Có bác nào biết chỗ chế gương tự điều chỉnh cụp xuống khi vào số lùi

elmi

Xe tải
Chả là xe em có gương điện điều chỉnh 4 hướng rồi nhưng nhiều khi lùi vào chuồng ở nhà thì vẫn phải tự điều chỉnh gương sao cho nó cụp xuống tối đa để dễ nhìn cầu vào nhà (nhà em lùi chuồng lên dốc mà). Không biết bác nào biết chỗ chế gương tự cụp xuống khi mình cài số lùi (như xe lexus đó), sau khi tự ngửa lên khi mình cài số tiến không nhỉ. Bác nào biết chỗ hoặc chế được thì tư vấn giới thiệu cho em với.
Nhân dịp đầu xuân xin gửi lời chúc an khanh thịnh vượng đến toàn thể các bác.

sunnyhanoi

Xe điện
Em cũng quan tâm đến vụ này. Tối qua em chạy Lexus LS600 của ông anh đi lễ Bà Chúa Kho, công nhận đi phê thật, cài số lùi là gương tự động chỉnh xuống rất tiện :6:

Lacet_ti

Xe container
ko bít bác Trung già có làm nổi vụ này ko
Nhưng em thấy mấy cái xe cỏ, khóa cửa thì guơng tự động cụp- cái này thì đơn giản
Cái kia theo em nghĩ hơi khó- Vì nó liên quan đến bộ nhớ, CT này nọ
Vì các cụ phải cài đặt Chuơng trình, khi cụp thì cụp bao nhiêu độ, góc thế nào, khi tiến thì guơng thế nào- Để khi lùi, tiến thì nó theo CT mình cài mà cụp

elmi

Xe tải
Em cũng nghĩ cái này hơi khó. Vì để điều khiển được chắc khả năng phải thêm một con chip xử lý nữa. Còn điện cung cấp thì đấu vào đèn lùi là ok. Để em post sang hỏi bác Trung già

namanhnc

Xe tải
các cụ ra Long Thịnh - 1 Lê Văn Lương làm đc ngay. Nhưng Mẹc C của e thì lại chưa làm đc. Giá lúc đó là 85$ (bao gồm cả khoá cửa gương 2 bên tự gập vào).

nampvi

Xe tải
Chả là xe em có gương điện điều chỉnh 4 hướng rồi nhưng nhiều khi lùi vào chuồng ở nhà thì vẫn phải tự điều chỉnh gương sao cho nó cụp xuống tối đa để dễ nhìn cầu vào nhà (nhà em lùi chuồng lên dốc mà). Không biết bác nào biết chỗ chế gương tự cụp xuống khi mình cài số lùi (như xe lexus đó), sau khi tự ngửa lên khi mình cài số tiến không nhỉ. Bác nào biết chỗ hoặc chế được thì tư vấn giới thiệu cho em với.
Cụ không cần chế gương điện làm giề, em bảo cụ ra mua hai cái gương cầu nhỏ rồi dán vào góc vào mặt gương và chỉnh làm sao cho nó chiếu xuống chân bánh đăng sau, như thế là cụ lùi vào chuồng chẳng cần chỉnh gương đâu

hanoi2007

Xe hơi
Cụ ra 86 Võ Thị Sáu, gặp bác Trung trên OF.

DIRE

Xe buýt
Cụ không cần chế gương điện làm giề, em bảo cụ ra mua hai cái gương cầu nhỏ rồi dán vào góc vào mặt gương và chỉnh làm sao cho nó chiếu xuống chân bánh đăng sau, như thế là cụ lùi vào chuồng chẳng cần chỉnh gương đâu
Dư này rẻ, nhanh rất ổn, xịn quá đi vào đâu làm vài đỏ thì gương cứ gọi là :^):^)

elmi

Xe tải
Thanks các cụ. Em có ít rượu votka tặng các cụ ạ

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
ko bít bác Trung già có làm nổi vụ này ko
Nhưng em thấy mấy cái xe cỏ, khóa cửa thì guơng tự động cụp- cái này thì đơn giản
Cái kia theo em nghĩ hơi khó- Vì nó liên quan đến bộ nhớ, CT này nọ
Vì các cụ phải cài đặt Chuơng trình, khi cụp thì cụp bao nhiêu độ, góc thế nào, khi tiến thì guơng thế nào- Để khi lùi, tiến thì nó theo CT mình cài mà cụp
Em chỉ cần cái chỗ đo đỏ thôi. Cụ nào biết chỗ nào oki thì bảo em cái.

các cụ ra Long Thịnh - 1 Lê Văn Lương làm đc ngay. Nhưng Mẹc C của e thì lại chưa làm đc. Giá lúc đó là 85$ (bao gồm cả khoá cửa gương 2 bên tự gập vào).
Cụ Chủ tịt ơi, Mer C set được cái vụ này mà, cụ kiểm tra lại xem. Cụ biết giá khi tắt khóa điện, auto cụp gương không ạ?

bankymoon

Xe tải
Cụ ra 86 Võ Thị Sáu, gặp bác Trung trên OF.
Cụ nào có nick bác Trung già không em xin với ạ, em muốn sửa cái gương mà chả biết đem đến đâu để sửa.Cái chuồng gà nhà em dạo này chỉnh gương lúc được lúc mất (mà đa phần là mất) đi bực mình quá.

vipco

Xe máy
nampvi viết View Post

Em là em ngại tháo tháo lắp lắp lắm, em thấy cái này được đới (b)

namanhnc

Xe tải
Em chỉ cần cái chỗ đo đỏ thôi. Cụ nào biết chỗ nào oki thì bảo em cái.

Cụ Chủ tịt ơi, Mer C set được cái vụ này mà, cụ kiểm tra lại xem. Cụ biết giá khi tắt khóa điện, auto cụp gương không ạ?
E 0 biết set như nào cụ ạ. Cụ biết/ai biết chỉ dùm e cái. Nói chung all các tính năng của Mer C e thì e đã ngâm cứu rồi, 0 có đâu (có thể 1 vài dòng C khác có).
Có loại (xe ông anh bạn e Click đã lắp) thì bấm khóa cửa 2 gương tự cụp thì đâu 300K thôi.
Cụ có ý định lắp loại nào thì cứ qua Long Thịnh nhé! (b)

hungvn

Xe tải
Cụ mua 2 cái gương cầu giá 60k dán vào, nhìn rõ bánh sau, đỡ phải chỉnh nhiều.

lil_kun

Xe đạp
mấy cái vụ gương điện là e cứ ra bác Trung..... :)) ah hnay e vừa ra làm mồm miệng với mắt xẹt nông cho vợ 2 nhà em mà em quên mất cái vụ logo off.... khi khác e qua e lấy bác Trung nha...:))

qmha

Xe tải
Hôm qua vừa qua bác Trung Già lắp bộ gập gương điện, bác kỷ niệm thêm bình xịt làm sạch đa năng. Hiện nay gương của em vẫn hoạt động tốt.
Một lần nữa cám ơn bác Trung Già nhé. Chúc bác làm ăn phát đạt. Hôm nào rảnh em qua gia nhập hội OF của bác thỉnh thoảng cafe cà pháo nhé.

thietkeinan

Xe buýt
Xe Cap có làm được gương tự gập khi khóa cửa

hoi bác trung già xe Cap của e có làm được gương tự gập khi khóa cửa k ? và giá rổ có mắc k bác

bes

Xe lăn
Em cũng quan tâm đến vụ này. Tối qua em chạy Lexus LS600 của ông anh đi lễ Bà Chúa Kho, công nhận đi phê thật, cài số lùi là gương tự động chỉnh xuống rất tiện :6:
Xời ơi, cần gì lexus, magnus cũng có chức năng này mà.
Trước em thấy có bác nào độ 2 cái camera nhỏ vào phía dưới gương, khi lùi căn rất tiện.

lil_kun

Xe đạp
Bác Trung ah, chẳng là em muốn cái gương của em tự cụp xuống khi cài số lùi thì thêm mất bao nhiêu thóc ạ? :69:

Toyota Celica

Xe container
Sao các bác không lắp cái nút ấn cụp ra cụp vào có hay hơn không nhỉ
Chứ lùi mà không nhìn gương thì em chẳng hiểu các bác lùi kiều gì
Ngoái đầu lại lùi à :) ? em lùi thì em liếc 2 gương để căn , liếc camera để xem có vật nào bé nó chọc lên ko :) chứ ngoái đầu lại thì làm sao quan sát hết đc