[Funland] Có cụ nào gặp tình huống này chưa? Em xin cao kiến với!

Sad_man

Xe tải
Tiền bạc là một vế. Mất tiền có thể kiếm. Cái em lo hơn là về tinh thần, bị tẩy não. Cụ để ý xem, bất kỳ giáo phái hay chế độ nào cũng có tư tưởng lý luận của nó. Mất người thì có thể không kiếm lại được.
Hội này là mất tiền. Với tiêu chí “càng làm phúc (ở đây là làm từ thiện), thì con cái mình sẽ càng được hưởng những điều tốt đẹp”.
Cụ đừng tưởng mất tiền có thể kiếm. Mất rất nhiều tiền rồi cụ sẽ thấm.

cuong1903

Xe tăng
Em vợ e cũng vậy. Về yêu cầu gia đình đưa hơn trăm củ để đi học "khóa mầm non tỷ phú" ở tận Malay gì đó. May gia đình chồng nó cũng...có tiền.

Xe Zin1979

Xe buýt
Em đề xuất 2 giải pháp cho cụ:
1. Đưa Mợ ấy tham gia otofun và đọc bài của Cụ.
2. Cụ cũng tham gia các khóa học giống mợ ấy.
P/s: Em thì không ủng hộ việc tan vỡ tình cảm nhé.

Tiger Hunter

Xe container
Bẩu mụ là mài cứ đi cứu nhân độ thế, còn tao sẽ thuê 1 đứa về nấu bếp cứu mấy bố con tao. Nước sông cấm được phạm vào nước giếng :)) Em đồ là ngoan ngay :D

honda_cub79

Xe lăn
Thế này vợ cụ thớt bị tẩu hỏa nhập ma nặng rồi.

Tranha131076

Xe tăng
Em tàu ngầm đã lâu. Nay có chuyện cần các cao nhân chỉ giáo.
For fun nhưng thật!

Bà xã em thay đổi tư tưởng ghê gớm sau khi tham gia các khóa học online có, offline có về thay đổi tư duy, khóa học tạo động lực, bán hàng, internet như Tư duy triệu phú, Đánh thức sự giàu có, xây dựng nhân hiệu, kinh doanh trên internet... của Babylons, Phạm Thành Long, Trần Toản, ... Rồi tham khóa học tình người của Hội tán trợ chữ thập đỏ tình người.

Cách nghĩ, mục tiêu của bà xã em giờ cứ to đùng to đoàng, cao và xa lắm lắm. Lúc nào cũng đau đáu muốn giúp người, cứu đời trong khi em còn chưa thấy bà xã làm tròn vai với gia đình. Nên em và bà xã giờ khó nói chuyện, chia sẻ với nhau, nhiều lúc căng thẳng.

Các cụ cho em xin đôi nhời tư vấn!

Gặp nhiều rồi, túm lại sau khi tham gia những khoá này nhiều người sẽ bị mắc bệnh "ảo tưởng" và thích "sống ảo" xa rời thực tế!

Nếu vợ bác đã dính phải bệnh này và cụ muốn vợ chồng tiếp tục hoà thuân, cùng chung suy nghĩ thì thiết nghĩ cụ cũng nên theo học các khoá như thế này để rồi cùng mắc bệnh giống vợ cụ. Khi đó, vợ chồng cụ sẽ tâm đầu ý hợp trở lại :)

one day

Xe buýt
Em nghe nói học xong ngoại giao giỏi đang tính học một khoá đây

Spkt03

Xe tải
Trước mắt thì cụ quản lý tài chính, phát tiền chợ thôi, từ từ mới cai được

Nam Bim325

Xe tăng
Kệ cho mợ ấy đi cứu đời, cụ đi tìm 1 ng để cứu là đc mừ.

Bopbi_hsgs

Xe container
Hội này là hội gì và chức năng nhiệm vụ của nó là gì đấy lão
Hội này hoạt động theo điều lệ của Hội chữ thập đỏ, dưng chủ yếu là giảng đạo, truyền bá tâm linh. Các TV tham gia được học một số buổi về tư duy, trí tuệ, tâm linh. Học đạt đến trình độ nào đấy sẽ được học các lớp về khai tâm với kiến thức tâm linh ngày càng cao siêu. Cách đây mấy năm, báo GDVN có đăng bài về hội này, nói là động theo kiểu đa cấp, gọi là đa cấp tâm linh ;)) Mà mấy chi hội trg với chi hội phó nài là dân đa cấp chuyên nghiệp chuyển sang ;))

Miền Trung 38.43

Xe điện
Ra xã hội, gặp người khó khăn hơn mình còn làm từ thiện được, chằng lẽ vợ mình gặp chuyện không may lại bỏ đi không giúp?
Nam nhi đại trượng phu hãy coi mình đã sai lầm vì đã không khuyên bảo ngay từ đầu và hãy sửa sai bằng việc giúp vợ mình thoát khỏi chuyện này. Có thể nhờ bạn bè, người thân có tiếng nói trọng lượng hơn để khuyên bảo từ từ. Bản thân Ng chồng phải quan tâm hơn đến cô vợ để tìm ra các biện pháp hữu hiệu và ngăn chặn các tình huống xấu hơn...
Còn trường hợp "bố múa được hết", "mẹ múa kiểu mẹ" bỏ nhau thì cả 2 đều khổ, trong đó PN khổ hơn, con cái gánh hết hậu quả. Người chồng thì sau này về già mới thấy thế nào là khổ
Cụ lại triết lí nhanh quá rồi...