[Funland] Có cụ nào được vợ chăm sóc chu đáo ko

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nó gọi là thất bại ở 1 mặt nào đó chứ hay ho gì mà nhiều đứa khoe như chiến tích. Vk hay ck thì đều có quyền có tiền trong ng và chi tiêu việc cá nhân theo thu nhập của mình. Đb thằng đàn ông để ra tiền thì phải có tiền, vk giữ hết tiền cho từng đồng uống cf đổ xăng thì vất đi
Em cũng khổ lắm, cần tiền mặt thì phải xin vợ thôi, vì em cực lười rút và cầm tiền mặt.
Chiều vừa xin đểu vợ 300k đổ xăng, đi gần hết xăng thì về được đến nhà. :D

135223395

Xe hơi
Em không hiểu sao rất ghét ai đấy quan tâm mình quá mức ấy.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Khoản tiết kiệm đó vợ con em tiêu bù hết 😭
Thì đắp vào vợ con mình chứ đắp vào ai đâu cụ. Vấn đề là cụ có mua nhiều thì cũng có thời gian để mặc đâu, lại tốn thêm tiền mua tủ quần áo.

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
Nó gọi là thất bại ở 1 mặt nào đó chứ hay ho gì mà nhiều đứa khoe như chiến tích. Vk hay ck thì đều có quyền có tiền trong ng và chi tiêu việc cá nhân theo thu nhập của mình. Đb thằng đàn ông để ra tiền thì phải có tiền, vk giữ hết tiền cho từng đồng uống cf đổ xăng thì vất đi
Em nghĩ chắc thu nhập ck cũng ko cao nên mới vậy. Các cụ lương thấp toàn tự sướng là đưa hết tiền cho vk. Rồi tự hào là được vk quản. Em thấy cứ hèn hèn

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng khổ lắm, cần tiền mặt thì phải xin vợ thôi, vì em cực lười rút và cầm tiền mặt.
Chiều vừa xin đểu vợ 300k đổ xăng, đi gần hết xăng thì về được đến nhà. :D
Thu nhập cụ đưa vk đc 10tr 1 tháng ko? Vk cụ thu nhập bao nhiêu?

Trục

Xe ba gác
Người OF
Thu nhập cụ đưa vk đc 10tr 1 tháng ko? Vk cụ thu nhập bao nhiêu?
Vk em làm nội trợ thì làm gì có thu nhập.
Tháng em đưa vợ em chẳng nhớ đâu, thẻ em đưa vợ, em chi tiêu tiền online thôi hà.

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
Vk em làm nội trợ thì làm gì có thu nhập.
Tháng em đưa vợ em chẳng nhớ đâu, thẻ em đưa vợ, em chi tiêu tiền online thôi hà.
À em hiểu rồi. Vk cụ ko có thu nhập. Nên thu nhập cụ phải chi cho cả nhà. Vậy là vk cụ giữ hết tiền là đúng rồi. Vc em thu nhập ngang nhau. Nên tiền là của chung. Mỗi người tự tiêu riêng các món nhỏ

duytrong

Xe lăn
Chả bù cho Em nhà thì bán Thời Trang Nam, vợ cứ thấy bộ nào mốt nào đẹp bảo thử, thấy đẹp là bắt em mặc nhưng em thì cũng không hay cầu kỳ quần áo,nên giờ treo đãy cả tủ, lại còn bọn trẻ con ở Nước ngoài năm nào cũng mua giử về vài ba bộ thể thao hãng, với giày Thể Thao,
Thế mới biết mình sướn thật.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Có em, vợ toàn mua áo còn quần và comple thì nó cũng toàn đặt may cho rồi chỉ việc qua lấy mà không cần mình phải đi cùng. Nhưng sót tiền lắm vì nó đặt comple mỗi lần toàn mấy bộ liền và thường 2-3 quần/bộ, nên quần em mặc hàng ngày đi làm tới 99% là quần của bộ comple #:-s

Trục

Xe ba gác
Người OF
Sơ mi thì 100% là em tự chọn, quần thì ra hiệu chuyên vest, cắt 3 chiếc 1, cơ mà để tủ mặc cũng chẳng nhớ mình có cái quần nào, thấy cái nào bạc thì bỏ đi, khi nào thấy tủ rộng rộng (do mất, do bạc,... mà bỏ đi) thì lại đi làm lô mới.
Có em, vợ toàn mua áo còn quần và comple thì nó cũng toàn đặt may cho rồi chỉ việc qua lấy mà không cần mình phải đi cùng. Nhưng sót tiền lắm vì nó đặt comple mỗi lần toàn mấy bộ liền và thường 2-3 quần/bộ, nên quần em mặc hàng ngày đi làm tới 99% là quần của bộ comple #:-s

jazzzzz

Xe lăn
Đồ em toàn do tự em mua và style 1 màu: áo phông đẹp em thường mua 3-5 cái giống hệt nhau, tất thì chỉ khác nhau cổ ngắn hay dài thôi.
Còn đồ thời trang của vợ em thì bạt ngàn, giá trị gấp em vài trăm lần nhưng em vui, chỉ ghét vụ chọn đồ đi chơi mỗi buổi sáng thôi, hăn mất 30-45 phút còn em 30 giây.

Hổ Con

Xe tăng
Em để vợ chọn cho yên cửa nhà, ko lại bảo mình nọ kia. E chỉ chốt 1 câu, tớ thích hàng có thương hiệu mạnh , bạn nên lưu ý ! Còn cái nào mạnh e ứ biết.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Người OF
À em hiểu rồi. Vk cụ ko có thu nhập. Nên thu nhập cụ phải chi cho cả nhà. Vậy là vk cụ giữ hết tiền là đúng rồi. Vc em thu nhập ngang nhau. Nên tiền là của chung. Mỗi người tự tiêu riêng các món nhỏ
Em chẳng quan tâm đến vụ tiêu tiền của vợ đâu, tháng bank 1 khoản cố định, phát sinh do mua sắm vượt mức thì báo em tiếng, em chuyển tiếp. Chứ nói thật, quản tiền còn mệt hơn kiếm tiền, nên em thà kiếm còn hơn quản. Do em hay xin vợ tiền là em lười đi rút, nên toàn lấy tiền của vợ. Vợ nó bị âm tiền thì nó réo ngay, lệch sao được. :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Sơ mi thì 100% là em tự chọn, quần thì ra hiệu chuyên vest, cắt 3 chiếc 1, cơ mà để tủ mặc cũng chẳng nhớ mình có cái quần nào, thấy cái nào bạc thì bỏ đi, khi nào thấy tủ rộng rộng (do mất, do bạc,... mà bỏ đi) thì lại đi làm lô mới.
Nhà em nó theo nếp rồi, gần 30 năm nay cuối tuần là vợ nó là quần áo mặc cho cả tuần sau treo sẵn trong tủ, kiểm tra ví của chồng thấy hết tiền là tự động nhét vào (em chưa bao giờ biết mặt mũi cái thẻ nó ntn, vợ nó chỉ cho dùng tiền mặt, ko được dùng thẻ). Bất kể bạn bè, đồng nghiệp và từ sếp bự nhất đến nhân viên trong các doanh nghiệp em đã từng làm đều biết như thế #:-s

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng quan tâm đến vụ tiêu tiền của vợ đâu, tháng bank 1 khoản cố định, phát sinh do mua sắm vượt mức thì báo em tiếng, em chuyển tiếp. Chứ nói thật, quản tiền còn mệt hơn kiếm tiền, nên em thà kiếm còn hơn quản. Do em hay xin vợ tiền là em lười đi rút, nên toàn lấy tiền của vợ. Vợ nó bị âm tiền thì nó réo ngay, lệch sao được. :))
Vậy cứ tự đi mua rồi ck. Áo Pier 2 triệu 1 cái. Tự sắm đc mà

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em nó theo nếp rồi, gần 30 năm nay cuối tuần là vợ nó là quần áo mặc cho cả tuần sau treo sẵn trong tủ, kiểm tra ví của chồng thấy hết tiền là tự động nhét vào (em chưa bao giờ biết mặt mũi cái thẻ nó ntn, vợ nó chỉ cho dùng tiền mặt, ko được dùng thẻ). Bất kể bạn bè, đồng nghiệp và từ sếp bự nhất đến nhân viên trong các doanh nghiệp em đã từng làm đều biết như thế #:-s
Giờ vẫn còn chế độ này à cụ. Thẻ ai nấy tiêu, đừng tiêu quá trớn thôi chứ hôm nào vk quên bỏ tiền vào thì sao? Thời nào mà toàn tiêu tiền mặt?. Vk cụ kiểm soát kinh nhỉ. 1 là vk cụ ko làm ra tiền hoặc 2 là cụ chơi bồ quá giờ bị kiểm soát

MuathuHN252

Xe lăn
Giờ vẫn còn chế độ này à cụ. Thẻ ai nấy tiêu, đừng tiêu quá trớn thôi chứ hôm nào vk quên bỏ tiền vào thì sao? Thời nào mà toàn tiêu tiền mặt?. Vk cụ kiểm soát kinh nhỉ. 1 là vk cụ ko làm ra tiền hoặc 2 là cụ chơi bồ quá giờ bị kiểm soát
Em nghi lắm

cuadong

Xe buýt
đàn ông ăn mặc thế nào cũng được niễn đừng rách rưới hoặc già quá, còn quan trọng nhất là cái ví với khả năng chi tiền khi cần quyết định việc lớn thì đó mới là quan trọng :D
Còn vợ thì ăn mặc đepj sang trọng thì rất tốt nhưng đừng lố lăng hở hang quá cái đó thì cấm tiệt luôn.
Cụ cứ vào xem các nhãn hàng có mẫu mặc cái nào thấy hợp mắt cụ thì múc thôi, quan trọng là gu của mình có tinh tế hay ko thôi :D
đần ông cũng tốn kinh lên được nên mấy cụ "dản dị" e hâm mộ ghê cơ cái đồng hồ đôi giầy đã tạ lớn tạ bé mà có pải cả đơi có 1 cái đồng hồ đâu. Giầy thế thế. Rồi áo thì cũng ko nhiều xong năm cũng phải 1 lượt thay.......... rồi cắt tóc ruộm tóc
Rồi thêm 1 loại tốn là mua đẫy về xong ko ưng =))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em chỉ mặc owen do quen từ thời trẻ rồi.
Giầy thì mua của hãng duy nhất, dùng như phá, không bong đế, không rách da, chán thì vứt chứ không hỏng. =))
Em phải rủ vợ đi mua để vợ chọn màu cho, chứ để em đi mà cán bộ tư vấn họ cứ khen đẹp là mau nhầm ngay. :P
Vậy cứ tự đi mua rồi ck. Áo Pier 2 triệu 1 cái. Tự sắm đc mà