàn mà không phế " số phận cụ không may mắn thì cụ cũng đừng buồn cố gắng phát huy sở trường của minh :D em tin số phận sẽ mỉm cười với cụ

Kuu

Xe lăn
Cố gắng tích lũy kiến thức, vốn sống và thứ rất quan trọng nữa là tiền bạc. Chấp nhận hoàn cảnh của mình, mở lòng tìm và chấp nhận người phù hợp với mình.

MEC V6

Xe điện
Chào cccm, e là zai năm nay cũng cbi đến tuổi lấy vợ, sau vụ tai nạn 2 năm trước giờ e bị mất chi thể nên hạn chế trong cuộc sống và công việc , 1 thời gian e đã rất buồn và đau khổ nhưng rồi cuộc sống vẫn phải tiếp diễn , e vẫn cố gắng vui vẻ và làm việc , e cũng muốn đc lập gia đình yêu thương nhưng nhiều khi trong suy nghĩ mình có chút tự ti vì ai lấy mình hay yêu mình sẽ khó khăn và hạn chế trong cs sau này
Liệu có cô gái nào chấp nhận yêu và lấy ng khuyết tật ko ạ , theo như ngày xưa bạn bè em có động viên thương binh vẫn có ng lấy nhưng giờ cs đã khác , khi mà mọi thứ đầy đủ và bất cứ ai cũng chọn cho mình ng tốt nhất , có lẽ sẽ rất khó có 1 ng hy sinh vì tình yêu như thế hệ bà mẹ của chúng ta
Và liệu có gd nào dám gả con gái mình cho 1 ng bị hạn chế như vậy ko , như e nếu có con gái e cũng sẽ rất khó chấp nhận và băn khoăn khi gả con gái mình cho ng như vậy mặc dù chính bản thân em đang bị như vậy
Người ta luôn bảo có tình yêu cổ tích nhưng thế hệ trẻ hiện nay e thấy khó quá , có phải em hơi mất niềm tin vào thế hệ hiện đại bây giờ không
E tâm sự chút trong những ngày tháng lặng lẽ được nghỉ làm vì dịch , xin cám ơn mọi người
Cụ chịu khó thả thính đi

hoangduc.sbr

Xe container
Kể cho cụ nghe 2 truyện cười nhưng đôi khi lại rất thật :)
1. Hai người đàn ông ngồi uống rượu với nhau:
– Trước kia mình không hiểu hạnh phúc là gì.
– Thế lấy vợ xong thì hiểu rồi chứ?
– Đã hiểu, đó chính là trước kia :)

2. Hôn nhân giống như một cái “toilet”, người bên trong thì muốn nhanh chóng thoát ra, người bên ngoài thì nôn nóng bước vào.
Mấy ông chém theo men thì ko nên nghe cụ ah, # ếu giờ có cái mốt: "bằng cấp chả để làm j, đi là mấy năm chả sờ đến cái bằng, giờ sắp thành đồ cổ lưu niệm".
Luôn phải cởi thắt lưng thì mới tụt đc quần, chả bao giờ có chuyện tụt đc quần rồi lại nói: biết thế chả cần tháo thắt lưng.

refaire

Xe tăng
Đừng nghĩ dì nhiều, luôn 1 ý chí:
Bố tàn cơ mà bố không phế.
Sẽ có ngày hạnh phúc mỉm cười. Thật
GL

Halomua

Xe tải
Khuyết thiếu chỗ này thì phải có chỗ khác dư dả bù vào.
Là ý chí, là nghị lực, là khả năng chu toàn kinh tế...
Túm tét lại là cụ lo mài giũa khả năng kiếm tiền thì gái sẽ cảm phục, gia đình gái sẽ yên tâm gửi gắm con gái cho cụ.

Em biết 1 bạn gọi là ?? Ba Bánh, nghe tên chắc cụ hiểu, bạn ấy có cô vợ tuyệt vời luôn, nói thật nhiều bạn bình thường phải ghen tị ấy, mà bạn ý ko phải đại gia hay gì nhé, tự lập mà giờ rất khá.
Tất nhiên hoàn cảnh bạn sẽ khó khăn hơn bình thường nhưng ko nên tuyệt vọng, chúc bạn may mắn :)