[Funland] Có cụ nào gặp tình huống này chưa? Em xin cao kiến với!

zonda82

Xe container
Tâm tư hướng thiện là thiện nguyện từ tâm.

Xuân Hậu

Xe đạp

An2012

Đi bộ
Mọi ng ơi , ch mình cũng tham gia hội này .giờ phải làm tn .

phuongmit

Xe cút kít
Nói hơi phũ thì nên “tát” cho tỉnh cụ ạ, và lôi lại về thực tế chứ đừng ở trên mây nữa kẻo mất cả tiền cả người :))

202

Xe container
Em tàu ngầm đã lâu. Nay có chuyện cần các cao nhân chỉ giáo.
For fun nhưng thật!

Bà xã em thay đổi tư tưởng ghê gớm sau khi tham gia các khóa học online có, offline có về thay đổi tư duy, khóa học tạo động lực, bán hàng, internet như Tư duy triệu phú, Đánh thức sự giàu có, xây dựng nhân hiệu, kinh doanh trên internet... của Babylons, Phạm Thành Long, Trần Toản, ... Rồi tham khóa học tình người của Hội tán trợ chữ thập đỏ tình người.

Cách nghĩ, mục tiêu của bà xã em giờ cứ to đùng to đoàng, cao và xa lắm lắm. Lúc nào cũng đau đáu muốn giúp người, cứu đời trong khi em còn chưa thấy bà xã làm tròn vai với gia đình. Nên em và bà xã giờ khó nói chuyện, chia sẻ với nhau, nhiều lúc căng thẳng.

Các cụ cho em xin đôi nhời tư vấn!

Thì cụ cứ bảo giúp nhà xong thì muốn giúp đời đến đâu thì thoải mái.

CD125

[Tịch thu bằng lái]
Website
grab.com.vn
Hội này là mất tiền. Với tiêu chí “càng làm phúc (ở đây là làm từ thiện), thì con cái mình sẽ càng được hưởng những điều tốt đẹp”.
Cụ đừng tưởng mất tiền có thể kiếm. Mất rất nhiều tiền rồi cụ sẽ thấm.
1. cô lập tất cả các nguồn tài chính:
+ sổ đỏ, nhà, xe, cổ phần, cố phiếu giấu nhẹm, mất là toi.
+ thông báo tất cả bên nội, ngoại, bạn bè, đồng nghiệp, bạn học cũ (kể cả trên phây) nếu có vay mượn kêu gọi đầu tư này nọ từ cô cổ mà
Chuẩn đây này :)
Cô lập, kiểm soát toàn bộ nguồn Tài chính của gia đình + thông báo toàn bộ người quen Tuyệt đối ko cho Gấu nhà em vay tiền, ko theo Gấu đi học j
---> Chỉ 1 thời gian không có Tiền mang đi cúng cho Hội, bọn hội nó cách ly ra dần, đuổi Gấu dần dần là xa nguồn bệnh này
Lúc đầu Gấu sẽ buồn bực, khó chịu,,,,nhưng tư dưng môt ngày sẽ "bừng tỉnh" là Ồ sao lai có quãng thời gian ngu muội như thế"
Nói chung là mất chút thời gian vài ba năm là ngon, ko mất người, mất tiền, sau này Gấu cụ tỉnh là ok thủ thỉ nhắc lại tự khắc Sợ
:)

Muon_biet

Xe cút kít
Em tàu ngầm đã lâu. Nay có chuyện cần các cao nhân chỉ giáo.
For fun nhưng thật!

Bà xã em thay đổi tư tưởng ghê gớm sau khi tham gia các khóa học online có, offline có về thay đổi tư duy, khóa học tạo động lực, bán hàng, internet như Tư duy triệu phú, Đánh thức sự giàu có, xây dựng nhân hiệu, kinh doanh trên internet... của Babylons, Phạm Thành Long, Trần Toản, ... Rồi tham khóa học tình người của Hội tán trợ chữ thập đỏ tình người.

Cách nghĩ, mục tiêu của bà xã em giờ cứ to đùng to đoàng, cao và xa lắm lắm. Lúc nào cũng đau đáu muốn giúp người, cứu đời trong khi em còn chưa thấy bà xã làm tròn vai với gia đình. Nên em và bà xã giờ khó nói chuyện, chia sẻ với nhau, nhiều lúc căng thẳng.

Các cụ cho em xin đôi nhời tư vấn!

Mỗi người một chí hướng rồi, gay go...

ying80

Xe buýt
"Mài muốn kiu nhân độ thế thì tay k bắt giặc tao xem nào" cơ mà trước đó cụ nhớ thông báo cho 2 họ là cụ éo cần vay mượn gì cả nhá

dacchung

Xe tải
Có bài "Tán trợ chữ thập đỏ tình người là gì" rất hay. Nhưng không hiểu sao lại bị xoá mất.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào nhiễm cô vi lại đào mộ thế nhỉ?

Cranberry

[Tịch thu bằng lái]
Sao bài “Hội tán trợ chữ thập đỏ” dài cả hơn 20 trang bị mất rồi vậy các Bác???