Có cụ nào dùng bồn cầu điện tử chưa, cho em xin ý kiến

Pumzen

Xe ba gác
Mua loại có xỵt đýt với xỵt bím là ok rồi, phù hợp với đa số người tiêu dùng bình dân vầ chất lượng và gía cả
Nắp bệt này giống y chang của nhà cháu. Dùng cơ thôi, gọn nhẹ ko chiếm diện tích như phím bấm điện tử, tác dụng như nhau khi nhà cháu có tăng cường thêm bơm tăng áp bên trên khiến nước xịt rất mạnh, thốn cả vào trong ruột luôn. :D

khanhnguyen09

Xe container
Bác nào cần tư vấn bồn cầu có thế ới em. Bồn cầu thì TOTO Nhật nội địa là số 1. Các cụ dùng INAX thì tạm chứ PANASONIC với TOSHIBA thì vứt bọn này chống ẩm kém hay ốm vặt. TOTO hàng xuất thì chất lượng khách TOTO Nhật nội địa tiết kiệm nhiều thứ giảm giá thành và không bên bền bằng hàng Nhật nội địa. Được cái tiện điện 220V. TOTO Nhật nó nhiều phân khúc không phải cứ hàng đời sau là ngon hơn đời trước quan trọng là nó nằm ở Phân khúc nào.
Có 2 loại loại tay điều khiển liền với bết và loại điều khiển từ xa. Loại tay liền thì rẻ hơn và ít chức năng hơn loại điều khiển từ xa loại tay liền thì thuộc phân khúc bình dân. Loại điều khiển từ xa là loại cao cấp hơn và có 3 phân khúc bình dân - Phổ thông - và VIP. Các loại bình dân và phổ thông của loại điều khiển từ xa thì thực ra cái thân nắp chức năng nó như nhau khác nhau cái khiển từ xa (Nó ít nút và chức năng hơn nếu dùng khiển dòng phổ thông thì nó lên hết chức năng như phổ thông các cụ hiểu nôm na như Iphone Lock). Loại VIP thì thêm một số chức năng như điện phân nước, có bơm trợ lực, có đèn led, và chế độ rửa và sấy gió nóng cao cấp hơn của dòng phổ thông và bình dân. ( Cấu tạo vòi phun khác hẳn).....
Em vừa mua cái của Inax, nhưng nó lại dùng tích hợp bình nước nóng 0,7l, như vậy thì dùng hết 0,7 lít nước nóng sẽ sang lạnh. Còn đa số các hãng khác dùng đun trực tiếp. Theo cụ thì loại nào hơn?

fadco

Xe container
Chỉ cần lắp cái này đơn giản hơn thay cả nắp bồn câud, giữ nguyên nắp cũ và lại có cả chế độ vệ sinh và xịt phụ nữ, có cả điều chỉnh nóng lạnh luôn:))))

xedaprach

Xe điện
Trước mới đi làm, nghe đồng nghiệp đi nước ngoài về khoe đi toilet ở bển hiện đại lắm, đi xong không phải làm gì, cái bệt sẽ tự xịt rửa, được mát xa được hong khô, vừa vệ sinh mà vừa giữ vệ sinh môi trường. Lúc đó, ở Việt Nam loại sản phẩm này rất hiếm, em nghĩ mịa cần tí giấy hay có cái vòi xịt là xong chứ có gì mà nghe xuýt xoa như đúng rồi, đông thì mua thêm tấm đặt để ngồi thế cũng ấm. Ấy thế mà sau hai chuyến công tác nước ngoài em được thông não các cụ mợ ạ, em nghĩ đời người ngoài cái giường thì cái toilet là nơi con người thăng hoa hạnh phúc nhất thì tội gì không dùng.

Lần đầu tiên e được trải nghiệm bồn cầu thông minh là được cử đi trung quốc năm 2013 ở khách sạn New world ở Bắc Kinh. Lúc đó cảm giác rất lạ lẫm nên mặc dù ở đó 4 ngày nhưng trải nghiệm không nhiều

Lần thứ 2 e được trải nghiệm là đi công tác Hàn Quốc. E đi theo đoàn xúc tiến thương mại ở khách sạn Lotte. Lần này em có kinh nghiệm hơn rồi nên vừa sử dụng vừa tìm hiểu. Về nước là em cũng xúc luôn ba ẻm về nhà lắp cho 3 nhà vệ sinh, giờ thì nghề tay trái của em có liên quan đến em nó.

Không biết các cụ mợ nào đã dùng cái này có bị giống em không? Giờ em đi đâu mà thiếu cái này em thấy khó chịu lắm kiểu sướng quen rồi không có không chịu được.

Cụ mợ nào đã sử dụng có thể chia sẻ thêm các trải nghiệm của mình ạ!
Ủng hộ cụ em cũng đã dùng bên Hàn, đúng là sướng cả cái thằng người.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi xịt nước mùa đông có ra nước ấm không ạ? Hay xịt phát là lạnh toát đít, phải để tầm chục giây sau mới có nước ấm?

Vì theo em hiểu là cơ chế nó giống như bình nóng lạnh.

mr_bean

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xịt nước mùa đông có ra nước ấm không ạ? Hay xịt phát là lạnh toát đít, phải để tầm chục giây sau mới có nước ấm?

Cái nhà e hãng Toshiba, gần như ngay lập tức nó ra nuớc ấm luôn, vì nó luôn đun và giữ 1 bình nước mà mình đặt nhiệt độ từ 35 đến 40 độ C. Cái vòi phun nó rất ngắn và nhỏ nên chỉ có 1 tí nước lạnh tích lũy trong đấy. E nghĩ các loại khác chắc cũng gần như vậy.

cowboyfromhell

Xe tải
Em dùng hãng Panasonic, nhà lắp hai loại cơ và điện tử. Dùng rất thích, nhất là hôm nào táo bón :)
Nước ấm phụt lên kích thích đỡ phải rặn :))))

cowboyfromhell

Xe tải

Khi cụ đặt chế độ thì khi ngồi xuống là nó sẽ làm ấm bệ và nước để cun dùng. Mùa hè thì tắt đi cho nó mát :)

TrungUce

Xe tải
Cái này ở ta cũng có chứ cần gì ở bển. Bên em làm cái này rồi 😁

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi tí, cái bồn cầu mà điện đóm xung quanh thế này, nếu mình đứng tè mà bị bắn ra xung quanh tí thì có xịt nước vệ sinh chùi rửa đc ko nhỉ hay là phải dùng giẻ để lau

E cũng thử loại này rùi, cũng ổn áp lắm, lúc nó phun cũng buồn buồn nhột nhột ah

vump1405

Xe hơi
Website
www.xomcho.net
Các cụ cho em hỏi tí, cái bồn cầu mà điện đóm xung quanh thế này, nếu mình đứng tè mà bị bắn ra xung quanh tí thì có xịt nước vệ sinh chùi rửa đc ko nhỉ hay là phải dùng giẻ để lau
Tùy hãng cụ ạ, chứ của bên em xịt dội thoải mái 😁😁😁😁😁

vump1405

Xe hơi
Website
www.xomcho.net

Cụ sét nhiệt độ theo ý đc nhé, nó sẽ lưu lại, mùa đông ko lạnh cụ à

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Tùy hãng cụ ạ, chứ của bên em xịt dội thoải mái 😁😁😁😁😁
Điện đóm xung quanh thế kia mà xịt dội nước thoải mái em e là hơi rén. Nói dại chứ nước mà chạm vào điện là ng chết cứng trong nhà vệ sinh ấy chứ đùa à

vump1405

Xe hơi
Website
www.xomcho.net
Điện đóm xung quanh thế kia mà xịt dội nước thoải mái em e là hơi rén. Nói dại chứ nước mà chạm vào điện là ng chết cứng trong nhà vệ sinh ấy chứ đùa à
Em hiểu, ko có gì là an toàn tuyệt đối. Sp tiếp xúc trực tiếp với nước hằng ngày thì khi nghiên cứu phát triển sp hãng nào cũng phải tính toán kỹ để loại trừ tối đa sự cố. Phần hở duy nhất thấy đc là chỗ ổ điện. Còn lại toàn thân bọc kín bởi nhựa, các thiết bị an toàn điện chống giật, cháy, chập (như bình nóng lạnh), cảm biến ngồi ko ngồi là ko ra điện... Có khi phải trình làm cái bảo hiểm như kiểu bình nóng lạnh để nâng độ an tâm các cụ nhỉ 💪

duytrong

Xe lăn
Em dùng cái Toto nội địa Nhật mới tinh, có ấm bệ, nước nóng cảm biến ,điều khiển từ xa, nói chung là ổn và thích nhất là chế độ matxa lỗ mít....

trancuong10286

Xe tải
thân thiện với môi trường là phải về Miền Tây. vừa thoáng mát lại thân thiện

The Secret 2020

Xe tải
Cụ nào đã dùng bồn cầu sung sướng rồi cho em xin ít review với ạ, em đang tính sắm 1 cái mùa đông này ngồi ị cho nó thướng mà không biết nó thực sự như thế nào, em nghe mang máng là nó tự phun nước rửa, đỡ phải dùng giấy, và hình như còn hong khô nữa.

Không biết nó có hơn bồn cầu bình thường quá nhiều không ạ.