[Funland] Có cụ nào đã/đang làm ở Vingroup/Vincom không ạ?

chanthat123

Xe tăng
Đại khái thế này
1. Vào cái là mất mẹ nó mấy ngày đi học văn hóa VG để biết hình thành, phát triển, tương lai ntn
2. Được đọc kỹ và ký vào đó một bản thỏa thuận bảo mật, kỷ luật cực kỳ chặt chẽ nên đọc cho kỹ kẻo mất tiền oan vì hay bị phạt những lỗi ngớ ngẩn
3. Phải có xác nhận của địa phương không tiền án, tiền sự
4. Đi làm đúng giờ, ko muộn
5. Làm công ăn lương thì rất sướng vì lương cao, hết giờ nghỉ, tối kê cao gối ngủ. Cứ đòi lương cao vào, nếu cao quá họ tự bảo mức phù hợp
6. Nhìn chung lao độngở Vin rất nghiêm túc nhưng kỷ luật cao nên gò bó,ở Vin từ bảo vệ lao công đều rất chỉn chu, nghiêm túc khi làm việc
7. Việc gì không phải phận sự của mình thì kệ mẹ nó. VD có đứa nào phàn nàn dịch vụ gì của Vin thì kệ mẹ nó, ko like, ko cmt nếu không sẽ bị phạt vì tội: Đó dex phải việc của mày
còn nhiều nữa, đại loại nếu xác định đi làm lấy lương thì quất ngay cho nóng

Artemis

Xe hơi
Làm cho vin là môi trường công việc hiệu quả, 6h chiều lôi nhau ra họp bt,,, k có giờ giấc miễn sao công việc xong,,,, và ở vin nữ tướng rất nhiều

chungnguyen

Xe máy
Đại khái thế này
1. Vào cái là mất mẹ nó mấy ngày đi học văn hóa VG để biết hình thành, phát triển, tương lai ntn
2. Được đọc kỹ và ký vào đó một bản thỏa thuận bảo mật, kỷ luật cực kỳ chặt chẽ nên đọc cho kỹ kẻo mất tiền oan vì hay bị phạt những lỗi ngớ ngẩn
....
Người lao động được giữ 1 bản chứ cụ?

tui102

Xe tăng
Cụ cho xin cân nặng hiện tại, thông thường sau 1 năm cụ sẽ ngót được từ 5-15kg nếu vào vin ạ

Simson

Xe buýt
Chịu dc áp lực thì môi trường đấy cũng nhiều cái hay.

Cơ mà làm dc thì sếp nó ép thêm việc đến khi sai nhiều lỗi lắm phải bỏ.

Nói thật mình nghĩ a V quản quân thế cũng không bền, nhân viên luôn sẵn tâm lý đá bóng trách nhiệm, không gắn bó.

Túm lại vẫn phải mưu.

conmeoden87

Xe máy
Website
ttmall.vn
Đại khái thế này
5. Làm công ăn lương thì rất sướng vì lương cao, hết giờ nghỉ, tối kê cao gối ngủ. Cứ đòi lương cao vào, nếu cao quá họ tự bảo mức phù hợp
6. Nhìn chung lao độngở Vin rất nghiêm túc nhưng kỷ luật cao nên gò bó,ở Vin từ bảo vệ lao công đều rất chỉn chu, nghiêm túc khi làm việc
7. Việc gì không phải phận sự của mình thì kệ mẹ nó. VD có đứa nào phàn nàn dịch vụ gì của Vin thì kệ mẹ nó, ko like, ko cmt nếu không sẽ bị phạt vì tội: Đó dex phải việc của mày
Em bổ sung thêm cái thứ 8:
Có thể bị cho nghỉ bất cứ lúc nào, và được đền bù từ 2 - 3 tháng lương nhé :D

Lednamhai

Xe hơi
Cụ cứ thử đi, tuổi trẻ cứ xông pha thôi.
Các tập đoàn như Vin chỉ quan tâm đến hiệu quả công việc. Bọn em đã từng lắp cái màn hình Led ở Royal City, bên này họ rắn lắm, nhưng mình làm tốt, đúng cam kết thì mọi chuyện lại rất dễ thở.

godman4778

Xe tải
Đại khái thế này
Cám ơn cụ đã review chi tiết. Cụ làm ở bộ phận nào của Vin ạ? Đc cụ cho e contact e mời cụ cf :) E đang lăn tăn vài chỗ về cty này rất mong dc các tiền bối chỉ giáo

godman4778

Xe tải
Làm cho vin là môi trường công việc hiệu quả, 6h chiều lôi nhau ra họp bt,,, k có giờ giấc miễn sao công việc xong,,,, và ở vin nữ tướng rất nhiều
PV e toàn các chị đầm thép =)) Em cũng có nghe việc họp hành overtime, cuối tuần liên tục. Ở vin làm cả t7. Em quên ko hỏi 1 năm bn ngày phép :))

godman4778

Xe tải
Ôi trời, tuyển làm gì cho lắm để rồi tinh giảm thế nhỉ. Cụ Vượng làm ăn thật là...
Thế cụ còn trụ lại đc sau những đợt ấy ko ạ, nghe sợ nhỉ

Lucky

Xe tăng
Ôi trời, tuyển làm gì cho lắm để rồi tinh giảm thế nhỉ. Cụ Vượng làm ăn thật là...
Thế cụ còn trụ lại đc sau những đợt ấy ko ạ, nghe sợ nhỉ
Chắc chỉ có chủ tịch là ko lo bị đuôi, còn tgd cũng thấy thay suốt :))

godman4778

Xe tải
Chịu dc áp lực thì môi trường đấy cũng nhiều cái hay.

Cơ mà làm dc thì sếp nó ép thêm việc đến khi sai nhiều lỗi lắm phải bỏ.

Nói thật mình nghĩ a V quản quân thế cũng không bền, nhân viên luôn sẵn tâm lý đá bóng trách nhiệm, không gắn bó.

Túm lại vẫn phải mưu.
Kiểu bóc lột này ở nước ngoài em cũng trải qua rồi, nhưng ép thêm đến mức phải nghỉ thì e chưa bit nó ra làm sao. Em nghĩ khi vạch ra KPI phải đàm phán giữa 2 bên sao cho khả thi nhất chứ đâu thể hét trên trời được đúng ko ạ.
Đúng như cụ nói cách quản lý ko bền thì ko trụ lại lâu đc. Còn ủ mưu thì cụ có thể cụ thể hơn tí đc ko ạ :D

Em thấy họ tuyển dụng các vj trí liên tục thì cũng đỉ biết là ...rồi!

chutieund

Xe hơi
Chào các cụ mợ, chả là em đang muốn nộp đơn vào nhà của bác Vượng, làm ở vị trí quản lý trung tâm thương mại. Em trước đây làm ở nước ngoài nhưng bây giờ tình hình khó khăn quá lại về nước. Em còn trẻ nên cũng ít kinh nghiệm làm quản lý ở thị trường VN, đặc biệt về vị trí này
Nhà em cũng ít quan hệ trong mảng ngành này, post lên hi vọng được các cụ mợ chia sẻ giúp, được miếng thông tin nào hay miếng đó.
Em cám ơn các cụ mợ, rượu em xin hầu đủ.
Đậu vào em sẽ cho các cụ mợ nhà mình các chương trình ưu đãi đặc biệt ở Vin :))
Em thì suýt vào làm và cũng có người nhà đang cùng làm mảng của cụ.
Em cũng chia sẻ lại với cụ một số thông tin cụ nắm được:

1. Lương, cao so với mặt bằng chung ở VN một chút nhưng xét về tổng thu nhập thì bình thường, có khi còn thấp. Vì cụ vào chỉ có lương và tháng 13. Hết
2. Môi trường làm việc đòi hỏi năng lực thực sự, áp lực công việc rất cao và có thể bị đuổi bất kỳ lúc nào nếu cụ không đáp ứng được yêu cầu công việc. Đại khái là không tồn tại tình cảm ở đây :)
3. Nội quy làm việc thì tương đối khắt khe. Luôn có đội ngũ sắp bờ soi và nếu cụ vi phạm sẽ bị phạt thẳng tay. (nội quy về giờ giấc, ăn mặc, email trao đổi công việc và thái độ làm việc trong giờ làm việc, ...). Tuy nhiên, có phạt thì cũng có thưởng, thưởng phạt phân minh. Ví dụ cả tháng cụ không vi phạm lỗi gì thì sẽ được thưởng :)
4. Cơ hội thăng tiến cao. Vì thằng nào ko làm được bị đuổi hết rồi, nên nếu cụ có năng lực thì khả năng leo lên cao khá nhanh :D

Đây là vài thông tin em có được chia sẻ cùng cụ. Chúc cụ đưa ra lựa chọn sáng suốt :D