[Thảo luận] Có cụ nào biết xe YARIS 30X - 0488 ko ạ?

Nấm mỡ

Xe điện
Lúc đấy cụ chủ đi hết tốc độ cho phép chưa và làn bên phải có xe khác không mà cụ chủ xinhan trái không cho cụ kia vượt? Nếu không thì cụ chủ sai rồi, em thấy cụ chủ kể cả 2 đều có hành động tạt nhau, em không ủng hộ.
Cụ cũng không học luật? Xi-nhan trái là tạo điều kiện cho xe sau vượt phải đúng luật, không phải không cho vượt.

honza

Xe tải
Cụ bình tĩnh mà cụ lại "ép lại cho..." thì chắc mất bình tĩnh thì cụ đâm cho nó 1 phat rồi! Em nể cụ thật!
Trên cao tốc nếu 2 làn tốc độ cho phép như nhau, nếu mình chạy gần Max mà nhìn sau thấy cụ nào vội vẫn muốn vượt thì em cũng tránh cho ng ta vượt vì có lẽ họ có việc rất cần! Còn nếu làn 2 tốc độ Max cho phép thấp hơn thì mới phải tính tùy tính huống cụ thể! Nhưng tốt nhất nếu nhường đc cũng nên nhường!

Dạ thưa các cụ! em muốn thưa với các cụ thế này ạ!

em đang đi sau mít cụ ấy, em bật xinhan chuyển sang làn 2 đi thẳng, cụ ý tức quá, cố tình vỉa xe em đang vượt, em tức mình ép lại cho...và thế là từ lúc đấy ko thấy cụ ấy đâu nữa...!
Em đăng bài này các cụ xem hộ e trường hợp của cụ ý đã đúng chưa ạ? hôm nay em hết sức bình tĩnh rồi các cụ à! mọi lần là em xuống xe, nói chuyện phải trái với các cụ như cụ 30X ngay đấy ạ!

nolovetoday

Xe tải
Cháu can cụ đừng chạy 80 cái đg ấy làm j! Nguy hiểm lắm!
Đg ấy xe máy đông, phóng thì nhanh, lại còn hay lượn bên nọ bên kia ghê lắm, chưa kể thi thoảng lại có ng băng qua đg, với chui từ cột điện ở giữa đg ra.... Phóng 80 cây chuối mà khẩn cấp thì nguy lắm @@
Cám ơn cụ, cháu chỉ dám nhanh nêu mà từ xa vắng vẻ thôi ah, chứ cháu nhát lắm, ko dám liều đâu ah :D

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Dạ thưa các cụ! em muốn thưa với các cụ thế này ạ!
Mà có cụ 30X ... ở đây nữa thì tốt quá!
- Hôm nay em đi từ HN về HP trên QL5 thì gặp trường hợp cụ 30X xin vượt, ra tín hiệu bằng đèn và xinhan.
- Bản thân em đã nhận được tín hiệu, và e bật xinhan trái, ý muốn cụ chuyển vào làn trong đi (tức vượt phải) nhưng mất 1 quãng đường khá dài cụ này ko biết bằng mua ở chỗ nào mà cứ bám mít em, e thấy thái độ rõ ràng của cụ ấy!
Cho đến khi đến đoạn sửa đường, em mới bật xinhan phải vào làn trong đi, cụ vẫn sau mít em, lần này em vẫn để xinhan và đi làn trong cho cụ 30X vượt, khi cụ vượt được, cụ tỏ thái độ rõ ràng, biết em đi sau, cụ cố tình đi chậm lại ( ra điều tao tức rồi đấy) em vẫn bình tĩnh đi sau, cho tới khi đến ngã 4 NH 559, chỗ này hiểu rõ luôn cụ ý ít đi đường 5, và cũng chẳng biết mệ gì về luật GTDB cả, chỗ đó có mũi tên chỉ hướng rẽ trái, và mũi tên đi thẳng.
em đang đi sau mít cụ ấy, em bật xinhan chuyển sang làn 2 đi thẳng, cụ ý tức quá, cố tình vỉa xe em đang vượt, em tức mình ép lại cho...và thế là từ lúc đấy ko thấy cụ ấy đâu nữa...!
Em đăng bài này các cụ xem hộ e trường hợp của cụ ý đã đúng chưa ạ? hôm nay em hết sức bình tĩnh rồi các cụ à! mọi lần là em xuống xe, nói chuyện phải trái với các cụ như cụ 30X ngay đấy ạ!
đây là hình ảnh em chụp được khi cụ ấy cố tình đi chậm 1 đoạn khá dài...
người ta xin vượt, cụ không cho người ta vượt. Cái này đầu tiên sai là Cụ. CÓ thể một lúc nào đấy, chưa đủ an toàn thì bật xinhan trái báo cho người ta biết. Đủ an toàn thì cụ cho người ta vượt, vậy là ổn. Đặt địa vị vào Cụ đi sau, xin vượt người ta bảo Cụ vượt phải đi. Nhỡ xxx tóm có phải là mất tiền và thời gian một cách vớ vẩn không

billnantes

Xe container
cụ chủ thớt cũng là người lắm chuyện ,nếu người ta xin mà cụ cảm thấy nhường được thì nhường cái cho vượt lại còn bắt người ta vượt phải ,đi kiểu cụ có khi người ta còn tưởng chim mồi nữa cơ đấy .Em thì đường 5 chạy cũng ít ,tháng đi có 2 lần thôi .

Tuan Can

Xe container
Thực ra đi Yaris mà lại có ý tạt người khác là U nặng rồi. Tạt nhầm em Cam thôi thì cũng bay *** lên dải phân cách, còn tạt em bán tải nào đó thì có mà bị trèo lên là cái chắc.

Big T

Xe máy
Hôm qua từ Hải Dương lên em cũng gặp 1 cụ Yaris đi rất khó chịu không biết có phải cụ này không. Đường cho phép 80km/h mà cụ ấy cứ 40 mà đi làn trong. Xin vượt thì cụ ấy rất khệnh, nhích ra 1 tý khoảng 1, 2m rồi lại đi vào. Em theo đuôi cụ ấy vài cây bực mình không tả được, vượt phải lên em đè mặt cụ ấy 1 cái rồi đi tiếp, nhìn gương hậu vẫn thấy cụ ấy rong 1 đoàn xe phía sau.

syduan1982

Xe hơi
Cụ chủ sai trước rồi. Khi người ta xin vượt thì cho vượt nếu đủ điều kiện. Chứ đi đường 5 toàn dính bẫy vựot phải. Ý thức khi tham gia giao thông của người VN chưa được tốt lắm. Em đi trên nếu ai xin vượt nếu đủ điều kiện là em sẵn sàng nhường đường ngay!

ThanhTungTB

Xe điện
Cả 2 ông chẳng ra gì ?

mabu_210

Xe điện
Ai đã từng bị dắt mũi kiểu này mới thấy khó chịu.
Em đi đường mà cứ thấy ai xin vượt là em cho vượt ngay khi đủ điều kiện an toàn dù em đang đi max tốc độ.
Thậm chí chẳng cần xin vượt mà em nhìn gương thấy đi nhanh hơn em, em cũng tự động đi vào làn trong.
Em giống cụ, ai cũng đc như ae mềnh thì tốt biết mấy, cụ nhể..............mời cụ ly rượu cho xôm :D

dungce912

Xe điện
Họ không cho vượt thì mình signal vào làn giữa để vượt, đen thì bị XXX bắn tốc độ. Còn bắt lỗi vượt phải hay sai làn thì đập vào mẹt XXX
em nghèo ko có tiền nộp cho xxx đâu, PV có 2 làn : 1 làn max 100, 1 làn max 80
em muốn chạy 100 mà cụ xúi em vào làn 80 để vượt thì em chịu

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Đọc topic này của Cụ em tự nhiên thấy hoang mang quá! Mặc dù để có được tấm bằng như ngày hôm nay em cũng được học và thi tử tế. Nhân đây Em xin hỏi Cụ Chủ thread và các Cụ cao học trên OF này khai sáng giúp em. Hồi em học thì Thầy em dạy thế này: Muốn vượt thì trước tiên phải quan sát xem đoạn đường đó có gắn biển cho hoặc cấm vượt hay không? Tiếp nữa là phải quan sát trên đường có đủ điều kiện cho mình vượt?. Nếu ok thì bật tín hiệu để xin vượt. Xe đi trước, khi thấy xe sau có tín hiệu xin vượt thì quan sát xem phía trước mình có đủ đk cho vượt hay không? Nếu đủ thì bật xi nhan phía bên phải và nhanh chóng lán vào phía bên bật xi nhan để cho xe sau vượt. Ngược lại, nếu thấy không đủ đk cho xe sau vượt thì vẫn giữ nguyên làn đường đang chạy và bật xi nhan bên trái. Đó là dấu hiệu cảnh báo phía trước nguy hiểm hoặc đang có chướng ngại vật chưa đủ đk cho xe vượt. Ở trường hợp của Cụ, Cụ cho người ta vượt nhưng lại vẫn giữ nguyên làn đường (em không rõ là đoạn đường đó có phân chia rõ làn đường giống như đường Pháp Vân hay không) Nếu có thì Cụ Yazis cứ việc bật xi nhan và chuyển làn đường (1 số Cụ thì cho là vượt bên phải) nhưng em nhắc lại, trường hợp này không gọi là vượt mà là chuyển làn. Với điều kiện là phải đảm bảo đúng tốc độ cho phép. Còn ngược lại, nếu đoạn đường đó không chia làn thì Cụ hoàn toàn sai luật chứ không phải Cụ kia sai luật đâu ạ. Hem biết em hiểu vậy có đúng không ạ?:) Cụ nào thông thái giảng giải cho em cái ... (Em là Mợ các Cụ có chém thì chém nhẹ thôi nhá)!;))

pnew

Xe điện
Cụ nên xem lại cách đi của mình, văn hóa giao thông thế là không được.

AcidS

Xe điện
Đọc topic này của Cụ em tự nhiên thấy hoang mang quá! Mặc dù để có được tấm bằng như ngày hôm nay em cũng được học và thi tử tế. Nhân đây Em xin hỏi Cụ Chủ thread và các Cụ cao học trên OF này khai sáng giúp em. Hồi em học thì Thầy em dạy thế này: Muốn vượt thì trước tiên phải quan sát xem đoạn đường đó có gắn biển cho hoặc cấm vượt hay không? Tiếp nữa là phải quan sát trên đường có đủ điều kiện cho mình vượt?. Nếu ok thì bật tín hiệu để xin vượt. Xe đi trước, khi thấy xe sau có tín hiệu xin vượt thì quan sát xem phía trước mình có đủ đk cho vượt hay không? Nếu đủ thì bật xi nhan phía bên phải và nhanh chóng lán vào phía bên bật xi nhan để cho xe sau vượt. Ngược lại, nếu thấy không đủ đk cho xe sau vượt thì vẫn giữ nguyên làn đường đang chạy và bật xi nhan bên trái. Đó là dấu hiệu cảnh báo phía trước nguy hiểm hoặc đang có chướng ngại vật chưa đủ đk cho xe vượt. Ở trường hợp của Cụ, Cụ cho người ta vượt nhưng lại vẫn giữ nguyên làn đường (em không rõ là đoạn đường đó có phân chia rõ làn đường giống như đường Pháp Vân hay không) Nếu có thì Cụ Yazis cứ việc bật xi nhan và chuyển làn đường (1 số Cụ thì cho là vượt bên phải) nhưng em nhắc lại, trường hợp này không gọi là vượt mà là chuyển làn. Với điều kiện là phải đảm bảo đúng tốc độ cho phép. Còn ngược lại, nếu đoạn đường đó không chia làn thì Cụ hoàn toàn sai luật chứ không phải Cụ kia sai luật đâu ạ. Hem biết em hiểu vậy có đúng không ạ?:) Cụ nào thông thái giảng giải cho em cái ... (Em là Mợ các Cụ có chém thì chém nhẹ thôi nhá)!;))
Đúng rồi mợ ạ. Vodka mợ rồi nhé.

Chủ thớt thông cảm, không phải lái xe nào cũng là OF để biết đường 5 được chuyển làn vượt lên.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Sorry Cụ Chủ.:) Em vừa xem kỹ lại hình rồi. Đường 5 rõ ràng là có chia làn đường. Hem biết lúc Cụ kia xin vượt thì xe Cụ chạy với tốc độ bao nhiêu? Nếu Cụ đang chạy 100 mà Cụ kia vữn xin vượt thì dù Cụ có xi nhan bảo Cụ ấy "vượt phải" hoặc chuyển làn đường thì có các tiền Cụ ấy cũng chả dám vọt đâu. Còn ngược lại với suy đoán của em, tức là Cụ chạy dưới 80 (thì Cụ sai) mà Cụ kia hem dám chuyển làn thì chứng tỏ Cụ ấy trình còi (mới lái hoặc lái mới) thôi ạ. Mà theo em, ra đường thì mỗi người cố mà học cái tính nhẫn đi 1 tẹo, chứ cứ bức với xúc thế này thì dễ bị tăng xông lắm.;))

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua từ Hải Dương lên em cũng gặp 1 cụ Yaris đi rất khó chịu không biết có phải cụ này không. Đường cho phép 80km/h mà cụ ấy cứ 40 mà đi làn trong. Xin vượt thì cụ ấy rất khệnh, nhích ra 1 tý khoảng 1, 2m rồi lại đi vào. Em theo đuôi cụ ấy vài cây bực mình không tả được, vượt phải lên em đè mặt cụ ấy 1 cái rồi đi tiếp, nhìn gương hậu vẫn thấy cụ ấy rong 1 đoàn xe phía sau.
Phải em thì em cho thằng này vình viễn không bao giờ cầm được vô lăng

Nấm mỡ

Xe điện
em nghèo ko có tiền nộp cho xxx đâu, PV có 2 làn : 1 làn max 100, 1 làn max 80
em muốn chạy 100 mà cụ xúi em vào làn 80 để vượt thì em chịu
Ông PV này đúng là dở hơi, muốn cho vượt phải giảm tốc xuống 80 rồi mới né được vào làn trong. Cứ 2 làn 100 như ĐL TL thì chẳng làm gì nên chuyện.

Nấm mỡ

Xe điện
Sorry Cụ Chủ.:) Em vừa xem kỹ lại hình rồi. Đường 5 rõ ràng là có chia làn đường. Hem biết lúc Cụ kia xin vượt thì xe Cụ chạy với tốc độ bao nhiêu? Nếu Cụ đang chạy 100 mà Cụ kia vữn xin vượt thì dù Cụ có xi nhan bảo Cụ ấy "vượt phải" hoặc chuyển làn đường thì có các tiền Cụ ấy cũng chả dám vọt đâu. Còn ngược lại với suy đoán của em, tức là Cụ chạy dưới 80 (thì Cụ sai) mà Cụ kia hem dám chuyển làn thì chứng tỏ Cụ ấy trình còi (mới lái hoặc lái mới) thôi ạ. Mà theo em, ra đường thì mỗi người cố mà học cái tính nhẫn đi 1 tẹo, chứ cứ bức với xúc thế này thì dễ bị tăng xông lắm.;))
Đường 5 cũng có làn 100 hả mợ? Đây là QL chứ có phải cao tốc đâu nhể :^)
Em cứ tưởng cả mấy làn đều là 80 max. Lâu lắm em không có dịp đi đường này.

dungce912

Xe điện
Ông PV này đúng là dở hơi, muốn cho vượt phải giảm tốc xuống 80 rồi mới né được vào làn trong. Cứ 2 làn 100 như ĐL TL thì chẳng làm gì nên chuyện.
vấn đề chính là chỗ này, nhiều lúc ức chế vô cùng, nó cứ 80 hoặc hơn 80 tí, xin vượt mãi ko đc