Có bác nào đã thử rửa máy/xe bằng cách này chưa a?

kduc

Xe container

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn

car.himanjsc

Xe hơi
hôm trước có ông bạn em làm xe..về đi trục trặc suốt.tưởng bị sao..hóa ra chập điện do công nghệ fun này..vì áp lực thổi mạnh quá bung hết phần điện.bạn e bảo từ nay xin chừa
bác có thể cho e biết danh tín của bạn bác ko ạ :) nếu chập điện thì lúc ý sao ko chập luôn nhỉ*-)

Em là thành viên của Of nhưng xe ko có logo of thì làm thế nào để -15% hehe
nhà e có wifi, check được luôn mà bác :)

cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến cho nhà e :):)

yamasaki

Xe hơi
bác vietvoi và tomduy cứ như phải lửa, cứ dẩy nẩy loạn cả lên. Nhưng bác vietvoi nói khá có lý còn bác Tomduy thì nói càn. Theo bác thì nó nhược điểm gì, bác nói đầy rẫy thì em chỉ xin bác liệt kê 5 điều cụ thể, ok?? Nhắn bác Tomduy là công nghệ CO2 hoá đá chứ hoá lỏng thì chắc là có cách đây 10 năm thật, bác úp-đết đi rồi nói chuyện tiếp kẻo các bác trong này hiểu lầm tội nhà K. Công nghệ hay không công nghệ đó là tuỳ theo suy nghĩ của bác. Giặt quần áo bây giờ còn làm công nghiệp nữa huống cái thứ nầy bác nhẩy. Nhưng bác nói chính xác: thiếu CHÓ gì cách rẻ hơn mà chất lượng đâu kém. Nhà K lấy quan điểm sạch máy tối đa và thời gian cực ngắn, có phê phán gì phương pháp khác đâu mà bác cứ bắt bẻ, đem cả CHÓ vào nữa nhẩy. Thấy công nghệ hay vào cổ vũ chút kẻo mấy lão già nó khó tính nó dìm chết :21::21::21:

thuylinh102

Xe hơi
Em là thành viên của Of nhưng xe ko có logo of thì làm thế nào để -15% hehe(b)
Đừng mơ:
'Xe bác bẩn lém, giá 500K là đã giảm cho bác 15% rồi đấy ạ, xe bác bẩn thế này nó đáng phải 575K cơ ạ :)):)):))'

khoailangnuong

Đi bộ
Hình như bác Yamasaki cũng là quân xanh nhà Ca thì phải :))

yamasaki

Xe hơi
Đối với công nghệ mới thì em tình nguyện làm quân xanh cũng được bác ạ. Cái mới muôn năm, muôn năm, muôn năm - hơ hơ câu hoan hô này lại nghe hơi cũ :P :21:

Website
www.facebook.com
Thực ra các cụ nhà mình bức xúc về cái giá, thành ra mới lùm xùm thế này. Mịa, nếu như chỉ có 300 đến 400K, lại chả có mấy cụ khen nức nở, khen hết lời ấy chứ. Ông nào thấy hợp lý thì làm, éo hợp lý thì thôi, việc gì phải nặng lời với nhau. Thích sạch đẹp mà lại hạt dẻ thì tự rửa lấy. Ra hàng rửa xe khác vệ sinh máy móc cũng mất mịa nó 300K rồi còn giề.:)):)):)):))

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
To Yamasaki: bài trước đá bài sau, ko có 1 tý tư duy lôgic nào cả, viết bài phọt lên mà chả hiểu mình viết cái gì. Nói chung làm quân xanh quân đỏ, âm binh, dương tướng, ABC gì đi nữa... thì cũng phải có chút chất "nghệ" chứ dư lày thì chỉ làm trò hề thui:69::69::69:
Bài sau viết như lày:
bác vietvoi và tomduy cứ như phải lửa, cứ dẩy nẩy loạn cả lên. Nhưng bác vietvoi nói khá có lý còn bác Tomduy thì nói càn. Theo bác thì nó nhược điểm gì, bác nói đầy rẫy thì em chỉ xin bác liệt kê 5 điều cụ thể, ok?? Nhắn bác Tomduy là công nghệ CO2 hoá đá chứ hoá lỏng thì chắc là có cách đây 10 năm thật, bác úp-đết đi rồi nói chuyện tiếp kẻo các bác trong này hiểu lầm tội nhà K. Công nghệ hay không công nghệ đó là tuỳ theo suy nghĩ của bác. Giặt quần áo bây giờ còn làm công nghiệp nữa huống cái thứ nầy bác nhẩy. Nhưng bác nói chính xác: thiếu CHÓ gì cách rẻ hơn mà chất lượng đâu kém. Nhà K lấy quan điểm sạch máy tối đa và thời gian cực ngắn, có phê phán gì phương pháp khác đâu mà bác cứ bắt bẻ, đem cả CHÓ vào nữa nhẩy. Thấy công nghệ hay vào cổ vũ chút kẻo mấy lão già nó khó tính nó dìm chết :21::21::21:
Bắt bẻ người khác trong khi mình thì ăn nói ......
Trong khi mới bài trước đó phát biểu rất ngầu vừa nói là người ta chả biết gì chuyển ngay sang bác ý nói có lý:
hihi mắc cười quá, bác vietvoi chẳng biết gì về công nghệ này cả :21::21::21: Khi nào thong thả và tâm hồn thanh thản thì bác cứ oánh xe máy qua mà xem cho nó mở mắt ra nhé. Em biết bác giỏi trong lĩnh vực nào chứ trong lĩnh vực này thì bác dốt lắm bác ạ :69::69::69:
Ngay từ đầu đã tung hứng:

Máy xe và gầm xe sạch bong và khô ráo không một giọt nước, làm cực nhanh luôn các bác ạ, khoảng 15p cho máy xe em đã đến thử rồi. Đáng kinh ngạc đấy
Thấy mọi người góp ý lại giở giọng:
đi con xe vài chục ngàn mà các bác lăn tăn mãi 30 đồng để có con vợ ngon như mới quen lần đầu thì nghĩ gì các bác nhẩy. Chúc chú K-h làm ăn tốt
và cao trào là:
Các bác suốt đời không rửa xxx, chải tóc, nặn mụn, cắt lông mũi, đánh răng .. thì quả thật quá bựa. Hồi trước tóc tai chỉ cần nhổ 2 bãi nước bọt rồi xoa tóc, vấn khăn lên là xong. Bây giờ keo, mút, dưỡng, kem đánh răng lõi xanh lõi đỏ.. cốt chỉ để có dung nhan bảnh choẹ nhất. Để đục thông tư tưởng bựa, bảo thủ nặng của một số ít các thầy bói phán voi thì phải cần dày công hơn anh em OS nhiều chú Car ạ
Nói nhảm, chả coi ai ra gì:77:
Sau bài này bị đỏ ***ít....
Lại vướt đuôi cố đấm ăn xôi!!!!!
làm ngụm trà đá, bắn điếu thuốc lào cho tăng thêm cái hào khí Thăng Long nào các bác. Nhỡ nhời vài câu, các bác bỏ qua cho nhé. Em cũng dân Tràng An đây nhưng em thấy chung quy lại cũng là tư tưởng dân mình, ngại thử thách, ngại suy nghĩ mới. Nhìn vào cái xấu để khắc phục chứ không phải chửi nhau, để thời gian kiếm xiền sắm vợ 3, vợ 4 đi cho sung sướng các bác nhẩy (b)

Cuối cùng là ngậm bồ hòn làm ngọt. Chán hết chỗ nói.
Đối với công nghệ mới thì em tình nguyện làm quân xanh cũng được bác ạ. Cái mới muôn năm, muôn năm, muôn năm - hơ hơ câu hoan hô này lại nghe hơi cũ :P :21:
Người như này còn gì tư cách để nhận xét người khác, nhược điểm gì thì trên cái thới này chả có bao người nói ra rùi, đâu cần phải tua lại 5 hay 10 cái đấy!
Có muấn làm PR hay quảng cáo phải học thêm nhiều, dơ dảm như này...đích thực là âm binh:77:

Xin lỗi nhà Car Himan(là cái lúc cụ đứng hồn cái nick này thôi) nếu tôi có lời góp ý không được vừa ý. Nhưng tất cả những ý đó đều mong muấn nhà cụ có được dịch vụ hoàn hảo phù hợp với đa số người tiêu dùng. tôi ko chê cái gọi là công nghệ rửa xe nhà cụ là ko tiên tiến là ko mới mẻ nhất là lại áp dụng trong vs xe car, nhưng tôi thấy giá cả đưa ra chưa hợp lý khiến cho ng làm dv nhà cụ chưa happy. Vậy ý tôi là với một công việc là VS máy móc ôtô dù làm bằng phương pháp nào mục đích cuối cùng là phải sạch, và để đi đến cái sạch đó nó cũng có cái giá chuẩn nào đó(ví dụ như lau một cái sàn có ngừoi lau thủ công có ng lau bằng máy, lau thủ công ko nhanh bằng máy, lau thủ công dễ xước mặt gạch hơn lau bằng máy... nhưng lau kiểu gì thì giá cũng phải xoay quanh 1 biên độ nào đó, lau bằng máy chắc phải đắt hơn đôi chút, chứ ko thể đắt hơn gấp 2 3 lần. Hoặc như giặt quần áo chẳng hạn giữ giặt tay, giặt máy, giặt khô... giá cũng chỉ hơn nhau tý chút chứ đâu có gấp vài lần). Đương nhiên đây chỉ là ss đơn giản và tôi cũng biết mọi sự ss đều có ít nhiều khập khiễng. Từ đó mọi người đều hiểu rằng để VS một cái máy sẽ mất chi phí khoảng ngần nào tiền(tùy theo độ sạch bẩn và PP làm). Ở đây cụ đùng 1 pp với chi phí lớn để làm một việc mà đáng ra ko cần phải tốn kém như vậy và ko phải ai cũng có khả năng sử dụng dv(nhất là thường xuyên)... thế có phải là thất sách ko(kể cả pp đó tiên tiên đến đâu).:^)
Nói ra như vậy để các cụ hiểu em ko có ý bảo bác ý làm ăn ko đúng hay kdoanh vớ vẩn mà chỉ muấn nói là chi phí của nó ko phù hợp với phần nhiều khách hàng, còn lại các bác nào có xiền có điều kiện thì cứ tới làm thôi.
Đó là suy nghĩ thiển cận của em, bởi em cũng chả phải dân kỹ thuật hay dân kinh doanh, em chỉ thấy nào nói vậy, mà toàn nói sự thật chả bịa tý nào. :))Mong các cụ đại xá!!

Chỉnh sửa cuối:

yamasaki

Xe hơi
@tomduy : bác không trả lời những gì tôi nói mà cứ lục lọi xem tôi đã nói những gì rồi đem ra xỉa xói rồi tự cười hềnh hệch dưới con mắt tức tối của mình, cách phán xét không khách quan nên tôi coi thường sự lục lọi của bác.
Bác phân tích thị trường sai bét. Bác nấu cơm ở nhà ăn chỉ tốn 10k là hết cỡ, sao kéo nhau vào quán, ăn ít no hơn bác lại mất 40k cho đĩa cơm văn phòng?? Bát phở vỉa hè 12k một bát, phở 24 ăn rồi chắc bác biết nó giá bao nhiêu. Chiếc xương sườn gà mua ngoài giá không tới 5k, vào KFC bác vẫn vui vẻ trả 30k cho tụi bán hàng. Bác phân tích cái sự loanh quanh 1 biên độ giá sai hoàn toàn.
Bác nói công nghệ sai bét: đây là CO2 ở trạng thái rắn, không phải trạng thái lỏng mà bác tưởng lầm như ông cậu bác, có nghĩa bác cập nhật kỹ thuật trong mảng này rất chậm lại còn giở thái độ không hay với nó bằng một tư duy bảo thủ ( bác coi thường và đem CHÓ ra để hạ thấp sản phẩm)
Việc bác không có tiền vào làm thì đứng nép sang một bên để người khác vào, đừng đứng làm bảo kê canh cửa, khuyên mọi người đừng vào
Những tư tưởng của bác tôi góp ý chân thành, hãy thoáng hơn và biết suy nghĩ cho người khác hơn vì một cộng đồng phát triển.
Đây là bài cuối cùng tôi tranh luận với bác. Té khẩn trương

VTX1800

Xe hơi
Website
www.motohanoi.vn
Thấy anh em tranh luận với nhau về 1 việc rất bình thường mà đang đến thời kỳ cao trào quá nên tôi gửi lại để anh em nguội đi đôi chút :21: , tôi đây đã làm chuột thí nghiệm rồi và đã nhận được hậu quả nhãn tiền :102: còn anh em nào ko tin thì cứ thử rồi sẽ biết , cái công nghệ này ở những nước tiên tiến chưa bao giờ sử dụng vào oto hay xe máy :41: tôi nó vậy chắc anh em cũng hiểu .

thôi ông ơi đừng quảng cáo nữa , anh đây người thật việc thật đây :102: , em nói xe máy từ 1 đến 2 trăm , anh xuống em nện anh 450 nghìn , mà co sạch đâu :77: .

các bác biết ko khi vào thì thằng cu thợ nói của anh sạch ngay , nhưng khi xong thì hơn trước tí vì cái máy đấy nó thổi hết lớp bụi MỜ PHỦ trên mặt :mad: .

xong các em thấy ko sạch , thế là thằng cu vào tăng công xuất thổi mạnh hơn :'( xong mình ko cho nó thổi vào nữa 8o|, vì nhìn nó bị lấm tấm trên bề mặt :102:.

xong tính tiền thì nó cứ mời vào trong phòng , nhưng mình đang tức nên ko vào và no ra tính 450 nghìn , nói là em đã giảm cho anh 50 nghìn rồi đấy , bố láo thật 8o| đi về mà thấy cứ ấm ức .

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thấy anh em tranh luận với nhau về 1 việc rất bình thường mà đang đến thời kỳ cao trào quá nên tôi gửi lại để anh em nguội đi đôi chút :21: , tôi đây đã làm chuột thí nghiệm rồi và đã nhận được hậu quả nhãn tiền :102: còn anh em nào ko tin thì cứ thử rồi sẽ biết , cái công nghệ này ở những nước tiên tiến chưa bao giờ sử dụng vào oto hay xe máy :41: tôi nó vậy chắc anh em cũng hiểu .
Bác VTX1800 nói quá có tình có lý, kệ cho đàn chuột đông thêm vài con cũng không sao bác ạ, chuột vốn phải sống theo đàn nó mới vui ạ

VLC

Xe hơi
Hình như bác Yamasaki cũng là quân xanh nhà Ca thì phải :))
Đọc hết cả cái topic này đến trang cuối thì cũng có cảm nhận như thế!!!!

Nếu đúng như thế thì cái cơ sở này như bác vietvoiz đã nói là cần xem lại "phương pháp marketing" của mình. Cách tiếp cận như thế này nhất là với "khẩu khí ngôn ngữ" như thế - cái mà bác vietvoiz đã nói là "kỳ đức" ấy nó còn khiêm tốn quá, chưa đủ sức thuyết phục, hiệu quả phản tác dụng mang lại nhiều hơn!!!!

Đôi lời nhận xét phỏng ạh!!!!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
@tomduy : bác không trả lời những gì tôi nói mà cứ lục lọi xem tôi đã nói những gì rồi đem ra xỉa xói rồi tự cười hềnh hệch dưới con mắt tức tối của mình, cách phán xét không khách quan nên tôi coi thường sự lục lọi của bác.
Bác phân tích thị trường sai bét. Bác nấu cơm ở nhà ăn chỉ tốn 10k là hết cỡ, sao kéo nhau vào quán, ăn ít no hơn bác lại mất 40k cho đĩa cơm văn phòng?? Bát phở vỉa hè 12k một bát, phở 24 ăn rồi chắc bác biết nó giá bao nhiêu. Chiếc xương sườn gà mua ngoài giá không tới 5k, vào KFC bác vẫn vui vẻ trả 30k cho tụi bán hàng. Bác phân tích cái sự loanh quanh 1 biên độ giá sai hoàn toàn.
Bác nói công nghệ sai bét: đây là CO2 ở trạng thái rắn, không phải trạng thái lỏng mà bác tưởng lầm như ông cậu bác, có nghĩa bác cập nhật kỹ thuật trong mảng này rất chậm lại còn giở thái độ không hay với nó bằng một tư duy bảo thủ ( bác coi thường và đem CHÓ ra để hạ thấp sản phẩm)
Việc bác không có tiền vào làm thì đứng nép sang một bên để người khác vào, đừng đứng làm bảo kê canh cửa, khuyên mọi người đừng vào
Những tư tưởng của bác tôi góp ý chân thành, hãy thoáng hơn và biết suy nghĩ cho người khác hơn vì một cộng đồng phát triển.
Đây là bài cuối cùng tôi tranh luận với bác. Té khẩn trương
Lộ rõ bản chất, ko cần bình luận nhiều hơn!:)):)):))
Đúng là tự động mà té khẩn trương khỏi cái thớt này đi, ở lại chả có gì mà kiếm chác đc nữa đâu, nói nhiều nói mãi thì cũng chỉ đến thế mà thôi!:77:
Một quảng cáo nữa lại phải ra đi rồi*-)

P/S: Lại đỏ rồi kìa!!!!!!!

otoben

Xe tải
Trong kinh doanh, nhất là PR phải khéo léo...cái này thì người tiền nhiệm của bác Car làm rất tốt đấy, chuyển giao xong thì bung bét rồi...:69:

car.himanjsc

Xe hơi
Tại Hội chợ Techmart 2008 HIMAN JSC được mời trình bày sản phẩn công nghệ làm sạch này tại quầy 217 (có bản đồ kèm theo) mong được tiếp đón tất cả mọi người, để được giải đáp thắc mắc