[Funland] Có chồng mà vẫn cô đơn

Cam_hoa

Xe hơi
Mợ cẩn thận suy nghĩ nhiều quá dễ trầm cảm sau sinh. Mợ nên chăm chỉ nói chuyện với nhiều người, mình mở lòng với người ta thì người ta cũng mở lòng với mình.

Lính Cụ Hồ

Xe hơi
Thính thơm hầy

Trinh Oliver

Xe tải
Sao các mẹ cứ đẻ là về quê nội/ngoại nhỉ? 6 tháng đầu thì con toàn ăn với ngủ, mẹ tương đối rảnh tay, cần gì phải có người phụ giúp?
Tại sao ko ở gần chồng, vợ chồng cùng nhau chăm sóc con nhỏ? Cái giai đoạn này mới là giai đoạn vàng để bồi đắp tình cảm cha con. Đàn ông ko có bản năng làm cha tự nhiên như phụ nữ.
Quá trình mang thai và con sơ sinh là lúc tập làm cha, đừng bỏ lỡ. Nếu tách con khỏi cha, tới lúc con 6 tháng - 1 tuổi mới ở gần nhau, thì lúc đó cảm giác nó xa lạ lắm, tự nhiên có đứa bé suốt ngày khóc lóc đòi ăn đái ị nhảy bổ vào đời mình, sẽ cảm thấy phiền nhiễu hơn là yêu thương.
Vì vk ck e chưa có nhà riêng, kinh tế tạm thời khó khăn nên 2 mẹ con e tạm thời về quê để giảm bớt gánh nặng cho bố nó.

Bằng NĐ

Xe hơi
mợ ấy mở sinh nở xong nhiều cảm xúc, chúc mợ vượt qua giai đoạn này

Linh Danh Thue

Xe tải
chắc mợ chủ lập group zalo thì được dãi bầy tâm sự thường xuyên hơn ấy nhỉ =))

Windy Ngọc

Xe buýt
bà này thật, xa thật chứ xa đùa đâu, trc em đi làm, sáng 25km đi, chiều 25km về, oải phết đấy ạ. Nguy hiểm nữa chứ.

Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh chị ak :D
He hê. Chém bừa đê. Tại em nó đang buồn

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Đẻ xong em về quê chồng ở với mẹ chồng. Chồng đi làm xa thi thoảng mới về. Ở đây ko có người quen, ko có bạn bè, ko quán xá dịch vụ, ko cả chỗ đi chơi. Đêm nào nằm ngủ cũng cảm thấy cô đơn :(
P/s: em ko có nhu cầu tư vấn tình cảm, ko nhận ib hẹn hò tán tỉnh bồ bịch. Chỉ tâm sự giết thời gian, ai rảnh vào buôn chuyện với
Ờ vậy em cứ tâm sự đê, anh đang bận quá , nhà bao việc . Bớt thính đi em ơi.

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Em có vợ mà còn cô đơn đây! Mợ vì ở xa mới cô đơn vẫn hạnh phúc hơn đấy! :D

Tứ Vạn

Xe điện
Mợ có F1 bên cạnh, Zalo face tiếc suốt ngày, cần thì Video call e thấy khoảng cách cũng gần. Mà mợ kẻ nhà chăm F1 à

114hangbong

Xe lăn
Em thì lại nghĩ khác chị ạ. Trong mọi hoàn cảnh, muốn vợ chồng gắn bó, ko phát sinh vẩn đề gì thì buộc phải ở cạnh nhau. Cụ thể hơn, có cãi nhau hay giận dỗi gì thì vẫn phải ăn cùng mâm (ít nhất 1 bữa/ngày) và ngủ cùng giường.

Em nhấn mạnh lại hai chữ "hoàn cảnh'' là khó khăn nhé, còn thuận lợi thì ko tính. Muốn tìm cách nào thì tìm để thỏa mãn mệnh đề trên, ko có lựa chọn khác :D

Em gái chủ thớt cố gắng lên nhé. Chia sẻ với em,
Em hiểu nhầm ý chị rùi. :((
Xung quanh chị có nhiều đồng nghiệp cứ cuối tuần mới về nhà với vợ con được, cũng là do chưa sắp xếp hợp lý nên đành chấp nhận một thời gian. Mà giờ video call đơn giản, lại chat chít nên cũng không đến nỗi xa cách đâu.
Còn về nhà chồng ở một thời gian, hiểu thêm điều kiện sống của gia đình chồng cũng là cái tốt để mà dễ thông cảm cho nhau hơn. Hoàn cảnh này nên nghĩ tích cực tý cho dễ sống. :)

Getzcoi.

Xe tăng
Em hiểu nhầm ý chị rùi. :((
Xung quanh chị có nhiều đồng nghiệp cứ cuối tuần mới về nhà với vợ con được, cũng là do chưa sắp xếp hợp lý nên đành chấp nhận một thời gian. Mà giờ video call đơn giản, lại chat chít nên cũng không đến nỗi xa cách đâu.
Còn về nhà chồng ở một thời gian, hiểu thêm điều kiện sống của gia đình chồng cũng là cái tốt để mà dễ thông cảm cho nhau hơn. Hoàn cảnh này nên nghĩ tích cực tý cho dễ sống. :)
Vầng chị, :)
Nhưng gì thì gì em cũng ko vote cho xa nhau. Nếu chồng trụ cột được thì vợ là dây leo, cứ gần nhau rồi xoắn xít lại chung lưng đấu cật rồi sẽ vượt qua khó khăn. Xa cùng xa, gần cùng gần hehe

Công ty em cũng có vài đôi kiểu thế. Chồng thuê nhà trên này làm việc, vợ con ở dưới quê. Tuần về với vợ con một lần được một đêm rồi sáng thứ 2 mặt bạc phệch hớt hải phóng lên. Nhìn tội nghiệp. Em toàn chép miệng bảo thôi chú chuyển về quê mà làm gì thì làm kiểu gì chả kiếm được 5-7tr có vợ có chồng. Chứ lúc thanh niên thì ko được gần nhau, đến khi già hết date khó tính thì mới về,...

Em biết là em nói thế có vẻ như đang nhìn đời màu hồng, chứ thực tế thì ngược lại. Cơ mà phải đi qua ngày mưa thì mới thấy được giá trị của ngày nắng chị ơi :(

114hangbong

Xe lăn
Nhưng gì thì gì em cũng ko vote cho xa nhau. Nếu chồng trụ cột được thì vợ là dây leo, cứ gần nhau rồi xoắn xít lại chung lưng đấu cật rồi sẽ vượt qua khó khăn. Xa cùng xa, gần cùng gần hehe

Công ty em cũng có vài đôi kiểu thế. Chồng thuê nhà trên này làm việc, vợ con ở dưới quê. Tuần về với vợ con một lần được một đêm rồi sáng thứ 2 mặt bạc phệch hớt hải phóng lên. Nhìn tội nghiệp. Em toàn chép miệng bảo thôi chú chuyển về quê mà làm gì thì làm kiểu gì chả kiếm được 5-7tr có vợ có chồng. Chứ lúc thanh niên thì ko được gần nhau, đến khi già hết date khó tính thì mới về,...

Em biết là em nói thế có vẻ như đang nhìn đời màu hồng, chứ thực tế thì ngược lại. Cơ mà phải đi qua ngày mưa thì mới thấy được giá trị của ngày nắng chị ơi :(
Các ông sếp chị sống xa nhà suốt. Các dịp lễ tết mới được về nhà. Sau này công ty cho về hưu, nghỉ hẳn ở nhà với vợ thì bắt đầu có chuyện. Vợ quen sống một mình rồi nên giờ sống chung lại với chồng không thấy thoải mái. Còn ông khác, hai vc rất tình cảm đi đâu ông ấy cũng chụp ảnh, gọi điện về giới thiệu cho vợ, vợ cũng hay sang thăm chồng thì giờ vẫn hp lắm, hai ông bà vẫn về VN chơi cùng nhau. Chị nghĩ xa nhau mà vẫn yêu nhau thì không thiếu gì cách khắc phục. :)
Còn cơ quan chị có hai ngày nghỉ nên cứ thứ Sáu là chúng nó tót lên xe về quê, thứ Hai lại đi làm bình thường. Đẻ cứ gọi là xòn xòn, nhà nào nhà nấy đua nhau đẻ như gà như vịt. :))

• Vodka
Reactions: Kuu

Getzcoi.

Xe tăng
Các ông sếp chị sống xa nhà suốt. Các dịp lễ tết mới được về nhà. Sau này công ty cho về hưu, nghỉ hẳn ở nhà với vợ thì bắt đầu có chuyện. Vợ quen sống một mình rồi nên giờ sống chung lại với chồng không thấy thoải mái. Còn ông khác, hai vc rất tình cảm đi đâu ông ấy cũng chụp ảnh, gọi điện về giới thiệu cho vợ, vợ cũng hay sang thăm chồng thì giờ vẫn hp lắm, hai ông bà vẫn về VN chơi cùng nhau. Chị nghĩ xa nhau mà vẫn yêu nhau thì không thiếu gì cách khắc phục. :)
Còn cơ quan chị có hai ngày nghỉ nên cứ thứ Sáu là chúng nó tót lên xe về quê, thứ Hai lại đi làm bình thường. Đẻ cứ gọi là xòn xòn, nhà nào nhà nấy đua nhau đẻ như gà như vịt. :))
Em công nhận với chị đoạn đầu.Chuẩn đét luôn hehe. Cơ mà em lại phản biện tiếp một tý,

Yêu nhau chỉ là đk cần thôi chị ơi, đk đủ là phải "cùng nhau".

Em lượn đây. Em chào chị :D

• Vodka
Reactions: Kuu

Trinh Oliver

Xe tải

Nếu ko phải vì hoàn cảnh thì em cũng ko thích xa chồng. Lấy chồng rồi mà cứ xa nhau miết cảm giác mình giống bà mẹ đơn thân lắm.