[Funland] Có cụ nào gặp tình huống này chưa? Em xin cao kiến với!

noname_star

Xe tăng
Lỗi là ở cụ. Khi để bà xã quá rảnh. Em thật.

formen

Xe lăn
1. cô lập tất cả các nguồn tài chính:
+ sổ đỏ, nhà, xe, cổ phần, cố phiếu giấu nhẹm, mất là toi.
+ thông báo tất cả bên nội, ngoại, bạn bè, đồng nghiệp, bạn học cũ (kể cả trên phây) nếu có vay mượn kêu gọi đầu tư này nọ từ cô cổ mà đồng ý thì ráng mà chịu vì đã thông báo trước.

2. tăng chi tiêu cho gia đình lên cụ. k kiếm đc đủ là bỏ thôi.
1. vì em bận trăm công ngàn việc, muốn cứu thế giới nên việc nhà để anh lo hết: miễn em mang tiền về chăm con thôi. anh ăn bát cơm chan canh cũng ok. con thì phải lo đủ.

+ thuê giúp việc: 5-7 củ / tháng chưa đủ đô thuê giúp việc philipin nói tiếng anh như búa máy, cái này rất tốt cho các con của cụ rẻ thôi hơn 1000usd tháng chưa kể ăn uống.
+ con thuê cc of đưa đón xe trường (thay vì mình chạy xe máy đưa đón) chưa đủ đô, xe đưa đón riêng.
+ học thêm các lớp toán, văn ngoại ngữ chất lượng cao đến rất cao, chưa đủ đô thầy riêng trường chất lượng cao đến cực cao.
+ tăng cường bữa ăn chất cho con + đường sữa.... thay vì bò 300k/ký chuyển lên bò cô bê nhạc giao hưởng.
+ gạo 20k ký chuyển lên gạo nhật 2 tr/ký
+ nước đóng chai 3k/chai chuyển sang nước đóng chai từ băng bắc cực.
+ nho 200 lên nho 2 tr/ ký..

bao giờ mợ ý thở không ra hơi thì giảm xuống.
mợ ý mà gánh đc thì quả khai tâm đáng giá quá còn gì

Maybach Tàu

Xe container
Nói không phải nổ đâu, cụ nào chịu khó được sách sẽ thấy mấy cái thể loại kia nó không có nghĩa gì, đi học mấy khóa đó mà không có cái nhìn hệ thống mà nghe các ông ý chém thì loạn đao pháp. Mấy bố kia được cái chịu khó đọc sách và chịu lên sóng thế là thành doanh nhân dạy làm giàu:D

ngoc F430

Xe buýt
Nghe cụ miêu tả thì e lại nghĩ thiên hướng về vợ cụ bị kiểu uống phải nước gì đó hoặc họ làm cách nào đấy hướng thần người nghe của hội chữ thập đỏ gì đấy. Nó liên quan đến tâm thần ko phải chuyện đơn giản , còn nếu chỉ nghe làm giàu đơn thuần thì em thấy bệnh kiểu mộng mị luôn nghĩ làm giàu đơn giản thôi thì ko lo lắm cứ cho đi làm thực tế 1 dạo là tỉnh hết bệnh ngay. Cảm giác vợ cụ ở nhà nội trợ nên mới ngô nghê vậy , chứ đi làm lâu nhận thức thực tế thì cụ tổ thằng phạm thành long sống dậy cũng ko nhét được vào.

datnt1107

Xe điện
Cháu nó đã cầy bên ja như thế rồi nó về nó dạy cụ phải làm gì ý chứ.

Cranberry

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ ơi nhà em cũng có người trong cái Hội tán trợ này ạ! Không làm sao can đc!
Mà chả hiểu dạy cái khỉ mẹ gì từ bi hỉ xả mà về gây hấn vs người khác còn dữ hơn bt đó

Leanh65

Xe container
Em vợ e cũng vậy. Về yêu cầu gia đình đưa hơn trăm củ để đi học "khóa mầm non tỷ phú" ở tận Malay gì đó. May gia đình chồng nó cũng...có tiền.
Em có vợ chồng đứa bạn chơi với vc em. Gần đây thấy vợ nó tự nhiên toàn thấy pót ảnh face book đi sing,malai,hàn quốc với hội lạ mà không có chồng con. Cùng với các hô hào làm từ thiện và rất nhiều status ngớ ngẩn kiểu trách móc,khinh rẻ chồng, hoài bão làm những việc lớn lao. Hẹn giờ bọn em sang chơi rồi đến nơi thì không có nhà cáo bận việc gấp. Điều này trước đây không bao giờ xảy ra. Hỏi sao hay đi chơi thế ,không kinh doanh nữa à thì bảo em đi tý thôi mà vv. Chồng thì bận bịu tối ngày lo kiếm tiền với chăm con. Giờ đọc thớt này em nghĩ nó có khi cũng giống như vợ cụ thớt.

Leanh65

Xe container
Nghe cụ miêu tả thì e lại nghĩ thiên hướng về vợ cụ bị kiểu uống phải nước gì đó hoặc họ làm cách nào đấy hướng thần người nghe của hội chữ thập đỏ gì đấy. Nó liên quan đến tâm thần ko phải chuyện đơn giản , còn nếu chỉ nghe làm giàu đơn thuần thì em thấy bệnh kiểu mộng mị luôn nghĩ làm giàu đơn giản thôi thì ko lo lắm cứ cho đi làm thực tế 1 dạo là tỉnh hết bệnh ngay. Cảm giác vợ cụ ở nhà nội trợ nên mới ngô nghê vậy , chứ đi làm lâu nhận thức thực tế thì cụ tổ thằng phạm thành long sống dậy cũng ko nhét được vào.
Cụ nhầm đấy,vợ bạn em ktt công ty,có cty kinh doanh riêng mà cũng có biểu hiện ấy kia kìa.

Cranberry

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ mấy tấm ảnh Tình người dạy lớp Vĩ nhân tương lai ạ!

Cranberry

[Tịch thu bằng lái]
Vĩ nhân tương lai- Hội tán trợ CTĐ Tình người đây ạ!

beomap2

Xe container
Em nói thật chứ những kiến thức này không phải ai cũng có môi trường áp dụng, học xong họ đẩy tư tưởng mình lên cao về chỉ muốn chia sẻ vs người thân, nghĩ khác đi nọ kia nhưng em thấy hiểu biết là tốt, còn vận dụng nó, sáng tạo nó cho cuộc sống còn xa lắm
Vấn đề là các mợ vác tiền ra khỏi nhà nhanh lắm, đã gọi là u mê cụ lại nói về sáng tạo.

happyhn

Xe lăn
cái loại này mờ 0 chăm nom cho cẩn thận thì còn nhõn cửa bất hạnh

vieteuro

Xe container
ịt mịa bọn ý ló mị dân rỏi thật

Xuân Hậu

Xe đạp
Cụ ổn chưa ạ
Em vô tình đọc dc hoàn cảnh của cụ y hệt em
Nó còn học thiền nữa
Em nói mãi ko dc , nhờ cả ng nhà và bạn bè nữa
Đành phải đâm đơn dù thg 2 đứa nhỏ
Xong rồi
Nó đã học vào nhg cái này
Nó sẽ rất quyết tâm để đạt đc mục tiêu mớ hão
Và quyết tâm đầu tiên là quyết tâm tàn nhẫn

xebyd

Xe đạp
Cụ ổn chưa ạ
Em vô tình đọc dc hoàn cảnh của cụ y hệt em
Nó còn học thiền nữa
Em nói mãi ko dc , nhờ cả ng nhà và bạn bè nữa
Đành phải đâm đơn dù thg 2 đứa nhỏ
Xong rồi
Nó đã học vào nhg cái này
Nó sẽ rất quyết tâm để đạt đc mục tiêu mớ hão
Và quyết tâm đầu tiên là quyết tâm tàn nhẫn
Cảm ơn cụ. Nhà em đang tạm ổn ạ. Em đưa 2 lựa chọn: 1-hội, 2-tôi.