[Thảo luận] Có cụ nào biết xe YARIS 30X - 0488 ko ạ?

namthieunam

Xe tăng
Người ta xin vượt đúng luật, tại sao cụ không cho vượt. Cụ signal trái ép người ta phải vượt vào làn phải em thấy nó kiểu gì ấy.
Mà em thật, em không hiểu tại sao cụ lại thích dùng chân tay thế. Các cụ dạy rồi Một điều nhịn chín điều lành mà
Cụ chưa hiểu ý em ạ! Ý em ở đây là hỏi cụ lái xe 30X kia mua bằng ở đâu thôi ạ!
30X xin vượt, em bật xinhan trái tức là cụ được phép vượt phải.
- khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái
- Khi xe điện đang chạy giữa đường
- khi xe chuyên dụng đang làm việc trên đường mà ko thể vượt trái được
Nói thật với cụ chứ! cụ chưa hiểu ý em, em ko phải nói chuyện bằng tay chân, mà nói chuyện với kiểu người như thế này bằng văn thôi, ko hiểu thì em lạy cụ, chứ có hung hăng như cụ nghĩ đâu!

Cuc cu

Xe tải
Em thấy cụ chủ thớt sai rùi đầu tiên người ta vượt đúng luật tại sao cụ không cho vượt ? :-w

Nấm mỡ

Xe điện
Em thấy cụ chủ thớt sai rùi đầu tiên người ta vượt đúng luật tại sao cụ không cho vượt ? :-w
Cụ đi đường xin vượt tải, vượt công mà người ta nháy xi-nhan trái cho phép cụ vượt phải là cực kỳ tử tế đới. Sao các cụ không hiểu việc tạo điều kiện cho vượt phải đúng luật với đè đầu không cho vượt hoàn toàn khác nhau nhể?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Đường 5 cũng có làn 100 hả mợ? Đây là QL chứ có phải cao tốc đâu nhể :^)
Em cứ tưởng cả mấy làn đều là 80 max. Lâu lắm em không có dịp đi đường này.
Em dễ cũng đến 10 năm nay không đi đường 5 rồi Cụ ạ. Đấy là em nói tỉ dụ thế. Còn cụ thể đi đường như thế nào thì các Cụ phải căn cứ vào biển báo thôi ạ. 100 thì đi 100 mà 80 thì đi 80. Cứ thế mà diễn thôi Cụ.

namthieunam

Xe tăng
Cụ đi đường xin vượt tải, vượt công mà người ta nháy xi-nhan trái cho phép cụ vượt phải là cực kỳ tử tế đới. Sao các cụ không hiểu việc tạo điều kiện cho vượt phải đúng luật với đè đầu không cho vượt hoàn toàn khác nhau nhể?
Em thấy cụ hiểu ý em đấy! trên QL5 mà ko quen như cụ 30X thì container nó xinhan trái cho vượt, cũng chẳng biết mà vượt, vượt xong rồi lên lại ép nó. ( trường hợp của em tương tự như xe cont) xe em cụ ko dám vượt thì xe cont cụ đi cả 100km sau nó chắc.
Em rất hay đi trên tuyến này, và mỗi lần em xin vượt xe khác, kể cả con hay cont, mà cứ có tín hiệu rẽ trái là em chuyển làn sang làn ngoài ngay...em toàn như thế!
Thế nên vào tháng 11 năm 2012, NĐ 71 mới ban hành XXX Hải Dương bắt lỗi em quả như thế này.
Em cãi cho XXX đến lúc hết từ để dùng bảo em, cãi nhau với mấy lão chẳng hiểu gì về LGTĐB này chán lắm...! em cũng vái XXX HD luôn.

ha hue

Xe hơi
Ai đã từng bị dắt mũi kiểu này mới thấy khó chịu.
Em đi đường mà cứ thấy ai xin vượt là em cho vượt ngay khi đủ điều kiện an toàn dù em đang đi max tốc độ.
Thậm chí chẳng cần xin vượt mà em nhìn gương thấy đi nhanh hơn em, em cũng tự động đi vào làn trong.
Mời cụ một cốc . E cũng vậy .Mà nói thực nếu e đi sau mà các cụ đi trước xử lý vậy e cảm thấy rất vui ,nhiều khi thầm cảm ơn .Cứ từ mình mà suy ra thui .Cụ chủ thớt này ko nên thế ,đường 5 có thể sang làn nhưng khi ng ta đã vậy mình nên nhún 1 chút -hay hơn .

Tuan Can

Xe container
Sorry Cụ Chủ.:) Em vừa xem kỹ lại hình rồi. Đường 5 rõ ràng là có chia làn đường. Hem biết lúc Cụ kia xin vượt thì xe Cụ chạy với tốc độ bao nhiêu? Nếu Cụ đang chạy 100 mà Cụ kia vữn xin vượt thì dù Cụ có xi nhan bảo Cụ ấy "vượt phải" hoặc chuyển làn đường thì có các tiền Cụ ấy cũng chả dám vọt đâu. Còn ngược lại với suy đoán của em, tức là Cụ chạy dưới 80 (thì Cụ sai) mà Cụ kia hem dám chuyển làn thì chứng tỏ Cụ ấy trình còi (mới lái hoặc lái mới) thôi ạ. Mà theo em, ra đường thì mỗi người cố mà học cái tính nhẫn đi 1 tẹo, chứ cứ bức với xúc thế này thì dễ bị tăng xông lắm.;))
Mợ đanh đá phết nhỉ. :))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Lại nhân thể câu chuyện của Cụ em cũng chia sẻ luôn. Em hay đi đường Pháp Vân (về quê em các Cụ ạ);)). Đường Pháp Vân thì các Cụ biết roài. 1 làn 100 còn làn kia 80. Thường đi làn ngoài em chạy đúng 100 (đôi khi có lên 1 tẹo thì cũng chỉ là 101), nhiều Cụ chạy đường này rất nhát camera, nó là cái quái giề mà các Cụ sợ thế nhỉ?;)) Em cứ 100 hoặc 101 em vít chả sợ bố con ông nào. Chạy thế mà có vài ông biển xanh (no có còi ủ) và nhiều ông cũng biển trắng như em vữn xin vượt thì có chết không cơ chứ? Gặp trường hợp đó phải là các Cụ thì các Cụ xử lý thế nào ạ?;;) Riêng em, nếu là xe công vụ, hoặc các loại xe mà "Luật" qui định thì em nhường ngay còn không thì em cứ mời các Bác chuyển vào làn trong mà "vượt". Cụ nào bảo em "tinh tướng" thì em cũng chịu thoai! Em thật đấy! Luật cho phép chạy 100 em tuân thủ đúng Luật, giờ bẩu em né vào trong (chỉ cho phép chạy 80km/h) cho Cụ nào đó vượt thì hóa ra em lại là người vi phạm Luật hoặc tiếp tay cho người vi phạm luật à? Theo các Cụ thì em làm vậy có đúng không ạ?:P

mazda1703

Xe máy
Quả thật nếu đi QL5 mà cont với tải bật xi nhan trái mà cụ vẫn vượt trái thì cụ tài thật. Em cũng hay đi đường 5 nhưng cũng chả dám học cụ!

namthieunam

Xe tăng
Mời cụ một cốc . E cũng vậy .Mà nói thực nếu e đi sau mà các cụ đi trước xử lý vậy e cảm thấy rất vui ,nhiều khi thầm cảm ơn .Cứ từ mình mà suy ra thui .Cụ chủ thớt này ko nên thế ,đường 5 có thể sang làn nhưng khi ng ta đã vậy mình nên nhún 1 chút -hay hơn .
Cụ phải hiểu thực tế nó thế này!
30X xin vượt thì em chưa đủ điều kiện cho vượt, vì em đang vượt xe khác, tức 30X vẫn bám mít em, đi 1 đoạn tương tự như thế, tiếp theo thì có đủ ĐK cho vượt, rộng thoải mái, thì bật xinhan trái cho cụ ấy vượt, cụ ấy ấm ức vì mấy lần ko vượt được, mà trong khi đó em đã giảm tốc độ xuống còn 60km giống kiểu đang chuẩn bị rẽ trái, 30X cũng ko vượt, em hiểu lão này kếm rồi! thế nên đến đoạn sửa đường thì bắt buộc phải vào làn trong đi, lần này e giữ nguyên làn trong chạy, để cho 30X vượt trái. vượt được cái
Là cụ ấy đi chậm còn 40km/h tỏ ra thái độ khó chịu với em ngay...và thế là đến NH 559 như bài viết của em đấy ạ!
Các cụ nên đọc rõ nội dung hay comment, chứ đừng comment khi chưa biết chuyện gì xảy ra các cụ nhé!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Quả thật nếu đi QL5 mà cont với tải bật xi nhan trái mà cụ vẫn vượt trái thì cụ tài thật. Em cũng hay đi đường 5 nhưng cũng chả dám học cụ!
Em cũng giống Cụ. Em xin vượt mà thấy Cụ nào cứ nghênh ngang rồi bật xi nhan bên trái là em chả dám vượt đâu ạ. Quan sát, nếu tốc độ làn trong cho phép thì em tự động xi nhan chuyển vào làn trong, đường em em đi, còn kệ cho ai kia thích bành trướng thì bành trướng thôi ạ. Hơi đâu mà bực cho nó nhanh già...;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
30X xin vượt thì em chưa đủ điều kiện cho vượt, vì em đang vượt xe khác, tức 30X vẫn bám mít em, đi 1 đoạn tương tự như thế, tiếp theo thì có đủ ĐK cho vượt, rộng thoải mái, thì bật xinhan trái cho cụ ấy vượt, cụ ấy ấm ức vì mấy lần ko vượt được, mà trong khi đó em đã giảm tốc độ xuống còn 60km giống kiểu đang chuẩn bị rẽ trái, 30X cũng ko vượt, em hiểu lão này kếm rồi! thế nên đến đoạn sửa đường thì bắt buộc phải vào làn trong đi, lần này e giữ nguyên làn trong chạy, để cho 30X vượt trái. vượt được cái
Là cụ ấy đi chậm còn 40km/h tỏ ra thái độ khó chịu với em ngay...và thế là đến NH 559 như bài viết của em đấy ạ!
Các cụ nên đọc rõ nội dung hay comment, chứ đừng comment khi chưa biết chuyện gì xảy ra các cụ nhé!
Em chỉ thắc mắc mỗi 1 điều là trong Luật có qui định là khi đủ điều kiện cho xe sau vượt thì bật xi nhan bên trái hả Cụ? Cụ nào giải ngố giúp em cái ...:-/

EyeStorm

Xe điện
Lại nhân thể câu chuyện của Cụ em cũng chia sẻ luôn. Em hay đi đường Pháp Vân (về quê em các Cụ ạ);)). Đường Pháp Vân thì các Cụ biết roài. 1 làn 100 còn làn kia 80. Thường đi làn ngoài em chạy đúng 100 (đôi khi có lên 1 tẹo thì cũng chỉ là 101), nhiều Cụ chạy đường này rất nhát camera, nó là cái quái giề mà các Cụ sợ thế nhỉ?;)) Em cứ 100 hoặc 101 em vít chả sợ bố con ông nào. Chạy thế mà có vài ông biển xanh (no có còi ủ) và nhiều ông cũng biển trắng như em vữn xin vượt thì có chết không cơ chứ? Gặp trường hợp đó phải là các Cụ thì các Cụ xử lý thế nào ạ?;;) Riêng em, nếu là xe công vụ, hoặc các loại xe mà "Luật" qui định thì em nhường ngay còn không thì em cứ mời các Bác chuyển vào làn trong mà "vượt". Cụ nào bảo em "tinh tướng" thì em cũng chịu thoai! Em thật đấy! Luật cho phép chạy 100 em tuân thủ đúng Luật, giờ bẩu em né vào trong (chỉ cho phép chạy 80km/h) cho Cụ nào đó vượt thì hóa ra em lại là người vi phạm Luật hoặc tiếp tay cho người vi phạm luật à? Theo các Cụ thì em làm vậy có đúng không ạ?:P
Em đi PV - CG mà đang max, cụ nào chớp chớp xin vượt, em gạt xi nhan phải, giảm tốc độ, lách làn trong cho các cụ ý vượt luôn :D :D :D
- có thể họ đang có việc khẩn (gia đình có chuyện, hoặc khẩn cấp hơn là trên xe họ đang chở bệnh nhân đi cấp cứu thì sao ạh)
- có thể họ là lái mới, chạy cao tốc mát chân ga nên quá tốc độ. Vụ này nên để xxx làm việc với họ, mình chớp xi nhan trái ko cho họ vượt, vớ vẩn lại thành dở hơi :)) :)) :))

EyeStorm

Xe điện
Cụ đi xe gì và cụ đi kiểu gì thế? Lúc cụ có đủ điều kiện cho người ta vượt rồi mà cụ vẫn để xi nhan trái bắt họ chuyển làn (~> dễ phải đôi co mất thời gian với xxx)
Phải chăng cụ ngại đảo vô lăng làm vô lăng nhanh mòn???

namthieunam

Xe tăng
Em cũng giống Cụ. Em xin vượt mà thấy Cụ nào cứ nghênh ngang rồi bật xi nhan bên trái là em chả dám vượt đâu ạ. Quan sát, nếu tốc độ làn trong cho phép thì em tự động xi nhan chuyển vào làn trong, đường em em đi, còn kệ cho ai kia thích bành trướng thì bành trướng thôi ạ. Hơi đâu mà bực cho nó nhanh già...;))
Em hỏi mợ thế này nhá? thế bây giờ mợ đi sau container tốc độ 50km/h, mà làn đó là 80km/h đúng luật là cont sai làn.
Cont bật xinhan trái để mợ biết mợ chuyển làn phải để vượt, mà các xe khác đều vượt hết...
thế theo cách hiểu của mợ thì mợ định đi sau mít nó từ HP - HN ??? mà theo em cont nó ko phải là nghênh ngang, mà nó rất biết điều đấy ạ!
em bảo mợ thế này nhé! hôm nào mợ đi QL5 mà có bất kì xe khách nào đang xin vượt mợ, mợ bật xinhan trái ko quá 3S em đảm bảo nó vượt phải mợ ngay, mợ cứ thử mà xem, xem em có nói đúng ko?

Phung Thuy

Xe buýt
Nếu là em, em thấy có thể được giảm tốc độ, xi nhan phải và mời bác 30y 0488 vượt ạ. Chú khỏe anh mừng (kể cả anh đi 3.5 so với chú đi 1.3)