[TNGT] Có bác khai xe nhà em gây tai nạn, nhờ các bác tư vấn

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
xe của bác là xe gì vậy
dạ, Lacetti Max ah

K0 có trát của TA, VKS thì làm gì có ai xông vào nhà đòi vác này vác kia đi được ạ. Kể cả giấy tờ cũng k0, chụp ảnh cũng k0 được phép nốt. (b)
có bác CAP dẫn đến nhà bác ah, chẳng nhẽ mất lịch sự k cho vào.
mà k được chụp ảnh xe ah bác?! thế mà e chạy xuống chụp được kiểu ảnh kẻo các bác lại bảo e gây scandal. :)

nhà e cũng chẳng sợ gì, chỉ tội mang tiếng quá, mà lằng nhằng nữa, lại lưu hồ sơ, cứ có j lại lôi ra trình diện thì mệt.

biahoihanoi

Xe lăn
Tuyệt đối không mang xe đi đau hết. Xe bụi nhìn là biết nagy không thể đi trời mưa được

dasaev

Xe buýt
Em nghĩ bác chủ thớt kiếm cái máy quay phim, máy ảnh,... chuẩn vào. Sau này có chuyện gì thì còn có chứng cớ.

_F4_

Xe tăng
Cụ mà ko làm thì việc gì phải sợ...Bây giờ biển giả nhiều lắm cụ ko phải lo lắng quá đâu!Mà tốt nhất cụ quen ai làm Luật sư thì nhờ họ tham mưu tí, or cứ công an & ai ở phường đến thì cụ mời ông ý qua!Dù sao họ cũng chuyên về pháp luật,am hiểu hơn mình nhiều cụ ah (b) & dùng luôn máy ảnh or điện thoại ghi âm,quay tất cả những gì họ làm,họ nói là chắc củ nhất cụ ạ :)

NguoiGia

Xe tăng
Phải hợp tác với cơ quan điều tra cụ nhá. Nhưng muốn bưng cái gì đi phải có trát.

Mà nhớ ghi số xe các chú ấy lại, bảo: anh chuẩn bị đi, mai sẽ có người đến bưng xe của anh đi đới!:)):)):))

BMW530d

Xe tăng
Em còn bị A42 - Cục Phòng chống khủng bố mang giấy giới thiệu đến hỏi này nọ, em bảo xe em chẳng đi đâu vào cái giờ đó cả, ra bãi gửi xe mà xem lịch trình xe. Tiện em gửi luôn cái đơn yêu cầu trả lời khi có kết quả điều tra. Vậy mà mất tích con mụ hàng lươn....mấy hôm đầu hôm nào em cũng điện thoại hỏi tình hình - trả lời em đi để em còn vác xe chạy - chứ dính đến khủng bố em chẳng dám mang xe ra đường. hi hi...vài cuộc mấy chú ấy nói chắc nhìn nhầm biển.
Những ca này nếu bác khẳng định là vô can thì cứ làm căng - và chẳng cho mang xe đi đâu cả. Nếu mang giấy VKS thì bác qua văn phòng Luật, mời luôn ông Luật sư để biết quyền và trách nhiệm của bác. Vớ vẩn phát bác khởi đơn kiện luôn.

Công Chúa Cóc

Xe đạp
Em còn bị A42 ... bla ...bla
Những ca này nếu bác khẳng định là vô can thì cứ làm căng - và chẳng cho mang xe đi đâu cả. Nếu mang giấy VKS thì bác qua văn phòng Luật, mời luôn ông Luật sư để biết quyền và trách nhiệm của bác. Vớ vẩn phát bác khởi đơn kiện luôn.
Ở VN chứ có phải ở Mỹ đâu mà nói đến chuyện thần tiên như nầy :))
Luật hoàn toàn khác nhau.
Luật sư ở VN nói chung ko có tiếng nói mấy. Chỉ có đường dây là quan trọng thôi. Cho nên sẽ ko có chiện như trong film hành động của USA là: Chúng tôi sẽ ko nói j cho đến khi gặp được luật sư của mình. Câu TL sẽ là: Cãi à! Ông treo chúng mày lên như dơi ông đánh cho tòe vòi bi giờ. Nhận nhanh đi cho tiến bộ! Đấy, film VN thì nó lại thành ra là như thế đấy!

minhnguyen3107

Xe tăng
Các anh xxx làm mất lòng tin quá nên đi đâu cũng bị nghi ngờ kiếm chác làm tiền. Em nhìn thấy em cũng ghét. Nhất đâu cứ hỏi han vòng vo mất thời gian. :77: :77: :77:

quangtayho

Xe container
Cụ mời CAP đến nữa, lập biên bản niêm phong xe tại chỗ, cần thiết chụp ảnh toàn bộ vỏ xe, chụp xong in ảnh ngay rồi đề nghị tất cả ký vào mặt sau của ảnh

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Phải hợp tác với cơ quan điều tra cụ nhá. Nhưng muốn bưng cái gì đi phải có trát.

Mà nhớ ghi số xe các chú ấy lại, bảo: anh chuẩn bị đi, mai sẽ có người đến bưng xe của anh đi đới!:)):)):))
dạ, nhà e hợp tác hết, trừ khoản đưa xe đi. và nhà e đã gọi Luật sư rồi ah (người quen gần nhà).
không hiểu bác nào mắt mũi kèm nhèm, khai lung tung làm rắc rối quá.

Cụ mời CAP đến nữa, lập biên bản niêm phong xe tại chỗ, cần thiết chụp ảnh toàn bộ vỏ xe, chụp xong in ảnh ngay rồi đề nghị tất cả ký vào mặt sau của ảnh
CAP dẫn CA HD đến bác ah. Hình như trong biên bản, có bắt cam kết "không sửa chữa gì" (hay đại loại thế). Xe nhà e vẫn phải dùng cơ mà.
Mấy bác CAP cũng k đồng ý với CA HD về việc mang xe đi. :41:

Chỉnh sửa cuối:

Móp

Xe tăng
Mình không làm thì không việc gì phải ngại bác ạ, vấn đề là xxx cũng chưa có đủ bằng chứng, chỉ là dựa theo lời khai 1 chiều, em nghĩ rồi cũng sẽ tìm ra thủ phạm thôi, (b) bác lấy tinh thần bác nhé :69:

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mình không làm thì không việc gì phải ngại bác ạ, vấn đề là xxx cũng chưa có đủ bằng chứng, chỉ là dựa theo lời khai 1 chiều, em nghĩ rồi cũng sẽ tìm ra thủ phạm thôi, (b) bác lấy tinh thần bác nhé :69:
Em chỉ ngồi theo dõi update tin tức, coi như đây là kinh nghiệm bản thân..hì hì. Chủ yếu Cụ nhà em với Anh trai theo sát tình hình..
vẫn đang cãi nhau, các cụ ah.

lopbeo

Xe tải
Không sao đâu cụ ạ ,trước 2 bánh của em cũng dính 1 phát .Người ta khai đúng biển của em luôn nhưng mà khác loại xe.Bác xxx đến kiểm tra lấy lời khai rồi té mất dạng luôn

hoangyenF430

Xe tăng
không cho mang xe đi , chứ cho nó mang đi rồi mang về hơi khó cụ ạ :^)

datinh

Xe container
Thôi đành làm như thế thôi
vấn đề là câc bác kia cũng phải kí tá đầy đủ
Chả thấy cụ luật sư nào vào cho ý kiến nhẩy

HERO@

Xe buýt
Hiện trường, bằng chứng có, cụ có thêm nhân chứng khẳng định xe nhà cụ không đi ra khỏi nhà thời gian đó là vô can còn chuyện xxx nói gì thì cũng cứ khẳng định rằng không mang xe đi đâu cả.
- Nếu mang xe cụ đi và chu dù cụ vô can thì chắc chắn xe cụ cũng sẽ bị nhốt 1 thòi gian, khi lấy ra cũng không đơn giản.
- Chỉ 1 lời khai mà xxx đòi mang xe đi là không thỏa đáng
- Xe cụ trùng biển số, trùng màu , quê cũng ở khu vực đó cũng là 1 trường hợp khá hiếm
=> cụ cần đi xác minh & tìm người làm chứng việc cụ không ra khỏi HN ngày hôm nay là được.
Chúc cụ sớm thoát khỏi vụ này

hp30s3704

Xe buýt
truyện nhỏ mà, mình ko gây tai nạn thì sợ gì. Điều tra tý thôi,việc này chỉ
1 chút nghiệp vụ là các chú ấy biết mình có gây tai nạn ko thôi...:^)

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
các bác CA đã ra chụp ảnh, tình trạng xe khô ráo, bụi phủ trắng...Người nhà thì đi làm (xe máy), còn 2 cụ ở nhà trông cháu. Các bác CA chỉ vào cái vết xước bên phải (từ trên xuống, bé tẹo) rồi thảo luận gì đó. Thỉnh thoảng lại bảo phải đưa xe về điều tra nhưng Cụ nhà e không chịu..

Ah, mà vụ tai nạn lại gần quê nhà e mới chết chứ!
Nhất quyết không cho xe ra khỏi nhà bác nhé, giữ nguyên hiện trường v2 bác ở đó kể từ sau khi xxx kiểm tra, khám xe đề phòng các vấn đề sau:

01. XXX đưa xe đi, có thể xe sẽ bị thay đổi, biến dạng, vân vân vân (ai biết được khi xe được đưa ra khỏi nhà mình)

02. Chính mình cũng không nên đi, không nên di chuyển xe ra chỗ khác, giữ nguyên bác nhé.