[Funland] Có bác nào mua xe xong bị đen như em không ạ?

caytretramdot

Xe đạp
Cụ mua giá bao nhiêu thế cụ?
giá là 881.695.000đ cho bản base,
nhưng giá tính thuế trước bạ vẫn tính trên giá gốc là 1.129.000.000đ cụ ạ,
em đk ở tỉnh phí hiện tại là 10%, ở HN là 12%, biển ở tỉnh 1tr, ở HN 20tr,
tính ra cũng rẻ hơn đc mấy chục củ,

biển xanh06

Xe điện
Xe mới, lái mới nhiều chuyện cười ra nước mắt, ông bạn em mới lấy bằng chạy con 4 chỗ đi vào ngõ, đến lúc tiến Ko dc lùi cũng ko xong, chạy ra quán nước nhờ mấy thanh niên khênh đầu xe ra để đi tiếp

thongnv

Xe điện
giá là 881.695.000đ cho bản base,
nhưng giá tính thuế trước bạ vẫn tính trên giá gốc là 1.129.000.000đ cụ ạ,
em đk ở tỉnh phí hiện tại là 10%, ở HN là 12%, biển ở tỉnh 1tr, ở HN 20tr,
tính ra cũng rẻ hơn đc mấy chục củ,
Ủa, cụ ko áp voucher à?

Hacking

Xe buýt
Ô tô ko biển số mà vác ra chạy khắp thì cũng lạy cụ.
Cháu cũng ko hiểu sao nhiều người ‘đợi’ một thứ ko chắc chắn như thế. Biết là 50-50 ( có thể tiết kiệm 1 khoản tiền thuế …), nhưng nếu thế là đợi mọi giảm rồi mua cho lành.

Phỗng new

Xe điện
Đọc comment qua lại thì thấy cụ chủ thớt có vẻ nền tính, cầu thị. Tài mới, xe dài nên khó tránh được va quệt. Một thời gian nữa thì sẽ giảm thiểu va chạm, nhất là với tính cách cụ thớt.

Còn thấy 1 số người chê cụ thớt hơi quá, ai chả qua giai đoạn lái mới. Mà kể cả lái già, nhiều khi cũng ko thể nói hay được đâu.

Giohanoi

Xe buýt
Đọc comment qua lại thì thấy cụ chủ thớt có vẻ nền tính, cầu thị. Tài mới, xe dài nên khó tránh được va quệt. Một thời gian nữa thì sẽ giảm thiểu va chạm, nhất là với tính cách cụ thớt.

Còn thấy 1 số người chê cụ thớt hơi quá, ai chả qua giai đoạn lái mới. Mà kể cả lái già, nhiều khi cũng ko thể nói hay được đâu.
Em cũng dị ứng với thành phần mở mồm ra nói người khác ngu dốt. 30 năm lái xe trong đó có nhiều năm lái xe ở Châu âu nhưng em vẫn luôn tự vấn an mình phải thật cẩn trọng và nhường nhịn trên đường. Các anh em trong văn phòng rất hay hỏi bí quyết an toàn là gì. Chỉ đơn giản là cẩn trọng và nhường nhịn thôi ....

onex

Xe hơi
Xe cộ lưu thông trên đường, nhất là ở VN mình, khó mà tránh được va quyết. Nhiều cụ mê tín quá, cứ xảy ra cái gì thì do xây nhà, do mua xe hay cái gì đó. Có những vụ xảy ra tai nạn, nếu xe biển xấu thì các cụ í phán là do xe, còn xe biển đẹp thì nguyên nhân chắc là do lái xe.

sau khi va chạm em đưa ra 2 phương án:
1 là em vs cụ ý đi sửa, hết bao nhiêu em thanh toán tại hãng
2 là gọi cứu hộ đưa xe cụ ấy về hãng để sửa rồi hôm sau trả lại nguyên trạng

nhưng cụ ý đều gạt đi và yêu cầu em đền bù 5tr, em cảm thấy hơi ấm ức 1 chút nhưng thôi, lỗi do mình mình nhận vậy.
Em không biết nên hỏi ngu phát.
Như này thì ra cửa quan ông đòi 5tr kia có bị khép là cưỡng đoạt...không?
Các cụ thông não em phát.

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Cháu cũng ko hiểu sao nhiều người ‘đợi’ một thứ ko chắc chắn như thế. Biết là 50-50 ( có thể tiết kiệm 1 khoản tiền thuế …), nhưng nếu thế là đợi mọi giảm rồi mua cho lành.
Như e đặt cọc xong rồi thì mới nghe thông tin cuối tháng 10 có giảm trước bạ nên mới phải đợi cụ ạ, chứ nếu không có thông tin giảm thì cũng bấm biển chạy luôn rồi. 1 tháng mà tiết kiệm được 4-50tr dịch này làm gì ra ạ

va quệt nhẹ như này là ngon rồi . sợ húc vào dâu thi mới mệt thôi

Cap Còm

Xe tăng
Mỗi lần ngã là 1 lần bớt dại.
Ai rồi cũng sẽ ngã, khôn nhanh thì ngã ít 😀😃😄

tienaka

Xe điện
Chả là em mới lấy con lux A cho tiện công việc đi lại
đợi tin giảm thuế trước bạ 50% rồi mới đi đăng ký, nên mấy ngày nay chạy quanh nhà ko có biển,
gặp các anh công an cũng không hỏi

Cuối tuần trước đỗ xe trước cửa nhà, có bà đi đường đi xe đạp điện tông thẳng vào đuôi xe em, bà ý nhìn thấy xe em 200m trước đó rồi rồi, mà kêu xe mất phanh,
vào hãng sơn lại phần đuôi, phần đèn sau bị nứt nhưng chưa phải thay, thiệt hại hơn triệu tý. Em ko bắt đền bà ý.

Em gửi xe ở cơ quan họ, qua e lấy xe, ko để ý đằng sau có con accent 2018, e lùi vào, lúc ý cảm biến tít tít rồi phát hiện ra thì đã quá muộn.
Ông kia bắt đền em 5tr, lúc ý vì lỗi của mình, nên em có chuyển khoản cho ông ý. Mà lúc sau e mới biết hãng họ sửa chỉ khoảng 1tr5-2tr là xong rồi, biết mình bị bắt chẹt, bị ngu, bị nó ăn vạ rồi.

Xe em cũng bị xước rồi mang vào hãng sơn lại, lần thứ 2. Chiều nay lại lấy xe về, và lại đợi giảm thuế trước bạ để đi bấm biển :((

----------
đi ô tô thì việc va quệt là khó tránh khỏi, em rút kinh nghiệm làm mọi thứ phải thật cẩn thận
cảm ơn các cụ nhiều nhiều
Cụ mới dính thế là nhẹ. Trước e mới mài cánh cửa vào cổng suốt :)

caytretramdot

Xe đạp
Như e đặt cọc xong rồi thì mới nghe thông tin cuối tháng 10 có giảm trước bạ nên mới phải đợi cụ ạ, chứ nếu không có thông tin giảm thì cũng bấm biển chạy luôn rồi. 1 tháng mà tiết kiệm được 4-50tr dịch này làm gì ra ạ
nay vẫn chưa có tin chính thức,
khả năng mai 15/11 chưa được áp, khéo lại chờ tới 1/12

onano69

Xe container
Xe mới chạy càng nắn nót thì càng va quẹt nhiều, thế nên kụ thớt cứ chạy phà phà đi lại chuẩn :) đời ta muôn vàn đời nó!

Idemitsu

Xe tăng
Do linh hồn đồ vật bác ạ.

Bác đi bộ ngoài đường mà nhìn bác du thủ du thực quá thì bác hay bị cà khịa & dễ ăn đòn.

Phàm đồ vật cũng thế, đồ vật nào nom du thủ du thực quá thì cũng bị cái vật khác tử tế nó ghét nên đồ vật chúng nó tẩn nhau là thường.

Đấy là xã hội đồ vật mình không có can thiệp được chúng nó, tuy nhiên nếu minh là người tử tế thì nên chọn những đồ vật tương xứng với mình để tránh cái rắc rối.

;))
Haha cái j thế này :))
Cụ này troll ạ

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Chả là em mới lấy con lux A cho tiện công việc đi lại
đợi tin giảm thuế trước bạ 50% rồi mới đi đăng ký, nên mấy ngày nay chạy quanh nhà ko có biển,
gặp các anh công an cũng không hỏi

Cuối tuần trước đỗ xe trước cửa nhà, có bà đi đường đi xe đạp điện tông thẳng vào đuôi xe em, bà ý nhìn thấy xe em 200m trước đó rồi rồi, mà kêu xe mất phanh,
vào hãng sơn lại phần đuôi, phần đèn sau bị nứt nhưng chưa phải thay, thiệt hại hơn triệu tý. Em ko bắt đền bà ý.

Em gửi xe ở cơ quan họ, qua e lấy xe, ko để ý đằng sau có con accent 2018, e lùi vào, lúc ý cảm biến tít tít rồi phát hiện ra thì đã quá muộn.
Ông kia bắt đền em 5tr, lúc ý vì lỗi của mình, nên em có chuyển khoản cho ông ý. Mà lúc sau e mới biết hãng họ sửa chỉ khoảng 1tr5-2tr là xong rồi, biết mình bị bắt chẹt, bị ngu, bị nó ăn vạ rồi.

Xe em cũng bị xước rồi mang vào hãng sơn lại, lần thứ 2. Chiều nay lại lấy xe về, và lại đợi giảm thuế trước bạ để đi bấm biển :((

----------
đi ô tô thì việc va quệt là khó tránh khỏi, em rút kinh nghiệm làm mọi thứ phải thật cẩn thận
cảm ơn các cụ nhiều nhiều
Cụ cứ thử gây tai nạn trong thời gian đợi biển xem… thôi e chán chả nói nữa.

kendwood

Xe buýt
Ko đc giảm thuế thì lại quá đen

Newdog0901

Xe hơi
Lái mới như vậy là bình thường Bác ơi. E trước thời gian đầu mới lái, ngõ và cổng hẹp cũng quệt suốt. Kk, giờ thì ngon rồi. Ai cũng phải học bò rồi mới học đi mà