Có cụ nào biết rõ về chương trình đổi cũ lấy mới của Vìnast chưa?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nguyenhongson26

Xe tăng
Có cả công ty mua bán xe cũ mà cụ, soi xét check choac cần thận chứ có phải áp thuế đầu mà theo barem?
Thì xe cứ theo năm mà áp giá (đấy là xe đã check còn ngon lành) cụ chưa đi nộp trước bạ xe cũ bao giờ à??Theo cụ xe cũ cụ mua sang tên thì giá % thuế áp theo giá trị nào của xe??

Nguyenhongson26

Xe tăng
Họ làm ăn bài bản,người tiêu dùng được hưởng lợi,họ được danh tiếng thị phần....
Với em kể mà đổi sang ngang con i10 2014 sang luxA thì em cũng cố đấy😂
2014 của cụ chắc định giá được tầm non 200tr,đổi không??

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
tôi đọc qua hết các bình luận. chỉ thấy dân đi xe máy vào chê bai, còn những ai đã mua oto hawocj đang đi xe a V thì đang tỏ ra khá hài lòng với chương trình này của a V.
Cụ giỏi phết, đọc com là biết người ta đi xe gì. Em cũng chê Vin đấy, đố cụ biết em đi xe gì ;;)

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Chuẩn đét,làm gì có chuyện tính theo giá thị trường,Cụ phải đổi lấy xe vin theo giá thị trường niêm yết thôi
Em nghĩ không phải! Nếu thế thì bị vạch mặt tẩy chay ngay !
Em nghĩ định giá xe cũ cao hơn giá thợ nhập 5% ! Bán dc xe mới là ngon rồi!

Nguyenhongson26

Xe tăng
Em nghĩ không phải! Nếu thế thì bị vạch mặt tẩy chay ngay !
Em nghĩ định giá xe cũ cao hơn giá thợ nhập 5% ! Bán dc xe mới là ngon rồi!
Xe cũ giá vô cùng mà cụ,thế nên không có chuyện cao hơn giá thợ đâu,mua xong còn phải bán,không lẽ mua xe cũ xong bỏ

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Xe cũ giá vô cùng mà cụ,thế nên không có chuyện cao hơn giá thợ đâu,mua xong còn phải bán,không lẽ mua xe cũ xong bỏ
Họ lấy cái lãi , cái chi phí bán hàng của bán xe mới bù cho nhân công, chi phí tài chính bán xe cũ. Họ mua bao nhiêu bán khách bấy nhiêu mà. Một hình thức giảm giá Vf mà không bị khách hàng cũ kêu !!

hoviethung

Xe lăn
Em vừa đọc được tin này trên mấy báo, thấy bảo Vinfast đang đưa ra chương trình cho phép đổi xe cũ đang sử dụng để lấy các dòng xe sang của hãng này như Lux SA, Lux A2.0.
"Đổi cũ lấy mới” là chính sách đột phá, lần đầu tiên xuất hiện trên thị trường ô tô Việt Nam, mang đến cho người tiêu dùng Việt cơ hội tốt nhất để chuyển đổi từ xe đang sử dụng sang những mẫu xe đẳng cấp, chất lượng, an toàn của VinFast.
Theo đó, khách hàng chỉ cần mang xe đã qua sử dụng tới siêu thị xe Smart Solution - công ty mua bán xe cũ thuộc Tập đoàn Vingroup - để được định giá và mua lại. Tất cả quá trình định giá, mua bán đều được công khai minh bạch, đảm bảo thu hồi tối đa giá trị tài sản cho khách hàng khi chuyển đổi sang xe VinFast."

Có cụ nào có thông tin cụ thể về cái chương trình này không ạ, em đang không hiểu là đổi chác thế nào, xe cũ sẽ định giá dựa trên những yếu tố ra sao rồi phần bù thêm tiền có được hỗ trợ lãi suất gì không??? Em cũng thích ủng hộ hàng Việt lắm, có khi nào đây là cơ hội không các cụ ;))

Mình nghĩ với cách này Vinfast chắc chắn sẽ gia tăng thị phần trong hoàn cảnh hiện nay?

ntvinh1602

Xe buýt
Vin làm ăn bài bản quá! Cơ mà giá xe chát quá. Nếu Vin ra thêm các xe bình dân cả loại xe nhỏ đô thị và sedan với giá sêm sêm mấy anh Kia, hyundai; Cộng thêm chính đổi các như này và hệ thống bảo trì, cung cấp phụ tùng chuẩn chỉ thì cháu nghĩ chỉ vài năm nữa ra đường chỉ toàn thấy xe Vin. Giống như cháu sang bên khựa, thấy người dân hầu như họ chạy xe nội địạ. Vin mà ra con Sedan hạng B, giá lăn bánh tầm 4 đến 5 trăm, cộng chương trình các đổi này thì tốt biết bao.
Cụ nói phải đấy, chả hiểu sao vin lại đi sản xuất xe sang. Trong khi tiền lệ thế giới các hãng nội địa họ đều tập trung đánh từ phân khúc xe giá rẻ xe bình dân đánh trước. Bên malay 2 hãng xe nội địa đều thống lĩnh phân khúc giá rẻ, xe sang vẫn là sân chơi của xe đức. Giờ tự mình làm khó mình giảm giá cũng không được mà phải giảm ngụy trang kiểu này, hiệu quả không cao bằng.

Cứ phải như thằng Viettel, chơi kiểu lấy nông thôn vây thành thị, đánh từ dân nghèo trước giờ cũng thành thế lực. Chắc tư duy tỷ phú nó khác tư duy nông dân như iem hehe :D

TrumpVietnam

Xe tăng
E thấy trên Bê Tê búc họ đăng bán voucher mua xe Vinfast nhiều lắm. Do mua nhà đc tặng voucher mua xe, kích thích các hướng nhằm cho voucher có giá trị

STElectrics

Xe lăn
Giả sử con xe của em được VIN định giá 500 củ và em đổi sang con Fadil 400 củ thì em có được 100 cầm về không hay bắt buộc em phải mua con xe nhiều hơn 500 củ ạ?

chuotdong

Xe điện
Xe cũ Vin mua về xong làm gì nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng