[Funland] Có còn cần lập gia đình, sinh con không

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ không phù hợp - Miệt thị thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 16/5/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thằng chú cụ đụ như gà kiểu bỏ tiền mua dâm chứ điển hình tiên tiến gì mà đáng học hỏi nhỉ :))
Đã giàu mà lại lo lấy vợ nếu ly dị sẽ bị mất một phần tài sản thì chắc không bình thường rồi.
KHÔNG CẦN.
Ví dụ là ông chú trẻ nhà em năm nay 4x. Cao to đẹp zai giàu (tài sản trăm tỏi), chén gái như gà, toàn các cháu U20, sinh năm 2k đổ lên.

Hiện tại ko lập gia đình nhưng có 2 con nhờ mua trứng sinh viên (chọn sinh viên giỏi, đẹp) và thuê người mang thai đẻ. 2 đứa chi phí mất có 2 tỷ thôi

Không lo lắng về chuyện ly hôn bị vợ nó chiếm con, cưa tài sản mà gái non tơ vẫn chén đều. Nhà 2-3 giúp việc với bảo vệ lái xe.

Em thấy hay. Đáng học hỏi

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Đã giàu mà lại lo lấy vợ nếu ly dị sẽ bị mất một phần tài sản thì chắc không bình thường rồi.
Trên răng dưới doái mới ko sợ bị chia, chứ giàu như donald trump kia nó bắt kí hợp đồng hôn nhân cấm đòi tài sản rồi mới cưới kia kìa

LeTai1979

Racing Boy
Chính mấy đứa hay tuyên bố kiểu này sau lại kết hôn sớm. :))

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Ông nhõi bé nhà em tuyên bố hôn nhân là trò chơi bây giờ vừa vô nghĩa, vừa tốn kém nên nó sẽ không lập gia đình. Định thuyết phục nó nhưng ngẫm bản thân em thấy hình như đàn ông giờ không cần phụ nữ cũng sống được (phụ nữ thì chắc chắc sống không cần đàn ông rồi vì họ giỏi hơn đàn ông nhiều). Băn khoăn quá.
Nhõi nhà cụ bao nhiêu tuổi.Tầm 3x đổ lên thì ông nào cũng tư tưởng lấy vợ lập gia đình hết,tầm 32 33 là muốn có vợ đến chết ấy.Còn nhõi cụ 2x thì cứ kệ nó

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Giầu như Qua Vũ li dị vợ cũng đóng học phí nhiều nhiều thôi cụ.
Của chồng công vợ. Nhà Qua cả hai cùng gây dựng sự nghiệp. Ông Trump giàu rồi, ký hợp đồng tiền hôn nhân cũng không sai.
Trên răng dưới doái mới ko sợ bị chia, chứ giàu như donald trump kia nó bắt kí hợp đồng hôn nhân cấm đòi tài sản rồi mới cưới kia kìa

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Nhõi nhà cụ bao nhiêu tuổi.Tầm 3x đổ lên thì ông nào cũng tư tưởng lấy vợ lập gia đình hết,tầm 32 33 là muốn có vợ đến chết ấy.Còn nhõi cụ 2x thì cứ kệ nó
Đừng áp suy nghĩ thế hệ của cụ vào thế hệ trẻ.
Việt nam đi sau nên rồi cũng sẽ giống các nước đi trước: ngày càng nhiều người chọn ko kết hôn, ko sinh con

Và chuyện đó là bình thường

TorienT

Xe container
Của chồng công vợ. Nhà Qua cả hai cùng gây dựng sự nghiệp. Ông Trump giàu rồi, ký hợp đồng tiền hôn nhân cũng không sai.
Thế hệ cũ như cụ với em nghĩ thế thôi cụ. Giờ em thấy bọn trẻ chuyển đổi suy nghĩ về tiền bạc, sex và con cái rồi.

ltlinh

Xe tăng
Ông nhõi bé nhà em tuyên bố hôn nhân là trò chơi bây giờ vừa vô nghĩa, vừa tốn kém nên nó sẽ không lập gia đình. Định thuyết phục nó nhưng ngẫm bản thân em thấy hình như đàn ông giờ không cần phụ nữ cũng sống được (phụ nữ thì chắc chắc sống không cần đàn ông rồi vì họ giỏi hơn đàn ông nhiều). Băn khoăn quá.
nếu ko có động lực, tự nhiên link tới cia nỳ

Keypoint là tha hoá hành vi

Mr.V1

Xe tải
Đừng áp suy nghĩ thế hệ của cụ vào thế hệ trẻ.
Việt nam đi sau nên rồi cũng sẽ giống các nước đi trước: ngày càng nhiều người chọn ko kết hôn, ko sinh con

Và chuyện đó là bình thường
Đến tuổi tự có nhu cầu lập gia đình hết.Còn nói về ăn chơi hưởng thụ e cũng chẳng thua ai cả gái nhiều vô biên toàn gái xinh,em giờ 34 tuổi vẫn bị các em sinh viên năm 1 năm 2 tán chỉ cần e gật đầu là lên giường thôi,nhưng Vẫn cưới vợ đó thôi,ăn chơi hưởng thụ mãi rồi cũng sẽ có lúc chán thôi cụ không ai ăn chơi hưởng thụ cả đời được đâu

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Đến tuổi tự có nhu cầu lập gia đình hết.Còn nói về ăn chơi hưởng thụ e cũng chẳng thua ai cả gái nhiều vô biên toàn gái xinh,em giờ 34 tuổi vẫn bị các em sinh viên năm 1 năm 2 tán chỉ cần e gật đầu là lên giường thôi,nhưng Vẫn cưới vợ đó thôi,ăn chơi hưởng thụ mãi rồi cũng sẽ có lúc chán thôi cụ không ai ăn chơi hưởng thụ cả đời được đâu
Tuổi nào? Tuổi của cụ mới thế chứ các nước khác số người ko cưới ko đẻ rất đông nhé. Toàn sống single đến chết luôn chứ tuổi nào?

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Suy nghĩ ntn đang và sắp kết thúc rồi cụ.

caisua

Xe lăn

cantona

Xe container
Khi nhu cầu td được giải quyết 1 cách đơn giản và rẻ, thì nhu cầu kết hôn sẽ phụ thuộc chi phí, chi phí cho việc lập gia đình cao sẽ làm cho con người không còn nhu cầu lập gia đình nữa, vì td đã được thỏa mãn dễ dàng và đơn giản
Nhiều chị em tận dụng quyền lực td của họ rất quá đáng, đàn ông họ sẽ tìm đến búp bê
È cổ đi làm chỉ đủ nuôi đứa trẻ thì tội gì lấy vợ chồng. Ai cũng vậy thôi, đi làm ko có đồng dư, làm suốt 20 năm hay đến hết cuộc đời ko mua đc nhà, chỉ đủ thuê vs nuôi con. Đó mới là lí do người trẻ ko mặn mà lập gia đình. Cụ lại đổ sang tình dục. Cụ định nghĩa quyền lực tình dục của phụ nữ là tn nhỉ? Em còn chưa hình dung ra.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Khi nhu cầu td được giải quyết 1 cách đơn giản và rẻ, thì nhu cầu kết hôn sẽ phụ thuộc chi phí, chi phí cho việc lập gia đình cao sẽ làm cho con người không còn nhu cầu lập gia đình nữa, vì td đã được thỏa mãn dễ dàng và đơn giản
Nhiều chị em tận dụng quyền lực td của họ rất quá đáng, đàn ông họ sẽ tìm đến búp bê
Các ông cứ hò nhau đẻ con trai rồi lại kêu quyền lực chị em cao quá :))

Giờ các chú zai trẻ kiếm ny khá khó vì các em nó đòi hỏi rất kinh. Rõ khổ

Nino88

Xe container
Vẫn bé nên chưa cần thuyết phục cụ ạ,đến lúc lớn tự khắc đòi cưới mà
Cũng tuỳ thôi mợ ơi,cháu em nó cũng cái bài này,và sau mới tá hoả ra nó thuộc giới tính thứ 3

Mr.V1

Xe tải
Tuổi nào? Tuổi của cụ mới thế chứ các nước khác số người ko cưới ko đẻ rất đông nhé. Toàn sống single đến chết luôn chứ tuổi nào?

Thì kệ thôi xã hội ai thích độc thân thì độc thân.E quan tâm gia đình họ hàng chứ quan tâm gì tổng thể xã hội.Càng nhiều thành phần thế thì độ cạnh tranh lại càng ít đi thôi.