[Funland] Có chồng mà vẫn cô đơn

Đẻ xong em về quê chồng ở với mẹ chồng. Chồng đi làm xa thi thoảng mới về. Ở đây ko có người quen, ko có bạn bè, ko quán xá dịch vụ, ko cả chỗ đi chơi. Đêm nào nằm ngủ cũng cảm thấy cô đơn :(
P/s: em ko có nhu cầu tư vấn tình cảm, ko nhận ib hẹn hò tán tỉnh bồ bịch. Chỉ tâm sự giết thời gian, ai rảnh vào buôn chuyện với em tí.
Dối lòng e chả tin , theo kinh nghiệm của Qua , mợ cho anh ọp pơ người yêu cũ leo cây , theo ông đào hoa hơn ( chồng bây giờ ) ở với nhau lâu khả năng cơm canh chộn nuốt không ngon , giờ nên of Rãi bày tâm tư và tiêng tiếc anh ọp pơ leo cây ngày nào 8-} 8->

Getzcoi.

Xe tăng
Thôi gái à, buồn hay vui là do cái đầu mình cả. Em cố gắng chăm con cho cứng cáp vào. Coi như thời gian này trải nghiệm cuộc sống thời nhỏ của ông xã thôi chứ có sống cả đời đâu mờ buồn. :)
Em thì lại nghĩ khác chị ạ. Trong mọi hoàn cảnh, muốn vợ chồng gắn bó, ko phát sinh vẩn đề gì thì buộc phải ở cạnh nhau. Cụ thể hơn, có cãi nhau hay giận dỗi gì thì vẫn phải ăn cùng mâm (ít nhất 1 bữa/ngày) và ngủ cùng giường.

Em nhấn mạnh lại hai chữ "hoàn cảnh'' là khó khăn nhé, còn thuận lợi thì ko tính. Muốn tìm cách nào thì tìm để thỏa mãn mệnh đề trên, ko có lựa chọn khác :D

Em gái chủ thớt cố gắng lên nhé. Chia sẻ với em,

Bopbi_hsgs

Xe container
Cho em lại xe cũ.
Thái năm nay đỗ vào 6 Lương Thế Vinh, điểm TA con rất cao, toán cũng khá. Mục tiêu cấp 3 sẽ là Hsgs nhé :)
ND mục tiêu cấp 2 sẽ là CNN hoặc Nguyễn Tất Thành cho nhẹ nhàng.
2 bé thía là ngon, bé Thái định vào A0 theo a Bốp hả? Xe kia để a nuôi thêm tgian nữa cho lớn nhóe

• Vodka
Reactions: VNV

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Em thì lại nghĩ khác chị ạ. Trong mọi hoàn cảnh, muốn vợ chồng gắn bó, ko phát sinh vẩn đề gì thì buộc phải ở cạnh nhau. Cụ thể hơn, có cãi nhau hay giận dỗi gì thì vẫn phải ăn cùng mâm (ít nhất 1 bữa/ngày) và ngủ cùng giường.

Em nhấn mạnh lại hai chữ "hoàn cảnh'' là khó khăn nhé, còn thuận lợi thì ko tính. Muốn tìm cách nào thì tìm để thỏa mãn mệnh đề trên, ko có lựa chọn khác :D

Em nhất quán chỉ thêm ko bớt
Chỉ cơi nới ko xây mới

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Thôi gái à, buồn hay vui là do cái đầu mình cả. Em cố gắng chăm con cho cứng cáp vào. Coi như thời gian này trải nghiệm cuộc sống thời nhỏ của ông xã thôi chứ có sống cả đời đâu mờ buồn. :)
Chuỵ bông có ưng ý em hông?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Trinh Oliver

Xe tải

Vâng em cảm ơn ạ! Vợ ck e cũng đang cố gắng dần để sắp tới lên ở cùng nhau. Chắc phải tầm nửa năm nữa.

darthvader

Xe điện
Hãy phiêu lưu cháy hết mình 1 lần đi ... Yolo :D

wave-tau

Xe container
Cú có gai thoai chứ để tự người pn nói ra điều này ko dễ chút nào. :D

hai.tranhr

Xe container
Quê toàn ông già bà cả, nói chuyện toàn chuyện cày cấy ruộng đồng, nói chuyện xã giao thì được chứ ko hợp cạ. Ban ngày em bận chăm con tíu tít rồi, chỉ tối đến lúc con ngủ mới rảnh rỗi.
Giai đoạn này Mợ cứ bận rộn vào là tốt đẹp, rảnh ra là dễ gặp bất hòa mẹ chồng - nàng dâu do khác biệt thế hệ lắm.

Trinh Oliver

Xe tải
Giai đoạn này Mợ cứ bận rộn vào là tốt đẹp, rảnh ra là dễ gặp bất hòa mẹ chồng - nàng dâu do khác biệt thế hệ lắm.
Vâng. Nói câu chuyện thì ko cãi nhau bao giờ, nhưng toàn mỗi ng 1 ý, ko thể hợp cạ vào nhau được.

m4s

Xe điện
Em nhất quán chỉ thêm ko bớt
Chỉ cơi nới ko xây mới
Em quen 1 lão đúng tinh thần dư lày, mỗi tội đen gặp phải đúng cao thủ, nó bẫy cho chửa, đến giờ vẫn khổ sở nhục nhã vì hậu quả. Lão có vui chơi cũng phải cẩn thận, đừng để bị giữ mông mà lâm vào cảnh khốn cùng nhé ;))

ying80

Xe buýt
Mợ chơi game với e đê :D

jany

Xe tăng
Đẻ xong em về quê chồng ở với mẹ chồng. Chồng đi làm xa thi thoảng mới về. Ở đây ko có người quen, ko có bạn bè, ko quán xá dịch vụ, ko cả chỗ đi chơi. Đêm nào nằm ngủ cũng cảm thấy cô đơn :(
P/s: em ko có nhu cầu tư vấn tình cảm, ko nhận ib hẹn hò tán tỉnh bồ bịch. Chỉ tâm sự giết thời gian, ai rảnh vào buôn chuyện với em tí.
Sao các mẹ cứ đẻ là về quê nội/ngoại nhỉ? 6 tháng đầu thì con toàn ăn với ngủ, mẹ tương đối rảnh tay, cần gì phải có người phụ giúp?
Tại sao ko ở gần chồng, vợ chồng cùng nhau chăm sóc con nhỏ? Cái giai đoạn này mới là giai đoạn vàng để bồi đắp tình cảm cha con. Đàn ông ko có bản năng làm cha tự nhiên như phụ nữ.
Quá trình mang thai và con sơ sinh là lúc tập làm cha, đừng bỏ lỡ. Nếu tách con khỏi cha, tới lúc con 6 tháng - 1 tuổi mới ở gần nhau, thì lúc đó cảm giác nó xa lạ lắm, tự nhiên có đứa bé suốt ngày khóc lóc đòi ăn đái ị nhảy bổ vào đời mình, sẽ cảm thấy phiền nhiễu hơn là yêu thương.

peterhauser

Xe tải
Mênh mông quá khoảng trống này ai lấp... Giai đoạn nuôi con mới đẻ này rất stress mệt mỏi, cần có thằng chồng loanh quanh bên cạnh giúp đỡ bế bồng thỉnh thoảng còn cho ít vitamin C giảm stress mà nó lại ở xa tít, thôi cố gắng lên mợ :D