[Funland] Có ai dám yêu và lấy người khuyết tật ?

hamcuare!

Xe container
cứ cố gắng sống lạc quan và chăm chỉ làm việc e trai ạ. cuộc sống vẫn nhiều phép màu và điều kỳ diệu mà.
chúc e hạnh phúc.

ThichXeDap123

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật là nếu như đó là một người xa lạ, bảo yêu và lấy thì khó nhưng trong những hoàn cảnh nhất định, khi ở bên cạnh họ, cảm nhận đc sự đồng cảm, trái tim rung động thì mọi chuyện hoàn toàn là có thể. quan trọng nhất vẫn là có tình yêu hay k cụ ạ

Bò lốp

Xe lăn
Bạn gấu em bị tai nạn do bus Hn, cũng mất hẳn 1 chân nhưng cô gái đó cực kì nghị lực, cũng đã lập gd với 1 chàng trai Hn hết mực iu thương cô ấy...giờ đã có 2 con ngoan giỏi, gia đình cực kì hạnh phúc, em và mọi người xq rất nể phục. Cố lên cụ, ko gì là ko thể xảy ra

Mợ chân dài

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Câu trả lời ở cụ! Cụ có lấy người khuyết tật ko? Nếu có thì cụ yên tâm nhé!

Thu Bình

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm, e là zai năm nay cũng cbi đến tuổi lấy vợ, sau vụ tai nạn 2 năm trước giờ e bị mất chi thể nên hạn chế trong cuộc sống và công việc , 1 thời gian e đã rất buồn và đau khổ nhưng rồi cuộc sống vẫn phải tiếp diễn , e vẫn cố gắng vui vẻ và làm việc , e cũng muốn đc lập gia đình yêu thương nhưng nhiều khi trong suy nghĩ mình có chút tự ti vì ai lấy mình hay yêu mình sẽ khó khăn và hạn chế trong cs sau này
Liệu có cô gái nào chấp nhận yêu và lấy ng khuyết tật ko ạ , theo như ngày xưa bạn bè em có động viên thương binh vẫn có ng lấy nhưng giờ cs đã khác , khi mà mọi thứ đầy đủ và bất cứ ai cũng chọn cho mình ng tốt nhất , có lẽ sẽ rất khó có 1 ng hy sinh vì tình yêu như thế hệ bà mẹ của chúng ta
Và liệu có gd nào dám gả con gái mình cho 1 ng bị hạn chế như vậy ko , như e nếu có con gái e cũng sẽ rất khó chấp nhận và băn khoăn khi gả con gái mình cho ng như vậy mặc dù chính bản thân em đang bị như vậy
Người ta luôn bảo có tình yêu cổ tích nhưng thế hệ trẻ hiện nay e thấy khó quá , có phải em hơi mất niềm tin vào thế hệ hiện đại bây giờ không
E tâm sự chút trong những ngày tháng lặng lẽ được nghỉ làm vì dịch , xin cám ơn mọi người
Em nghĩ là thời nào cũng có, cụ cứ cởi mở lên. Chúc cụ sớm gặp được người cụ cần

hbu082

Xe container
vợ chồng nó là duyên số, đôi khi gặp nhau bất chợt, lành lặn có khi vẫn ế tới già, mà tật nguyền vẫn gia đình đầy đủ.
cái quan trọng nhất là phải biết yêu thương bản thân mình, tự tin vào bản thân, vì ngay cả mình còn không tin yêu mình thì ai người ta yêu. cứ sống hết mình thôi, cái gì đến nó sẽ đến.

Heroin

Xe hơi
trước tiên em cũng đồng cảm được với cụ về vấn đề mà cụ đang băn khoăn. Theo ý kiến cá nhân của riêng em thì thời nay và với xã hội đang diễn ra như này thì quả thật là khó đối với cụ. Lấy đc là 1 chuyện, giữ được và cảm nhận được tình yêu nó lại là chuyện khác.
Tuy nhiên cuộc sống không nói trước được điều gì, cụ cứ vững tin vào tình yêu và cuộc sống, sống cho trọn, sống không phí hoài thì em chắc chắn với cụ, cụ sẽ là tấm gương cho người khác ao ước.

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm, e là zai năm nay cũng cbi đến tuổi lấy vợ, sau vụ tai nạn 2 năm trước giờ e bị mất chi thể nên hạn chế trong cuộc sống và công việc , 1 thời gian e đã rất buồn và đau khổ nhưng rồi cuộc sống vẫn phải tiếp diễn , e vẫn cố gắng vui vẻ và làm việc , e cũng muốn đc lập gia đình yêu thương nhưng nhiều khi trong suy nghĩ mình có chút tự ti vì ai lấy mình hay yêu mình sẽ khó khăn và hạn chế trong cs sau này
Liệu có cô gái nào chấp nhận yêu và lấy ng khuyết tật ko ạ , theo như ngày xưa bạn bè em có động viên thương binh vẫn có ng lấy nhưng giờ cs đã khác , khi mà mọi thứ đầy đủ và bất cứ ai cũng chọn cho mình ng tốt nhất , có lẽ sẽ rất khó có 1 ng hy sinh vì tình yêu như thế hệ bà mẹ của chúng ta
Và liệu có gd nào dám gả con gái mình cho 1 ng bị hạn chế như vậy ko , như e nếu có con gái e cũng sẽ rất khó chấp nhận và băn khoăn khi gả con gái mình cho ng như vậy mặc dù chính bản thân em đang bị như vậy
Người ta luôn bảo có tình yêu cổ tích nhưng thế hệ trẻ hiện nay e thấy khó quá , có phải em hơi mất niềm tin vào thế hệ hiện đại bây giờ không
E tâm sự chút trong những ngày tháng lặng lẽ được nghỉ làm vì dịch , xin cám ơn mọi người
chúc mọi điều tốt lành đến với cháu

Thien Minh 90

Đi bộ
trước tiên em cũng đồng cảm được với cụ về vấn đề mà cụ đang băn khoăn. Theo ý kiến cá nhân của riêng em thì thời nay và với xã hội đang diễn ra như này thì quả thật là khó đối với cụ. Lấy đc là 1 chuyện, giữ được và cảm nhận được tình yêu nó lại là chuyện khác.
Tuy nhiên cuộc sống không nói trước được điều gì, cụ cứ vững tin vào tình yêu và cuộc sống, sống cho trọn, sống không phí hoài thì em chắc chắn với cụ, cụ sẽ là tấm gương cho người khác ao ước.
E đôi lúc cũng nghĩ thời buổi bây giờ khó hơn thời xưa bà mẹ mình rất nhiều cụ ạ

ngocford

Xe đạp
Chúc cụ mạnh khỏe, vững tin vào cuộc sống, em hi vọng khi duyên tới cụ sẽ gặp được đúng người đúng thời điểm.

Thien Minh 90

Đi bộ
Bạn gấu em bị tai nạn do bus Hn, cũng mất hẳn 1 chân nhưng cô gái đó cực kì nghị lực, cũng đã lập gd với 1 chàng trai Hn hết mực iu thương cô ấy...giờ đã có 2 con ngoan giỏi, gia đình cực kì hạnh phúc, em và mọi người xq rất nể phục. Cố lên cụ, ko gì là ko thể xảy ra
Nhưng có thể bạn của cụ bị sau khi lập gia đình nên đành phải cố gắng, đây em bị trước thì đúng là hơi khó cụ nhỉ

ctth

Xe hơi
Chúc cụ sống mạnh khoẻ, sẽ tìm được người thích hợp thôi cụ ạ

khengotquehuong

Xe hơi
Nếu em tàn nhưng không phế. Có người con gái lấy em bằng cả trái tim. Không nên bi quan, hãy học cho mình 1 cái nghề hay 1 việc gì đó, thì mọi việc sẽ đến với em. Thay vì than vãn khóc lóc thì hãy lạc quan học hỏi mọi người xung quanh.

TamAn7810

Xe tăng
Biết là sẽ khó khăn hơn nhưng e tin cụ làm được thôi ! Chúc cụ vững tin vs mạnh khỏe !

Bò lốp

Xe lăn
Nhưng có thể bạn của cụ bị sau khi lập gia đình nên đành phải cố gắng, đây em bị trước thì đúng là hơi khó cụ nhỉ
À ko cụ nha, em Phương này người xứ Nghệ quê em, học đh gtvt năm 2 hay 3 thì bị tai nạn đó cụ. Sau khi đi làm 1 thời gian mới cưới chồng nhé

HI_CLASS

Xe điện
Bạn cố gắng kiếm tiền từ chuyên môn đag có của mình hoặc làm cv gì có thu nhập phù hợp vs khả năng hiên tại thì sớm muộn cũng tìm dc ng bạn đời của mình thôi. Có thể họ ko xinh đẹp nhưng gắn bó dc vs mình. Hoàn cảnh như bạn, làng mình đầy, con cái vẫn đều huề, vợ chồng làm ăn vẫn tốt. Chúc bạn mau chóng tìm dc hphuc đó.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Lời khuyên cho bạn là chịu khó lên thiendia.us, lấy số và đi kiểm tra sức khỏe với các em gõ. Sau đó sẽ thấy tự tin hơn, bản lĩnh hơn, yêu đời hơn, tán gái dễ hơn..

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thời nào thì tình cảm con người cũng vậy và có người này người khác, chẳng qua thời đại 4.0 sống ảo nhiều quá nên mình cứ nghĩ tính cách con người thay đổi với chiều hướng xấu đi thôi. Hạnh phúc là do mình tự tạo ra chứ chẳng từ trên trời rơi xuống nên ai cũng phải cố gắng, cái rủi thì không thể thay đổi được nên hãy xem đấy là động lực để cố gắng hơn người khác. Có cố gắng ắt có thành công, cố lên chủ thớt :)