[Thảo luận] Có ai làm chứng vụ này ngày 08/09 trên đường Thanh Niên

yanxinh86

Xe máy
Tại sao đến giờ này vẫn chưa thấy báo chí nào vào cuộc điều tra nhỉ???mà đến trang 13 rồi cũng chưa tìm thấy cụ nào hôm đấy lang thang ở chỗ xảy ra tai nạn?hay nhờ bác admin dán chủ đề này thành chủ đề đặc biệt của toàn forum đi như vậy sẽ có càng nhiều ng vào đọc hơn,biết đâu đấy...các bác nhỉ?

Bút Bị Khóa

Xe tải
Tại sao đến giờ này vẫn chưa thấy báo chí nào vào cuộc điều tra nhỉ???mà đến trang 13 rồi cũng chưa tìm thấy cụ nào hôm đấy lang thang ở chỗ xảy ra tai nạn?hay nhờ bác admin dán chủ đề này thành chủ đề đặc biệt của toàn forum đi như vậy sẽ có càng nhiều ng vào đọc hơn,biết đâu đấy...các bác nhỉ?
Hiện tất cả các cơ quan chức năng: CSGT, công an phường/quận đã nhận hồ sơ tố cáo của gia đình.

Nếu bác nào có quan hệ để đưa được vụ này lên báo chí em xin đa tạ.

hieutd2

Xe tăng
chia buồn cùng gia đình nhé, đúng là xã hội mình còn nhiều cái đáng buồn

wahackvn

Xe tải
Cháu xin chia buồn với gia đình cô gái. Trời có thiên la địa võng, bọn đó không thoát được đâu ạ.

caophuc132

Xe máy
oan uổng quá, khổ thân cô gái và gia đinh cô, nhất định rồi sẽ tìm ra hung thủ thôi

ptthanh

Xe hơi
Tôi cầu nguyện bạn thanh thản nơi chín suối. Xin chia buồn cùng gia quyến :mad:

captured

[Tịch thu bằng lái]
Xin chia buồn với gia đình cùng gia đình. Cầu mong bạn gái bình an nơi chín suối.

Một comment nho nhỏ, nếu các bạn không có việc gì cần thiết thì ko nên ở bên ngoài muộn như vậy.

Carfinancing

Xe tải
Theo đúng thủ tục thì khi cô gái mất tại bệnh viện, bệnh viện và người nhà phải có trách nhiệm báo cho CA và họ phải tới tận nơi lập biên bản. Và như vậy là CA sẽ phải lập hồ sơ và mở rộng điều tra kẻ gây ra tai nạn. Việc hỏi thăm thông tin quanh hiện trường, truy tìm tung tích túi xách cá nhân và xe máy cũng là các nghiệp vụ mà CA nhất định sẽ làm.

Xin chân thành chia buồn cùng cô gái. Cái tuổi 25 mới đẹp làm sao:'(
Cô gái không mất ngay mà lúc xác định ko thể cứu được nên đưa về quê nhà, về đến nơi tháo máy hỗ trợ ra mới mất. Mẹ và anh cô là người ở xa nên ko biết làm gì, em là người nhà ở đây nhưng cũng chẳng có thông tin cụ thể mới buồn chứ :(:(

khangluudan

Xe tải
đến :77::77::77::77: cái xã hội mình thôi, không biết tính người ở đâu nữa, em xin chia buồn với gia đình ạ.....sao cuộc đời lại thế cơ chứ???

tymobai

Xe điện
Đọc mấy thớt gây tai nạn bỏ chạy trong box này, thật là buồn trước việc đạo đức của một bộ phận xã hội đang xuống cấp nghiêm trọng! :mad:

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đọc mấy thớt gây tai nạn bỏ chạy trong box này, thật là buồn trước việc đạo đức của một bộ phận xã hội đang xuống cấp nghiêm trọng! :mad:
cụ ơi không phải 1 bộ phận mà rất nhiều bộ phận xã hội (không phải đang) mà đã xuống cấp rất nghiêm trọng "Nhà dột từ nóc"

phuongchi

Xe buýt
Thành thật chia buồn với gia đình cô gái. Mong rằng linh hồn cô giá sẽ được siêu thoát và hung thủ sẽ phải trả giá cho hành động vô lương tâm của mình.

hpcontener

Xe tải
- Có vay có trả, ai cũng sẽ nhận đủ những gì mình gây ra mà thôi.

ferrari 599 GTB

Xe tăng
xin chia buồn với gia đình nạn nhân ạ ... mà bọn khốn nạn ô tô đâm vào đã bực rồi, em lại bực cái nữa là bọn em cắp xe máy và đồ của bạn bác chue thớt, cái thứ 3 là ý thức của người dân lúc đó, cũng không ai thèm gọi công an đến nữa ... chán thật ...

Tunglee

Xe tải
Chia buồn cùng cô gái
Đúng là XH càng phát triển càng loạn:102:

Carro

Xe máy
Bác chủ nên tìm cách đăng thông tin lên báo giấy thì nhanh hơn, online như thế này nhiều người không biết đâu, nhất là mấy bác xe ôm, hàng nước...

gusman76

Xe máy
a e of nhà mình có thông tin gì giúp người ta một tay, tội nghiệp cô bé quá, mấy thằng ăn ở thất đức kiểu gì cũng bị quả báo.

nguyenanhson113

Xe tăng
Thành thật chia buồn cùng gia đình cô gái! đáng tiếc là tôi ko có mặt ở đó, nếu ko đã có thể giúp được chút gì đó cho lòng thanh thản. Hà Nội ơi sao buồn thế???:'(

kysycodon

Xe đạp
Vụ này rất quan trọng ai giúp được bạn em không:

Khoảng 23h30 ngày thứ 3 - 08/09/2009 trên đường Thanh Niên hướng về Thụy Khuê, khoảng 3/4 quãng đường nếu tính từ Sofitel đi xuống. Hai chiếc xe Toyota màu đen, không rõ là Camry hay Corolla phóng rất nhanh, gần như là đua nhau. Một chiếc đã đâm từ đằng sau chiếc xe máy của bạn em là một người con trai nước ngoài đang đèo người con gái bắn tung lên rơi xuống. Hai xe oto bỏ chạy ngay sau đó.

Người con trai may mắn ngã chỉ bị xây xước, nhưng người con gái bị ngã đập đầu xuống. Ngay sau đó người con trai mang người con gái vào bệnh viên bằng taxi. Lúc đó có 1 nhóm thanh niên khoảng 6 người hỗ trợ đưa nạn nhận vào taxi, để nguyên lại hiện trường chưa có công an đến. Sự việc xảy ra quá nhanh bạn em không kịp làm gì cả, ko nhớ ai đã giúp, ko nhớ ngồi taxi hãng nào. Ngày hôm sau quay lại thì không có ai gọi công an đến cả, chiếc xe máy, túi xách nạn nhân cũng bị lấy mất !!!

Người con gái đã qua đời ngày hôm sau do chảy máu não. Toàn bộ gia đình và bạn bè chỉ có một tâm niệm duy nhất là tìm ra thủ phạm đã đâm họ. Cô gái mới tròn 25 tuổi, tốt nghiệp ĐH ngoại thương vừa đi làm, ở HN một mình còn gia đình là mẹ và anh trai ở Nghệ An.

Rất mong sự giúp đỡ của mọi người, mọi thông tin, nhân chứng. Hiện có rất ít thông tin vì lúc đó khuya, đường vắng, không thể biết được ai đã có mặt hiện trường. Gia đình đã báo công an nhưng do trễ một vài ngày, rất nhiều dấu tích đã bị xóa.

Em xin cảm ơn.
Xin chia buồn với người nhà nạn nhân.
Một vụ như vậy chắc chắn công an không bỏ qua , nhất là giữa lòng Hà nội, thủ đô của cả nước.
Theo em là mọi người nên giúp bác chủ thớt bằng cách đặt các giả thuyết về vụ này để " điều tra" hoặc rút kinh nghiệm qua một vụ tai nạn như vậy bởi vì tai nạn thì ....không chừa ai cả ( ai cũng có thể - em nói là có thể kiểu giả định thôi nhé liên quan đến một vụ như thế).

Em thử xem nhé:
Thứ nhất là đặt các nghi vấn:

1- Hiện trường:
Cho dù "bị xóa" - theo cách nói của bác chủ thớt - thì cũng chứng tỏ :

• Do từ 23h30 đến sáng mới quay lại - một thời gian đáng lâu để hiện trường bị xóa do môi trường ( do các xe qua lại, do nhân viên vệ sinh, do trời mưa ...). TRong TH này thì vẫn có dù it dù nhiều dấu tích.
  • Do ai đó đã cố tình xóa dấu vết - nếu là kiểu này thì xem ra có vẻ to chuyện hơn rồi... nhưng nếu ai đó cố tình xóa thì vẫn có thể để lại dấu vết của việc xóa đó .... tiếp theo là gì thì phải xem tận nơi mới biết , và phải có nghiệp vụ chuyên môn.
2- Nhân chứng:

• Ít nhất gồm có:

• Người bạn nước ngoài của bác chủ thớt vùa là nạn nhân, vừa là nhân chứng.
Anh này có thể ngồi bình tâm nhớ lại tất cả các chi tiết xảy ra lúc đó và sau đó.Ví dụ như xe máy họ đi lúc đó là loại xe gì , đi với vận tốc bao nhiêu, xe máy có gườn chiếu hậu không, hoặc khi 2 xe kia lướt qua thì có màu gì, biển số màu gì ,đi nối đuôi nhau hay song song với nhau ... các điểm khác như có nghe thấy tiếng động gì từ trong 2 xe đó không, tiếng người nói, con trai - con gái, tiéng kêu ...
Người lái taxi là trai hay gái, bao tuổi, nói giọng như thế nào , anh ta đã nói gì với taxi, đã nghe tra loi ntn, ai trả tiền taxi, trả bằng tiền gì , bao nhiêu tiền, lúc đi taxi có nghe thấy tổng đài gọi gì không, nói như thế nào ....
  • " Một nhóm khoảng 6 thanh niên" theo như bác chủ thớt nói , vậy họ là ai , lúc đó họ đang ở đâu, họ thấy được những gì ... Họ không thể sống xa hơn quanh đó được ít nhất là không phải tất cả họ, như vậy cần tìm ra họ, sẽ có thêm manh mối.
Nếu đặt giả thiết họ "ăn trộm" xe và túi thì tôi không nghĩ là tất cả bọn họ đều có ý nghĩ và làm việc đó, vì dân mình không phải ai cũng chăm chăm nhảy vào " hôi của" sau một vụ tai nạn kinh hoàng như thế.
  • Người lái Taxi- có thể điều tra qua các hãng taxi , chắc chắn sẽ khó nhưng mà Không phải là không thể.
3- Vật chứng :

• Xe máy của nạn nhân
  • Túi xách
  • Vạt dụng khác nếu có
Cần có các thông tin chi tiết về các vật dụng này - điều tra qua gia đình và anh bạn đi xe cùng.

Chỉnh sửa cuối: