[Funland] Có chồng mà vẫn cô đơn

kingkobra

Xe máy
Vụ này ghi vào IC của mợ đến lúc đổi kiếp. Em cũng bị vố tương tự, đếm time mới thấy cảnh "tù giam lỏng" nó thế nào.
Nhưng rốt cuộc cũng qua hết thôi, lúc đó tự động viên mình: thế có khi hay hơn vì nếu k phải thế chắc mình đoản mệnh ^^

kubi888

Xe tải
Popeye đang ở đây rồi nhé!

jany

Xe tăng
Vì vk ck e chưa có nhà riêng, kinh tế tạm thời khó khăn nên 2 mẹ con e tạm thời về quê để giảm bớt gánh nặng cho bố nó.
Đằng nào cũng phải ở trọ mà. 1 người hay 3 người cũng phải thuê 1 phòng trọ còn gì? Bạn ở lại thì còn nấu ăn đi chợ, chồng bạn khỏi phải ăn cơm ngoài, tiết kiệm hơn chứ?

hungnt03

Xe tải
cháu cũng đi làm xa nhà, cả năm ms về dc 1,2 lần. Đợt này dịch vợ để cũng k về dc. Ở nhà 1 nách 2 nhóc cũng khá vất vả. Chỉ còn biết hằng ngày gọi điện nc cho vợ đỡ chán, mà cũng may nhà ngoại cháu cách có mấy phút đi bộ, ngày nàng tạt qua vài lần giải khuây. Sợ nhất là các mợ ở nhà ức chế k có nơi giải toả, mắc chứng trầm cảm sau sinh, làm những chuyện dại dột là ân hận lắm.

xebetong

Xe container
Chơi game on nai ấy, giết thời gian kinh lắm

titcoi

Xe tăng
Sao các mẹ cứ đẻ là về quê nội/ngoại nhỉ? 6 tháng đầu thì con toàn ăn với ngủ, mẹ tương đối rảnh tay, cần gì phải có người phụ giúp?
Tại sao ko ở gần chồng, vợ chồng cùng nhau chăm sóc con nhỏ? Cái giai đoạn này mới là giai đoạn vàng để bồi đắp tình cảm cha con. Đàn ông ko có bản năng làm cha tự nhiên như phụ nữ.
Quá trình mang thai và con sơ sinh là lúc tập làm cha, đừng bỏ lỡ. Nếu tách con khỏi cha, tới lúc con 6 tháng - 1 tuổi mới ở gần nhau, thì lúc đó cảm giác nó xa lạ lắm, tự nhiên có đứa bé suốt ngày khóc lóc đòi ăn đái ị nhảy bổ vào đời mình, sẽ cảm thấy phiền nhiễu hơn là yêu thương.
Em hoàn toàn đồng ý với cụ

Trinh Oliver

Xe tải
Đằng nào cũng phải ở trọ mà. 1 người hay 3 người cũng phải thuê 1 phòng trọ còn gì? Bạn ở lại thì còn nấu ăn đi chợ, chồng bạn khỏi phải ăn cơm ngoài, tiết kiệm hơn chứ?
Có 1 mình thì ck em ko ở trọ, mà ở chung với nhà chị gái ạ.

Trinh Oliver

Xe tải
Vụ này ghi vào IC của mợ đến lúc đổi kiếp. Em cũng bị vố tương tự, đếm time mới thấy cảnh "tù giam lỏng" nó thế nào.
Nhưng rốt cuộc cũng qua hết thôi, lúc đó tự động viên mình: thế có khi hay hơn vì nếu k phải thế chắc mình đoản mệnh ^^
Vâng, giá kể bế con đi loanh quanh được đâu đó thì cũng đỡ. Nhưng khổ cái muốn cho con đi chợ, đi siêu thị chơi phải cách 5-7km, phương tiện thì ko có, cảm giác ko khác gì tù giam lỏng mợ ah.

Trinh Oliver

Xe tải
cháu cũng đi làm xa nhà, cả năm ms về dc 1,2 lần. Đợt này dịch vợ để cũng k về dc. Ở nhà 1 nách 2 nhóc cũng khá vất vả. Chỉ còn biết hằng ngày gọi điện nc cho vợ đỡ chán, mà cũng may nhà ngoại cháu cách có mấy phút đi bộ, ngày nàng tạt qua vài lần giải khuây. Sợ nhất là các mợ ở nhà ức chế k có nơi giải toả, mắc chứng trầm cảm sau sinh, làm những chuyện dại dột là ân hận lắm.
Vâng, gần nhà ngoại, với cả lại ở nơi quen thuộc có bạn có bè nó cũng đỡ. Đây em ở chỗ đất khách quê người, bạn bè ko có, hàng xóm xung quanh toàn ông già bà cả. Chán đời

Lady in red

Xe buýt
Vâng, gần nhà ngoại, với cả lại ở nơi quen thuộc có bạn có bè nó cũng đỡ. Đây em ở chỗ đất khách quê người, bạn bè ko có, hàng xóm xung quanh toàn ông già bà cả. Chán đời
Gửi con đi SN OF đi. Chị và mài lại rong ruổi trên con xe 4 bánh của chị