[Funland] Có cụ nào biết trường DGS - Delta Global School không?

Kam_HN

Xe tải

Ôi thích quá

Xe buýt
Nói chung là trong chăn mới biết rận như nào. DGS hiện đi ở nhờ, nên trường nào cũng có vấn đề, khổ thân các con lắm.

taiadau

Xe điện
Con em đã được gọi vào phỏng vấn :D
Chúc mừng cụ, còn nhà em đây, chắc dạng dự bị :D, ko biết được gọi PV ko :)

Kính gửi Quý Phụ huynh,

DGS xin gửi lời cảm ơn chân thành tới gia đình vì đã đồng hành và hỗ trợ con tham gia dự tuyển vào Hệ DGS Adventure thuộc The Dewey Schools.

Nhà trường rất vinh dự được đón nhận sự quan tâm và tham gia đông đảo của các thí sinh trong kỳ thi đầu vào vừa qua. Tuy nhiên, điều này vô hình trung đã tạo ra thách thức trong công tác chuẩn bị và sắp xếp lịch phỏng vấn cũng như thời điểm gửi thông tin đến gia đình. Hôm nay, chúng tôi đã gửi trước danh sách các thí sinh được xếp lịch phỏng vấn trong tháng 12 đến gia đình của các con. Đó không phải danh sách phỏng vấn hoàn thiện vì rất nhiều hồ sơ vẫn đang nằm trong quá trình xét duyệt - bao gồm trường hợp của con quý vị. Nhà trường sẽ gửi thông báo vào đầu tháng 1 năm 2023 về việc con có được lựa chọn vào vòng phỏng vấn hay không. Nếu được lựa chọn, con sẽ tham gia phỏng vấn với Hội đồng tuyển sinh trong tháng 1 năm 2023 (trước Tết Nguyên Đán).

Chúng tôi thực sự cảm kích sự kiên nhẫn cũng như sự quan tâm đến DGS của gia đình.

Trân trọng,
Bộ phận Tuyển sinh DGS

Ôi thích quá

Xe buýt
Cụ chia sẻ thêm được ko ạ
Em xin phép ko chia sẻ thêm được gì. Em vào than thở thế thôi ạ.
Vì, nhận định về 1 vấn đề sẽ có nhiều góc độ khác nhau.
Trường luôn lắng nghe và thực sự có tâm thực hiện. Có gì không hài lòng (phụ huynh) hoàn toàn trực tiếp phản ánh được.
Việc em đưa thông tin (dù là khách quan) về các vấn đề khó khăn của trường ở đây (mà ko trao đổi với trường) thì không hay lắm, ít nhất là không phù hợp vào lúc này.
Kết luận của em về (1 số) trường ở HN: Dù ở cấp độ nào, tây hoá đến đâu thì đã VN ta quản lý, quản trị thì muôn đời vẫn có cái đặc trưng cảm tính kiểu của ta, nhiều cái chán lắm (em ko nói về DGS đâu nhé)

Hoclaimuaxe

Xe đạp
Em xin phép ko chia sẻ thêm được gì. Em vào than thở thế thôi ạ.
Vì, nhận định về 1 vấn đề sẽ có nhiều góc độ khác nhau.
Trường luôn lắng nghe và thực sự có tâm thực hiện. Có gì không hài lòng (phụ huynh) hoàn toàn trực tiếp phản ánh được.
Việc em đưa thông tin (dù là khách quan) về các vấn đề khó khăn của trường ở đây (mà ko trao đổi với trường) thì không hay lắm, ít nhất là không phù hợp vào lúc này.
Kết luận của em về (1 số) trường ở HN: Dù ở cấp độ nào, tây hoá đến đâu thì đã VN ta quản lý, quản trị thì muôn đời vẫn có cái đặc trưng cảm tính kiểu của ta, nhiều cái chán lắm (em ko nói về DGS đâu nhé)
Vầng cảm ơn cụ. Em có thể hiểu được việc này. Ngay như các tổ chức, cty nước ngoài mà locally cho sếp người Việt quản lý đã rất khác biệt rồi. Cái tư duy nó rất khác biệt dù có học tây về đúng là rất khó giải thích

taton7983

Xe buýt

Kính gửi Quý Phụ huynh,

DGS xin gửi lời cảm ơn chân thành tới gia đình vì đã đồng hành và hỗ trợ con tham gia dự tuyển vào Hệ DGS Adventure thuộc The Dewey Schools.

Nhà trường rất vinh dự được đón nhận sự quan tâm và tham gia đông đảo của các thí sinh trong kỳ thi đầu vào vừa qua. Tuy nhiên, điều này vô hình trung đã tạo ra thách thức trong công tác chuẩn bị và sắp xếp lịch phỏng vấn cũng như thời điểm gửi thông tin đến gia đình. Hôm nay, chúng tôi đã gửi trước danh sách các thí sinh được xếp lịch phỏng vấn trong tháng 12 đến gia đình của các con. Đó không phải danh sách phỏng vấn hoàn thiện vì rất nhiều hồ sơ vẫn đang nằm trong quá trình xét duyệt - bao gồm trường hợp của con quý vị. Nhà trường sẽ gửi thông báo vào đầu tháng 1 năm 2023 về việc con có được lựa chọn vào vòng phỏng vấn hay không. Nếu được lựa chọn, con sẽ tham gia phỏng vấn với Hội đồng tuyển sinh trong tháng 1 năm 2023 (trước Tết Nguyên Đán).

Chúng tôi thực sự cảm kích sự kiên nhẫn cũng như sự quan tâm đến DGS của gia đình.

Trân trọng,
Bộ phận Tuyển sinh DGS
Con em pv face to face với chủ tịch

Mzc

Xe điện
Trường nào chả có điểm tốt và điểm chưa tốt, cơ bản là phù hợp.

Ngân Văn

Đi bộ

Kính gửi Quý Phụ huynh,

Trân trọng,
Bộ phận Tuyển sinh DGS
Con nhà bạn có lịch pv chưa ? pv ngày nào thế bạn ?

sky_driver

Xe buýt
Có cụ nào có kinh nghiệm viết thư xin hỗ trợ tài chính DGS cho em tham khảo với.

archmoc

Xe tải
E quan tâm…

Thần Đèn

Xe tải
Website
karo.edu.vn
Lâu ko vào OF, nay mới biết OF cũng có topic về DGS. Các cụ nhà ta phán đúng chất OF :D

taton7983

Xe buýt
DGS khi nào có trường xịn như TH School thì nghiên cứu tiếp.

Thần Đèn

Xe tải
Website
karo.edu.vn