Có cụ nào dùng bồn cầu điện tử chưa, cho em xin ý kiến

Congsau

Xe tải
Cụ nào có nắp toto điện 220V tư vấn cho em với

Kurumasuki

Xe container
Em thắc mắc massage trĩ kiểu gì, rò điện giật tung trĩ thì có thốn ko, ỉa chảy toé loe ra đầu phun thì lại phải thò tay vào làm sạch à...

Cuongheisei

Xe buýt
Em thắc mắc massage trĩ kiểu gì, rò điện giật tung trĩ thì có thốn ko, ỉa chảy toé loe ra đầu phun thì lại phải thò tay vào làm sạch à...
cái bệt nhà e là khi mình ấn nút nó sẽ thò ra để xịt, xịt xong nó lại chui vào, mà đầu vòi phun nó cũng có chế độ tự rửa đầu

mr_bean

Xe tải
Vừa khoe với các cụ thì về đến nhà thấy liệt 2 phím. Loại này thì sửa thế nào, gọi thợ ở đâu các cụ ơi.
Nhà e dùng con Toshiba khoảng 6 năm, đi đường nước từ máy lọc RO cho đỡ tắc vòi phun. Phím thì e tự thay toàn bộ khoảng 3 lần rồi, chắc do trong môi trường ẩm nên nhanh liệt phím. Bác mang ra hàng sửa đồ điện là thay đc, nhớ bảo họ thay cho phím chống nước, là loại phím dùng cho các thiết bị ở môi trường ẩm ướt, chứ mấy cái phím dùng cho tv... sẽ nhanh hỏng lắm.

Cuongheisei

Xe buýt

Ecó cái bệt Panasonic nội địa nhật, hàng mới cứng chưa khui thùng, bác nào máu mua e để lại cho, giá public 5,5tr

MINHKD

Xe điện
Nhà e dùng con Toshiba khoảng 6 năm, đi đường nước từ máy lọc RO cho đỡ tắc vòi phun. Phím thì e tự thay toàn bộ khoảng 3 lần rồi, chắc do trong môi trường ẩm nên nhanh liệt phím. Bác mang ra hàng sửa đồ điện là thay đc, nhớ bảo họ thay cho phím chống nước, là loại phím dùng cho các thiết bị ở môi trường ẩm ướt, chứ mấy cái phím dùng cho tv... sẽ nhanh hỏng lắm.
Em chưa tự tháo lần nào nên chưa rõ.Tháo đơn giản chứ bác?

vietran

Xe ba gác
K dùng giấy vậy cụ ngồi chờ cho nó sấy khô à. E dùng loại của nhật mà mỗi lần xong chờ sấy thì bỏng mít. Toàn phải lấy giấy thấm cho khô nc.
Ai giờ còn dùng giấy
Em mười mấy năm k dùng giấy, kể cả đi các nơi k có sấy mít, xịt xong lắc mông đứng dậy. Vệ sinh sạch sẽ hơn nhiều dùng giấy, xưa dùng giấy đũng quần lúc nào cũng vàng ươm hôi rình

hungnt03

Xe tải
Ai giờ còn dùng giấy
Em mười mấy năm k dùng giấy, kể cả đi các nơi k có sấy mít, xịt xong lắc mông đứng dậy. Vệ sinh sạch sẽ hơn nhiều dùng giấy, xưa dùng giấy đũng quần lúc nào cũng vàng ươm hôi rình
Ướt vậy mà cụ vẫn mặc quần à. K thấy khó chịu sao cụ. Cháu xong mà k lâý giấy thấm nước hoặc vừa sấy vừa chờ khô thì k chịu dc. Khó chịu lắm

dvh2806

Xe tăng
Pr tra hình

vietran

Xe ba gác
Ướt vậy mà cụ vẫn mặc quần à. K thấy khó chịu sao cụ. Cháu xong mà k lâý giấy thấm nước hoặc vừa sấy vừa chờ khô thì k chịu dc. Khó chịu lắm
Bình thường, tay rửa xong có phải lúc nào cũng lau khô đâu, tắm xong lay người bằng khăn tắm nhưng mấy ai lau lỗ đít đâu.
Giấy vệ sinh là cái ổ vi trùng, tên là vậy, nhìn trắng là thế, nhưng nó là cái bẩn nhất.
đã dùng xịt nước xong lại dùng giấy vs thì mất đi 50% tác dụng của việc xịt rồi

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em đi Nhật vài lần có dùng cái bệ xịt rửa nước nóng - ban đầu dùng ko quen thấy kỳ kỳ, miết rồi đâm nghiền. Ko vác về được dù rẻ (tầm 3tr) vì phải dùng điện 100v. Về VN search toàn giá cả chục triệu. Hôm trước em quất cái bệ của Luva có hơn 900k mà thấy rất ổn. Cái hay là ko cần dùng điện. Các cụ mợ thử tham khảo xem.
Cụ cho em xin link và ảnh được không ạ?
Em cảm ơn.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Không tiện lắm đâu, em qua nhật xài suốt í mà. Chỉ có con người mới xứng, chứ máy móc thông minh gì đâu.

Đây là món thiết yếu, nhưng đừng ca quá cụ mợ ạ. Mà cũng thiết yếu chỉ với một số người thôi.

mr_bean

Xe tải
Em chưa tự tháo lần nào nên chưa rõ.Tháo đơn giản chứ bác?
Tháo cả bộ ra cực dễ bác ah, cái nhà e chỉ bấm cái lẫy bên cạnh rồi kéo ra thôi. Còn tháo ra để thay nút nếu bác ko phải thợ thì tốt nhất mang ra thợ sửa điện tử họ tháo và thay cho ah.

kfcminh

Xe tăng
Trước mới đi làm, nghe đồng nghiệp đi nước ngoài về khoe đi toilet ở bển hiện đại lắm, đi xong không phải làm gì, cái bệt sẽ tự xịt rửa, được mát xa được hong khô, vừa vệ sinh mà vừa giữ vệ sinh môi trường. Lúc đó, ở Việt Nam loại sản phẩm này rất hiếm, em nghĩ mịa cần tí giấy hay có cái vòi xịt là xong chứ có gì mà nghe xuýt xoa như đúng rồi, đông thì mua thêm tấm đặt để ngồi thế cũng ấm. Ấy thế mà sau hai chuyến công tác nước ngoài em được thông não các cụ mợ ạ, em nghĩ đời người ngoài cái giường thì cái toilet là nơi con người thăng hoa hạnh phúc nhất thì tội gì không dùng.

Lần đầu tiên e được trải nghiệm bồn cầu thông minh là được cử đi trung quốc năm 2013 ở khách sạn New world ở Bắc Kinh. Lúc đó cảm giác rất lạ lẫm nên mặc dù ở đó 4 ngày nhưng trải nghiệm không nhiều

Lần thứ 2 e được trải nghiệm là đi công tác Hàn Quốc. E đi theo đoàn xúc tiến thương mại ở khách sạn Lotte. Lần này em có kinh nghiệm hơn rồi nên vừa sử dụng vừa tìm hiểu. Về nước là em cũng xúc luôn ba ẻm về nhà lắp cho 3 nhà vệ sinh, giờ thì nghề tay trái của em có liên quan đến em nó.

Không biết các cụ mợ nào đã dùng cái này có bị giống em không? Giờ em đi đâu mà thiếu cái này em thấy khó chịu lắm kiểu sướng quen rồi không có không chịu được.

Cụ mợ nào đã sử dụng có thể chia sẻ thêm các trải nghiệm của mình ạ!
Cái này dùng ở VN nên cẩn thận, lý do là nguồn nước ở mình k đảm bảo hay bị tắc lưới lọc đầu cấp nước nên k có nước vào bình đun, vô tình người sử dụng vì nước quá nóng dẫn đến bị bỏng. Nhà e dùng rồi nên biết. Có nhà thằng bạn cũng lắp bị bỏng ch.im. cụ chủ nên kiểm tra thường xuyên.

Racehorse206

Xe tăng
Cho cụ lên miền núi 3 ngày thì cụ thấy còn sướng hơn, cụ ngồi trên dưới có cún hứng và cũng kiêm luôn máy lau rửa :))

KVH

Xe buýt
Nắp không dùng điện thì không phù hợp với mùa đông lạnh ở miền Bắc. Em thấy ưu điểm nhất của nắp này là không có mùi, ngồi ấm vào mùa đông. Để sạch + khô mà không dùng giấy phải mất 20 phút xịt + 5 phút sấy, em toàn phải kết hợp với giấy cho nhanh.
Nhược điểm là quạt khử mùi chạy ồn.

lac007

Xe tăng
Trước mới đi làm, nghe đồng nghiệp đi nước ngoài về khoe đi toilet ở bển hiện đại lắm, đi xong không phải làm gì, cái bệt sẽ tự xịt rửa, được mát xa được hong khô, vừa vệ sinh mà vừa giữ vệ sinh môi trường. Lúc đó, ở Việt Nam loại sản phẩm này rất hiếm, em nghĩ mịa cần tí giấy hay có cái vòi xịt là xong chứ có gì mà nghe xuýt xoa như đúng rồi, đông thì mua thêm tấm đặt để ngồi thế cũng ấm. Ấy thế mà sau hai chuyến công tác nước ngoài em được thông não các cụ mợ ạ, em nghĩ đời người ngoài cái giường thì cái toilet là nơi con người thăng hoa hạnh phúc nhất thì tội gì không dùng.

Lần đầu tiên e được trải nghiệm bồn cầu thông minh là được cử đi trung quốc năm 2013 ở khách sạn New world ở Bắc Kinh. Lúc đó cảm giác rất lạ lẫm nên mặc dù ở đó 4 ngày nhưng trải nghiệm không nhiều

Lần thứ 2 e được trải nghiệm là đi công tác Hàn Quốc. E đi theo đoàn xúc tiến thương mại ở khách sạn Lotte. Lần này em có kinh nghiệm hơn rồi nên vừa sử dụng vừa tìm hiểu. Về nước là em cũng xúc luôn ba ẻm về nhà lắp cho 3 nhà vệ sinh, giờ thì nghề tay trái của em có liên quan đến em nó.

Không biết các cụ mợ nào đã dùng cái này có bị giống em không? Giờ em đi đâu mà thiếu cái này em thấy khó chịu lắm kiểu sướng quen rồi không có không chịu được.

Cụ mợ nào đã sử dụng có thể chia sẻ thêm các trải nghiệm của mình ạ!
Cao thủ marketing là đây