[Funland] Có cụ nào đã ly dị tư vấn cho em chút kinh nghiệm.

Chuưa hiểu cần tư vấn gì?
Nếu quyết rồi thì em mời cụ DurexXL.
Nếu chồng lăn tăn thì mời mấy cụ hay “trả về nơi sản xuất”.
Nếu vợ lăn tăn thì để mời mấy mợ SM vào xui tiếp.

Son23

Xe tải
Cụ chủ ơi, cái gì cũng có thể khuyên nhau được, trừ cái vụ vợ chồng ly hôn nọ kia. Bài học xương máu chứ ko đùa đc đâu. Khi nào họ ko thể ở được với nhau, cả lò ủn vào họ vẫn cứ tự giãy ra. Còn họ vẫn đo đếm, phân vân, khuyên linh tinh sau có khi họ ko nhìn mặt mình. Làm gì có cặp vc nào ko nảy sinh cái nọ cái kia. Từng ấy tuổi rồi mà ko tự quyết được hôn nhân của mình thì tập 9 tập 10 vẫn rối như canh hẹ thôi.

MuathuHN252

Xe lăn
Cặp nào chả thế năm 1, qua đc 3 năm thì lại ngon ngay
Thường năm đầu sau cưới fai mặn nồng chứ cụ. Rồi sau này con cái, gánh nặng cơm áo gạo tiền, mâu thuẫn chăm con, con ốm con đau này kia dần dần mới chán nhau dần nếu 2 bên ko chia sẻ cũng nhau. Còn mới năm đầu như vk ck nhà kia ko sớm thì muộn cũng toang thôi ạ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mà ông thớt khùng khùng điên điên, em nó 40 tuổi rồi, thì kệ nó, thân ông thớt thì già rồi, dính dáng đến mấy vụ lằng nhằng này làm gì. Quá dại.
Theo thông lệ OF là không có cậu em nào ở đây. :))

Tứ thập

Xe tải
Thường năm đầu sau cưới fai mặn nồng chứ cụ. Rồi sau này con cái, gánh nặng cơm áo gạo tiền, mâu thuẫn chăm con, con ốm con đau này kia dần dần mới chán nhau dần nếu 2 bên ko chia sẻ cũng nhau. Còn mới năm đầu như vk ck nhà kia ko sớm thì muộn cũng toang thôi ạ
1/4 năm đầu thôi mợ ạ. Đôi thì do vợ, đôi do chồng, thế nhưng vượt qua dfc giai đoạn đó có con cái vào là khác

Batman

Xe điện
Người OF

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em có đứa em ruột hai vợ chồng lấy nhau được hơn một năm, hiện tại hai vợ chồng không hợp nhau :
+ những vấn đề nhỏ dễ xảy ra tranh cãi rồi lại giận dỗi không nhìn mặt nhau vài ngày, hàng ngày chồng cũng không biết nói gì với vợ, vợ thì xem điện thoại suốt ngày kể cả lúc ăn và lúc nói chuyện với chồng.
+ Vợ thì đối xử với người bên ngoài rất nhẹ nhàng nhưng với chồng thì lúc nào cũng gay gắt dễ nóng giận, chồng thì bảo chỉ cần vợ đối xử với chồng như đối với em dâu thì vợ bảo em dâu đối xử tốt với vợ nên mới được vợ đối xử như thế.
+ Tính cách vợ là kiểu thích quản lý chồng từ đầu tới cuối từ thời gian đến tiền bạc, còn chồng thì thích tiền bạc riêng rẽ chồng chịu tất cả mọi chi phí trong gia đình kể cả mua sắm lớn nhưng tiền lương của chồng chồng giữ, tiền lương của vợ chồng không động đến.
+Đứa em trai em hiện tại sống với vợ thấy rất ngột ngạt cuộc sống tệ hơn trước lấy vợ, cũng thấy khó gần vợ cũng không muốn nói chuyện với vợ vì không hợp nhau.
Hiện tại vẫn chưa có con theo các cụ trường hợp này thì đứa em em có nên ly dị không ah.
Trước khi cưới thì do tìm hiểu cũng ngắn ngày do cả hai vợ chồng đều tuổi cao chồng gần 40 vợ hơn 30, về sống với nhau mới thấy tính cách không hợp với nhau nhiều quá, chồng thì thích vợ hiền lành tính vợ thì lại gay gắt và đánh đá dễ giận dỗi.
Em rất muốn tư vấn giúp cụ vì sống đến nay đã già, có nhiều kinh nghiệm đã trải qua nhưng lại không thuộc đối tượng “đã ly dị” mới đau. Tiếc quá :))

dongnat123

Xe container
Cụ thớt kệ em nó. Kinh nghiệm còn ít thì sau vài tập sẽ khôn ra :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Giờ mà cụ hay mợ nào tư vấn phát là coi như tự khai đã bị vợ hay chồng nó bỏ rồi nhá =))=))=))

Whoamidear

Xe tải
Chẳng có đứa em ruột nào cả, mà là chính chủ.

Crazycars

Xe tăng
Em rất muốn tư vấn giúp cụ vì sống đến nay đã già, có nhiều kinh nghiệm đã trải qua nhưng lại không thuộc đối tượng “đã ly dị” mới đau. Tiếc quá :))
Lo hậu sự mà, khỏi tư vấn hàn gắn.

Vomoicuoi

Xe tăng
Chắc là chính cụ chứ thằng em nào ở đây. Cụ cứ nói thẳng là mình thì anh em off tư vấn nhiệt tình hơn

vneseman

Xe lăn
Việc tình cảm trong chăn mới biết thế nào, thấy cần ly dị thì tự 2 bên giải quyết, 30-40t rồi chứ đâu trẻ gì. Mình tư vấn vào xong ngày sau nhỡ không như ý thì lại quay ra trách mình có phải dại không.

Hoa_anh_đào

Xe tải
Đang định mở thớt hỏi cccm tình trạng thằng em bạn em cũng tình trạng này , nhưng có rồi em vào đọc tư vấn vậy

blablo

Xe hơi
em nói rồi mà, ngày trc cái thớt gì mà bảo cách chọn vợ chồng các kiểu, e vào phán ngay "sống thử" :D
cứ phải thử trước xem có hạp ko.
chưa con cái gì thì cũng dễ xử lý thôi
Sống thử là toang ấy k nên sống thử 🤣

ina

Xe điện
Các offer tư vấn về ly dị là đúng chuyên môn rồi. :))

DuongHL

Xe container
40 tuổi thì kệ mẹ nó chứ.
Mà ông thớt liên quan éo gì mà đòi mở thớt tư vấn? Muốn đốt nhà người ta à?

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có đứa em ruột hai vợ chồng lấy nhau được hơn một năm, hiện tại hai vợ chồng không hợp nhau :
+ những vấn đề nhỏ dễ xảy ra tranh cãi rồi lại giận dỗi không nhìn mặt nhau vài ngày, hàng ngày chồng cũng không biết nói gì với vợ, vợ thì xem điện thoại suốt ngày kể cả lúc ăn và lúc nói chuyện với chồng.
+ Vợ thì đối xử với người bên ngoài rất nhẹ nhàng nhưng với chồng thì lúc nào cũng gay gắt dễ nóng giận, chồng thì bảo chỉ cần vợ đối xử với chồng như đối với em dâu thì vợ bảo em dâu đối xử tốt với vợ nên mới được vợ đối xử như thế.
+ Tính cách vợ là kiểu thích quản lý chồng từ đầu tới cuối từ thời gian đến tiền bạc, còn chồng thì thích tiền bạc riêng rẽ chồng chịu tất cả mọi chi phí trong gia đình kể cả mua sắm lớn nhưng tiền lương của chồng chồng giữ, tiền lương của vợ chồng không động đến.
+Đứa em trai em hiện tại sống với vợ thấy rất ngột ngạt cuộc sống tệ hơn trước lấy vợ, cũng thấy khó gần vợ cũng không muốn nói chuyện với vợ vì không hợp nhau.
Hiện tại vẫn chưa có con theo các cụ trường hợp này thì đứa em em có nên ly dị không ah.
Trước khi cưới thì do tìm hiểu cũng ngắn ngày do cả hai vợ chồng đều tuổi cao chồng gần 40 vợ hơn 30, về sống với nhau mới thấy tính cách không hợp với nhau nhiều quá, chồng thì thích vợ hiền lành tính vợ thì lại gay gắt và đánh đá dễ giận dỗi.
Bạn vợ có khả năng là nhóm D ( nhóm thống trị) còn bạn Chồng mình không có nhiều thông tin nhưng khả năng cao là nhóm I ( nhóm cảm xúc)
Thực ra bạn vợ dù mạnh mẽ độc đoán, thích áp đặt nhưng yếu điểm lại thích được vinh danh đồng thuận và khen ngợi. Bạn ấy là người rất trách nhiệm, thích quan tâm đến người khác. Bạn chồng có lẽ phải học cách làm chủ cảm xúc tốt hơn. Đừng bị tổn thương rồi lại chìm trong im lặng hoặc có khuynh hướng triết lý. Hãy bắt đầu đối thoại bằng việc đồng ý với cô ấy trước và nói rằng ý kiến của em anh thấy rất tuyệt vời nhưng sẽ tuyệt hơn nếu em đồng ý với anh việc này...
- Đừng vội phản ứng với những ý kiến của cô ấy ( dù đúng hay sai) vì sẽ gây cho cô ấy bị tổn thương và làm cô ấy cảm thấy bất an.
- Phụ nữ nhóm thống trị tuy bên ngoài mạnh mẽ nhưng bên trong lại khá yếu đuối. Rất cần sự động viên, quan tâm và lắng nghe của chồng. Họ nghĩ rằng việc chồng thuận theo ko phản ứng mới là thể hiện tình yêu thương. Khi họ tin tưởng yên tâm rồi thì rất dễ nghe lời và bị thao túng ngược. Tuy nhiên nghệ thuật ở đây là lúc nào cũng cho họ ở vị trên người chồng.

DuongHL

Xe container
Ok hiểu rồi.
Vì việc cưới vợ của ông em này mà ông chủ thớt đã lên xin ý kiến trên ộp này, hehe
Giờ lại xin ý kiến bỏ nhau, kkk