[Funland] Có cụ nào đi xem chung cư bị lừa tiền cọc thiện chí không

TUNGDKH

Xe tải
Em trả lời cụ thẳng và nhanh cho mọi người cùng hiểu:
1. Sàn bđs là đơn vị làm thuê cho Cđt trong việc phân phối sản phẩm. Sàn đôi khi phải mất tiền, để cạnh tranh nhau vào phân phối sp cho Cđt.
2. Cđt ko bao giờ mong muốn sản phẩm đang chào bán bị phốt. Nếu phốt do sàn nó có thể thanh lý hợp đồng với sàn ngay.
3. Nhiều khi các sàn ko có chủ trương nhưng ko thể quản đc 5-60 nhân viên sale. Chúng nó dùng đủ thủ đoạn để bán đc hàng. Các sàn biết nhưng kệ để bán hàng. Bán hàng cấp thấp nó thế mà.
4. Cụ làm đơn gửi cđt nêu cụ thể sự việc đi kèm, yêu cầu làm rõ. Nếu ko trả lời trong 5 ngày làm việc thì cụ sẽ thông tin cho báo chí. Cụ tố cáo sàn và sale bóp méo thông tin khi trao đổi với vợ cụ. Nhớ ghi đầy đủ số điện thoại. Ae bộ phận bên cđt gọi ngay đấy. Ko ai muốn xử lý khủng hoảng.
Các cụ cũng phân biệt rõ: Sếp CĐt- Bộ phận bán hàng- Sàn F1- Sàn F2- sale. Nhiều cửa thế này cơ mà.
Dạ vâng em cảm ơn tư vấn của cụ. Em cũng nghĩ đến phương án này rồi.
Chủ đầu tư là An Thịnh Group đang triển khai dự án VIP cho khách VIP em cũng nghĩ họ nghại khủng hoảng truyền thông
Ban đầu em muốn xử xự nhẹ nhàng với sàn My Second Home ( MSH ) Tiếp mới đến CĐT và hệ thống báo chí và cuối cùng là PL

TUNGDKH

Xe tải
Đứa nào cầm tiền của cụ thì cụ cứ đòi đúng đứa ấy, rất đơn giản.
Cứ đòi bằng được, nếu không được thì yêu cầu trả lại tiền.
Dễ không?
Đồng chí nhận tiền không ký vào giấy và cũng nói thẳng hôm nay là khó lấy lại được tiền

Có quay câu giờ để gia đình em nản để về

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

kts.DucNgoc

Xe tăng
Dạ vâng em cảm ơn tư vấn của cụ. Em cũng nghĩ đến phương án này rồi.

Chủ đầu tư là An Thịnh Group đang triển khai dự án VIP cho khách VIP em cũng nghĩ họ nghại khủng hoảng truyền thông
Ban đầu em muốn xử xự nhẹ nhàng với sàn My Second Home ( MSH ) Tiếp mới đến CĐT và hệ thống báo chí và cuối cùng là PL
Cụ xử nhẹ nhàng sai đối tượng. Việc đầu tiên là cụ phải làm việc với bộ phận bán hàng của Cđt- kiểu như phòng kinh doanh, họ phụ trách các sàn. Chứ làm việc với sàn thường ko có vẹo j vì đôi khi giám đốc sàn hay trưởng phòng đang đứng vẫy khách ngoài cổng dự án..
Mai cụ bắt đầu làm lại đi. Đi hiên ngang vào. Bảo là hôm trc a cho vợ đến xem muốn mua chục căn. Nhưng hôm đấy trong túi chỉ có tiền lẻ nên vợ anh mới cóc 20 tr. Nay a muốn đến đóng thêm tiền mà chúng nó chối ko cho anh đóng thêm. Giờ anh ko mua nữa. Trả lại anh 20 triệu.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Đã cọc rồi còn thiện chí, ko mua trả lại haha. Nghe rất mẫu thuẫn. Tự dưng tốn đống nước bọt với mấy tờ giấy mà chả có gì khác biệt.

thanhgamo

Xe container
Đồng chí nhận tiền không ký vào giấy và cũng nói thẳng hôm nay là khó lấy lại được tiền

Có quay câu giờ để gia đình em nản để về
Kệ nó, không đòi tiền mà đòi hóa đơn.
Tiền ra thì phải có hóa đơn vào chứ.
Cụ cứ đòi bằng được hóa đơn, ắt nó sẽ phải trả lại tiền :D
Phải có bài chứ.

TUNGDKH

Xe tải
Cụ xử nhẹ nhàng sai đối tượng. Việc đầu tiên là cụ phải làm việc với bộ phận bán hàng của Cđt- kiểu như phòng kinh doanh, họ phụ trách các sàn. Chứ làm việc với sàn thường ko có vẹo j vì đôi khi giám đốc sàn hay trưởng phòng đang đứng vẫy khách ngoài cổng dự án..
Mai cụ bắt đầu làm lại đi. Đi hiên ngang vào. Bảo là hôm trc a cho vợ đến xem muốn mua chục căn. Nhưng hôm đấy trong túi chỉ có tiền lẻ nên vợ anh mới cóc 20 tr. Nay a muốn đến đóng thêm tiền mà chúng nó chối ko cho anh đóng thêm. Giờ anh ko mua nữa. Trả lại anh 20 triệu.
Vâng cụ
Mai em sẽ gặp chủ đầu tư như cụ hướng dẫn ạ
Có điều em hơi phân vân là tay sale có nói bên My Second Home MSH là phân phối đọc quyền là sàn tư vấn cho CĐT An Thịnh về chiến lược nên thân thiết như răng môi ngại là họ bao che cho nhau cụ ạ

TUNGDKH

Xe tải
Kệ nó, không đòi tiền mà đòi hóa đơn.
Tiền ra thì phải có hóa đơn vào chứ.
Cụ cứ đòi bằng được hóa đơn, ắt nó sẽ phải trả lại tiền :D
Phải có bài chứ.
Sàn My Second Home có cho một nhân viên pháp chế ra giải thích là công ty thu cọc do bên em không mua nhà xong là tàu lượn. Cũng khá ức chế nhưng em cứ tạm về ko làm ầm ĩ gì cả. Lên đây bán than nhờ các cụ tư vấn

thanhgamo

Xe container
Sàn My Second Home có cho một nhân viên pháp chế ra giải thích là công ty thu cọc do bên em không mua nhà xong là tàu lượn. Cũng khá ức chế nhưng em cứ tạm về ko làm ầm ĩ gì cả. Lên đây bán than nhờ các cụ tư vấn
Em nói thế rồi mà cụ vẫn không chịu hiểu, chán quá.
Bây giờ cụ đòi tiền là nó cò quay không trả đâu.
Coi như cụ chấp nhận mất cọc, nhưng tiền nộp vào là phải có hóa đơn.
Cụ cứ đòi hóa đơn, nó sẽ không xuất được hóa đơn và không nuốt được nên sẽ phải trả lại tiền cho cụ.

slaz8

Xe ba gác
Dùng từ lừa là chuẩn rồi.
Legacy hở cụ?
Hôm qua e vừa qua có bị gạ cọc đâu!
có thèng em làm BDS chắm sóc kh các kiểu, đên khi cọc kiếc xong xuôi , có thèng sale đểu đi đêm cắt giá rẻ hơn, khác lại tham nên hủy cọ. cccm thấy phải nàm thao. thuận mua vưa bán xong phá hd? cung có vài cụ đặt cọc mua máy, xong không lấy máy em cũng trả đủ tiền cọc, vi em thấy không đáng

TUNGDKH

Xe tải
Em nói thế rồi mà cụ vẫn không chịu hiểu, chán quá.
Bây giờ cụ đòi tiền là nó cò quay không trả đâu.
Coi như cụ chấp nhận mất cọc, nhưng tiền nộp vào là phải có hóa đơn.
Cụ cứ đòi hóa đơn, nó sẽ không xuất được hóa đơn và không nuốt được nên sẽ phải trả lại tiền cho cụ.
Vậng cụ em hơi chậm hiểu vụ này
Nếu công ty nó không hợp tác kiểu như là không tiếp mình ý Thì làm sao vậy cụ Hay đi lên Thuế Đống Đa kiện ?
Cụ thông não em tý

cobangchuacotien

Xe tăng
Em đọc từ trang đầu và nghĩ vợ cụ bị sale lừa. 20tr đó là tiền đặt cọc mua căn hộ, sale lái sang cọc thiện chí. Mà cọc thì không mua là mất. Em viết theo suy nghĩ của em thôi, cụ xem xét và tham khảo sao lấy lại tiền. Chia buồn với gia đình cụ vì gặp bọn lởm này.

TUNGDKH

Xe tải
Em đọc từ trang đầu và nghĩ vợ cụ bị sale lừa. 20tr đó là tiền đặt cọc mua căn hộ, sale lái sang cọc thiện chí. Mà cọc thì không mua là mất. Em viết theo suy nghĩ của em thôi, cụ xem xét và tham khảo sao lấy lại tiền. Chia buồn với gia đình cụ vì gặp bọn lởm này.
Ôi cụ chuẩn quá !
Chính xác vậy cụ ạ

Xiumau

Đi bộ
Cụ check xem có phải My Second HomeMy Second Home không cụ ?
Sàn này làm việc với nhà em
Em giao dịch với sàn Tâm
Cụ check xem có phải My Second HomeMy Second Home không cụ ?
Sàn này làm việc với nhà em
Em giao dịch với Tâm Việt nhưng có sự cố lại bên MSH đứng ra đàm phán
Em thấy hãm quá nên yêu cầu trả cọc, cũng chả định bắt phạt nữa

TUNGDKH

Xe tải
Em giao dịch với sàn Tâm
Em giao dịch với Tâm Việt nhưng có sự cố lại bên MSH đứng ra đàm phán
Em thấy hãm quá nên yêu cầu trả cọc, cũng chả định bắt phạt nữa
Thế có lễ lại may đấy cụ ạ
TP Dự án và GĐ bên My Second Home không ổn mua rồi biết đâu ko có sổ

thanhgamo

Xe container
Vậng cụ em hơi chậm hiểu vụ này
Nếu công ty nó không hợp tác kiểu như là không tiếp mình ý Thì làm sao vậy cụ Hay đi lên Thuế Đống Đa kiện ?
Cụ thông não em tý
Cụ cứ làm um lên cái đã.
Bảo nó là nhận tiền thì phải xuất hóa đơn.
Đó là quyền lợi của cụ, cụ cứ đòi.
Tiền cọc nó còn lươn lẹo được chứ hóa đơn thì nó không lươn được, nên mình có cớ mình đòi.
Nó không viện được lý do gì để không xuất hóa đơn cho cụ cả.
Đòi rát quá thì nó phải trả thôi, keke

Bopbi_hsgs

Xe container
Các sàn bds có chiêu gọi là cọc thiện chí, cọc giữ chỗ, ko mua trả lại cọc, thực ra đây là chiêu thức của họ, để khi mở bán kéo khách đến cho xôm, tạo hiệu ứng đám đông, dễ dụ khách xuống tiền mà ko cân nhắc kỹ.
Pháp luật chả có định nghĩa cọc thiện chí, đó là khái niệm các sàn tự nghĩ ra. Cụ chủ xem nếu trong giấy cọc ko ghi rõ cọc cho căn nào/lô nào cụ thể, hoặc cọc trước khi mở bán, giấy đặt cọc ko ghi rõ ko mua mất cọc thì có thể đòi lại đc.
Giá cả & bao điều khoản khác của hđ còn chưa thống nhất thì cọc có giá trị jề đâu ;))

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
chia buồn với cụ. sau quả này rút được kinh nghiệm sâu sắc khi mua nhà vào lần sau

TUNGDKH

Xe tải
Cụ cứ làm um lên cái đã.
Bảo nó là nhận tiền thì phải xuất hóa đơn.
Đó là quyền lợi của cụ, cụ cứ đòi.
Tiền cọc nó còn lươn lẹo được chứ hóa đơn thì nó không lươn được, nên mình có cớ mình đòi.
Nó không viện được lý do gì để không xuất hóa đơn cho cụ cả.
Đòi rát quá thì nó phải trả thôi, keke
Vâng cảm ơn cụ tư vấn để em thử cách của cụ xem sao :D

TUNGDKH

Xe tải