[TNGT] Có bác khai xe nhà em gây tai nạn, nhờ các bác tư vấn

hoasungvnn

Xe hơi
bác kiếm mấy bác hàng xóm nhà bác làm chứng là xe bác mấy hôm nay ko thấy ra khỏi cổng , cho ngồi với mấy ông XXX HD , nếu nhà bác trước cửa có quán trà đá hay quan beer thì khối người làm chứng cho kụ rồi còn gì

Chỉnh sửa cuối:

laml

Xe đạp
chia buồn với cụ chủ thớt gặp phiền phức, người xung quanh làm chứng cũng hơi khó vì người ta có ở ngoài cửa 24/24 đâu bác. Em nghĩ xxx chỉ làm động tác điều tra theo 1 hướng đấy thôi, các hướng khác (camera theo dõi GT, nhân chứng khác tại hiện trường, các xe khác có biển gần đúng với người khai....) sẽ giúp loạii xe bác khỏi diện nghi vấn :6:

0986633123

Xe tải
ngày trước e đang đi học ở HN mie có thằng cha xxx nào điện đến hỏi nhà có con jupiter mầu đỏ k biển số 36L2 - xxxx ? mẹ e bảo có .:102:
xxx bảo xe vừa gây tai nạn ở TH và đòi địa chỉ đến kiểm tra .
rùi xxx đến hỏi xe- me bảo ở HN . thích thì các chú ra đó mà kiểm tra ( cùn thật:)))
mẹ e mới gật mình xe đang ngoài HN mà sao lại gây tai nạn ở TH được .
thế là chiều bắt xe ra HN để kiểm tra.
Thấy xe trong nhà phủ 1 lớp bụi :)) ( hồi đó e đang thi). đúng là mấy ông xxx :)):)):)):))

AbeLNguyeN

Xe buýt
vớ vẩn , gây tai nạn thì phải có dấu vết mà xóa dấu vết cũng chẳng thể ngày 1 ngày 2 là xong và sau khi xóa xong nó cũng không được tự nhiên như bình thường rồi cái quan trọng nhất là mình ko làm gì sai trái thì không phải sợ gì cả , lần đầu e gặp vụ ntn đấy :mad:

bigfoot

Xe tải
việc x thì x làm, cứ theo đúng trách nhiệm và bổn sự mà chiếu.
đừng có lợi dụng để tát nước theo mưa thì cũng chả ai trách x.
việc của bác chủ thớt là hợp tác để x nhanh chóng tìm ra thủ phạm (nếu ko phải là bác:mad:)
khi nào mà bác ko gây tai nạn mà x cứ bẩu là có thì khi đấy mới phải hành động:6:

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ có thành kiến với xxx nên khi nghe chuyện các cụ chỉ đặt địa vị mình vào phía cụ chủ thớt nên đúng là bị oan và cảm thấy phiền phức. Tuy nhiên các cụ cũng nên thử đặt địa vị mình vào là xxx. Cấp trên giao cho nhiệm vụ, có ông nhân chứng khai thì họ phải đi xác minh. Tuy nhiên có một điều là dân mình thì thiếu hiểu biết về luật pháp, xxx thì đôi khi hơi lạm dụng nên câu chuyện nó càng phức tạp và căng thẳng hơn! Mong các cụ bình tĩnh suy xét cho thấu đáo và không quá bức xúc.

yamahafzs

Xe máy
e mà là xxx e bảo là xe đang trong quá trình điều tra, dán niêm phong lại rồi treo giò xe bác cả năm cho chừa cái tội quát tháo ng thi hành công vụ ngay:)):)):))

Huthasa

Xe container
Thế trong mấy ngày này nhà bác không được dùng xe đi đâu à? Thế thì phiền nhỉ.

tuyenvpt

Xe tăng
Thực ra xxx họ làm đúng chức năng thôi, khi nhận đc tin báo thì họ đi xác minh điều tra, không phải thì thôi, nhưng cụ chủ thớt nên đòi cái xác nhận vô can để cho xe vào lưu hành sớm.

VNA

Xe tải
Thay mặt cu em chủ thớt cảm ơn các bác đã tư vấn. Em và ông cụ rất nóng tính, có gì là phang luôn nhất là mình không làm gì sai, nói chung là xxx hôm qua làm việc gặp phải đối tượng không dễ nhằn. Nói thật với các cụ 2 đ/c xxx GT nghiệp vụ kém, không chuyên nghiệp, qua buổi làm việc hôm qua thì biết, CAP còn phải gặp riêng em và cũng nhận xét như vậy. Còn chuyện điều tra, gia đình sẵn sàng hợp tác tuy nhiên phải đúng theo pháp luật. Em đã hỏi ý kiến tham khảo của ông bạn là luật sư và tạm thời kết luận như sau:
1. Không di chuyển xe ra khỏi nhà trừ khi có công văn khởi tố vụ án kèm theo lệnh tạm thời giữ tang vật.
2. Khi xxx đến làm việc lần 2 yêu cầu cho xem hồ sơ giấy tờ liên quan đến vụ việc,nếu không được không nói chuyện vì tất cả đã thể hiện đầy đủ ở biên bản của buổi ngày hôm qua.
3. Sẵn sàng đối chất với nhân chứng tại nhà em luôn, nhưng em nghĩ khả năng này ít xảy ra. Em đã chuẩn bị sẵn máy ảnh, ghi âm , máy quay phục vụ việc đối chất.
4. Chuẩn bị chứng cớ ngoại phạm chứng minh ngày hôm qua xe không di chuyển ra khỏi nhà.
Xe thì vẫn lưu hành bình thường, xxx chỉ yêu cầu không sơn tút các vết xước cũ. Em yêu cầu ghi trong biên bản tối đa 15 ngày phải có thông báo cho gia đình.
Tự dưng dính vào chuyện không đâu, mất thời gian bực mình quá. Đây cũng là kinh nghiệm đối với các chủ sở hữu xe nói chung.:102:
Một lần nữa cảm ơn các bác đã quan tâm. Có thông tin gì mới em sẽ cập nhật sau.

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
vụ này có thanh minh được thì cũng mệt người. chỉ khổ ở chồ mệt người thôi. HỌa vô đơn chí(k)(k)(k)

Iron man

Xe tăng
Đúng là tự dưng dính vào chuyện không đâu , mệt người thật :^)......... Mong gia đình cụ nhanh chóng giải quyết cho xong cái vụ lằng nhằng này nhé........ :)

Chelski

Xe điện
Việc này Em nghĩ cũng bình thường thôi : Đây cũng là một tác nghiệp bắt buộc của CSGT với quá trình điều tra gây tai nạn do người bị nạn và nhân chứng cung cấp ! Tất nhiên xe của bác chưa thể mang ra khỏi nhà được ! thôi tạm thời có việc gì dùng xe khác ! Cũng mất chút thời gian phiền hà thôi , việc người bị nạn và nhân chứng cung cấp nhầm lẫn biển số là chuyện bình thường mà , vì trong lúc đó khoảnh khắc diễn ra rất nhanh ! thường lúc đó mọi người đa số đều chú ý về phía nạn nhân và tìm cách cấp cứu
Chắc chẳng riêng gì bác mệt đâu , ít nhất cúng vài ba chú 4B biển tương tự như vậy nữa cũng họa lây ! việc hợp tác với CSGT trong quá trình điều tra cũng là hành động để thúc đẩy nhanh quá trình tìm ra kẻ chạy trốn thôi !:41:

vietran

Xe ba gác
e mà là xxx e bảo là xe đang trong quá trình điều tra, dán niêm phong lại rồi treo giò xe bác cả năm cho chừa cái tội quát tháo ng thi hành công vụ ngay:)):)):))
Bác này hài vãi, bác mà là xxx có khi bác niêm phong cả cầu Thăng Long mất:21:

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ có thành kiến với xxx nên khi nghe chuyện các cụ chỉ đặt địa vị mình vào phía cụ chủ thớt nên đúng là bị oan và cảm thấy phiền phức. Tuy nhiên các cụ cũng nên thử đặt địa vị mình vào là xxx. Cấp trên giao cho nhiệm vụ, có ông nhân chứng khai thì họ phải đi xác minh. Tuy nhiên có một điều là dân mình thì thiếu hiểu biết về luật pháp, xxx thì đôi khi hơi lạm dụng nên câu chuyện nó càng phức tạp và căng thẳng hơn! Mong các cụ bình tĩnh suy xét cho thấu đáo và không quá bức xúc.
vâng ah, mấy bác ý đòi xem giấy tờ xe nhà e cho xem ngay (còn photo cho 1 bản mang về), bảo lùi xe ra cho chụp ảnh, lùi xe ngay. Nhưng bực mình cái là lúc mới đến, ngó nghiêng qua vết xước, gọi điện thoại xong là đòi mang xe nhà e đi, trong khi chưa đủ thủ tục như các cụ đã tư vấn ở trên này. Và mấy bác CAP cũng đồng ý quan điểm k thể đưa xe ra khỏi nhà e. :41:

nam_ttc

Xe máy
:^):^):^) Vụ này cũng khoai đấy. Bác phải yêu cầu xxx ghi biên bản rõ ràng, chắc chắn nhân chứng cũng cung cấp cho xxx thông tin về màu xe và kiểu dáng. Nếu ko trùng khớp thì xxx cũng không xoi mói gì nữa đâu. Vấn đề là tai bay vạ gió nên hơi mất thời gian tí thôi. Xong việc cụ cứ choạch nhiều nhiều ảnh em LAC nhà cụ lên cho anh em chiêm ngưỡng dung nhan nhé, anh em OF quan tâm đến vụ này như thế chắc xe cụ sau này khó bán đấy ợ:)):)):))

hieu78

Xe tăng
thế hóa ra tự nhiên mình không được sử dụng cái xe của mình à ??

bác phải yêu cầu có thời hạn trả lời chứ , nó cứ treo lên thế thì chết dân , mà người ta đòi xem đăng ký xe bác , bác có yêu cầu xuất trình thẻ ngành không ? :mad:

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác nên hỏi thêm ông bạn luật sư vì em cũng chả biết. Tỷ dụ bác muốn sửa xe, bác muốn đi chơi thì phải bao lâu nữa và thủ tục thế nào. Cho dù mình có không có ý định nhưng cũng nên tìm hiểu để biết ạ! Có kết quả bác cũng báo anh em biết với nhá!

anguyeen

Xe hơi
Họa vô đơn chí nhỉ? Bác nhớ xem vào ngày đó tỷ dụ như bác có đến cơ quan làm việc hay đại loại như chứng cớ ngoại phạm không? Rồi lấy xác nhận ở nơi đó xem.