[Funland] Có cụ nào đi làm Hộ Khẩu theo quy định mới chưa

thangsu

Xe buýt
Hi cc
Có cụ nào đi làm Hộ Khẩu theo quy định mới chưa
Cháu vừa đi làm thủ tục về mà Theo quy định thẩm định Hồ Sơ gốc chuẩn xong, mọi thứ khác lưu bản photo hoặc công chứng,
Riêng phần Sổ Hộ Khẩu Gốc cũ thì cán bộ thu lại bản gốc
Mà e HK ở quê cùng bố mẹ; vợ con HK riêng HN
vậy thu luôn 2 cuốn nhà em, hehe sợ nhiêu khê quá em là cầm hồ sơ về;
Nhà có, đủ thục tục có, thuộc diện ưu tiên nhập Hk có mà thu HK gốc sau này nhà mình rắc rối lắm nên em lại thôi;
Ông bà ở quê cần HK nhiều việc
Vợ con HN cũng vậy
CA cứ bảo là các ngành khác phải theo, mà cứ thực tế đi mua bán nhà đất, vay vốn bank, thế chấp tín dụng ko đơn giản như mấy đồng chí CA nói đâu;
Chán quá cháu lại cầm về hết năm 2022 rồi tính tiếp
Cụ giống em. Vợ con Hk Hn, mình hơn chục năm nay vẫn HK Quê. Mấy lần ra định nhập mà phải xin xác nhận chỗ nọ, chỗ kia...nản. Em kệ luôn.
Sau này cụ làm thì inbox em thủ tục nhé.

SuHaoMuoi199

Xe tải
nhà cháu cũng hóng để nhập khẩu cho vợ về thủ đô yêu vấu

danshari

Xe tải
Hi cc
Có cụ nào đi làm Hộ Khẩu theo quy định mới chưa
Cháu vừa đi làm thủ tục về mà Theo quy định thẩm định Hồ Sơ gốc chuẩn xong, mọi thứ khác lưu bản photo hoặc công chứng,
Riêng phần Sổ Hộ Khẩu Gốc cũ thì cán bộ thu lại bản gốc
Mà e HK ở quê cùng bố mẹ; vợ con HK riêng HN
vậy thu luôn 2 cuốn nhà em, hehe sợ nhiêu khê quá em là cầm hồ sơ về;
Nhà có, đủ thục tục có, thuộc diện ưu tiên nhập Hk có mà thu HK gốc sau này nhà mình rắc rối lắm nên em lại thôi;
Ông bà ở quê cần HK nhiều việc
Vợ con HN cũng vậy
CA cứ bảo là các ngành khác phải theo, mà cứ thực tế đi mua bán nhà đất, vay vốn bank, thế chấp tín dụng ko đơn giản như mấy đồng chí CA nói đâu;
Chán quá cháu lại cầm về hết năm 2022 rồi tính tiếp
cụ cứ chờ đến lúc không chờ đc thì thôi nhé

TUCSON9389

Xe điện
Đợt đi làm CCCD không ai dặn cụ à :D .. sổ hk của em hơi nát và mờ, em được cô xx xinh xắn dặn là anh đừng đi làm thủ tục đổi hk sau 1/7 nữa nhá , cứ giữ lấy còn làm việc khác 1 vài năm nữa chưa bỏ hết được đâu
đúng là ấm ớ hội tề thật, chả biết rồi sẽ ra sao nữa. em cũng định tách và chuyển hk từ th xuân về hbt mà kiểu này ko dám làm. sợ các bố nn vãi ra ấy
giờ cứ dọa thu lại hk giấy là lại dụt mẹ vòi lại
tiện đây có cụ nào rành cho em hỏi cái thủ tục đăng ký tạm trú với ạ

ngocquybk

Xe điện
Nhà e cũng tình trạng y như nhà cụ thớt. HK e ở quê với các cụ, vợ con HK ở HN.
CA đòi thu cả 2 sổ HK nên e lại thôi.
View attachment 6546175
Em báo mất hết :D nhờ đứa em công an làm cái xác nhận mất ở phường nó là xong :D sổ hộ khẩu thu còn liên quan đến nhiều vấn đề lên cho mất

Website
www.facebook.com
đúng là ấm ớ hội tề thật, chả biết rồi sẽ ra sao nữa. em cũng định tách và chuyển hk từ th xuân về hbt mà kiểu này ko dám làm. sợ các bố nn vãi ra ấy
giờ cứ dọa thu lại hk giấy là lại dụt mẹ vòi lại
tiện đây có cụ nào rành cho em hỏi cái thủ tục đăng ký tạm trú với ạ
Tạm trú à? Theo thông tin từ 1 Đc CA thì lằng nhằng lắm.

Pilota

Xe điện
Mất thì thôi chứ nhỉ. Họ update lại hộ khẩu ... trên máy cho cụ ở chỗ mới. Sau này cụ dùng hk giấy cũ công chứng đi mua đất, lúc tra soát thông tin hệ thống thấy khác nhau thì lại dừng ở đó thôi. Chạy đâu được dữ liệu update cuối :D Em hiểu nó như vậy.

Chờ được đến lúc liên thông dữ liệu hệ thống abc xyz thì có đến mùa quýt cụ ạ. Em theo cụ ví dụ về việc mua bán nhà đất. Bên sở Tư pháp có hệ thống quản lý dữ liệu công chứng là uchi, còn bên sở TNMT có hệ thống quản lý dữ liệu về sổ sách. Ông nào cũng thèm dữ liệu của ông nào. Họp hành liên miên, chỉ đạo lên xuống bao nhiêu năm mà có ông nào chịu xì dữ liệu ra cho ông nào đâu. Chịu không thể kết nối được. Nên khi người dân có việc cần thì vẫn phải lóc cóc đến ạ từng ông một. Đấy việc nó đơn giản như thế còn méo làm được. Cụ chờ nó liên thông dữ liệu cho toàn bộ hệ thống quốc gia thì đến mùa quýt là còn nhanh đấy ạ. :))

• Vodka
Reactions: ATG

ATG

Xe buýt
Cụ mang cái hộ khẩu đưa cho CA... vậy lúc bán nhà đất thì lấy gì mua bán... con cái học hành nhà trường bắt chưng hộ khẩu.. không có thì nghỉ học à..... thôi đừng dại... đợi tất cả làm rồi làm
Em ngồi Lý Luận 15 phút như cụ rồi, em bảo tôi còn mấy cái nhà chưa bán thì nó nói các cơ quan khác phải theo CA, e bảo các a nói theo luật thì ok nhưng các anh ra Xã Hội đi mới biết XH thực tế như nào, cuối cùng nó chốt bảo: Anh sợ vậy thì thôi chuyển làm gì, nghe mà chán

Binh Nguyen

Xe buýt
Em ngồi Lý Luận 15 phút như cụ rồi, em bảo tôi còn mấy cái nhà chưa bán thì nó nói các cơ quan khác phải theo CA, e bảo các a nói theo luật thì ok nhưng các anh ra Xã Hội đi mới biết XH thực tế như nào, cuối cùng nó chốt bảo: Anh sợ vậy thì thôi chuyển làm gì, nghe mà chán
rất nhiều bất cập và chính những cái bất cập hành dân này lại là mỏ vàng cho các anh connan, nhân viên sở ban ngành kiếm tiền dịch vụ cụ ạ! Mỗi lần em đi làm thủ tục hành chính là huyết áp cứ tăng ầm ầm, mất tiền không chính đáng mà vẫn phải ngọt nhạt nhờ vả, nghĩ cay vcđ mà phải chịu cho được việc đấy ạ.
Chúng nó cùn, đổ tại chế độ với chính sách không nhất quán nhưng chính chúng nó là người hưởng lợi từ những mớ bòng bong này.

ATG

Xe buýt
rất nhiều bất cập và chính những cái bất cập hành dân này lại là mỏ vàng cho các anh connan, nhân viên sở ban ngành kiếm tiền dịch vụ cụ ạ! Mỗi lần em đi làm thủ tục hành chính là huyết áp cứ tăng ầm ầm, mất tiền không chính đáng mà vẫn phải ngọt nhạt nhờ vả, nghĩ cay vcđ mà phải chịu cho được việc đấy ạ.
Chúng nó cùn, đổ tại chế độ với chính sách không nhất quán nhưng chính chúng nó là người hưởng lợi từ những mớ bòng bong này.
Chiêu trò kiếm tiền em lạ gì, Tuần này em đang đi báo mất HK cũ để làm lại, xem chúng nó làm gì em, hehe mất rồi các ông có thu vào răng kaka

ATG

Xe buýt
Mình đợi khi nào như vụ cccd thì làm
Dở 1 cái như này: Giả sử nhà cụ sinh thêm e bé mới, thì phải đi làm bổ sung sổ HK, quy định bổ sung thành viên mới cũng bị thu sổ HK cũ cơ, đó mới là vấn đề;

blackbery1205

Xe máy
Dở 1 cái như này: Giả sử nhà cụ sinh thêm e bé mới, thì phải đi làm bổ sung sổ HK, quy định bổ sung thành viên mới cũng bị thu sổ HK cũ cơ, đó mới là vấn đề;
Thế thì mệt thật. Nhà mình ok hết rồi nên cứ để vậy. Làm thủ tục hành chính mệt lắm

mtr0359

Xe tải

gotoancau

Xe buýt
Số ngoài bìa chắc là số phôi sổ (sổ đỏ cũng có cái số này).
Trình CB ta công nhận cao thật. Hôm trước rảnh quá, e ra chỗ Trần Phú hỏi về cái Hộ Chiếu (có số CMT cũ 9 số) còn thời hạn 7 năm nữa của e xem có cần đính chính số CCCD mới vào HC ko cho yên tâm.
Hỏi cán bộ vòng ngoài thì bẩu: A dùng HC này mà xuất cảnh thì bị loại từ vòng gửi xe, mua vé máy bay nhé. Còn nếu muốn xuất cảnh thì phải đổi HC mới kèm số CCCD mới, vì cái CCCD chip này nó văn minh lắm, tích hợp hết mọi thứ, đồng thời nó kết nối đến tất cả các jhệ thống bán vé máy bay trên thế giới, nên a dùng HC kèm CMT9 số thì xác định là miễn xuất cảnh! >:)
E hỏi ơ thế HC là của Cục cấp cho e, giờ vì cái số CMT mà phải bỏ đi cả cuốn HC (đầy visa hịn còn hạn của e), vậy coi như Cục tự hủy bỏ giá trị con dấu quốc huy, chữ ký của chính mình mà ko cần thông báo cho ai à?
Thế là cán bộ sừng sộ: tôi ko biết, đấy là quy định thế, a ko tin thì đi gặp người khác mà hỏi! Bó tay vs cán bộ ;))
Cuối cùng theo qui định có phải đổi hộ chiếu khi có CCCD mới không cụ?