[Funland] Cố ca sỹ Ngọc Lan , một diva thực thụ

Linhmkt

Xe buýt
Em cứ nghe chục bài của Ngọc Lan xong lại bật chục bài nữa , tốn thời gian ghê :( vì cứ mỗi lần nghe Ngọc Lan hát tâm hồn em lại dạt tới tận phương nào ý :(( chục năm trước em còn trong hội fan của Ngọc Lan lúc kỷ niệm 10 năm chị ý mất ( dạ gọi chị cho trẻ trung, đáng yêu ah :x ) ngoảnh đi ngoảnh lại thời gian trôi như tên lửa, mới đó mà đã :(( không biết chục năm nữa còn topic nào ntn vậy ko :(

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
KHông biết CCCM nghĩ gì về giọng ca Ngọc Lan, với cá nhân riêng em thấy nhẹ nhàng mượt mà , mềm mại như hơi thở. từ hình dáng yêu kiều, khuôn mặt xinh đẹp, giọng ca đi vào lòng người.
em đc xem live 3 lần, lần nào cũng đắm say giọng ca của chị, hồi đó luôn ước ao sau này lấy đc vợ như chị 8->. một ca sỹ tài sắc vẹn toàn. tiếc là chị ra đi quá sớm . một mất mát quá lớn cho nghệ thuật việt nam
Nhanh thật ngoảnh đi ngoảnh lại Ngọc Lan đã ra đi 20 năm rồi cụ nhỉ.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Các cụ thích download nhạc về nghe thì vào đây : https://bigdata69.blogspot.com/
Nhạc chất lượng lossless lên dung lượng lớn, rất tốn HHD
Không hiểu do E chưa biết cách, hay mò mẫm ra sao mà link đó toàn dẫn đến các link "độc" thôi Cụ ah. Muốn có link để download thực ở đây cực khó luôn...

Với chị Ngọc Lan, thời trẻ tuổi E có đĩa VCD, trong đó có "Nỗi niềm" nghe rất tình cảm, xúc động; Tiếc là chất lượng video CD ngày đó xem nó mờ mịt quá...

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Ngọc Lan xứng đáng là danh ca có chất giọng hay thôi. Để thành Diva thì chưa tới!

formen

Xe lăn
Không hiểu do E chưa biết cách, hay mò mẫm ra sao mà link đó toàn dẫn đến các link "độc" thôi Cụ ah. Muốn có link để download thực ở đây cực khó luôn...
Nhạc ở link đó chất đấy cụ. Nhưng tải về dạng đĩa iso nên cụ phải bung ra rồi c trình nghe cũng phải đặc biệt chút.
Hoặc burn lại ra đĩa trắng để nghe trên cdp.
Hiawcj tạo đĩa cd ảo trên win để mount đĩa.
Nên cũng phải kiên trì chút

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Nhạc ở link đó chất đấy cụ. Nhưng tải về dạng đĩa iso nên cụ phải bung ra rồi c trình nghe cũng phải đặc biệt chút.
Hoặc burn lại ra đĩa trắng để nghe trên cdp.
Cảm ơn Cụ đã chỉ dẫn; Nhưng ý của E là E vào link đó nó toàn đưa đến các trang như kiểu quảng cáo, rồi mời gọi kích tiếp vào những cái "đáng ngờ"; E chưa có kinh nghiệm nên ngại virus...và chưa download được gì; Chứ E cũng vẫn thường download file ISO (NRG) rồi về E bung ra để chơi thôi. Chỉ sợ chưa download được gì mà dính "bẫy" máy lại lăn ra thì mất thời gian, mệt lắm Cụ ợ...

xuanbach6789

Xe máy
Vào cà phê nghe dòng nhạc này thì ok. Chứ ở nhà mà bật thì não lòng lắm ạ

formen

Xe lăn
Cảm ơn Cụ đã chỉ dẫn; Nhưng ý của E là E vào link đó nó toàn đưa đến các trang như kiểu quảng cáo, rồi mời gọi kích tiếp vào những cái "đáng ngờ"; E chưa có kinh nghiệm nên ngại virus...và chưa download được gì; Chứ E cũng vẫn thường download file ISO (NRG) rồi về E bung ra để chơi thôi. Chỉ sợ chưa download được gì mà dính "bẫy" máy lại lăn ra thì mất thời gian, mệt lắm Cụ ợ...
Em nhấn ăn luôn mà cụ, cụ cài thêm ublock origin cho chrome xem sao.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Em nhấn ăn luôn mà cụ, cụ cài thêm ublock origin cho chrome xem sao.
Vâng Cụ; E cũng thấy "nó" nhắc phải unblock hay "allow" gì đó; nhưng thấy cũng mạo hiểm phết Cụ ợ.. :)); Kích lung tung vào rồi lossless chẳng thấyđâu lại thêm 1đống linh tinh để dọn bể thì khổ...

VCHDHN

Xe container
Thời còn băng từ em cũng hay nghe nhạc trẻ Pháp😊

formen

Xe lăn
Vâng Cụ; E cũng thấy "nó" nhắc phải unblock hay "allow" gì đó; nhưng thấy cũng mạo hiểm phết Cụ ợ.. :)); Kích lung tung vào rồi lossless chẳng thấyđâu lại thêm 1đống linh tinh để dọn bể thì khổ...
Máy cụ win10 thì nhấn thoải mái, win7 cụ cài thêm avira free là ngon choét. Bắt hết virus. Bấm linh tinh vô tư.

xukthal.

Xe lăn
cccm nghe thử bài này xem thế nào?

ngokieuhanh

[Tịch thu bằng lái]
Máy cụ win10 thì nhấn thoải mái, win7 cụ cài thêm avira free là ngon choét. Bắt hết virus. Bấm linh tinh vô tư.
bản thân Windows 10 nó đã có bản anti virrus rồi cụ cài thêm cho nặng máy ra

pooka

Xe container
Em kết nhất bài Như đã dấu yêu và Mùa hoa Anh Đào của Ngọc Lan. Hai bài này chưa có ai vượt qua Ngọc Lan được.

Father Bon

Xe hơi
E cũng đã nghe NL đc tầm hơn 15 năm. Đôi khi bận rộn ko nghe đc, nhưng nếu rảnh hoặc buồn buồn thì nghe rất vào. Có lẽ nhạc NL nghe hơi tâm trạng chút

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
E post nhầm linj, sorry cụ

Bài này hồi xưa e học năm 4, yêu ng iu hồi đó năm 3, rồi chia tay, cứ đến quán cafe bách khoa nghe piano mãi, thấm thoát đã 24 năm :(
Sao chia tay thế cụ, cụ học BK ah?

TeslaBee

Xe buýt
Chất giọng Ngọc Lan trong nhưng mỏng, chỉ thích hợp hát những bài nhẹ nhàng êm ái.

Danh ca thì được, chứ để đạt đến tầm Diva thì chưa.
Mấy người quen của mình ở Nhạc viện lại bảo kiểu hát cố tình nhè nhẹ, gió thoảng mây trôi mà nghe không bị yếu, rõ chữ như NL cũng là kỹ thuật cao lắm đó. Đó là style mà cô ấy lựa chọn và rất hợp. Hợp đến mức phong cách trình diễn này dường như chưa có ai qua được.

Khong biết các cụ thấy Diva với Danh ca khác nhau ở chỗ nào vậy? Hay ai hát khỏe nhất thì được là Diva? Chứ nếu DIVA = nữ ca sỹ có lượng khán giả đông đảo ở nhiều tầng lớp, có kỹ thuật thanh nhạc tốt, có những ca khúc bất hủ đi vào lòng người và gần như là Top nhất trong phong cách trình diễn của mình thì theo em nghệ sỹ NL hoàn toàn đạt được tiêu chí Diva.

* Rất tiếc là ở VN các ca sỹ chỉ theo dòng nhạc pop (trừ opera là một dòng riêng hẳn trong nhạc viện) nên chúng ta khó so bì ở các phòng cách khác nhau và coi như mặc định Diva chỉ dành cho dòng nhạc pop.