[Funland] Có cụ nào đã/đang làm ở Vingroup/Vincom không ạ?

alien80

Xe tải
Cám ơn các cụ, cụ nào từng làm ở Vingroup cho e xin review về chế độ, môi trường, cơ hội thăng tiến trong CV với ạ.
kính thưa cụ,xác định chưa vợ con gì,cày tiền thì vào nhé,còn có vợ con rồi thì đúng cảnh về nhà con đã ngủ, đi làm khi con đã đi học hết đấy.

alien80

Xe tải
Hì, e lại cần nguồn tin chính thức từ người trong cuộc, e tin lời đồn r áp vào thực lỡ sai thig e đi bán muối mất :))
chính thức là con em mình đây,làm bên nhân sự cho Vin, nó nửa đêm ngủ còn không ngon,giật mình tỉnh giấc mấy lần vì nằm mơ toàn thấy Deadline cụ nhé, người nhu con mõ, xanh rớt là lả lướt lướt đi trên đường.Nó làm tuyển dụng,mức lương cao,nhưng đi không thấy mặt ,từ nhân sự hành chính,nhân sự cho các phòng ban, đến tuyển đầu bếp cũng phải đi tuyển,rồi đi săn người khắp nơi,vì VIN nó tuyển nhiều,sa thải cũng nhiều ngang tuyển ,quanh năm ,ở khắp các hệ thống.Chắc cái ban nhân sự là ban bận rộn nhất, h nó nghỉ về mở Spa ,bắt đầu béo được tý.

titxit

Xe hơi
chính thức là con em mình đây,làm bên nhân sự cho Vin, nó nửa đêm ngủ còn không ngon,giật mình tỉnh giấc mấy lần vì nằm mơ toàn thấy Deadline cụ nhé, người nhu con mõ, xanh rớt là lả lướt lướt đi trên đường.Nó làm tuyển dụng,mức lương cao,nhưng đi không thấy mặt ,từ nhân sự hành chính,nhân sự cho các phòng ban, đến tuyển đầu bếp cũng phải đi tuyển,rồi đi săn người khắp nơi,vì VIN nó tuyển nhiều,sa thải cũng nhiều ngang tuyển ,quanh năm ,ở khắp các hệ thống.Chắc cái ban nhân sự là ban bận rộn nhất, h nó nghỉ về mở Spa ,bắt đầu béo được tý.
Hic...cụ dọa thế nì thì sao ai dám vào làm bên đó nữa.... Em cũng đanh định xin vào đó mà cụ dọa thế em rút lui luôn :)):)):))

Bigcat

Xe tải
Em nghe Tây đồn anh Vova làm việc khi kiểm tra tiến độ cái Royal City, không nghỉ ăn trưa, khi nào đói anh ý bóc lương khô ra ăn, bảo sao nhận lương 100tr của anh ý thì khoai rồi.

Thêm nữa, thấy Ta đồn, làm ở Vin thì tỷ lệ ly thân, ly hôn cực cao, nhất là đội Sale hay Project, nên toàn thanh niên trẻ thích làm. Hehehe...

Mợ Liễn

Xe container
Đợt trước Tết bên Vin cũng gọi em sang phỏng vấn, chắc ai giới thiệu, vì em cũng ko có nhu cầu chuyển cty hiện tại. Nhg thôi, gọi thì cũng sang xem ntn. Phỏng vấn các kiểu xong, họ bảo có thể đi làm luôn ko, em cũng hơi lăn tăn vì mức lương họ đưa ra khá hấp dẫn. Nhưng sau suy đi tính lại và tham khảo 1 vài ý kiến thì em từ chối vì cũng cty hiện tại khá ổn định và phù hợp với mong muốn của em. Cơ mà em nghĩ nếu có cơ hội và trẻ thì rất nên thử 1 lần :D

godman4778

Xe tải
Ở Vin không có gì là vô thời hạn cả, có thể vô hạn cũng có thể chết bất thình lình :))
Thật ra khi nó đã đuổi cụ thì không có cái gì là vô lý cả, nó đã đuổi được cụ thì ít nhất cái đầu nó cũng nhiều sỏi hơn cụ ít nhất là trong cái môi trường đó
Hơn nữa trong HĐLĐ của Vin hay bất cứ các cty nào khác tại VN hiện tại thì cái điều khoản đền bù nếu vi phạm HĐ nó chỉ là một cái gì đó thí dụ thôi, cụ không làm gì được nó đâu.
Và kể cả có điều khoản đi nữa thì cũng không thiếu cách để cụ phải tự nghỉ (cái này không riêng gì Vin)
Vấn đề tùy thuộc cụ mong muốn cviec như nào thôi, cụ nên cân nhắc giữa cơ hôi, tính bền vững cviec, và "quan hệ" :))
Nó khiến e tự nghỉ, e cứ trơ ra đấy thì nó làm thế nào :))
E đùa thôi chứ e cũng mong muốn có 1 cv ổn định lâu dài vừa thỏa mãn nhu cầu cuộc sống vừa có môi trường bạn bè đồng nghiệp vui vẻ. Cái này chắc cụ nào cũng thế. Bóc lột kiểu tư bản đúng là kinh thật, em làm bên Tây cũng kinh qua rồi, ko biết tư bản kiểu VN là thế nào :D
À thế Vin có tính làm overtime hay weekend ko cụ?

godman4778

Xe tải
Em nghe Tây đồn anh Vova làm việc khi kiểm tra tiến độ cái Royal City, không nghỉ ăn trưa, khi nào đói anh ý bóc lương khô ra ăn, bảo sao nhận lương 100tr của anh ý thì khoai rồi.
Thêm nữa, thấy Ta đồn, làm ở Vin thì tỷ lệ ly thân, ly hôn cực cao, nhất là đội Sale hay Project, nên toàn thanh niên trẻ thích làm. Hehehe...
Mấy tin đồn của mợ làm e có chút rét nhẹ, e vừa cưới nhé :D Đấy là làm sale vs project chứ e nộp vào vị trí quản lý TTTM chắc ko phải chạy nhiều nên dễ thở hơn :D

alien80

Xe tải
E đùa thôi chứ e cũng mong muốn có 1 cv ổn định lâu dài vừa thỏa mãn nhu cầu cuộc sống vừa có môi trường bạn bè đồng nghiệp vui vẻ. Cái này chắc cụ nào cũng thế. Bóc lột kiểu tư bản đúng là kinh thật, em làm bên Tây cũng kinh qua rồi, ko biết tư bản kiểu VN là thế nào :D
tính hay không thì với khối lượng công việc nó giao,cụ không overtime,không weekend cụ deck hoàn thành nổi.

godman4778

Xe tải
Đợt trước Tết bên Vin cũng gọi em sang phỏng vấn, chắc ai giới thiệu, vì em cũng ko có nhu cầu chuyển cty hiện tại. Nhg thôi, gọi thì cũng sang xem ntn. Phỏng vấn các kiểu xong, họ bảo có thể đi làm luôn ko, em cũng hơi lăn tăn vì mức lương họ đưa ra khá hấp dẫn. Nhưng sau suy đi tính lại và tham khảo 1 vài ý kiến thì em từ chối vì cũng cty hiện tại khá ổn định và phù hợp với mong muốn của em. Cơ mà em nghĩ nếu có cơ hội và trẻ thì rất nên thử 1 lần :D
Vâng mợ, cái chính e còn trẻ nên muốn thử sức, mà trong các tiêu chí chọn cv e rất quan tâm đến môi trường và đồng nghiệp, mình ăn/ở/sống hàng ngày mà. Mợ check inbox em hỏi vài thứ nhé :)

Mợ Liễn

Xe container
Dạ, cụ cứ ib ^^
Vâng mợ, cái chính e còn trẻ nên muốn thử sức, mà trong các tiêu chí chọn cv e rất quan tâm đến môi trường và đồng nghiệp, mình ăn/ở/sống hàng ngày mà. Mợ check inbox em hỏi vài thứ nhé :)

cho_online

Xe máy
Số 109 Nguyễn Đức Thuận-P13-QTân Bình-TPHCM
Chào các cụ mợ, chả là em đang muốn nộp đơn vào nhà của bác Vượng, làm ở vị trí quản lý trung tâm thương mại. Em trước đây làm ở nước ngoài nhưng bây giờ tình hình khó khăn quá lại về nước. Em còn trẻ nên cũng ít kinh nghiệm làm quản lý ở thị trường VN, đặc biệt về vị trí này
Nhà em cũng ít quan hệ trong mảng ngành này, post lên hi vọng được các cụ mợ chia sẻ giúp, được miếng thông tin nào hay miếng đó.
Em cám ơn các cụ mợ, rượu em xin hầu đủ.
Đậu vào em sẽ cho các cụ mợ nhà mình các chương trình ưu đãi đặc biệt ở Vin :))
cứ noppj vô rồi thử sức mình cụ ơi

quangkiu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cái này hiếm cụ ơi, nó giao cviec cho cụ chứ đâu giao thời gian, cụ khắc tự phải làm overtime và weekend thôi :D

godman4778

Xe tải
cái này hiếm cụ ơi, nó giao cviec cho cụ chứ đâu giao thời gian, cụ khắc tự phải làm overtime và weekend thôi :D
Thế xác định là kiểu làm của các anh Nhựt Bổn rồi :)
Mà em nhìn ava cụ thấy còn trẻ, khéo xấp xỉ tuổi em. Cụ có còn làm ở đây ko ạ?

quangkiu

Xe buýt

Em đang làm cấp thiết bị điện cho Vin đây, có quen ông anh bên Ban Quản Lý, người gốc HN, bảo sao ông này đen chũi thế :D
xong có lần mời được ổng đi matxa, hóa ra ông ý chỉ đen chỗ nào hở ra, trong vẫn trắng tinh :))

quangkiu

Xe buýt
Thế xác định là kiểu làm của các anh Nhựt Bổn rồi :)
Mà em nhìn ava cụ thấy còn trẻ, khéo xấp xỉ tuổi em. Cụ có còn làm ở đây ko ạ?
Em đang cấp thiết bị điện cho Vin, làm dự án nên quan hệ bên đấy cũng nhiều :D

godman4778

Xe tải
Em đang làm cấp thiết bị điện cho Vin đây, có quen ông anh bên Ban Quản Lý, người gốc HN, bảo sao ông này đen chũi thế :D
xong có lần mời được ổng đi matxa, hóa ra ông ý chỉ đen chỗ nào hở ra, trong vẫn trắng tinh :))
Đọc cmt cụ e xém phụt, vãi cả trắng tinh :)) vậy mà em biết có chỗ che chắn kĩ mà vẫn đen đấy cụ ạ :))
Cụ có cấp TB điện cho TTTM ko cụ ?

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Cụ apply hồ sơ để phỏng vấn ngày hội tuyển dụng này đúng không, bạn em gửi cho em.

tuananh03k2

Xe hơi
Đọc cmt của các cụ e cũng thấy thích mà hãi :). Cách làm như Vingroup các cụ bảo đúng là kiểu tư bản, Nhật Đài cũng áp dụng như thế, kiểu căng và áp lực công việc lớn, người vào người ra liên tục, sẵn sàng đền hợp đồng để cho thôi việc nhân viên, có gia đình thì kiểu nhiều hôm về vợ con đã ngủ, nằm ngủ cũng nghĩ công việc.v... Nhưng mà chỉ có cách đó mới có năng suất cao và chất lượng việc được tốt :D

E làm bên thiết kế (bên Đài), cũng muốn về mà cũng vẫn run, vì nếu cùng áp lực, lương ổn nhưng phúc lợi xã hội thì lại ko bằng, cái được nhất là gần bố mẹ và người thân...

quangkiu

Xe buýt
Đọc cmt cụ e xém phụt, vãi cả trắng tinh :)) vậy mà em biết có chỗ che chắn kĩ mà vẫn đen đấy cụ ạ :))
Cụ có cấp TB điện cho TTTM ko cụ ?
Em thì chỉ nói chỗ nào em nhìn thấy thôi :))
Em có chứ, TTTM của Vin thì toàn em cấp chứ ai :D
Bên em là chuyên mảng thiết bị điện chiếu sáng, và công tác ổ cắm
Nói chung tất cả các công trình của Vin thì đều có mặt bọn em hết :D kể cả mấy cột đèn ngoài đường :))