[Funland] Có cụ nào đi làm Hộ Khẩu theo quy định mới chưa

vkthang

Xe container
Hi cc
Có cụ nào đi làm Hộ Khẩu theo quy định mới chưa
Cháu vừa đi làm thủ tục về mà Theo quy định thẩm định Hồ Sơ gốc chuẩn xong, mọi thứ khác lưu bản photo hoặc công chứng,
Riêng phần Sổ Hộ Khẩu Gốc cũ thì cán bộ thu lại bản gốc
Mà e HK ở quê cùng bố mẹ; vợ con HK riêng HN
vậy thu luôn 2 cuốn nhà em, hehe sợ nhiêu khê quá em là cầm hồ sơ về;
Nhà có, đủ thục tục có, thuộc diện ưu tiên nhập Hk có mà thu HK gốc sau này nhà mình rắc rối lắm nên em lại thôi;
Ông bà ở quê cần HK nhiều việc
Vợ con HN cũng vậy
CA cứ bảo là các ngành khác phải theo, mà cứ thực tế đi mua bán nhà đất, vay vốn bank, thế chấp tín dụng ko đơn giản như mấy đồng chí CA nói đâu;
Chán quá cháu lại cầm về hết năm 2022 rồi tính tiếp
Em làm rồi, đã thu rồi, giờ nếu có cơ quan nào bắt buộc chứng minh nơi thường trú thì phải ra phường làm xác nhận mất 1 buổi. Nhưng hôm e đi làm HĐ điện thì họ cũng tra trên dữ liệu dân cư luôn không thấy hỏi khẩu khiếc gì. Được cái giờ có nhà có sổ đỏ thì chuyển khẩu mất 15k thôi, cụ không chuyển khẩu cho vợ con trước, cụ chịu khó chuyển về sau có sao đâu nhỉ? Chuyển về còn xin học, làm các thủ tục ở địa phương nếu cần.

vkthang

Xe container
cụ ở nước nào thế ạ? Chỗ em là quận Hoàng Mai, HN vẫn bắt đặng ký hộ khẩu bằng giấy bình thường nhé, người nhà em vừa gặp anh Connan khu vực hôm qua và vẫn ăn cháo hành bình thường, vẫn bỏ nhỏ là khó khăn và tốn kém đấy.
CỤ bảo a CA KV kia làm cho cụ sổ giấy mới cụ tặng anh ý 50tr đi cụ.

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hóng. Bao nhiêu việc liên quan đến giấy tờ CMND, Hộ Khẩu mà dịch dã chưa về đc. E lo quá #:-s

kienbinh

Xe điện
cụ ở nước nào thế ạ? Chỗ em là quận Hoàng Mai, HN vẫn bắt đặng ký hộ khẩu bằng giấy bình thường nhé, người nhà em vừa gặp anh Connan khu vực hôm qua và vẫn ăn cháo hành bình thường, vẫn bỏ nhỏ là khó khăn và tốn kém đấy.
Em ở nước Việt Nam, thằng conan chỗ cụ nó ở hành tinh nào chứ nước em bỏ lâu rồi cụ nhé

Binh Nguyen

Xe buýt
CỤ bảo a CA KV kia làm cho cụ sổ giấy mới cụ tặng anh ý 50tr đi cụ.
Em ở nước Việt Nam, thằng conan chỗ cụ nó ở hành tinh nào chứ nước em bỏ lâu rồi cụ nhé
Vâng, vì em bận, người nhà em đi làm nên có thể bị gây khó dễ để kiếm xèng,để hôm nay emđi hỏi trực tiếp xem thế nào rồi update lại cho các cụ.

nguyenquocthanh

Xe tăng
Giờ ra phường làm gì liên quan đên hộ khẩu là auto thu hộ khẩu giấy luôn.

Vanhoatnguyen

Xe tải
Thế giờ e mua nhà từ quận này sang quận kia, làm thủ tục chuyển khẩu thì thế nào các cụ nhỉ, chỗ mới họ thu sổ cũ và không cấp sổ mới cho nữa ạ? đang chuẩn bị tháng tới chuyển nhà cũng tính dần món Hộ khẩu này mà chưa nghiên cứu được cụ thể!

vkthang

Xe container
Vâng, vì em bận, người nhà em đi làm nên có thể bị gây khó dễ để kiếm xèng,để hôm nay emđi hỏi trực tiếp xem thế nào rồi update lại cho các cụ.
Em đi làm rồi, về còn tờ A4 thôi, hộ khẩu cũ bị thu. Cán bộ trả kết quả còn chụp màn hình thông tin của em trên CSDL của BCA . Chắc sau này có đi xin học mà bị gây khó dễ mới phải xin xác nhận thường trú, chứ các dịch vụ khác bỏ hết HK rồi.

td2000

Xe tăng
Em cũng định đi chuyển hộ khẩu về nơi đang ở nhưng nghe nói sẽ bị thu sổ hộ khẩu nên hơi ngại vì hồ sơ làm sổ đỏ có yêu cầu bản sao công chứng hộ khẩu.

tienaka

Xe điện
cơ bản là đang muốn làm gọn một cái cây nhưng chỉ tỉa ở lá thôi, nên bản chất cái cây vẫn vậy, cần có chính sách và thủ tục đồng bộ với cái CCCD mới thì các cấp mới làm được.
giờ ông thay mỗi cái CCCD xong hô hào 4.0 trong khi thủ tục khác vẫn yêu cầu từng đó giấy tờ.
sau vụ chứng minh thư 9 số thành 13 số là em ngán tận cổ rồi, giờ cứ phải thủ cho mình trước

shinthoi

Xe tải
Thế giờ e mua nhà từ quận này sang quận kia, làm thủ tục chuyển khẩu thì thế nào các cụ nhỉ, chỗ mới họ thu sổ cũ và không cấp sổ mới cho nữa ạ? đang chuẩn bị tháng tới chuyển nhà cũng tính dần món Hộ khẩu này mà chưa nghiên cứu được cụ thể!
Em cũng hóng giống cụ. Chắc phải ra phường hộ khẩu sở tại 1 phen xem sao. Em hỏi CSKV phường em chuẩn bị chuyển về thì ku em bảo anh ơi cứ từ từ ( từ trước cả 1/7 ), mới chuyển đổi nhiều cái phát sinh lỗi lắm, chưa nên đổi anh ah. Chả hiểu kiểu gì :(

escape229

[Tịch thu bằng lái]
Em đi làm rồi, về còn tờ A4 thôi, hộ khẩu cũ bị thu. Cán bộ trả kết quả còn chụp màn hình thông tin của em trên CSDL của BCA . Chắc sau này có đi xin học mà bị gây khó dễ mới phải xin xác nhận thường trú, chứ các dịch vụ khác bỏ hết HK rồi.
E xin xác nhận trên UB, ko thấy hỏi HK nhưng bảo về xin chữ ký chị tổ chưởng ;))

USD.EURO

Xe điện
Hề hề Công an mà thu hộ khẩu thì các cháu nhập học bằng gì :)

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hi cc
Có cụ nào đi làm Hộ Khẩu theo quy định mới chưa
Cháu vừa đi làm thủ tục về mà Theo quy định thẩm định Hồ Sơ gốc chuẩn xong, mọi thứ khác lưu bản photo hoặc công chứng,
Riêng phần Sổ Hộ Khẩu Gốc cũ thì cán bộ thu lại bản gốc
Mà e HK ở quê cùng bố mẹ; vợ con HK riêng HN
vậy thu luôn 2 cuốn nhà em, hehe sợ nhiêu khê quá em là cầm hồ sơ về;
Nhà có, đủ thục tục có, thuộc diện ưu tiên nhập Hk có mà thu HK gốc sau này nhà mình rắc rối lắm nên em lại thôi;
Ông bà ở quê cần HK nhiều việc
Vợ con HN cũng vậy
CA cứ bảo là các ngành khác phải theo, mà cứ thực tế đi mua bán nhà đất, vay vốn bank, thế chấp tín dụng ko đơn giản như mấy đồng chí CA nói đâu;
Chán quá cháu lại cầm về hết năm 2022 rồi tính tiếp
Về cơ bản khi nào chip 100% dân số thì mới bỏ shk giấy đc

vkthang

Xe container
Cụ không đọc còm e trả lời cụ kia hay cụ đọc rồi mà không hiểu ạ? Cụ ý bảo người nhà cụ ấy vẫn bị CAKV bảo làm sổ giấy, gây khó dễ.

vkthang

Xe container
E xin xác nhận trên UB, ko thấy hỏi HK nhưng bảo về xin chữ ký chị tổ chưởng ;))
Cụ xác nhận gì đấy ạh? Nếu xác nhận thông tin thường trú thì cầm CCCD ra phường làm chứ cụ, thấy đâu bảo mất 1 buổi.

tomo21311

Xe tăng
Cccd của em giờ còn chưa biết ở phương trời nào.