[Funland] Có cụ nào đã xem youtube Lại Ngứa Chân chưa ạ?

doctor76

Xe ba gác
Chả thế mà xưa LĐ mình sang vay, Hussein gật đầu cái rụp và lại là cho không luôn, khỏi vay mượn. Chắc do khoái VN đánh Mỹ te tua, sau đó còn hợp đồng lao động khá nhiều. Người dân rất thiện cảm với VNmese.
Nếu xem youtube, có 1 Youtuber người Anh chuyên về cuộc sống các nước Cộng Hòa thuộc Liên Xô cũ, em cũng hay xem, thấy cuộc sống của nhiều nước còn nghèo hơn thời Liên Xô, nhất là các vùng sâu, nếu như chính quyền Xô Viết vẫn còn để ý phát triển thời đó, thì giờ hoang tàn.
Mà vì biết tiếng Nga ,anh ta đi khắp nơi mà không gặp trở lại gì, hầu như nước nào trong số 15 nước Cộng Hòa cũ vẫn sử dụng tiếng Nga phổ biến.
Quay lại chủ đề, em thấy người dân Pakistan hầu hết chả biết Vn là quốc gia nào????

bimbim71

Xe điện
Nếu xem youtube, có 1 Youtuber người Anh chuyên về cuộc sống các nước Cộng Hòa thuộc Liên Xô cũ, em cũng hay xem, thấy cuộc sống của nhiều nước còn nghèo hơn thời Liên Xô, nhất là các vùng sâu, nếu như chính quyền Xô Viết vẫn còn để ý phát triển thời đó, thì giờ hoang tàn.
Mà vì biết tiếng Nga ,anh ta đi khắp nơi mà không gặp trở lại gì, hầu như nước nào trong số 15 nước Cộng Hòa cũ vẫn sử dụng tiếng Nga phổ biến.
Quay lại chủ đề, em thấy người dân Pakistan hầu hết chả biết Vn là quốc gia nào????
Em sang Thượng Hải.Mấy bạn SV hỏi em từ đâu đến?Đáp:Vietnam.Bọn nó không biết VN ở đâu!
Rồi chúng quay ra chí choé bằng tiếng Tàu.Sau chắc thấy em bẩn bẩn,đen đen,chúng quy em là người Malaysia .
Chuyện 2018.

doctor76

Xe ba gác
Em sang Thượng Hải.Mấy bạn SV hỏi em từ đâu đến?Đáp:Vietnam.Bọn nó không biết VN ở đâu!
Rồi chúng quay ra chí choé bằng tiếng Tàu.Sau chắc thấy em bẩn bẩn,đen đen,chúng quy em là người Malaysia .
Chuyện 2018.
Học trường dòng cùng em có khá nhiều người đến từ Mỹ Latin, dân Argentina, Brazil, Uruguay,....cũng không biết Vn ở đâu,vài người biết thì hỏi đang chiến tranh với Mỹ à? Đa số đều nghĩ mình là Tung của, Nhật, hay Đài Loan...???
Cứ thấy dân da vàng tóc đen là mặc định... TQ?

vneseman

Xe lăn
Em không thích lời dẫn truyện, ề à và không có sự chuẩn bị kỹ càng.

wildness

Xe điện
Em thấy kênh Phú Quốc wow cũng hay, video ít nhưng chất lượng.
Đi ra các đảo không người ở câu mực, lặn biển bắn cá. Nấu ăn tại chỗ....

Cartoner

Xe điện
Chuyện 2018.
Người TQ trẻ mà ko biết tên các nước láng giềng giáp biên thì hơi kém hoặc nó cố tình ra vẻ trịch thượng kiểu: "bố mày đ.éo cần biết mày ở đâu".
Học trường dòng cùng em có khá nhiều người đến từ Mỹ Latin, dân Argentina, Brazil, Uruguay,....cũng không biết Vn ở đâu,vài người biết thì hỏi đang chiến tranh với Mỹ à? Đa số đều nghĩ mình là Tung của, Nhật, hay Đài Loan...???
Cứ thấy dân da vàng tóc đen là mặc định... TQ?
Bọn đâu đâu nó biết VN là đúng thôi. Giờ hỏi 90% dân VN các nước khác nằm ngoài Đông Nam Á chắc cũng được trả lời là "chưa nghe, chưa biết". Đa số chỉ phân biệt kiểu da đen là châu phi, da trắng là tây, da vàng là châu Á.
Nói chung, trí tuệ đa số dân số là vậy.

zinhaicau

Xe điện
Người TQ trẻ mà ko biết tên các nước láng giềng giáp biên thì hơi kém hoặc nó cố tình ra vẻ trịch thượng kiểu: "bố mày đ.éo cần biết mày ở đâu".

Bọn đâu đâu nó biết VN là đúng thôi. Giờ hỏi 90% dân VN các nước khác nằm ngoài Đông Nam Á chắc cũng được trả lời là "chưa nghe, chưa biết". Đa số chỉ phân biệt kiểu da đen là châu phi, da trắng là tây, da vàng là châu Á.
Nói chung, trí tuệ đa số dân số là vậy.
Vậy mới thấy số lượng dân cư sống ở mức nghèo thậm chí đói quá nhiều cụ nhỉ. Đời thực khác phim ảnh quá nhiều. Châu Phi, châu Á và Mỹ latin có quá nhiều quốc gia em thấy sự phân phối lại thành quả phát triển và hố sâu giàu nghèo cũng như giai cấp kinh khủng thật.
Để có sự phát triển như Đông Á và kể cả số nhiều nước ASEAN là nỗ lực tuyệt vời.

a_cheng

Xe điện
Vậy mới thấy số lượng dân cư sống ở mức nghèo thậm chí đói quá nhiều cụ nhỉ. Đời thực khác phim ảnh quá nhiều. Châu Phi, châu Á và Mỹ latin có quá nhiều quốc gia em thấy sự phân phối lại thành quả phát triển và hố sâu giàu nghèo cũng như giai cấp kinh khủng thật.
Để có sự phát triển như Đông Á và kể cả số nhiều nước ASEAN là nỗ lực tuyệt vời.
như team Quang Linh Vlogs ấy cụ, thủ đô Angola nhìn xịn xò hơn cả HN, nhưng mấy vùng miền núi thì người dân vẫn còn mặc bao tải :-<

zinhaicau

Xe điện
như team Quang Linh Vlogs ấy cụ, thủ đô Angola nhìn xịn xò hơn cả HN, nhưng mấy vùng miền núi thì người dân vẫn còn mặc bao tải :-<
[/QUOTE
Vâng, chuẩn cụ. Nhìn dân họ nhận bao gạo mà như thấy ánh sáng của cuộc sống. Tận cùng của nỗi khổ rồi, miền núi Tây Bắc VN cũng khó khăn nhưng chỉ thiếu thịt thôi. Ko đến nỗi cả làng ăn củ rừng, chuối, xoài hàng tháng.... mà núi đất rộng mênh mông, tươi tốt, không đèo dốc như Tây Bắc.

a_cheng

Xe điện
chỗ đó khí hậu ôn hoà, mát mẻ quanh năm ngay cả trong mùa khô, kèm đất đỏ bazan. Em dự nếu chính quyền biết phát triển thì không khác gì Đà Lạt, Tây Nguyên của mình.

Matten

Xe hơi
Sao máy em ko xem dc nhỉ

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Xem bằng mồm hay thật còn xem bằng mắt thì em chịu.

Phỗng new

Xe điện
Cậu này máu đấy, một mình lang thang sang mấy cái nước châu Phi nguy hiểm phết.

Có những nước châu Phi mà khi xem em mới nghe thấy tên lần đầu :))

tratida

Xe container
Chuyện 2018.
bảo Duê Nản Rấn chúng nó còn biết, bảo Việt Nam thì nó biết quái gì :)).

spiderman

Xe tăng
Thấy các cụ khen hay em đánh dấu tết xem, giờ đi làm bát cháo lòng đã.

Thaoprohp

Xe tăng
Tôi cũng mới xem được mấy hôm
Về cơ bản thì những thước phim khá chân thật, mới lạ, ko cầu kỳ .
Có mấy cô gái ở cái bộ tộc gì đó ở châu Phi, đeo cái đĩa gỗ ở môi, xinh ơi là xinh, hết cả hồn 😂😂

Buffalo United

Xe đạp
E vô tình xem các clip của anh này, một phong cách và mảng nội dung khá hay. Rất cuốn hút.
Em giống cụ, cũng vô tình xem được mà thấy rất cuốn hút vì nội dung mới lạ. Em xem một mạch mấy tiếng luôn, nể độ lọ mọ của bạn vlogger này thật đấy!

ubisapro

Xe trâu
Xem mấy kênh này cũng mở mang kiến thức ít nhiều :D

suzukinokia

Xe máy
Em thích kênh này các cụ. Tay nghề đỉnh của chop luôn. Kênh của người Việt nhé. :)