[Funland] Cô con dâu này hiếu thảo quá!

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Thằng trị liệu nào nhận bóp chân lúc 5h sáng hả?30 củ một tháng thì kể cả 3h sáng vẫn có ng nhận
Gia môn cậy tiền đây rồi. Có cái chân đi tất cả tháng chưa gỡ hay là nhờ chỉ giúp người nhận làm.

vu tuan ky nam

Xe tải
Gia môn cậy tiền đây rồi. Có cái chân đi tất cả tháng chưa gỡ hay là nhờ chỉ giúp người nhận làm.
E ít học,cụ ví von e k hiểu.Nhưng đã nhiều tiền thì việc méo gì phải nhờ đến con cái dậy lúc 5h để bóp chân?Thuê mẹ nó một đứa nó hầu,hay lại tiếc tiền méo dám thuê?

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Thanks cụ mợ trích tiếp em,
Dĩ nhiên em có câu nào bảo vợ chồng ko yêu nhau đâu ạ. Vk ck em đôi chục năm rồi còn yêu nhau chùn chụt ấy khối trẻ còn ghen tị mạnh.
Nhưng đây đang nói đến Mẹ và Vợ ạ! Thì khi phải lựa chọn thằng đàn ông nên biết đặt mẹ lên trước vợ thôi. Giờ câu chuyện đã ko còn ăn nhập nữa thì em xin dừng nhé.

Riêng tư chút về cái nick cụ mợ, nếu là cụ mợ sn 1994 thì cs gđ mới là bắt đầu. Hp cuối cùng còn ở rất xa phía trước và cái nợ đồng lần nó ko bỏ qua ai cả. Em xin chúc may mắn.
:)
Bố em bảo. Ai mà đến mẹ còn không yêu thương chăm sóc thì khó tin đc sẽ yêu thương quan tâm chăm sóc người khác. Bố mẹ là tấm gương con cái noi theo. Quen giải quyết mọi việc bằng tiền thì dễ vô cảm lắm.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
E ít học,cụ ví von e k hiểu.Nhưng đã nhiều tiền thì việc méo gì phải nhờ đến con cái dậy lúc 5h để bóp chân?Thuê mẹ nó một đứa nó hầu,hay lại tiếc tiền méo dám thuê?
Thế này cụ nhé. Cái gì cũng tiền thì già cụ ra nhà dưỡng lão. Trẻ con nó không học vì học để kiếm sống mà nhà thiếu gì tiền. Trẻ con cũng chẳng cần quan tâm bố mẹ ông bà vì bố mẹ ông bà có tiền, cần gì tự mua.... Ví dụ sơ sơ thôi.

Em có tiền đủ tiêu nhưng vẫn phải dạy con rửa bát, lau nhà, cơm nước, sửa xe, sửa điện đóm gia đình. Quan điểm là phải đa năng, biết tôn trọng mọi công việc.

hungmic

Xe điện
5h sáng xuống bóp chân thì phải dậy từ 4h30 sáng đánh răng rửa mặt ị đái các kiểu , thay quần áo...chưa kể sáng nào hứng lên muốn làm đôi nháy nữa thì chắc phải dậy từ 3h...
cháu đến chết cười với Còm của cụ :)) :))

tqt77

Xe điện
con gái em cũng đến tuổi lập gia đình, nếu gặp quả mẹ ck thế này thì em sẽ bảo nó giải tán luôn, làm méo có chuyện con dâu dạy từ 5h sáng bóp chân cho mẹ ck, bảo thằng con zai dậy mà bóp nhé. Nề nếp cái con khỉ, thế mà cũng khoe nhỉ.

sthd

Xe lăn
https://vnexpress.net/minh-tiep-me-va-vo-toi-rat-hoa-hop-4369125.html

thật là những con người có văn hóa.
chuyện rất đơn giản, rất tình nghĩa, rất nhân ái, qua con mắt của mấy nhà đạo đức mạng, thành ngay ra chuyện bạo hành con dâu!
"Chuyện diễn cách đây 10 năm rồi, khi chúng tôi mới cưới. Mẹ tôi lúc đó 70 tuổi, bị ung thư phải phẫu thuật cắt ba phần tư dạ dày nên khó ngủ. Ngoài ra, bà bị bệnh tâm lý và rối loạn lo âu, luôn ám ảnh về sức khỏe. Thấy mẹ thường dậy lúc 5h sáng, thích massage chân nên vợ chủ động nói sẽ dậy sớm, xuống xoa bóp, trò chuyện với mẹ. Tôi còn ngăn cản vì thương vợ nhưng cô ấy nói mẹ lớn tuổi rồi, không biết ngày mai ra sao nên cố gắng chiều chuộng, chăm sóc. Hoàn toàn không có chuyện ép hay bắt buộc. Đến khi vợ mang bầu, tôi bảo vợ ngủ thêm để giữ sức khỏe, mẹ cũng đồng ý liền. "

sthd

Xe lăn
các cụ già, lại bênh tật, luôn luôn hay suy nghĩ, luôn ám ảnh cô đơn, bệnh tật.
thăm hỏi, chuyện trò, chia sẻ với các cụ giúp giải tỏa tâm lý rất nhiều. thậm chí có thể giúp các cụ thoát khỏi tự kỉ, stress tâm lý.
cứu một người phúc đẳng hà sa.
giúp một người già bệnh tật như vậy thì người dưng cũng đáng, chứ đâu phải chỉ mẹ mình.
nhìn cuộc đời rộng lượng, nhân ái ra một chút, cs tươi đẹp hơn nhiều.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Thấy mẹ thường dậy lúc 5h sáng, thích massage chân nên vợ chủ động nói sẽ dậy sớm, xuống xoa bóp, trò chuyện với mẹ. Tôi còn ngăn cản vì thương vợ nhưng cô ấy nói mẹ lớn tuổi rồi, không biết ngày mai ra sao nên cố gắng chiều chuộng, chăm sóc. Hoàn toàn không có chuyện ép hay bắt buộc. Đến khi vợ mang bầu, tôi bảo vợ ngủ thêm để giữ sức khỏe, mẹ cũng đồng ý liền. "
Thế rốt cuộc là ai là người chủ động đề xuất việc dậy từ 5h sáng bóp chân đây??? :)))))))

"Ngày đầu tiên vợ tôi làm dâu, mẹ tôi bảo vợ tôi: 'Nhà mình chẳng có gì đâu, con cố gắng 5 giờ sáng xuống bóp chân cho mẹ rồi chuẩn bị nấu bữa sáng cho mẹ ăn. Vợ tôi hỏi lại: 'Mẹ ơi mấy giờ hả mẹ?' Mẹ tôi nói: '5 giờ con ạ'. Bố mẹ tôi là người xưa, giữ phép nhà rất nghiêm, ăn bữa sáng như bữa chính trong ngày. Còn vợ tôi 9X, thế mà cô ấy không cãi lại mà lễ phép bảo: ‘Vâng ạ, con sẽ cố gắng’.

sthd

Xe lăn
Thế rốt cuộc là ai là người chủ động đề xuất việc dậy từ 5h sáng bóp chân đây??? :)))))))
nếu có thì càng đáng nể cô con dâu. lùi một bước thấy trời cao đất dày.
cũng có thể là chiều bà cụ già ung thư và stress một chút. no big deal

dậy sớm vài bữa, có hao gầy gì đâu? mà thu phục được nhân tâm cả nhà chồng. giờ cả đời hưởng thái bình, được tôn trọng.
so với mấy mợ Cá tính, Văn minh, Nữ quyền ... đổi phim liên tục, thì hơn đứt rồi

Bobbo

Xe điện
Lại lều báo

superPDP

Xe điện
cũng quen nhà cô bé này, lấy chồng sớm quá mà nhà thì chắc chắn là đuối hơn so vs ông Tiệp rồi.