[Funland] Có cụ nào đi làm Hộ Khẩu theo quy định mới chưa

present

Xe điện
Như vậy thì em vẫn giữ lại cho chắc thoai :D

dpl

Xe lăn
Em đang muốn nhập hộ khẩu cho ông em + cháu vào khẩu của e để cháu chuẩn bị đj học mà chưa dám :(

ATG

Xe buýt
Qua tham khảo cmt các cụ giống ý em vẫn muốn giữ lại sổ HK

Pilota

Xe điện
Đang yên đang lành, sẵn quyển sổ HK cầm trên tay, bố thích làm gì thì làm. Cần nộp giấy tờ vào đâu, đi mua hay bán mảnh đất thì sẵn tiện chìa bản chính ra hay làm sao y cũng dễ. Đằng này bày trò bắt bố nộp, rồi hủy mất. Đến khi cần, quên không giắt ít giấy có hình người ở ví, ra ngồi ở CA phường mấy ngày nó méo cấp cho giấy xác nhận thì có mà ăn cám. Chúng vẽ ra thì hay, nhưng thực hiện thì ... Đúng là mua dây buộc mình các cụ ạ!

QuynhChi TuyetMai

[Tịch thu bằng lái]
Gửi các cụ tham khảo:
Mới đây, Bộ Công an đã có hướng dẫn các trường hợp thu hồi sổ hộ khẩu, sổ tạm trú tại Thông tư 55/2021/TT-BCA kể từ ngày 01/7/2021.
Cụ thể, khi công dân thực hiện các thủ tục về cư trú trong 07 trường hợp sau đây mà dẫn đến thay đổi thông tin trong Sổ hộ khẩu, Sổ tạm trú đã được cấp trước đó thì cơ quan đăng ký cư trú có trách nhiệm thu hồi Sổ hộ khẩu, Sổ tạm trú đã cấp, thực hiện điều chỉnh, cập nhật thông tin trong Cơ sở dữ liệu về cư trú theo quy định của Luật Cư trúvà không cấp mới, cấp lại Sổ hộ khẩu, Sổ tạm trú:
(1) Thực hiện các thủ tục đăng ký thường trú
(2) Thực hiện điều chỉnh thông tin trong Cơ sở dữ liệu về cư trú
(3) Thực hiện tách hộ
(4) Thực hiện xóa đăng ký thường trú
(5) Thực hiện đăng ký tạm trú
(6) Thực hiện gia hạn tạm trú
(7) Thực hiện xóa đăng ký tạm trú.
Lưu ý là thực hiện các thủ tục trên thì chỉ thu hồi sổ khi dẫn đến có sự thay đổi thông tin trong sổ hộ khẩu, sổ tạm trú thì mới thu hồi sổ đã cấp.

Xikar

Xe tăng
Nhà e cũng tình trạng vậy, sổ hộ khẩu giấy ở quê cùng ông bà, giờ e làm mới mà bị thu quyển đấy thì ở quê dùng kiểu gì

Patriots

Xe lăn
Theo cháu hiểu thủ tục vẫn như cũ + thêm 4.0, chứ không phải là 4.0 và bỏ tất cả thủ tục cũ?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Hi cc
Có cụ nào đi làm Hộ Khẩu theo quy định mới chưa
Cháu vừa đi làm thủ tục về mà Theo quy định thẩm định Hồ Sơ gốc chuẩn xong, mọi thứ khác lưu bản photo hoặc công chứng,
Riêng phần Sổ Hộ Khẩu Gốc cũ thì cán bộ thu lại bản gốc
Mà e HK ở quê cùng bố mẹ; vợ con HK riêng HN
vậy thu luôn 2 cuốn nhà em, hehe sợ nhiêu khê quá em là cầm hồ sơ về;
Nhà có, đủ thục tục có, thuộc diện ưu tiên nhập Hk có mà thu HK gốc sau này nhà mình rắc rối lắm nên em lại thôi;
Ông bà ở quê cần HK nhiều việc
Vợ con HN cũng vậy
CA cứ bảo là các ngành khác phải theo, mà cứ thực tế đi mua bán nhà đất, vay vốn bank, thế chấp tín dụng ko đơn giản như mấy đồng chí CA nói đâu;
Chán quá cháu lại cầm về hết năm 2022 rồi tính tiếp
Chỗ em vẫn yêu cầu photo sổ hộ khẩu khi đăng ký nước sạch rồi abc các cái khác.
Nếu bị thu thì không biết sẽ lấy gì để nộp đây.

• Vodka
Reactions: ATG

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Oh thế đi nhập chk F1 về hộ khẩu của mình đàn đứng thì cũng thuộc diện bị thu sổ à.
Ko có sổ mà đủ loại thủ tục đòi sổ thì biết tính sao ???

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
He he, qua e đi cập nhật cái SĐ. cũng trình cả CMT 9 số lẫn CCCD chíp, nv nhận hồ sơ cũg quẹt quẹt CCCD chip lưu lại mã QR.... rồi cuối cùng "theo thủ tục" e vẫn phải đi phô tô công chứng cả CCCD lẫn Hộ khẩu giấy (trong có ghi chú số CMT cũ và mới).... ta nói NN càng sinh ra nhiều giấy tờ thì các cụ phải cố mà giữ lại bằng hết để thực hiện triệt để 4.0, ko dc lãng phí bỏ bớt thứ nào nhé ;)) :)).
Mà đây là chỗ người quen biết nhận hs nhé, nếu đòi thu lại HK giấy thì e cũng xin kiếu!

Mà sao xxx cứ đòi thu lại HK giấy nhỉ, cứ để như CMT cũ dhay hộ chiếu ấy, CCCD thì có phải chỗ nào cũng có máy đọc đâu, mà có thì cũng nhiều lúc tậm tịt chứ. ;))
Mỗi lần cụ cần sao HK, CCCD giấy. Cụ mất tiền.
Em là cứ giấy đã. Không chơi ngu 4.0 gì cả :))

ATG

Xe buýt
Chỗ em vẫn yêu cầu photo sổ hộ khẩu khi đăng ký nước sạch rồi abc các cái khác.
Nếu bị thu thì không biết sẽ lấy gì để nộp đây.
Thì em ngồi trong phòng nghe CA dụ, chúng tôi thu hồi HK của a chúng tôi có biên bản xác nhận thu hồi, trong biên bản sẽ mô tả chi tiết nội dung Sổ HK vãi hài, vậy tờ giấy mô tả đó cũng khác gì cái sổ HK giấy mà trông còn lem nhem hơn, khi cầm sổ oánh hơn nhiều;

Trục

Xe ba gác
Người OF
Thì em ngồi trong phòng nghe CA dụ, chúng tôi thu hồi HK của a chúng tôi có biên bản xác nhận thu hồi, trong biên bản sẽ mô tả chi tiết nội dung Sổ HK vãi hài, vậy tờ giấy mô tả đó cũng khác gì cái sổ HK giấy mà trông còn lem nhem hơn, khi cầm sổ oánh hơn nhiều;
Hi hi, nói về cái sổ này cũng nực cười phết.
Hôm em đi làm CCCD, cán bộ bảo số sổ hộ khẩu không phải là số ở ngoài quyển sổ, mà là trước đó cán bộ hộ khẩu hướng dẫn sai (nhiều nơi hướng dẫn sai). Số sổ phải là dòng viết tay ở trang 1.
Ờ đúng, sai cả một hệ thống. =))

ATG

Xe buýt
Hi hi, nói về cái sổ này cũng nực cười phết.
Hôm em đi làm CCCD, cán bộ bảo số sổ hộ khẩu không phải là số ở ngoài quyển sổ, mà là trước đó cán bộ hộ khẩu hướng dẫn sai. Số sổ phải là dòng viết tay ở trang 1.
Ờ đúng, sai cả một hệ thống. =))
Bọn nó sinh ra luật mình lách luật
Tuần này em chơi chiêu ra Công An báo mất sổ HK và đề nghị làm lại cái mới ( nó cấp sổ giấy hay điện tử kệ nó), miễn mình báo mất rồi là nó ko còn cớ bắt mình nộp lại nữa, em xem xem nó làm gì em, e đang rảnh thi đấu với chính quyền xem tình hình kết quả thế nào em sẽ update cho anh em xem

Trục

Xe ba gác
Người OF
Bọn nó sinh ra luật mình lách luật
Tuần này em chơi chiêu ra Công An báo mất sổ HK và đề nghị làm lại cái mới ( nó cấp sổ giấy hay điện tử kệ nó), miễn mình báo mất rồi là nó ko còn cớ bắt mình nộp lại nữa, em xem xem nó làm gì em, e đang rảnh thi đấu với chính quyền xem tình hình kết quả thế nào em sẽ update cho anh em xem
Vâng, cụ thực hành đi để a.e còn ngự lãm. :))

ATG

Xe buýt
Vâng, cụ thực hành đi để a.e còn ngự lãm. :))
Mất là truyện bình thường mà, đến sổ đỏ còn mất huống chi cái sổ HK, chẳng qua nó chơi chiêu kéo dài time hành mình thôi;
Vợ em chuyển HK từ HBT sang HM nó hành đi 3 lần, sợ các bố thật;