Có cụ nào dùng bồn cầu điện tử chưa, cho em xin ý kiến

lamhoangvan87

Xe container
Em search được thớt này, muốn trợ giúp từ cụ chủ thớt aipt và các cụ khác. Em có sách tay từ Nhật về 1 cái cũng lâu rồi, nay tiện sửa nhà mới mang ra lắp để dùng, các nút bấm/chức năng em thấy đều hoạt động cả trừ cái cần (vòi) phun là không thấy nó thò ra khi cần. Em đang loay hoay, chưa biết xử lý ra sao~X(Mong được các cụ vào tư vấn và giúp em với ạ.

View attachment 3916390
Chắc cảm ứng cụ ạ. Cụ lắp vào, tụt xuống và ngồi lên hưởng thụ xem sao

hungnt03

Xe tải
Chuẩn đó cụ! Nói ra thì hơi ngại, trừ trường hợp bất khả kháng chứ e là e lựa chọn giải quyết nỗi buồn tại nhà. Còn không sử dụng đến giấy, sạch sẽ thân thiện với môi trường là một trong những ưu điểm đáng chú ý cho thời đại mà môi trường là đáng báo động như thời nay
K dùng giấy vậy cụ ngồi chờ cho nó sấy khô à. E dùng loại của nhật mà mỗi lần xong chờ sấy thì bỏng mít. Toàn phải lấy giấy thấm cho khô nc.

DUONGLAM

Xe điện
Em mua 5 cái của cụ Fyai cách đây 3 năm về lắp cho cả 2 bên nội ngoai đến giờ chả thấy hỏng gì, ai cũng thích dùng. Mà e chơi cái loại nc lạnh 1 vòi rẻ tiền nhất thôi đấy.
Nói thật là bây giờ ra ngoài đi ở những nơi ko lắp cứ thấy cảm giác ko đc sạch. Buồn đi nặng chỉ muốn chạy về nhà.

Congsau

Xe tải
Em đang cần 1 con có nước nóng tầm 10 củ hàng Nhật. các cụ tư vấn cho em cái

vieteuro

Xe container
Em search được thớt này, muốn trợ giúp từ cụ chủ thớt aipt và các cụ khác. Em có sách tay từ Nhật về 1 cái cũng lâu rồi, nay tiện sửa nhà mới mang ra lắp để dùng, các nút bấm/chức năng em thấy đều hoạt động cả trừ cái cần (vòi) phun là không thấy nó thò ra khi cần. Em đang loay hoay, chưa biết xử lý ra sao~X(Mong được các cụ vào tư vấn và giúp em với ạ.

View attachment 3916390
Mỗi lần dùng thì gắp nó ra đii cụ :))

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Em mua 5 cái của cụ Fyai cách đây 3 năm về lắp cho cả 2 bên nội ngoai đến giờ chả thấy hỏng gì, ai cũng thích dùng. Mà e chơi cái loại nc lạnh 1 vòi rẻ tiền nhất thôi đấy.
Nói thật là bây giờ ra ngoài đi ở những nơi ko lắp cứ thấy cảm giác ko đc sạch. Buồn đi nặng chỉ muốn chạy về nhà.
Cám ơn cụ khách quen, khi nào mua gì nhớ nhắn cháu để cháu tri ân cụ:) e cũng như cụ ko có là thấy ko sạch và thiếu. tiện nếu cơ quan cụ đông cụ kết hợp với e, e lắp trải nghiệm cho cả cơ quan dùng luôn đc ko ạ, nghiêm túc ạ :) khách mua cụ báo e, e với cụ %

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
K dùng giấy vậy cụ ngồi chờ cho nó sấy khô à. E dùng loại của nhật mà mỗi lần xong chờ sấy thì bỏng mít. Toàn phải lấy giấy thấm cho khô nc.
Chuẩn cụ a. Thêm chức này tốn tiền mà ko dùng mấy. như các cụ rửa tay có mấy ai hong tay khô đâu, giơ vào rút ra ngay vẫn uớt nhoèm

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn

View attachment 3916390
Cụ đã lắp vào nguồn nc chưa? Theo e cái này hay cái vòi của em đều dựa rheo nguyên lý như nhau dùng áp lực nước thì vòi mới chịu thò ra và xịt nước. nguyên lý quan trọng nhất là rửa thì giống nhau ở khoản này, ko có áp lực nước nó ứ chịu thò ra đâu cụ :)

UWBothell

Xe tải

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
tiện thể mời các cụ ghé gian hàng em, vòi xịt rẻ và chức năng chủ lực là rửa thì vòi bên em làm cực tốt. Xong các cụ chỉ cần 1 mẩu giấy thấm là xong và sạch sẽ

higetz

Xe hơi
Cám ơn các cụ chia sẻ. Hiện em đành tạm ngắt điện để dùng như bệ thường các cụ ạ.

Em dự là phải đồng bộ, chứ vác mỗi cái lắp đắp không khít.
Lắp rất đơn giản, nó đồng bộ cụ ạ.

Cụ ngồi lên rồi thử . Cái nhà em phải ngồi lên chức năng đó mới chạy
Chắc cảm ứng cụ ạ. Cụ lắp vào, tụt xuống và ngồi lên hưởng thụ xem sao
Em thử và thật các kiểu chả được ạ.

Cụ đã lắp vào nguồn nc chưa? Theo e cái này hay cái vòi của em đều dựa rheo nguyên lý như nhau dùng áp lực nước thì vòi mới chịu thò ra và xịt nước. nguyên lý quan trọng nhất là rửa thì giống nhau ở khoản này, ko có áp lực nước nó ứ chịu thò ra đâu cụ :)
Cụ ơi, nước chung cư nhà em rất mạnh. Cái cần kia ko nhô ra được nhưng em vẫn thấy nước thoát ra mà cụ.
Nó thò thụt ra vào là nhờ áp lực nước hả cụ? Em thấy trong cái miệng ống nối với nguồn nước có 1 cái vít xoay tròn, em đã thử vặn tháo ra mà ko được, đang đoán là để lọc cặn bẩn - nếu là lọc thì chắc nó cũng làm giảm áp lực nước thật, nhưng trong hướng dẫn lắp đặt cũng ko thấy phải tháo bỏ cái này.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cám ơn các cụ chia sẻ. Hiện em đành tạm ngắt điện để dùng như bệ thường các cụ ạ.

Lắp rất đơn giản, nó đồng bộ cụ ạ.

Em thử và thật các kiểu chả được ạ.

Cụ ơi, nước chung cư nhà em rất mạnh. Cái cần kia ko nhô ra được nhưng em vẫn thấy nước thoát ra mà cụ.
Nó thò thụt ra vào là nhờ áp lực nước hả cụ? Em thấy trong cái miệng ống nối với nguồn nước có 1 cái vít xoay tròn, em đã thử vặn tháo ra mà ko được, đang đoán là để lọc cặn bẩn - nếu là lọc thì chắc nó cũng làm giảm áp lực nước thật, nhưng trong hướng dẫn lắp đặt cũng ko thấy phải tháo bỏ cái này.
hix vậy e cũng ko rõ, cụ cứ thử vệ sinh xem vì như cái của em nước yếu quá vòi cũng chỉ thò một tẹo và nước phun ra yếu. e cũng ko chuyên về dòng này cho lắm.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
có cụ nào có nhu cầu mua vòi này của em ko, pm e tư vấn thêm nhé
ngon bổ rẻ, đủ dùng và phù hợp

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ cứ vào ks Intetercon.. trải nghiệm cái bồn cầu TM của Toto đi ạ. Đúng là nhiều tiền để làm gì trong khi những cái thiết yếu hàng ngày lại không thể sung sướng như vậy

MINHKD

Xe điện
Nhà em sấy, sưởi, hong khô, nước nóng điều chỉnh nhiệt độ, phun mạnh nhẽ mấy kiểu, matxa nhưng mà em vẫn thích dùng cái vòi xịt tay.
Bồn tắm cũng các kiểu nhưng cũng chỉ dùng mỗi cái sen tắm.

30xx1631

Xe điện
E thích cái bồn cầu của Hòa Thân trong phim lưu gù. Có 2 cô xinh như mộng đứng 2 bên làm nhiệm vụ

Cuongheisei

Xe buýt
Nhà e cũng có cái của toshiba e mang về từ nhật 3 năm trước, giờ dùng vẫn ok. E cũng vừa đặt cái panasonic về nhưng chưa dùng, còn mới nguyên đóng thùng do lười lắp quá, mang về dùng điện 110v công nhận bất tiện thật

khanhtx8

Xe tăng
Em vừa làm 1 cái trước tết vì bị trĩ, mà rửa nước lạnh thì buốt nên đặt gấp về. Hơn 4 củ 1 tí mà sướng cái thằng người.

Con này ưu là 2 loại vòi xịt khác nhau, có hong khô, có khử mùi ( ị không thối ), tay nắm ko thò ra mà tích hợp ngay trên bệt, nói chung tính năng của con 200tr thế nào thì nó thế đó, thiếu cái đá cốp và chỉ có 3 mức thò xịt ( toto 5 mức nhưng giá gấp 10 lần )

Nhược là do đặt gấp và em ko đo bệt nhà em nên ko vừa lắm với bệt nhà em, nhưng dùng vẫn chấp nhận đc, app ngu dù vẫn dùng đủ các tính năng.

MINHKD

Xe điện
Vừa khoe với các cụ thì về đến nhà thấy liệt 2 phím. Loại này thì sửa thế nào, gọi thợ ở đâu các cụ ơi.