[Funland] Có cụ nào đã xem youtube Lại Ngứa Chân chưa ạ?

silver1

Xe điện
Xem hay phết, mở mang thêm mà cc

FloydiaN07

Xe đạp
Mấy hôm trước youtube có hiện recommend video của anh này, em cũng xem được kha khá videos mấy hôm nay rồi. Video dàn dựng ko cầu kỳ, rất chân thực, nhiều trải nghiệm thực tế cùng dân bản địa. Em ấn tượng nhất là cái chuyến đi ngồi trên con tàu chở khoáng sản, để đi qua biên giới sang nước khác, 1 trải nghiệm rất mệt mỏi, nhưng đáng nhớ, và nếu được thực hiện 1 lần trong đời thì rất khó quên.

minhtienxaydung

Xe tải
e cũng nghiện cậu này, xem thực sự mới giật mình sao trên thế giới này còn nhiều nơi sống như thời nguyên thủy vậy, ấn tượng nhất 2 video 1 video cậu này lên tàu vượt sa mạc sahara và video bộ lạc đeo cái đĩa ở mồm, xem mà cả nhà cười bò ra :))

W42

Xe đạp
Địa điểm đến rất độc lạ. Vừa xem video đến kiev của bác này, thấy bác ý giao tiếp thông thạo bằng tiếng Nga, cách đọc "xe bút" có thể bác ý cũng đã từng ở các nước nói tiếng Nga

zinhaicau

Xe điện
Địa điểm đến rất độc lạ. Vừa xem video đến kiev của bác này, thấy bác ý giao tiếp thông thạo bằng tiếng Nga, cách đọc "xe bút" có thể bác ý cũng đã từng ở các nước nói tiếng Nga
Nhìn mặt mũi hốc hác cụ nhể. ĐÚng là chạy giặc thật.

EPL

Xe tăng
Hay đấy cụ

milevsko

Xe tăng
Em cũng coi kênh này mấy ngày nay , coi 1 mạch gần hết luôn , công nhận cậu này dũng cảm thật , một mình lặn lội tới những nơi khá nguy hiểm .
Lần đầu tiên em quý mến và rất có thiện cảm với youtuber này. Dũng cảm, chịu khó chịu khổ được, có lòng trắc ẩn và kiến thức, ngoại ngữ rất ok (cho đến bây giờ thấy bạn ấy giao tiếp tốt với người bản xứ bằng tiếng Anh, Pháp, Nga và Bồ đào nha).

Bò lốp

Xe lăn
Em xem gần như ko sót video này của cậu Ngứa Chân này, hay và sát thực thật sự. Biết đc nhà Hút sen, biết được biển hồ lớn nhất của châu Phi, biết được tàu hoả dài nhất tg chạy qua sa mạc sahara, biết đc vùng đất mà hằng ngày bom vẫn có thể rơi đùng đoàng đâu đó, nhưng trẻ em gặp người lạ hỏi han là khoanh tay đứng chào rất lễ phép, người lớn gần gũi dễ mến...nhiều cái đáng xem giữa 1 rừng iu túp bẩn bựa và nhảm nhí xí xọn. Cu con em hay xem Blv Hải Thanh History, xem như đi dulich qua màn ảnh nhỏ...hoặc xem cậu Fahoka Xê dịch về du lịch cũng đã mắt...

Bò lốp

Xe lăn
Lần đầu tiên em quý mến và rất có thiện cảm với youtuber này. Dũng cảm, chịu khó chịu khổ được, có lòng trắc ẩn và kiến thức, ngoại ngữ rất ok (cho đến bây giờ thấy bạn ấy giao tiếp tốt với người bản xứ bằng tiếng Anh, Pháp, Nga và Bồ đào nha).
Tiếng Trung rất ổn nữa đấy cụ, đáng xem. Tết rồi em bật cho ba em xem kênh này, ông cụ mê luôn.

Lá Mơ

Xe buýt

Bộ tộc ở đây ăn sáng bằng thịt bò sống các cụ ạ, cụ nào thử chưa?

0916187779

Xe tải
công nhận là cậu này giỏi, thấy ngoại ngữ bắn các kiểu các loại tiếng, mà đi khắp nơi luôn, xem mà thấy thích thật.

Voi coi HN

Xe tăng
Ông này được cái đi toàn những nơi khá lạ, nhưng có vẻ là đi như đi lấy thành tích, ko tìm hiểu kỹ những nơi mình đến để giới thiệu giải thích cho mọi người nên dẫn chuyện cứ thấy nhạt nhạt, review kiểu cho có chứ ko sâu, hàm lượng kiến thức về văn hóa, xã hội, địa lý các nơi đến rất ít. Em xem vài clip thấy chả đọng lại gì nhiều nên thôi chả xem nữa.
Em cũng chả chê đâu, nhưng gu ko hợp.

MINHKD

Xe điện
Ông này được cái đi toàn những nơi khá lạ, nhưng có vẻ là đi như đi lấy thành tích, ko tìm hiểu kỹ những nơi mình đến để giới thiệu giải thích cho mọi người nên dẫn chuyện cứ thấy nhạt nhạt, review kiểu cho có chứ ko sâu, hàm lượng kiến thức về văn hóa, xã hội, địa lý các nơi đến rất ít. Em xem vài clip thấy chả đọng lại gì nhiều nên thôi chả xem nữa.
Em cũng chả chê đâu, nhưng gu ko hợp.
Em cũng thấy thế cụ ạ nhưng thỉnh thoảng vẫn xem vì có nhiều cái lạ chứ em thấy dẫn không hay.

Buffalo United

Xe đạp
Em xem gần như ko sót video này của cậu Ngứa Chân này, hay và sát thực thật sự. Biết đc nhà Hút sen, biết được biển hồ lớn nhất của châu Phi, biết được tàu hoả dài nhất tg chạy qua sa mạc sahara, biết đc vùng đất mà hằng ngày bom vẫn có thể rơi đùng đoàng đâu đó, nhưng trẻ em gặp người lạ hỏi han là khoanh tay đứng chào rất lễ phép, người lớn gần gũi dễ mến...nhiều cái đáng xem giữa 1 rừng iu túp bẩn bựa và nhảm nhí xí xọn. Cu con em hay xem Blv Hải Thanh History, xem như đi dulich qua màn ảnh nhỏ...hoặc xem cậu Fahoka Xê dịch về du lịch cũng đã mắt...
Thấy cụ nhắc đến cậu Fahoka em cũng góp vui một tý, cậu này cũng là một Youtuber mà em thích. Có mấy cậu trẻ làm Vlog du lịch em hay xem thì em thích Fahoka, thích Tùng Nếm và Hoàng Nam challenge me. Có cậu Khoai Lang Thang ban đầu xem cũng hay nhưng sau ko thích nữa vì ít góc cạnh, cá tính! Cụ mà thích ẩm thực em giới thiệu cụ kênh Best Ever Food Review Show cũng hay lắm, tay này ăn đủ thứ độc lạ khắp thế giới và cũng đi nhiều nơi ở Việt Nam.

xebobabanh17201

Xe điện
em hay cho bọn trẻ xem kênh này, cho chúng biết nhiều nơi trên TG còn nghèo, khổ … hôm qua xem dân tộc gì đó vợ càng béo càng sướng :)

Bò lốp

Xe lăn
Thấy cụ nhắc đến cậu Fahoka em cũng góp vui một tý, cậu này cũng là một Youtuber mà em thích. Có mấy cậu trẻ làm Vlog du lịch em hay xem thì em thích Fahoka, thích Tùng Nếm và Hoàng Nam challenge me. Có cậu Khoai Lang Thang ban đầu xem cũng hay nhưng sau ko thích nữa vì ít góc cạnh, cá tính! Cụ mà thích ẩm thực em giới thiệu cụ kênh Best Ever Food Review Show cũng hay lắm, tay này ăn đủ thứ độc lạ khắp thế giới và cũng đi nhiều nơi ở Việt Nam.
Tks cụ, Best ever food em cũng thi thoảng xem, nhiều khi nhìn thèm nhỏ zãi luôn ạ :D . Em thích biển nên hay xem kênh của bạn YBS Youngbloods

LongLH

Xe điện
Học trường dòng cùng em có khá nhiều người đến từ Mỹ Latin, dân Argentina, Brazil, Uruguay,....cũng không biết Vn ở đâu,vài người biết thì hỏi đang chiến tranh với Mỹ à? Đa số đều nghĩ mình là Tung của, Nhật, hay Đài Loan...???
Cứ thấy dân da vàng tóc đen là mặc định... TQ?
Nhiều vùng nghèo họ vẫn thiếu thông tin cụ nhỉ. Em cũng đi được 23 nước rồi, ở lại các nơi đó đủ lâu để hiểu được cuộc sống của họ, các nuóc nghèo khi nói Việt Nam thì toàn bập bẹ Việt Nam pằng pằng America, rồi ra dấu good...good. Em đi nhiều cơ hội để ở lại các nước tiên tiến cũng nhiều nhưng em vẫn chọn hết công tác là về nhà. Đối với em sống ở mình vẫn sướng nhất, cả ăn chơi và kiếm tiền.

giocuonmaytroi

Xe hơi
Mình rất thích kênh này. Mộc mạc ko cầu kì, đúng theo những gì 1 người đi lang thang giới thiệu