Thảo luận Có bác nào đang chạy HR-V bản cũ và chạy thử HR-V bản mới chưa ạ? Cho em xin cảm nhận với.

buituancong

Xe đạp
Chả là đợt này em hay chạy con HR-V của ông anh. Thấy cũng ổn với tài chính của mình cũng như nhu cầu sử dụng(Em đi làm gần nhà cách khoảng 2km, 2-3 ngày em sẽ đi tỉnh khoảng 80-200km tuỳ buổi, cuối tuần rảnh em hay về quê - 80km).
Em thấy nhược điểm chung và chắc ai cũng biết là xe khá ồn, nhưng bù lại tiếng hát át tiếng bom, với lại chạy quen rồi nên thấy ok. Em thích cảm giác lái của honda. Trước đây em có chạy Ford Ranger XLS, CX5. Đều là xe của người nhà. Giờ muốn mua chiếc xe đầu tiên nên cũng hoang mang chưa biết chọn con nào.
Có bác nào đã chạy HRV bản mới rồi cho em xin cảm nhận với ạ.
Cảm ơn các bác đã đọc bài.

thuyphongthanh

Xe lăn
Đã giao xe HRV bản mới đâu mà có người chạy.

Steven

Xe tăng
Xe mới bao giờ chả hơn xe cũ

orione

Xe tải
Nó như nhau cả thôi. Kể cả cùng đời thì con mới bao giờ chả lái sướng hơn xe cũ. Vợ mới bao giờ chả thích hơn vợ cũ.

buituancong

Xe đạp
Đã giao xe HRV bản mới đâu mà có người chạy.
hà nội em ko biết thế nào chứ ở tỉnh cụ thể như ở thái bình thì giao xe rồi bác ạ :D hôm đấy đi bảo dưỡng xe với ông anh thấy họ giao xe rồi ạ

thuyphongthanh

Xe lăn
hà nội em ko biết thế nào chứ ở tỉnh cụ thể như ở thái bình thì giao xe rồi bác ạ :D hôm đấy đi bảo dưỡng xe với ông anh thấy họ giao xe rồi ạ
Giao xe đầu tháng 7 mà hôm nay mới mồng 1. Hà Nôi mà đi sau các tỉnh thì em thấy cũng lạ.

buituancong

Xe đạp
tất nhiên là xe mới thì ngon hơn cũ rồi mà các bác :D cái đấy ai cũng biết ạ. nhưng e muốn hỏi kĩ hơn chứ như các bác nói thì ai cũng biết rồi ạ

buituancong

Xe đạp
Giao xe đầu tháng 7 mà hôm nay mới mồng 1. Hà Nôi mà đi sau các tỉnh thì em thấy cũng lạ.
đúng thứ 6 tuần trước em đi bảo dưỡng xe với ông anh ở head thái bình thì đã thấy giao xe rồi bác ạ :D ảo thật đấy

linhbogiong

Xe tăng
Cụ thích thì xúc thôi. Bản mới động cơ mạnh công nghệ an toàn ngập răng. Thiết kế đẹp. Xúc thôi cụ ơi cứ khác biệt 1 chút cá tính 1 chút.

tất nhiên là xe mới thì ngon hơn cũ rồi mà các bác :D cái đấy ai cũng biết ạ. nhưng e muốn hỏi kĩ hơn chứ như các bác nói thì ai cũng biết rồi ạ
Hỏi kĩ hơn thì phải cần thời gian chứ ạ! Chứ mới xuống đường thì sao đánh giá hết được bác!

bigman95

Xe điện
Động cơ hộp số như CRV xe lại nhỏ nhẹ hơn , chắc chắn chạy hay hơn CRV. Mà CRV chạy cũng ổn trong họ nhà Honda. Cụ lần đâu mua xe mà đã chọn HRV là hơi sang xịn mịn quá không?

Động cơ hộp số như CRV xe lại nhỏ nhẹ hơn , chắc chắn chạy hay hơn CRV. Mà CRV chạy cũng ổn trong họ nhà Honda. Cụ lần đâu mua xe mà đã chọn HRV là hơi sang xịn mịn quá không?
Hrv sao lại hay hơn đc Crv cụ! Chỉ nhìn vào thông số thôi không đủ đâu. Có chăng thì Hrv tăng tốc tốt hơn. Nhưng treo sau Hrv phụ thuộc thì kém hay hơn Crv rồi. Hrv cũng chỉ là xe đô thị thôi.

traxoay

Xe buýt
Sao lại động cơ hộp số như CRV?

bigman95

Xe điện
Hrv sao lại hay hơn đc Crv cụ! Chỉ nhìn vào thông số thôi không đủ đâu. Có chăng thì Hrv tăng tốc tốt hơn. Nhưng treo sau Hrv phụ thuộc thì kém hay hơn Crv rồi. Hrv cũng chỉ là xe đô thị thôi.
Hệ treo sau thì không bằng nhưng tăng tốc gọn nhỏ , dáng dấp thì hơn crv nhiều. Sau thanh xoắn lại có phần ưu việt hơn khi chạy cao tốc, không bị lắc ngang . Ngược lại không được êm cho lắm!

Chỉnh sửa cuối:

Ginsky

Xe máy
Đã chạy thử Hrv 2022 có ưu nhược điểm như sau:
- Ưu điểm:
+ ga nhạy, tăng tốc khá bốc, động cơ và hộp số không còn bị kêu lạch phạch như CRV.
+ Đầm chắc, vô lăng lái hay
+ Hình thức đẹp, tiếc là không có màu xanh tím than.
- Nhược điểm:
+ Do treo sau dầm xoắn nên đi khá sóc và nảy
+ Tiếng ồn do gầm và lốp vọng vào khoang lái khá rõ
+ ghế ngồi ôm nên khá khó chịu, ngồi không được thoải mái, hàng ghế sau bị nhô lên ghế ở giữa khoảng 4-5cm nên chỉ 2 người lớn ngồi được, ghế giữa xem như bỏ ( đây là cái ngu của Honda)
+ Cái màn hình cùi bắp củ chuối còn không bằng con màn tàu
+ Phần ốp viền xung quanh sơn nhựa bóng nên dễ bị xước mà trông như cải lương

Chỉnh sửa cuối:

buituancong

Xe đạp
- Ưu điểm:
+ ga nhạy, tăng tốc khá bốc, động cơ và hộp số không còn bị kêu lạch phạch như CRV.
- Nhược điểm:
+ ghế ngồi ôm nên khá khó chịu, ngồi không được thoải mái, hàng ghế sau bị nhô lên ghế ở giữa khoảng 4-5cm nên chỉ 2 người lớn ngồi được, ghế giữa xem như bỏ ( đây là cái ngu của Honda)
cảm ơn bác :D đây cũng là những điều em băn khoăn

leo989

Xe buýt
- Ưu điểm:
- Nhược điểm:
Em xem ảnh cũng thấy cái ghế giữa bị nhô lên vậy, ko hiểu họ làm vậy để làm gì. Với cả ghế sau con này làm kiểu trống ở đáy, có thanh sắt bẻ ra vào để gập ghế lên. Thật chưa thấy kiểu này bao giờ, làm em nhớ đến mấy cái bàn gấp ở rạp đám cưới, trông cứ rởm rởm.

Ngồi rộng thoáng không cụ? So với mấy con đồng hạng và đời cũ thế nào?

Ginsky

Xe máy
Em xem ảnh cũng thấy cái ghế giữa bị nhô lên vậy, ko hiểu họ làm vậy để làm gì. Với cả ghế sau con này làm kiểu trống ở đáy, có thanh sắt bẻ ra vào để gập ghế lên. Thật chưa thấy kiểu này bao giờ, làm em nhớ đến mấy cái bàn gấp ở rạp đám cưới, trông cứ rởm rởm.

Ngồi rộng thoáng không cụ? So với mấy con đồng hạng và đời cũ thế nào?
Khoang bên trong thì ổn, khoảng chân thoải mái, chỉ có điểm yếu là ghế hàng đầu ôm nên ngồi không được thoải mái như CRV, hàng sau bị nhô ở giữa người lớn ngồi đầu trạm trần luôn. Chỉ cần khắc phục vấn đề ghế và được cái màn hình như bên thái thì hết nước chấm. Khoảng không gian ngồi thoải mái thì không bằng cross, nhưng cross thì động cơ yếu nhớt, nước ga đầu thì ok chứ trên cao tốc mà đạp vượt xe thì thua xa hrv 2022.

muschino

Xe hơi
Mình đang có nhu cầu mua 1 em HRV ở HN mà ít ng bán quá