[Funland] Có còn cần lập gia đình, sinh con không

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Thì kệ thôi xã hội ai thích độc thân thì độc thân.E quan tâm gia đình họ hàng chứ quan tâm gì tổng thể xã hội.Càng nhiều thành phần thế thì độ cạnh tranh lại càng ít đi thôi.
Bàn luận trên ofun về các vđ xã hội chứ ai qtam đến gia đình cụ làm j.
Nếu chỉ qtam đến gđ mình thì ko nên còm

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Mình 5 năm sau chắc chắn sẽ giống như trung bây giờ : nhà, xe, tiền nhiều thì mới cưới được vợ
Nhìn cảnh đàn ông Trung đội vợ lên đầu thờ hơn cả bố mẹ mà sợ quá cụ ạ :(

Tuongtien1977

Xe điện
Cứ đợi lúc bác sỹ bảo cưới là cưới hết

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Bàn luận trên ofun về các vđ xã hội chứ ai qtam đến gia đình cụ làm j.
Nếu chỉ qtam đến gđ mình thì ko nên còm
Xã hội e nói rồi đến tuổi tự muốn lập gia đình.Còn không đủ điều kiện thì chịu.Chứ e chưa gặp ai đủ điều kiện lại không muốn cưới cả chỉ có những Trường hợp muốn cưới mà không ai chịu cưới thôi

ttvnol.com

Xe tăng
Mua thuốc cường dương cho nó, khi trym nó tớn lên thì nó mới suy nghĩ thấu đáo đc.
Bọn đc vài phút đã phụt thì chúng nó lắm luận điệu để nguỵ biện lắm.
Chuẩn đấy . Tụi nhỏ nó còn mải đọc tiểu thuyết với văn vở . Em là cứ để vợ nó vác cái bụng bầu giục cưới rồi mình mới ung dung tiếp chuyện đc

mây langthang

Xe buýt
Với em thì cần, nhưng bây chừ với bọn nhõi con thì ko thể áp đặt phải thấm nhuần đường lối, tư tưởng ... được ah ;;)

hm.tuan

Xe điện
Thèng CEO trước kia của em nó cũng chả vợ con đêk gì. Nó sống 1 mình và chỉ thích đấu kiếm với zai. Vì vậy nó ép nhân viên làm như nó luôn. Bỏ cả vợ con gia đình để cày vào công việc. Thế là em gí zái vào, nghỉ luôn.
Chất lượng công việc và cao hơn là chất lượng cuộc sống mới là ưu tiên.

mây langthang

Xe buýt
Thèng CEO trước kia của em nó cũng chả vợ con đêk gì. Nó sống 1 mình và chỉ thích đấu kiếm với zai. Vì vậy nó ép nhân viên làm như nó luôn. Bỏ cả vợ con gia đình để cày vào công việc. Thế là em gí zái vào, nghỉ luôn.
Chất lượng công việc và cao hơn là chất lượng cuộc sống mới là ưu tiên.
Cho cháu hỏi là zí zái (hay zí gái) vào đâu ah ;;)

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Vật cùng tất phản, hehe
1 xã hội trọng nam khinh nữ đến tận cùng giờ phụ nữ lại được giá, đàn ông thì rẻ
Nhà nào giờ đẻ 2-3 thằng ku là ốm đấy. Lớn mà ko xuất sắc hoặc ko có tiền (tương đối) thì xác định ế. Thậm chí bị xã hội khinh rẻ.

Đúng là khổ :))
Như thế là trường sinh, trường thọ, bất lão mợ ạ 😃
Nhiều cảnh gái Tàu vả trai quì đôm đốp ngay trên phố chỉ vì ko mua cho đôi giày cái túi

Xe_loi

Xe tăng
KHÔNG CẦN.
Ví dụ là ông chú trẻ nhà em năm nay 4x. Cao to đẹp zai giàu (tài sản trăm tỏi), chén gái như gà, toàn các cháu U20, sinh năm 2k đổ lên.

Hiện tại ko lập gia đình nhưng có 2 con nhờ mua trứng sinh viên (chọn sinh viên giỏi, đẹp) và thuê người mang thai đẻ. 2 đứa chi phí mất có 2 tỷ thôi

Không lo lắng về chuyện ly hôn bị vợ nó chiếm con, cưa tài sản mà gái non tơ vẫn chén đều. Nhà 2-3 giúp việc với bảo vệ lái xe.

Em thấy hay. Đáng học hỏi
=)) Có suy nghĩ này mà cũng cần con á? Cụ khuyên chú cụ đẻ làm đ éo gì vừa mất tiền, vừa khổ nó ra.
Đứa con sinh ra nó cần cả cha lẫn mẹ, mà cần mẹ nhiều hơn. “Mồ côi cha ăn cơm với cá, mồ côi mẹ lót lá đầu đường”. Đứa con mà nó không biết mẹ nó là ai thì nó là con hoang. Ae ngoài chợ người chúng tôi xiên nhau cũng chỉ vì 3 từ “đứa con hoang” thôi đấy. Bố khỉ

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
=)) Có suy nghĩ này mà cũng cần con á? Cụ khuyên chú cụ đẻ làm đ éo gì vừa mất tiền, vừa khổ nó ra.
Đứa con sinh ra nó cần cả cha lẫn mẹ, mà cần mẹ nhiều hơn. “Mồ côi cha ăn cơm với cá, mồ côi mẹ lót lá đầu đường”. Đứa con mà nó không biết mẹ nó là ai thì nó là con hoang. Ae ngoài chợ người chúng tôi xiên nhau cũng chỉ vì 3 từ “đứa con hoang” thôi đấy. Bố khỉ
Ronaldo cũng thuê đẻ đấy cụ. Quan trọng có điều kiện nuôi ko.
Quan điểm bố mẹ ngày xưa đói khổ giờ lạc hậu rồi cụ ạ. Phụ nữ người ta cũng đẻ nhờ ngân hàng tinh trùng, chọn giống xịn và tự nuôi. Chả cần ông bố nào cả.

Sợ nhất là đẻ ra nghèo đói rách nát nuôi ko đến nơi đến chốn.

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Suy nghĩ ntn đang và sắp kết thúc rồi cụ.
Chẳng bao giờ kết thúc cả cụ ah.Xã hội đang thừa nam thiếu nữ nhà nước còn phải nghĩ xem giải quyết tương lai vài triệu ông không có vợ thế nào.Càng nhiều thằng suy nghĩ không lập gia đình càng tốt tương lai độ cạnh tranh bớt khốc liệt đi hơn 1 tí

ldt_jj

Xe hơi
Câu hỏi này đáng ra không nên hỏi vì nó đã bao gồm câu trả lời rồi?!
Ai cũng sống vô trách nhiệm với bản thân, với gia đình với xã hội thì xã hội này làm sao phát triển được. Chỉ biết sướng và hưởng thụ cho bản thân mình, thật là ....
Việc lập gia đình, sinh con là việc tất lẽ dĩ ngẫu khi con người được tạo hóa được sinh ra gắn liền với trách nhiệm, nếu không thì tốt nhất đừng sinh họ ra tốt hơn.
Quan điểm cá nhân của em nhé

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng bao giờ kết thúc cả cụ ah.Xã hội đang thừa nam thiếu nữ nhà nước còn phải nghĩ xem giải quyết tương lai vài triệu ông không có vợ thế nào.Càng nhiều thằng suy nghĩ không lập gia đình càng tốt tương lai độ cạnh tranh bớt khốc liệt đi hơn 1 tí
Cạnh tranh khốc liệt ngay từ việc kiếm ny chứ chưa nói đến lấy. Nam đông hơn nữ thì cạnh tranh càng khoai. Chưa kể tư tưởng nữ quyền càng mạnh, đòi hỏi cao.
Các em gái bây giờ sẵn sàng ở giá chứ ko yêu hay lấy zai tầm tầm luôn. Kinh thật

Khoai Cún

Xe tăng
Chuyện bình thường thôi cụ, cuộc sống của nó, muốn cưới hay không kệ nó. Cty em có 1 cô bé, bệnh gì đó mà để lâu thì k sinh con được, thế là nó đi ngân hàng tt, sau đó thụ tinh nhân tạo, sắp đẻ rồi.
Ai cũng bảo sao k lấy chồng, không nọ không kia, mà em nghĩ cs của nó thì do nó làm chủ chứ. Cứ phải kết hôn mới hay à? Như em, giờ có cho làm lại cũng chả chắc đã kết hôn 🤭

Bang lang

Xe điện
Em bảo thằng con em lớp 7 là cố học cho giỏi mới có tiền đưa cho vợ. Nó hỏi em một tháng phải đưa bao nhiêu, em bảo ít nhất là 20 tr thời điểm này. Nó bảo “dở hơi”, thảo nào các tỷ phú toàn bỏ vợ. Chắc cậu nhà em xót tiền.
Em thấy những người ko lập gia đình cuộc sống cũng tự do, tự tại. Nhưng em nghĩ, chả ai thích sống cô đơn cả. Có người yếu đuối thì chỉ cần có người bên cạnh đê bớt cô đơn nên lập gia đình. Có người thì lại yêu cầu phải là đúng mảnh ghép, ko thì thôi. Xét cho cùng, em lại thích những người vế 2 hơn và nể họ hơn vì họ sống vừa có trách nhiệm với chính mình và người khác.

Khanhnho

Xe buýt
Bạn bè em thế hệ 85 đầy đứa ko kết hôn, thấy đứa nào cũng vẫn vui vẻ yêu đời, về già thì chưa biết như thế nào. Đám kết hôn thì tỉ lệ ly hôn khá cao. Cuộc sống giờ thay đổi nhanh, muôn hình muôn vẻ, ko mở lòng ra thì chỉ một thời gian nữa con cái lớn sợ không nói chuyện với chúng nó được.